ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1

Unhappy ขอถามเรื่องการผ่อนงวดรถครับกังวลสุดๆ

คือวันนี้ผมไปชำระงวดรถมอเตอร์ไซค์ผ่านธนาคารกรุงศรีฯ ครับ
    แล้วเนื่องด้วยว่ามันเป็นการทำธุรกรรมครั้งแรกของผม(การชำระค่างวดผ่านธนาคารของกรุงศรีออโต้)
    ผมก็เลยเงอะๆงะๆมั่วๆไปเดินไปกดบัตรคิวแต่ไม่ได้เขียนใบทำรายการ
    คือผมไม่รู้จริงๆ ดีที่พนักงานก็ไม่มีท่าท่างว่ารำคาญหรือต่อว่าใด โคตรอายเลยครับ คนเยอะด้วยมาช้าที่ผมคนเดียว

ประเด็นมันอยู่ตรงที่ ค่างวดที่ผมต้องชำระ มันต้องชำระ 2140 บาท ถ้วนแต่ว่า ผมดันจำไม่ได้ว่าต้องชำระเท่าไร
    จำได้ว่าสองพันนิดๆ จะโทรถามทางบ้านก็โครตอาย +เสียเวลาคนรอคิว
    เลยตัดสินใจเขียนยอดเงินไป 2000 เป้ะๆ ครับ ทั้งๆที่ยอดจริงมันอยู่อยู่ที่ 2140

ผมกลับมาบ้าน ก็หยิบสํญญาเช่า-ซื้อมาดู
    อ้าว ! ชิหอง Gu จ่ายเงินไม่ครบ ผมเลยเครียดเลย
    กรณีนี่มันเรียกว่าได้จ่ายค่างวดมั้ยครับ แต่มันจ่ายไม่ครบมันจะมีผลอะไรมั้ยครับ
    แล้วถ้าไปจ่ายส่วนที่ขาด 140 ที่ ธนาคารจะน่าเกลียดมั้ยครับ
    หรือเค้าไม่รับทำหรือว่ายอดจะถูกทบไปงวดหน้า
    แล้วมันจะถูกปรับเงินมั้ยครับเพราะถ้าจ่ายช้าจะมีค่าปรับ

ตอนนี้ปวดตับมากๆ
    กับเงิน 140 บาท นี้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ผมว่าคุณ โทรไปคุยกับทางธนาคารดีกว่าไหม ง่ายดีด้วย ผมก็เคยโทรไปติดต่อเรื่อง ผ่อนรถ เขาก็ให้ข้อมูลมาดี

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    โทรสอบถามกับที่ๆคุณไปผ่อนชำระแล้วงวดหน้าก็จ่ายเป็น 2280 หรือจะเอาไปจ่ายวันหลังก็ได้ครับ แล้วแต่สะดวกครับ ไม่ต้องกังวลครับ ขอแค่ให้จ่ายทุกเดือน ไม่ขาด เป็นลูกค้าชั้นดีแน่น้อน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: