ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    ไม่ชอบกินอ้อยอ่ะ!!!

ป.ล.ไม่ใช่อีโม เด็กอีโมต่างหาก ไม่เหมือนกันนะ อีโมคือแนวเพลง เด็กอีโมคือสาวก ที่บอกว่าเกย์เนี่ย เด็กอีโม - -

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    1
    Emo จะว่าไปมันก็ไม่ใช่แนวเพลงซะทีเดียวหรอก ว่ากันตามตรงมันคือโพสต์-ฮาร์คคอร์ แต่มันค่อนข้างมีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง

อีโมในความเข้าใจของผมมันเป็นสไตล์มากกว่า ทีเมืองนอกเกลียดอีโมเพราะว่ามันมีจุดกำเนิดมากจากรักร่วมเพศมั้งครับ ส่วนตัวผมก็ไม่ได้เกลียดอะไรหรอกครับ มีชาวเน็ตบอกว่า A7X ที่ผมรักเป็นอีโม ผมก็รับได้ครับ เพราะมันมีช่วงนึงเป็นอย่างนั้นจริงๆ

เรื่อง MATV ผมก็ไม่เข้าใจว่าเขาจะสื่ออะไร แต่ก็ค่อนข้างมีอิทธิพลต่อคนที่ดูรายการนี้อ่ะครับ คือมันเป็นสื่อที่เข้าถึงได้ง่าย ก็น่าจะอธิบายความหมายของอีโมซะหน่อย บอกเหตุผลหน่อยว่าทำไมถึงด่า มันคงจะดีกว่านี้ แต่ผมไม่อยากให้ด่าเลย MATV เป็นรายการที่ควรปรับปรุง ซึ่งในตอนนี้รุ้สึกว่าจะเริ่มปรับปรุงแล้ว ผมก็หวังว่ามันจะดีขึ้น ไม่อยากให้เด็กไทยเข้าใจผิด และตีความไปเอง จนกลายเป้นกระแสปัญญานิ่มอยู่ทุกวันนี้
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ผมไม่สนว่าจะเป็นเพลงแนวไหน แต่ผมฟังหมด emo ผมก้อฟัง indy rock ผมก้อฟัง เพราะทุกอย่างมันเป็นดนตรี

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    ก็ไม่ใช่อะไรหลอกครับ

ช่วงที่ Retrospect มาแบบ เงียบๆ มาจากใต้ดินไงครับ คืิอ เป็น เมทัลมาไงครับ

แล้วก็มาแต่งตัวเป็นแนวๆเด็กอีโม เจาะปากเจาะหู ก็เลยได้รับความนิยมกับ แว๊นไทยเป็นอย่างมาก

และวง Retrospect เขาก็พยายามบอกว่า เขาไม่ใช่อีโม แต่เขาเป็นร็อค คอมมาดี้(หรือป่่าว ลืม)แต่แนวเพลงจะออกไปแนวอีโม (มั้ง)

พวกแฟนคลับ Retrospect ก็เลยตั้งตัวเองว่าเป็นเด็กอีโม เลยทำให้ ชนชั้นสูง(ที่ไม่ใช่แว๊น)ก็เลยพลอยไม่ชอบ Retrospect ไปด้วย มั้งนะ

ตั้งแต่นั้นมา Retrospect ก็เลยกลายเป็นวงต้นแบบของเด็กแว๊น สังเกตุได้ เวลาพี่แน๊ปแต่งตัวแบบไหนมา เด็กแว๊นก็จะใส่ชุดนั้นตาม ทั้งๆที่ตัวเองนั้นไม่ได้เหมาะเลย หัวก็เกรียน อืม(อันนี้จริงๆ เห็นเยอะ)

ก็เห็นใจ Retrospect น่ะครับ ที่ถูกยกย่องให้เป็นพระเจ้าของเด็กแว๊น แต่ก็ยังดีกว่า ไอพวก K-pop พลาสติก ผมว่า Retrospect เพลงเขาก็ฟังได้นะ(ดีเลยละ) เขาก็เป็นคนไทย ก็น่าจะเห็นใจกันบ้าง

ก็แค่พวกแว๊นมันชอบกันเยอะเฉยๆ ผมฟังทุกแนวอยู่แล้ว ส่วนตัวชอบ Slipknot Loso คาราบาว จะให้ผมบอกว่าผมเป็นแนวไหนละ? ผมก็เป็นคนที่ฟังเพลงแล้วมีความสุขคนนึงแค่นั้น ไม่ได้บอกว่าแนวไหน

ป.ล.เกลียดที่สุดก็ไอ่พวกหน้าตาแบบ ดำๆ หัวเกรียนๆ หรือไม่ก็บางคน หน้าเหมือนขี้ยา ก็ยังพยายามแต่งตัวอีโมนี้ละ มองแล้วมันขว้างหู ขว้างตา อ่ะ จริงไหมละครับ?
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ตัวผมเองถือว่าดนตรีเป็นศิลปะอย่างหนึ่ง

และเราก็เป็นผู้เสพศิลปะที่เลือกสิ่งที่ชอบได้เช่นกัน

ฉะนั้น เราอย่าไปดูถูกกันเลยนะครับ เป็นคนฟังเพลงเหมือนกันแท้ๆ แต่ดูหมิ่นกันไม่เอาๆไม่ดีๆ

ไม่ว่า EMO หรือ Metal Alternative Punk Pop Jazz ฯลฯ ก็ดนตรีเหมือนกันทั้งนั้น

ที่ผมกล่าวมาคือเรื่องของดนตรีนะครับ ไม่ใช่ การแต่งตัวอะไรเทือกนั้น ผมปลงแล้วแหละ EMOไม่ได้ยืมตังผมไปซื้อเสื้อผ้าสักหน่อย

ยอมรับว่าตัวเองก็เคยAnti EMOอยู่พักใหญ่ๆ แต่ตอนนี้ก็พูดเอาฮานะครับ ไม่ได้คิดจริงจังอะไรแล้ว

เพราะมาคิดตอนหลังได้ว่า Guฟังเพลงแต่Guไม่่ได้ไปจ้องเสื้อผ้าใคร!!

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ให้กำลังใจผมหน่อยนะ กำลังสอบพรุ่งนี้วันสุดท้ายคับ สอบไปดูคอนเสิร์ต linkin parl คับ อีกวันสอบ มศว คับที่เดียวกันอีกคับ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    ผมฟังดนตรีทุก ๆ แนว ไม่เกลียดดนตรีแนวไหนเลยเพราะยังไงมันก็เป็นศิลปะอย่างหนึ่ง : )
    คนเรามีสิ่งที่ชอบไม่ชอบต่างกัน
    อย่าไปยึดติดอะไรมากมายเลย ทำตามใจตัวเองดีกว่า อย่าไปทำตามที่เค้าบอก !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Plusz : 22nd September 2011 เมื่อ 22:42
    - XENON -

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    ให้กำลังใจผมหน่อยนะ กำลังสอบพรุ่งนี้วันสุดท้ายคับ สอบไปดูคอนเสิร์ต linkin parl คับ อีกวันสอบ มศว คับที่เดียวกันอีกคับ
    ดูLPเหมือนกันเลย!!!!!! พรุ่งนี้เเล้วสินะ!!!!!! อ๊ากกกก ตื่นเต้นมากๆเลย!!!!!! เตรียมว๊ากกกกกกล่ะ *0*

Hold on Shut up
    กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    เอาเป็นว่าง่ายๆละกันฮะ (ในฐานะที่เคยฟังแนว punk กับ Emo มาก่อน)
    คือ ที่คนเกลียดคือ Emo ไปก๊อปสไตล์ทั้งเพลงและการแต่งตัว เกือบทั้งหมดนั้นละครับ นี้คือสิ่งที่ punk เกลียดเอาซะมากมาย
    และค่านิยมและกระแส ที่ Emo กล่าวเหมือนตัวเองเจ๋งที่สุด ร็อคที่สุด ด้วยความที่แต่งตัวแปลกตาชาวบ้าน ทำให้โดนมองแง่ลบมากกว่าครับ

แต่สำหรับประเทศไทย ที่ Emo มันเสื่อม คิดเอาง่ายๆครับ อะไรแปลกตา พี่แว้น ไปคาบทุกแนวครับ !
    เพราะ สังคมพวกนี้****ก็เสื่อมอยู่แล้วละ ตามกระแสพี่แน็ปแล้วก็เสื่อมหนักเข้าไปอีก

แต่ส่วนตัวผม ผมฟังเมทัลนะและฟังทุกแนวดนตรี ไม่อยากติอะไรมาก เพราะไม่ชอบดูถูก ที่จะดูถูกคือพวกที่มาทำให้ค่าของแนวเพลงนั้นลดลงมากกว่าครับ !
    YOUNG & HUNGRY
    Swag life not Swagger.

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    จำได้ว่ายังเคย ใส่เสื้อตัดอ้อย ตามพี่แน็ปอยู่เลย 55555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ขอบอกแบบชัดเจนตรงๆเลยนะ

1. แอนตี้ยุคแรก - มาจากพวกร็อค-เมทัลจริงๆที่ไม่พอใจที่อีโมถูกยอมรับในทรรศนะของคนฟังว่าเป็น "เพลงร็อค" ขนานหนึ่งซึ่งบรรดาคนเสพเพลงร็อคทั้งหลายจึงมาอ้างว่า นิยามคำว่าร็อคของตูไม่ใช่แบบนี้(ซึ่งจริงๆเขาก็พูดถูกในจุดหนึ่ง) แต่กระแสตีกลับเพราะอีโมกลับบอกว่า พวกเขาไม่เคยสนใจในกระแสของเพลงร็อคเลย ที่เขาทำเป็นอีโมเพราะมันคือ "อีโม" ต่างหาก จากนั้นกระแสต่อต้านมันก็ค่อยๆจางหายไป
    2. แอนตี้ยุคสอง - มาจากพวกเดิมแต่เป็นพวกหัวแข็งที่ยังไม่ยอมเข้าใจอะไรทั้งนั้น และเริ่มโจมตี-พาดพิงไปถึงเรื่องที่อยู่นอกเหนือทางด้านดนตรี เช่นรสนิยมรักร่วมเพศ รสนิยมการแต่งตัว ฯลฯ ซึ่งผมเริ่มมองว่ามันไร้สาระ และ ปัญญาอ่อนอย่างที่สุดเท่าที่เคยเกิดขึ้นมาในประวัติศาสตร์ของกลุ่มคนฟังร็อคแอนด์โรลเลยทีเดียว
    3. แอนตี้ยุคสาม - มาจากพวกตามกระแส ถูกปลูกฝังมาจากยุคสอง ส่วนใหญ่จะพูดเหมือนๆกัน รูปแบบเดียวกัน วาทกรรมเดียวกัน แต่ที่สำคัญคือจับประเด็นเป็นเรื่องเป็นราวไม่ได้ เป็นแค่การปลูกฝังการเกลียดชังทางด้านภาพลักษณ์เท่านั้นโดยไม่มีเหตุและผลใดๆมารองรับ และไม่ต้องการคำอธิบาย ในกรณีนี้ผมกลับรู้สึกถึงความ ไร้สมองของคนกลุ่มนี้พอสมควร

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    คุณค่าของคนมันๆไม่ได้อยู่ที่รสนิยมการฟังดนตรีหรือแต่งตัวใดๆทั้งสิ้น

ต่อให้เป็นตุ๊ดเป็นเกย์ แต่ถ้าคุณคิดดีทำดี รับรองไม่มีใครเกลียดหรอก

พวกแอนตี้ Emo มันก็แค่การตามกระแสครับ ลองเหอะถ้าลองปไถามมันว่า

เกลียด Emo เพราะอะไร มันจะมีสองอย่างที่มันตอบได้คือ "เสี่ยว" กับ "เกย์"

แล้วถ้าถามมันอีกครั้งว่าเสี่ยวเพราะอะไร มันก็จะตอบว่า "ใส่เสื้อตัดอ้อย ทำผมเป๋อะไรพวกนี้"

แล้วถ้าเราถามกลับไปอีกว่า "ทำไมพวก Punk หรือชาวร๊อคใส่เสื้อตัดอ้อยกับทำผมเป๋ แล้วทำไมไม่มองว่าเสี่ยว"

ใช่ มันก็จะหาคำตอบไม่ได้

แล้วอย่างที่สองถ้าถามมันว่าทำไมถึงเกย์ มันก็จะตอบว่า ก็*****ผู้ชายจูบกัน

แล้วสุดท้ายเราก็จะสวนกลับไปว่า "เกย์ไม่เกย์แล้วมันทำไมเหรอ ถ้าสมมุติ A7X เป็นเกย์กันทั้งวง

****ยังจะฟัง A7X อยู่มั้ย ถามหน่อยเหอะ****ฟังดนตรีเพราะอะไร"

แล้วนั่นแหละมันก็จะหาคำตอบมาเถียงกับคุณไม่ได้อีก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    1
    ผมรู้สึก ว่าต่างประเทศก็แอนตี้อีโมอ่า
    Death MEtal

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    1
    ถึงจะฟังเมทัล แต่ก็ไม่แอนตี้อีโม
    Death MEtal

กล่าวขอบคุณ
    1,023
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inmyhate01 อ่านกระทู้
    คุณค่าของคนมันๆไม่ได้อยู่ที่รสนิยมการฟังดนตรีหรือแต่งตัวใดๆทั้งสิ้น

ต่อให้เป็นตุ๊ดเป็นเกย์ แต่ถ้าคุณคิดดีทำดี รับรองไม่มีใครเกลียดหรอก

พวกแอนตี้ Emo มันก็แค่การตามกระแสครับ ลองเหอะถ้าลองปไถามมันว่า

เกลียด Emo เพราะอะไร มันจะมีสองอย่างที่มันตอบได้คือ "เสี่ยว" กับ "เกย์"

แล้วถ้าถามมันอีกครั้งว่าเสี่ยวเพราะอะไร มันก็จะตอบว่า "ใส่เสื้อตัดอ้อย ทำผมเป๋อะไรพวกนี้"

แล้วถ้าเราถามกลับไปอีกว่า "ทำไมพวก Punk หรือชาวร๊อคใส่เสื้อตัดอ้อยกับทำผมเป๋ แล้วทำไมไม่มองว่าเสี่ยว"

ใช่ มันก็จะหาคำตอบไม่ได้

แล้วอย่างที่สองถ้าถามมันว่าทำไมถึงเกย์ มันก็จะตอบว่า ก็*****ผู้ชายจูบกัน

แล้วสุดท้ายเราก็จะสวนกลับไปว่า "เกย์ไม่เกย์แล้วมันทำไมเหรอ ถ้าสมมุติ A7X เป็นเกย์กันทั้งวง

****ยังจะฟัง A7X อยู่มั้ย ถามหน่อยเหอะ****ฟังดนตรีเพราะอะไร"

แล้วนั่นแหละมันก็จะหาคำตอบมาเถียงกับคุณไม่ได้อีก
    ทำไมต้องสมมุติ A7X สุดเลิฟของผมด้วยครับเนี่ย T^T ทำเหมือนสาวก A7X ด่า Emo เลย แต่ถ้ามี ศิลปินเค้าไม่เกี่ยวเลยนะครับ T T(อันนี้ออกมาปกป้องเพราะรักวงนี้สุด ๆ อิอิ)
    แต่ถ้าสมมุติเค้าเป็นเกย์กัน ผมก็จะฟังเพลงพวกเค้าอยู่ครับ เพราะผมไม่ดีมีอคติกับ Emo ใด ๆ ทั้งสิ้น ก็คงเหมือนสาวกของ Marilyn Manson
    ที่ไม่ได้มองที่ตัวศิลปินแต่มองที่ผลงานของเค้า, ผมชอบประโชคนี้ของพี่จริง ๆ ครับ
    "คุณค่าของคนมันๆไม่ได้อยู่ที่รสนิยมการฟังดนตรีหรือแต่งตัวใดๆทั้งสิ้น ต่อให้เป็นตุ๊ดเป็นเกย์ แต่ถ้าคุณคิดดีทำดี รับรองไม่มีใครเกลียดหรอก"
    " Death is a promise, and your life is a Fucking Lie.

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ A.Wetzel@AA! อ่านกระทู้
    ทำไมต้องสมมุติ A7X สุดเลิฟของผมด้วยครับเนี่ย T^T ทำเหมือนสาวก A7X ด่า Emo เลย แต่ถ้ามี ศิลปินเค้าไม่เกี่ยวเลยนะครับ T T(อันนี้ออกมาปกป้องเพราะรักวงนี้สุด ๆ อิอิ)
    แต่ถ้าสมมุติเค้าเป็นเกย์กัน ผมก็จะฟังเพลงพวกเค้าอยู่ครับ เพราะผมไม่ดีมีอคติกับ Emo ใด ๆ ทั้งสิ้น ก็คงเหมือนสาวกของ Marilyn Manson
    ที่ไม่ได้มองที่ตัวศิลปินแต่มองที่ผลงานของเค้า, ผมชอบประโชคนี้ของพี่จริง ๆ ครับ
    "คุณค่าของคนมันๆไม่ได้อยู่ที่รสนิยมการฟังดนตรีหรือแต่งตัวใดๆทั้งสิ้น ต่อให้เป็นตุ๊ดเป็นเกย์ แต่ถ้าคุณคิดดีทำดี รับรองไม่มีใครเกลียดหรอก"

ประมานว่าเพื่อนผมสาวก A7X กันทั้งแก๊งเลย(ยกเว้นผมคนเดียว) แล้วมีครั้งหนึ่งที่พวกมันด่า Emo กันครับ หาว่ามันกาก มันเสี่ยว มันตุ๊ดอย่างนู้นอย่างนี้

ผมเลยถามแบบนี้เลย เหอๆไม่มีใครซักคนที่ให้คำตอบที่แท้จริงได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย inmyhate01 : 23rd September 2011 เมื่อ 19:20

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ก็ตามนั้นนั้นแหละ ครับ ได้รับกระแสที่ผิดๆ มาจากMATV ที่พี่เขาด่าพวกEMOเนี้ย รู้สึกที่พี่เขาเคยบอก พี่เขาบอกว่า ด่าไอพวกEMOที่ทำเกรียนใส่พี่เขาอ่ะครับ แล้วบางคนคงได้ยิน แล้วเลียนแบบมาผิดๆๆมั้ง

ป.ล. แต่ผมฟังทุกแนวน่ะครับ (ส่วนใหญ่จะINDY และ METAL 555 )

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inmyhate01 อ่านกระทู้
    ประมานว่าเพื่อนผมสาวก A7X กันทั้งแก๊งเลย(ยกเว้นผมคนเดียว) แล้วมีครั้งหนึ่งที่พวกมันด่า Emo กันครับ หาว่ามันกาก มันเสี่ยว มันตุ๊ดอย่างนู้นอย่างนี้

ผมเลยถามแบบนี้เลย เหอๆไม่มีใครซักคนที่ให้คำตอบที่แท้จริงได้เลย
    อืม วงนี้ก็เป็นวงกระแสในไทย วงนึงเลยล่ะ ครับ - -

อย่างเมื่อก่อนตอนเพลง after life นิ รู้สึกจะฮิตมากเลย เพื่อนผมเปิดบ่อยมาก เปิดอยู่เพลงเดียวทั้งวัน

พวกวงของพวกรุ่นพี่ผม ไปประกวด มันก็เล่นแต่ after life กับ almost easy อยู่นั้นแหละ - -!

แล้วก็รู้สึกจะมาบูมอีกที ตอนข่าว the rev ตาย แล้วก็ถัดมาอีกช่วงนึงรู้สึกจะมาฮิต a little piece of heaven กันนะ

ก็นะ บางคนเค้าก็ฟังเพราะใจรัก บางคนเค้าก็ฟังเอามันส์ บางคนเค้าก็ฟังตามกระแสกัน - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxninepower : 23rd September 2011 เมื่อ 19:51
    Max - Nine l Power !

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    ส่วนใหญ่พวกที่ด่าจะเป็นพวกตามกระแสนะครับ บางคนไม่เคยฟังเพลงร็อคจริงๆหรอก บางคนอาจจะแค่เพลงสองเพลงก็มาบอกว่ากูร็อคอย่างนู้นกูร็อคอย่างนี้ ก็ดูมาจากMATVแหละครับ
    ผมก็ดูนะแต่ผมก็ไม่ได้แอนตี้อะไร พวกพี่เค้าก็ทำกันเพื่อความบันเทิงแต่อย่างว่าแหละคนเรามันบ้ากระแสกันก็พากันไปด่าชาวบ้านเค้ามั่วหมด ผมว่าแนวใครแนวมันนะใครจะฟังอะไรก็เรื่องของเค้าเราไม่มีสิทธ์ไปว่าอะไร
    รุ่นน้องที่วิทลัยผมก็มีหลายคนเลยที่มันตามกระแสกันทั้งๆที่ตัวเองฟังไปแค่ไม่กี่เพลง ผมว่าผมเกลียดพวกแบบนี้ยิ่งกว่าซะอีก ที่ฟังเพลงเพราะตามกระแสไม่ใช่เพราะใจรัก

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gongto007 อ่านกระทู้
    ก็ตามนั้นนั้นแหละ ครับ ได้รับกระแสที่ผิดๆ มาจากMATV ที่พี่เขาด่าพวกEMOเนี้ย รู้สึกที่พี่เขาเคยบอก พี่เขาบอกว่า ด่าไอพวกEMOที่ทำเกรียนใส่พี่เขาอ่ะครับ แล้วบางคนคงได้ยิน แล้วเลียนแบบมาผิดๆๆมั้ง

ป.ล. แต่ผมฟังทุกแนวน่ะครับ (ส่วนใหญ่จะINDY และ METAL 555 )
    ส่วนขยายมัน Fail ครับ
    ด่าเกรียน ไม่ใช่เรื่องแปลก
    แต่ด่าเกรียนอีโม ฟังแล้วมันดูแปลกๆน่ะ
    สรุปว่าเกรียนอย่างอื่นที่ไม่ใช่อีโมจะมีภาษีดีกว่าสินะ -*-
    ถ้าเป็นอย่างนั้นมันก็หมายความว่ามี "บางอย่าง" กับอีโม อยู่ดีนั่นแหละ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ถ้าคนไหนมันเกลียดแนวดนตรีEmoก็เท่ากับเกลียดRockเกลียดMetal

กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    ผมไม่ได้เกลียด EMO อะไรมากมายหรอกครับ
    Restrospect,Sweet mullet,So cool ฯลฯ
    ผมก็ฟังหมดอ่ะครับ ผมไม่อยากแบ่งขอบเขตของดนตรี

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    เพลงไหนเพราะก็ฟังๆ ไปเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ไม่รู้สิครับ ถ้าเป็นเพลง เพราะๆ ผมฟังหมด เพราะทุกคนย่อมมีเสียงเพลงในใจ
    No Comment

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมขอบอกอะไรหน่อยนะ ตอนที่ผมไป ยุโรปมาหนะ พวกฝรั่ง ผมไม่รู้หรอกนะว่าเขา จะแอนตี้อีโมกันไหม

เพราะผมมองไม่ค่อยออก

แต่ผมเห็นพวกคนบางกลุ่มเดินเต็มเมือง

เขาจะแต่งตัวแบบ ทำตัวมืดๆ เสื้อกล้าม เสื้อกั้กดำ ลายกระโหลกไขว้ ระเบิดหู เจาะปาก เจาะจมูก แต่งหน้า ผมฟูๆ กางเกงรัดๆ

ผมดำบ้าง แดงบ้าง ทั้งหญิงและชายครับ บางคนจะสะพายกีต้าร์ไว้ด้านหลัง

แบบนี้มันแนวไหนอ่ะ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้หรอก

แต่เต็มเมือง บางคน ใส่ปอกคอ เลยหละ

ผมอยู่ norrkorping sweden อ่ะ

ออฟชั่นแต่ละคนเยอะมาก แตกต่างกันออกไป

แต่ผมไม่กล้าไปทัก มันดูโหดๆ ไงไม่รู้ เพราะในเมืองไทย แทบไม่เห็นแบบนี้เลย

เมืองนอกเขาแบบว่า แต่งตัว ตามแนวของตัวเองไปเลยอ่า

แต่ผมชอบเรียกพวกเขาว่า ชาวร็อค

แต่บางคนก็แต่งแนวอีโม เอะ มันยังไง แยกไม่ออก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 23rd September 2011 เมื่อ 22:28