ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RlucksN อ่านกระทู้
    เปิดไม่ได้ครับ
    มันขึ้นแบบนี้
    รอกระผมหน่อยน๊ะครับ เดี๋ยวเอามาอัพให้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เออคืออยากทราบว่า พอลงเกมส์แล้วจะลงแพทตัวนี้ได้เลยหรือเปล่า อยากให้อธิบายขั้นตอนหน่อยน่ะครับ จะได้เป็นประโยชน์สำหรับคนไม่เคยลงด้วยน่ะครับ คิดว่าคงไม่เสียเวลามาก

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohotto อ่านกระทู้
    เออคืออยากทราบว่า พอลงเกมส์แล้วจะลงแพทตัวนี้ได้เลยหรือเปล่า อยากให้อธิบายขั้นตอนหน่อยน่ะครับ จะได้เป็นประโยชน์สำหรับคนไม่เคยลงด้วยน่ะครับ คิดว่าคงไม่เสียเวลามาก
    ลงได้เลยน๊ะคับ ตามสะบายเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redsilwer อ่านกระทู้
    เดี๋ยวเอา ไฟล์ Exe ตัว 1.02 มาให้รอหน่อย น๊ะครับ แล้วที่มัน Remake นั้นน่ะครับ เค้าตัดต่อน๊ะครับ จริงๆ ครับ
    โห่จริงดิ คิดว่ามันมีคนทำซะอีก เศร้า

อีกอย่างหรือว่า ปัญหาที่พวกเราเจอ NO-CD ต้องลง pacth 1.2 ก่อน หมายถึง แพทเกมอะครับไม่ใช่ แพท MOD
    มั้ง- -a

ขอบใจๆๆๆๆๆๆๆ

คุณจะอัพลงกระทู้นี้ใช่ไหมครับ

รออยู่นะห้าๆๆๆๆ
    จะตี1 อยู่แล้ว จขกท.ยังไม่มาเลย T^T
    สงสัยไม่ว่าง

EDIT เอาละกัน

ดีจ้า วันนี้มารอเหมือนเดิมห้าๆๆๆๆ
    ต้องบอกเลยผมคลั่งเกมนี้มาก
    รอต่อไป ^^a
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blnitw123 : 24th September 2011 เมื่อ 14:48
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redsilwer อ่านกระทู้
    ลงได้เลยน๊ะคับ ตามสะบายเลย
    คือรีเควสมาครั้งที่3แล้ว อยากให้บอกขั้นตอนการลงแพทนี้ครับ ขอบพระคุณอย่างสูง

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    ทำไมตัวละครของผมลงรอบนี้แล้ว ชุดทีฟา กับ แบเร็ต กลับไปเป็นเหมือนเดิมล่ะครับ แล้วทีฟาตอนสู็ก็ใส่ชุดของ ac แต่แบเร็ตไม่เปลี่ยนแปลง ขอแบบที่มันสมบูรณ์หน่อยนะครับผมไปดูในเว็ปที่เค้าทำแล้ว ทำออกมาได้ดีแต่ไม่รู้ทำะไรลงไปบ้าง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เอ่อคือ มีปัญหาครับ
    ตัวละครกลายเป็นเงาดำๆ แถมไม่ครบ 32 ด้วยงับ รวมทั้งที่เซฟ ก็เป็นสีดำๆหมุนไปมา พอโหลด ff7 opengl-0.7.10b แล้วแตกไฟล์ มันแตกไม่ครบด้วยงับ(ใช้ 7-Zip) เต็ม 7357 KB แต่แตกได้แค่ 3489 KB

=[]= ทำยังไงดีคร้าบ!! ปล.ความจริงอยากแคปรูปในเกมส์มาให้ดู แต่พอลงในเพ้นท์แล้ว มันไม่ติดครับ

กล่าวขอบคุณ
    394
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ looknung อ่านกระทู้
    เอ่อคือ มีปัญหาครับ
    ตัวละครกลายเป็นเงาดำๆ แถมไม่ครบ 32 ด้วยงับ รวมทั้งที่เซฟ ก็เป็นสีดำๆหมุนไปมา พอโหลด ff7 opengl-0.7.10b แล้วแตกไฟล์ มันแตกไม่ครบด้วยงับ(ใช้ 7-Zip) เต็ม 7357 KB แต่แตกได้แค่ 3489 KB

=[]= ทำยังไงดีคร้าบ!! ปล.ความจริงอยากแคปรูปในเกมส์มาให้ดู แต่พอลงในเพ้นท์แล้ว มันไม่ติดครับ

ให้คุณไปปรับ ใน รูปโชกาโบ๊ะอะครับ ปรับ หัวข้อเกี่ยวกับเรื่องภาพ G อะไรสักอย่าง แล้วเลือก 3D ถัดมาให้เลือก full screen แล้วอันสุดท้าย ให้ติ๊ก nvidia แล้วติ๊ก TNT
    กด ok ออกมาเข้าเกม

ช่วยเรื่องภาพได้ก็จริงแต่เห็น จขกท.บอกจะมีปัญหากับ world map
    รู้สึก world map จะไม่เปลี่ยน
    รอ จขกท.มาตอบอยู่ครับ
    แต่ที่เหลือเล่นได้ไม่มีปัญหาหรอกครับผม

ปล. จขกท.หายไปไหนหว่า2 วันแล้วว T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blnitw123 : 25th September 2011 เมื่อ 17:46
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    จขกท.อยู่มะครับ O_o
    รออยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    221
    ขออภัย น๊ะครับ พอดีค่อยได้แตะคอมเลย ครับ

วัี้นนี้แหละครับ ได้แน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 2nd October 2011 เมื่อ 15:16

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yagyami อ่านกระทู้
    ทำไมตัวละครของผมลงรอบนี้แล้ว ชุดทีฟา กับ แบเร็ต กลับไปเป็นเหมือนเดิมล่ะครับ แล้วทีฟาตอนสู็ก็ใส่ชุดของ ac แต่แบเร็ตไม่เปลี่ยนแปลง ขอแบบที่มันสมบูรณ์หน่อยนะครับผมไปดูในเว็ปที่เค้าทำแล้ว ทำออกมาได้ดีแต่ไม่รู้ทำะไรลงไปบ้าง
    ถ้าอันนี้ี ปัญหา ผมแนะนำให้เอาอัี้นนี้ ไปใช้แทนครับ ตามนี้เลยครับ

Click

กล่าวขอบคุณ
    394
    เย้ เขามาแล้วว
    ขอบคุณๆๆๆ มากๆเลย
    ขอลองดูก่อน

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blnitw123 อ่านกระทู้
    ให้คุณไปปรับ ใน รูปโชกาโบ๊ะอะครับ ปรับ หัวข้อเกี่ยวกับเรื่องภาพ G อะไรสักอย่าง แล้วเลือก 3D ถัดมาให้เลือก full screen แล้วอันสุดท้าย ให้ติ๊ก nvidia แล้วติ๊ก TNT
    กด ok ออกมาเข้าเกม

ช่วยเรื่องภาพได้ก็จริงแต่เห็น จขกท.บอกจะมีปัญหากับ world map
    รู้สึก world map จะไม่เปลี่ยน
    รอ จขกท.มาตอบอยู่ครับ
    แต่ที่เหลือเล่นได้ไม่มีปัญหาหรอกครับผม

ปล. จขกท.หายไปไหนหว่า2 วันแล้วว T^T
    T^T ยังเป็นเหมือนเดิมอ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    394
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ looknung อ่านกระทู้
    T^T ยังเป็นเหมือนเดิมอ่าครับ
    ถ้าเป็นไปได้ คุยทางเอ็มดีกว่าบางทีเน็ตรั่วเข้าเว็ปช้าครับทิ้ง mail ไว้ หรือ PM mail มา แล้วจะช่วยทีละขั้นตอน

ตอนนี้ของผมได้ละ ไม่มีปัญหาแล้ว

ขอบคุณ จขกท.มากครับผม

ถ้ามีพวก mod แบบนี้อีกขออีกนะครับ ชอบๆๆ

ใต้ท้องฟ้า บนฝืนดิน
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ผมอยากว่า ถ้าผมจะเล่นแบบเจอเล็กต้องทำยังไงครับ
    แบบว่า เล่นไปไม่ต้องมาเสียเวลาพับจอมาดูบทสรุปน่ะครับ
    อยากเล่นจอเล็ก จะได้ไม่ต้องพับจอ
    คือพอมีวิธีมั้ยครับ?
    ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    *0* ส่งมาโลดเยยงับ เดี่ยวจะอธิบายทุกขั้นตอนตั้งแต่เริ่มแตกแพทเลย ว่ามันผิดตรงใหนงับ

กล่าวขอบคุณ
    394
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miozawoy05 อ่านกระทู้
    ผมอยากว่า ถ้าผมจะเล่นแบบเจอเล็กต้องทำยังไงครับ
    แบบว่า เล่นไปไม่ต้องมาเสียเวลาพับจอมาดูบทสรุปน่ะครับ
    อยากเล่นจอเล็ก จะได้ไม่ต้องพับจอ
    คือพอมีวิธีมั้ยครับ?
    ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ทำตามขั้นตอนของ จขกท.ทุกอย่างเลยครับแต่ก่อนอื่น โหลด Crack 1.02 ที่หน้าแรกก่อนนะครับ
    โหลดเสร็จแล้วไปลงทับอ่านวิธีลงก่อนนะครับมีอยู่ในนั้น
    พอลงแคร๊กเสร็จให้เราไปหาไฟล์ ff7_opengl.cfg ที่อยู่ใน โฟร์เดอร์ที่เราลงเกมไว้ครับ
    แล้วเปิด ff7_opengl.cfg ด้วย Notepad
    ให้สังเกตคำว่า

window_size_x = 1280 <---------------------ของผมเล่นโน๊ตบุ๊คจอไม่ถึง เลยเอาแค่ 640
    window_size_y = 1024 <---------------------ของผมเล่นโน๊ตบุ๊คจอไม่ถึง เลยเอาแค่ 480
    preserve_aspect = yes
    fullscreen = yes <-----------------------------ตรงนี้ให้ปรับเป็น no พอเข้าเกมจะกลายเป็น "Windowsmode"

