ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530

Talking Leonardo DiCaprio มีอะไรจะบอก!!

โดนล้ออยู่เสมอ ว่า ออสการ์ไม่รัก สำหรับ ลีโอนาโด ดิคาปริโอ้ หนุ่มหล่อฝีมือดี ขวัญใจวัยรุ่นในยุคโน้น และลับฝีมือในหนังคุณภาพมาหลายเรื่อง กลายเป็นดาราคุณภาพ ไม่ได้ขายเสน่ห์อย่างเดียว

ลีโอเองเคยได้เข้าชิงออสการ์มาก่อนหน้านี้ 3 ครั้ง ครั้งแรกสมัยละอ่อน สมทบชาย What’s Eating Gilbert Grape (1993) ก็พลาดไป เข้าใจว่ายังใหม่ๆ

แป๊บๆผ่านไป 11ปี ได้เข้าชิงอีกครั้ง ดารานำชายในเรื่อง The Aviator (2004) ของ ผกก. มาร์ติน สกอร์เซซี่ แต่ เจมี่ ฟ๊อกซ์ ก็หักอกไปจาก RAY หนังนักดนตรีตาบอดผิวดำ

คราวนี้ไม่นาน ปี 2007 ได้เข้าชิงนำชายใน Blood Diamond (2006) แต่ก็เจอของแข็งอย่าง ฟอเรสต์ วิทแทคเกอร์ The Last King of Scotland

หลังจากนั้น ก็โดนล้อในเนตบ่อยๆว่า เป็นดารามากฝีมือ ที่ไม่มีโอกาสได้คว้าออสการ์สักที และปัจจุบัน สดๆร้อนๆ กับงานประกาศผลออสการ์ ครั้งที่ 86 ลีโอ ที่ได้เข้าชิงจาก The Wolf of Wall Street (2013) ก็ถูกบทพี่ผอมเป็นโรค แมทธิว แมคคอนาเฮย์ Dallas Buyers Club สอนโลกให้รู้จักกล้า ทำให้น้ำตาต้องตกอีกครั้ง

น่าเห็นใจนะครับเขาเป็นนักเเสดงคนนึงที่เเสดงดีมากผมชอบผลงานของเขามากเลยนะในภาพยนต์หลายๆเรื่องเเต่ไม่เป็นไรเราจะติดตามนายตลอดไปมันต้องมีสักปีเเหละเราเชื่ออย่างนั้น

ผลงานการเเสดงที่ผ่านมาของ Leonardo นะครับ คลิก

เครดิต
    - http://mashable.com/2014/03/02/leona...r-oscar-again/
    - http://movie.mthai.com/movie-news/152814.html
    - http://acidcow.com/famous/56509-leon...y-15-pics.html
    - http://acidcow.com/fun/56727-acid-picdump-108-pics.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย _SaBasTaiN_ : 4th March 2014 เมื่อ 14:00

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    สงสารแกแหะ T^T

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    น่าเห็นใจนะครับ เราพอจะช่วยอะไรเค้าได้บ้าง
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    น้อยเนื้อต่ำใจ ออสการ์ไม่เคยเห็นความดีของเค้าเลย

L o V e You

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    บางคนได้ Oscar ผมก็ลืมนะ ผมจะจำแต่การแสดงอันสุดยอดของเขามากกว่า

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    พี่แกทวีตได้ตรงมาก ปกติผมไม่ค่อยอได้ดูหนังพี่แกหรอกแต่ไปดู The Wolf of Wall Street แล้วผมว่าแกเล่นได้ดีมากเลย โห โห โห
    Alexandra Daddario

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ชอบเรื่อง Blood Diamon กับ Romeo + Juliet

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ก็พอจะเเปลได้นะว่าเขาด่าอะไร 5555 ดูท่าจะขึ้นสุดๆ
    ไม่เป็นไรปีหน้าเอาใหม่ 555

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    มีวิวาทะนึงแชร์ในเน็ตให้ว่อนในเพจวิจารณ์หนังแถบตะวันตกเลยตั้งแต่เช้า เป็นวาทะเชิงให้กำลังใจมีความว่า

- สำหรับ Leonardo DiCaprio แล้ว, การอยู่ให้คนบนโลกถามว่า "ทำไมไม่ได้ออสการ์??"
    จะเหมาะสมกว่า การที่อยู่แบบคนทั่วโลกถามว่า "นี่ได้รางวัลออสการ์มาได้ยังไง?"

ชอบกินไข่เจียว

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    น่าสงสารจริงครับ หน้าตอนรู้ว่าพลาด(อีกแล้ว)นี่ อารมณ์แบบเศร้าปนเจ็บใจสุดๆ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ความจริงไม่ใช่เเค่ ลีโอนาโด คนเดียวหรอกนะครับที่พลาดออสการ์ถึง 4 ครั้ง เเต่ก็ยังมี เอมี อดัมส์ อีกคนนึงที่มีชื่อชิงรางวัลออสการ์ถึง 4 ครั้งรวมถึงครั้งล่าสุดนี้ด้วยเเต่ก็อดได้รางวัลเหมือน ลีโอนาโด นั่นเเหละครับซดเเห้วไปพร้อมกันทั้งคู่ละครับเเต่ก็น่าเห็นใจทั้งคู่จริงๆ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    สักวันจะเป็นของเขาครับ
    เพราะคนที่มี่มากฝีมือจะต้อง
    สมหวัง เอาใจช่วยนะง
    ทีจริงก็ไม่ได้อะไรมาก
    แต่พอเห็นรูปปริ่มน้ำตาแล้ว
    ก็รู้สึกสงสารไม่ได้ ฮ่าฮ่า
    อาจจะเป็นเพราะคนในเน็ตไปกดดันแกด้วยมั้ง

โจนาห์ มีเหลือบมองด้วย
    ฮ่าฮ่าฮ่า
    3 Coins DPP

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    แจกฟักบานเลย น่าสงสารจริงๆครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ระดับ dicaprio แล้ว ดูแต่ละเรื่องสิครับ ตึงตาทุกเรื่อง inception , gank of new York , catch me if you can , The Departed , The Beach
    มันเกินกว่า รางวัล ออสการ์ แล้วผมว่า .

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    บอกตามตรงว่าไอ้หนังเรื่อง Dallas Buyers Club ผมไม่เคยได้ยินชื่อด้วยซ้ำ ผมคิดว่าเลโอ คงไม่มีวันได้ออสการ์แล้วครับ แต่ไม่รู้่ว่าทำไม เพราะหลายปีก่อนหน้านี้ผลงานหลายเรื่องแกควรได้มากๆ แต่ก็ไม่เคยได้เลยสักครั้ง ปีหน้าก็อย่าไปมันเลยไอ้งานออสการ์ทำร้ายจิตใจตัวเองเปล่าๆ
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    ผู้ชายคนนี้ รู้จักกันเขาได้ก็หนังสุดคราสสิก ชู้รักเรือล้ม ติดตามผลงานทุกๆครั้งก็หลังจากได้ดู What's Eating Gilbert Grape (เจอเฮียเดป ตบ!!! เกรียนไป แต่เล่นได้สุดยอดอะ บทคนปัณญาอ่อนนี้ไม่ใช้เล่นกันได้ง่ายๆ)
    ดูมาหมดแล้ว จริงๆ ตั้งแต่เล่นเป็นตัวประกอบในหนังมนาวต่างนุดหน้าขนCritters 3 จนไปถึง ได้เล่นเป็นตัวประกอบอีกรอบในหนังคาวบอย ฉบับเควนติน Django Unchained แต่มากรีดสุดๆ ก็น่าจะเล่นในหนังคนล่าฝัน Inception
    แต่ก็ยังชวดเสนอนำชายไปแบบหน้าตาเฉย.... ตอนนั้นก็คิดซ่ะว่าหนังมันเล่นกับพล็อตกับเทคนิค ไม่เน้นตัวละครเอกเท่าไหร่ แต่นี้อะไรครับ The Wolf of Wall Street หนังเรื่องนี้ ลีโอ บอกให้ ลุงมาติดกัมกับเลยน่ะ!! แต่ไหงไม่ได้เลยสัก รางวัลเลยฟ่ะ!!! F*CK ดิ ไม่เป็นไรออสกา ไม่ใช้ทุกสิ่งทุกอย่างสักหน่อย... หนังดีไม่ดี ไม่ได้ขึ้นอยู่กับรางวัลเลย พิสุทธ์มาแล้ว จริงแท้ แหม่ะ แต่พึงมาเห็นหน้าเฮียแกตอนรู้ว่าไม่ได้นะ เจ็บแทนเลยอะ ไหงโจนา ฮิลมองมองมาทำสายตา..เหมือนเยาะเย้ยงั้นฟ่ะ !! ข้อความอีก โท่ๆ ไม่น่าเลย.. พ่อคนรักเสือรักสัตร์ ของช้าน....พยามต่อไปครับเฮีย สักวันต้องเป็นของเฮีย!!! และจะติดตามเฮียไปจนกว่าปฏพีจะถล่มฟ้าจะทลาย เลยคับ

ค้องมีสักวัน!!!

ขนาดมีไอ้บ้าที่ใหนมาลูปไข่ เฮียก็ยังยิ้ม ดูดิใจดีซ่ะ ....อิจฉาวะ อุ๊ฟ โทษแมวผม ฮา

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    Dallas Buyers Club หนังดีมากครับ ส่วนตัวผมให้หนังDallasมากกว่าwolf แต่เรื่องนักแสดงผมว่าพอๆกันเลย

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    เรื่อง django ความเป็นมืออาชีพสุดยอดจริงๆ

สำหรับคนไม่รู้นะครับ เลือดที่เห็นในมือคือเลือดจริงๆที่เกิดจากอุบัติเหตุในตอนทุบโต๊ะ ลีโอก็ยังคงแสดงต่อไปไม่มีคัทจนจบซีน

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ขวัญใจผมคนหนึ่งละ ครั้งหนึ่งเคยเจออยู่ที่จ.กระบี่ นั่งอยู่บนรถตู้ ตอนนั้นเสียดายมากไม่ได้ขอลายเซ็น

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ผมชอบเฮียแกตั้งแต่ Titanic ละพลาดอย่างบ่อย แต่ผมชอบเฮียแกแสดงใน Shutter Island เจ๋งเอามากๆเลย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    ลองคิดดูนะว่า มีคนทำหนังเกี่ยวกับชีวิตของลีโอ
    ว่าเขาไม่เคยได้รางวัลออสการ์ แล้วไอคนที่แสดงเป็นลีโอ
    ได้รางวัลออสการ์ อะไรจะเกิดขึ้น
    - มิตรสหายท่านหนึ่ง
    3 Coins DPP

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438

หน้าเฮียแกน่าจะเป็นแบบนี้

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: