ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~บุคคลนิรนามในบอร์ด~
    ......!! ฟุเนี้ยว!
    กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    เอ่อ..ส่วนมากที่มาด่า Emo นี้เพราะการแต่งตัวมากกว่าครับไม่ใช่เพราะเพลงน่ะ ผมเป็น Indy ฟังอะไรได้หมดแหละ แต่ไม่ฟังเพลงเกาหลี!!(โคตรเกลียดเลย)
    แง่ม แง่ม!!.. แง่ม ฟุเนี้ยววว >.,<

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    อย่าเอา emo ไปรวมกับ screamo หรือ post hardcore นะครับ พวกวง emo ฝรั่ง บางคนก็เป็นเกย์ก็มีนะครับ เห็นข่าวแว่ว ๆ มา

แต่ในความคิดผม ดลตรีแนวอีโม มันยังไม่สุดนะครับ ชอบแบบ screamo มากกว่า

แต่ความเข้าใจคนไม่เท่ากันครับ บางคนคิดว่า emo คือเพลงว้าก ไม่ชอบเพลงว้าก เลยเกลียด emo

พวกชาวร๊อคกันเองก็เถอะ เขาก็จะไปทาง metal หรือ death ไปเลยมากกว่า ไม่ค่อยมีใครมาหยุดที่ emo ครับ

และอีกอย่างหนึ่งของทางฝรั่ง เห็น emo เป็นการแต่งตัวมากกว่าเพลงครับ
    รู้มั้ยว่าดนตรี Screamo มันเกิดจากการพัฒนาต่อยอดมาจาก Emo ถ้าไม่มี Emo ก็ไม่มี Screamo ครับ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมชอบสาว อีโม ครับ น่าจัดทุกคน

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekza อ่านกระทู้
    เอาไอ้นี่ไปฟังซะ ทุกคน

เพลงโปรดเล้ย ! *0*

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    อย่าเอา emo ไปรวมกับ screamo หรือ post hardcore นะครับ พวกวง emo ฝรั่ง บางคนก็เป็นเกย์ก็มีนะครับ เห็นข่าวแว่ว ๆ มา

แต่ในความคิดผม ดลตรีแนวอีโม มันยังไม่สุดนะครับ ชอบแบบ screamo มากกว่า

แต่ความเข้าใจคนไม่เท่ากันครับ บางคนคิดว่า emo คือเพลงว้าก ไม่ชอบเพลงว้าก เลยเกลียด emo

พวกชาวร๊อคกันเองก็เถอะ เขาก็จะไปทาง metal หรือ death ไปเลยมากกว่า ไม่ค่อยมีใครมาหยุดที่ emo ครับ

และอีกอย่างหนึ่งของทางฝรั่ง เห็น emo เป็นการแต่งตัวมากกว่าเพลงครับ
    If you don't know what is a real meaning of any genre music

You shouldn't said any shit Stupid world..............
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น้องโอ กล้วยตานี
    กล่าวขอบคุณ
    540
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    1
    ผมฟังอย่างเดียว ไม่สนว่าใครจะว่าใครดีไม่ดี ผมมีหน้าที่ฟังอย่างเดียว เพลงไหนมีว๊าก มีแหกปากผมฟังหมดแหละ(จนทุกวันนี้ ก็ยังฟังอยู่นะ)

ส่วนตัวผมจะไปทาง Screamo หรือไม่ก็ Metalcore หรือไม่ก็ไปทาง Death ถ้าเจอเพลงไหนมันถูกใจ ผมก็ฟังมันหมดแหละ ไม่เคยมานั่ง

ว่าแนวนู้นเป็นอย่างนู้น แนวนี้เป็นอย่างนี้ เพลงไหนฟังแล้วโดน หรือถูกใจก็โอเคและ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    เกลียดพวก ที่เอ๊ะอะ อะไรก็ กุร๊อค กุอินดี้

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    อีโม มาจากสวิสเซอร์แลนด์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เกลียดทำไมอีโม

คนที่เกลียด อ่านคอมเม้นในยูทูปมากไปหรือป่าว

มันเป็นทางของเขา

เกรียน เรื้อนกะอีโมมันแยกออกจากกัน เมทัลเกรียนก็เยอะแยะ ป๊อบเกรียนก็เยอะ จากสมมุติฐานข้างต้น

จะเกรียนจะเรื้อนไม่ใช่อยู่ที่แนวดนตรี มันอยู่ที่คนมากกว่า
    There's nothing either good or bad, but thinking make it so - William Shakespear

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    เอาง่ายๆเลยนะ

EMO มันเกิดมาจากพวกรักเพศเดียวกัน

แต่ผมไม่ได้แอนตี้อะไรเลยนะ

แต่ที่ผมไม่ชอบึคือ พวก MATV ที่มาสร้างค่านิยมผิดๆ มาด่าว่าพวก EMO

ทั้งๆที่ มันก็ดนตรีเหมือนกัน แล้วก็มาบอกว่าดนตรีมันก็เหมือนๆกัน แต่ทำไมต้องมาเจาะจงผิดที่ EMO ล่ะครับ

อยากถามพวก MATV เหมือนกัน ถ้าคุณดูถูกแนวดนตรีอื่นเช่น EMO แบบนี้ คุณก็ไม่ต่างอะไรกับพวกคนที่คุณชอบด่าว่า ฟังเพลงไม่เป็นอะไรพวกนี้น่ะครับ

ผมว่าคนที่ฟังเพลงไม่ค่อยเป็น ยังจะดีกว่า คนที่ชอบดูถูกคนอื่น อีกนะครับ

ผมพุดมาแบบนี้ บางคนอาจจะคิดว่า ผมเป็น EMO ก็แล้วแต่ แต่ผมมันสาย Metal ผมมันยังไงก้ได้

แค่ไม่ชอบที่ ทำไมคนเราต้องมาแยกสายดนตรี ว่า อันนั้น ดี อันนั้น ไม่ดี ด้วยล่ะ

คนที่เค้าชอบและเข้าใจในดนตรีจริงๆ เค้าจะเข้าใจ อะแหละ

แต่มาด่ามาว่า กันแบบนี้ ผมว่ามันก็เกินไปนะ เอะอะไรก็ EMO กาก เหตุผลล่ะ ไม่รุ้ กุร็อค - - ...

สุดท้ายนะ ใครจะว่าผมจะด่า หรือ คอมเม้น อะไรก็เชิญเถอะ มันสิทธิของใครของมัน

แต่ยังไงผมก็ไม่อยากให้คนเราต้องมาตัดสินดนตรีกันโดยใช่แค่อารมณ์หรือความคิดส่วนบุคคล หรือ สิ่งที่ได้ยินมาลอยๆ แบบนี้น่ะครับ ^ ^
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: