ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203

Question ใครเก่งอังกฤษช่วยหน่อยครับผมแปลไม่ออก

คือผมเล่นเกมplague inc อะครับ เป็นเกมเกี่ยวกับการแพร่เชื้อโรคไปฆ่าคนแต่ผมไม่เข้าใจประโยคนึงผมพยายามแปลแต่ไม่เข้าใจครับช่วยที

1.The loss of fluid through sweating also increases infection rates due to poor hygiene. More dangerous in cold countries.

2.ncreases likelihood of allergic reactions which can distract the immune system. Rich regions particularly vulnerable.

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Xelx : 4th March 2014 เมื่อ 18:55
    แอดมาได้นะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    1.การสูญเสียของเหลวทางเหงื่อจะเพิ่มอัตรการติดเชื้อเนื่องจากความสกปรก จะมีผลมากกว่าในประเทศหนาวเย็น
    2.เพิ่มโอกาสทำให้เกิดภูมิแพ้ทำให้ภูมิคุ้มกันทำงานได้ไม่เต็มที่ มีผลมากในประเทศร่ำรวย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ขอบคุณมากครับ

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    1.เพิ่มการสูญเสียของเหลวผ่านการขับเหงื่อเเละอัตราการติดเชื้อจากการมีสุขอนามัยเเย่ -อันตรายมากขึ้นในประเทศที่มีอากาศเย็น
    2.เพิ่มโอกาสในการเกิดอาการแพ้ของร่างกาย -โอกาสมากโดยเฉพาะภูมิภาคที่อุดมสมบูรณ์
    ประมาณนี้ละ ไม่ถูกซักเท่าไร

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เอายัดในกูเกิลเลยครับ ถ้าไม่แน่น อย่างน้อยก็อาจพอเดาได้

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    1.การสูญเสียของของเหลวผ่านการทำงานหนักเพิ่มขึ้นอัตราการติดเชื้อเกิดจากสุขอนามัยที่ดี อันตรายมากขึ้นในประเทศที่มีอากาศเย็น
    2.ความเป็นไปได้ที่เพิ่มขึ้นของการเกิดอาการแพ้ที่สามารถดึงความสนใจของระบบภูมิคุ้มกันของร่างกาย ภูมิภาคที่เต็มไปด้วยความเสี่ยงโดยเฉพาะอย่างยิ่ง

ทำไมอากูตอบเเบบนี้

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    1.การสูญเสียของของเหลวผ่านการทำงานหนักเพิ่มขึ้นอัตราการติดเชื้อเกิดจากสุขอนามัยที่ดี อันตรายมากขึ้นในประเทศที่มีอากาศเย็น
    2.ความเป็นไปได้ที่เพิ่มขึ้นของการเกิดอาการแพ้ที่สามารถดึงความสนใจของระบบภูมิคุ้มกันของร่างกาย ภูมิภาคที่เต็มไปด้วยความเสี่ยงโดยเฉพาะอย่างยิ่ง

ทำไมอากูตอบเเบบนี้
    ผมก็กอปลง google เเล้วเดาๆต่อเองหน่อยอะ ทำประจำ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ศัพท์โครตมึนเลยไม่รู้แปลกันได้ไง ห้ามใช้ Google นะ

Release My Soul
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 542
    จขกท. กำลังเล่นเกมนี้ใช่มั้ยจ๊ะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เล่น plague inc ล่ะสิ เกมนี้ศัพท์การแพทย์เยอะมาก

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpMe อ่านกระทู้
    จขกท. กำลังเล่นเกมนี้ใช่มั้ยจ๊ะ

ใช่ครับ ศัพย์งงมาก อาการของเชื้อโรคตอนแรกๆก็พอแปลได้นะครับ แต่พออาการหลังๆแปลไม่ออกกันเลยทีเดียวต้องพยามั่วเอา555

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    1.The loss of fluid through sweating also increases infection rates due to poor hygiene. More dangerous in cold countries.

2.increases likelihood of allergic reactions which can distract the immune system. Rich regions particularly vulnerable.

1.การเสียเหงื่อจะเพิ่มโอกาศติดเชื้อ ความอันตรายเพิ่มขึ้นในประเทษเขตหนาว
    2.อาการแพ้มีความเป็นไปได้ที่จะส่งผลเสียต่อระบบภูมิคุ้มกัน มีผลน้อยมากในประเทษพัฒนา

น่าจะแบบนี้นะ