เสร็จแล้วกด Save แล้วออก
    และไปปรับ FF7Config------------>Graphics และมันจะเตือนไรมาไม่ต้องสนใจครับ
    สังเกตตรงคำว่า Rendererให้ปรับเป็น Custom driver

ทำแค่นี้ครับอย่าตั้งมากกว่านี้ เพราะทุกอย่างถูกตั้งไว้ในไฟล์ff7_opengl.cfg หมดแล้ว
    จากนั้นกด OK เข้าเกมได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blnitw123 : 27th September 2011 เมื่อ 02:32

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    394
    *0* ส่งมาโลดเยยงับ เดี่ยวจะอธิบายทุกขั้นตอนตั้งแต่เริ่มแตกแพทเลย ว่ามันผิดตรงใหนงับ
    ส่งอะไรหรอครับ..........

กล่าวขอบคุณ
    167
    เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณมาก
    แต่รำคาญไอ้ตัวหนังสือสีเหลืองข้างล่างอะครับ ปิดมันยังไงเหรอครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    394
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RlucksN อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณมาก
    แต่รำคาญไอ้ตัวหนังสือสีเหลืองข้างล่างอะครับ ปิดมันยังไงเหรอครับ

เดี๋ยวมันจะหายไปเองหนิครับ
    หรือลองไปดูในไฟล์ที่เขาให้ไปปรับไว้อะครับลองดู
    แต่ผมไม่สนใจหรอกแปปเดียวมันก็หายไปแล้วนาา

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ตัวที่เอามาให้โหลดเป็นตัวเกม หรือ mod ครับ

เพราะผมมีตัวเกมแล้ว

ใต้ท้องฟ้า บนฝืนดิน
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ตอนนี้เล่นจอเล็กได้แล้วครับ
    แต่ติดอีกอย่างครับ
    เวลาเล่นแล้วภาพมันแปลกๆน่ะครับ

[IMG][/IMG]

ภาพเปนแบบี้น่ะครับ
    แต่เวลาสู้ไม่เปนนะครับ
    ต้องแก้ยังไงเหรอครับ?

กล่าวขอบคุณ
    394
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miozawoy05 อ่านกระทู้
    ตอนนี้เล่นจอเล็กได้แล้วครับ
    แต่ติดอีกอย่างครับ
    เวลาเล่นแล้วภาพมันแปลกๆน่ะครับ

[IMG][/IMG]

ภาพเปนแบบี้น่ะครับ
    แต่เวลาสู้ไม่เปนนะครับ
    ต้องแก้ยังไงเหรอครับ?

ให้ลง crack pacth2 ตามขนาดหน้าจอของคุณที่พอรับได้
    อย่างเช่น ขนาดหน้าจอของผมเนี่ย 1366x768
    ถ้าผม crack อันที่ เป็น 1280x1024 ก็จะได้ภาพเขียวๆแบบคุณ (ตอนแรกผมก็เป็น)
    ผมเลย crack ตัวที่ 640x480 และปรับ confix ตาม จขกท.
    พอเข้าเกม หายเป็นปกติ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blnitw123 อ่านกระทู้
    เดี๋ยวมันจะหายไปเองหนิครับ
    หรือลองไปดูในไฟล์ที่เขาให้ไปปรับไว้อะครับลองดู
    แต่ผมไม่สนใจหรอกแปปเดียวมันก็หายไปแล้วนาา
    มันขึ้นๆหายๆไงครับ แล้วตั้งแต่เล่นมันก็เด้งขึ้นมาตลอดเลย

กล่าวขอบคุณ
    394
    มันขึ้นๆหายๆไงครับ แล้วตั้งแต่เล่นมันก็เด้งขึ้นมาตลอดเลย
    ก็มันโหลด texture จากภาพนั้นอะครับ

มันเป็นเรื่องปกติอะครับ ของผมก็ขึ้นมาตลอดแต่มันจะขึ้นๆหายๆ

ต้องดูใน ไฟล์ ff7_opengl.cfg และลองอ่านดูครับมีอันไหนบอกปิดไอตัวปัญหานี้
    ถ้าไม่มี ก็ต้องจำใจเล่นอย่างงั้นอะครับ

ผมว่ามันก็ไม่น่าจะเป็นปัญหานะ มันขึ้นๆหายๆแต่นานๆที เป็นช่วงๆไป

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: