ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    มันเปนธรรมดาผมก้เคยแพ้เยอะ เหมือนกัน ทางที่ดีหาทีมคับตามที่ผมเล่นมานาน ตอนนี้ก้เวล 100 ก่าล่ะ = =

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    วิธีแก้ คือ นาย ต้อง เล่น แบบ ใจเย็น ไม่เคลียด

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ก็เล่นไปเรื่อยๆแหละครับแบบนี้ผมก็เคยเป็น

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    ทริคในการเล่น Carry ก็น่าจะ "ปลอดภัยไว้ก่อน แล้วอย่าทำซ่าส์" ช่วงแรกเกมส์ที่ All สู้กัน เรายืนหลังๆไว้ก่อนเลย มีอะไรช่วยได้ช่วยไปก่อน

อย่าบู้มาก ถ้าทีมแพ้แล้ว Carry ไม่โหดมันจะโทษ Carry ก่อนเลย (GG Carry) ไม่มีอะไรมากหน่ะ แค่ Farm แล้วก็ช่วยเพื่อน แล้วก็ Farm

อย่า Farm อย่างเดียว ถ้า Carry ไม่ไหว ลองหันไปเล่น Support ดูหน่ะ เล่นง่าย ซัพพอร์ตดี มีชัยไปกว่าครึ่ง

พอมีของแล้วค่อยลุย แต่ลุยแล้วดูด้วย เราสู้กับตัวอะไรอยู่ ต้องรอตัวเปิดหน่ะ แล้วเราค่อยเข้าตาม

(ผมก็เล่นแบบนี้หน่ะ แนะนำได้แค่นี้ ถ้าชอบ Carry แต่ส่วนตัวชอบ Support )

ปล.อยากหาเพื่อนเล่นพอดี Grimorum ฝากหน่อยเด้อ
    BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    คนที่บอกว่าเล่นเกมแล้วสุดท้ายเกิด อย่าคิดว่าเป็นเพราะตัวเองฟาร์มอย่างเดียวนะ ทีมก็เป็นส่วนสำคัญในการยื้อให้คุณเกิดเหมือนกัน

ส่วนของ จขกท. เล่นแต่แครี่ นี่ถ้าในทีมมี คนเลือกมา 4 แครรี่แล้ว คุณก็ยังคงเลือกแครี่อีกอ่ะล่ะ ผมว่านะ เกมนี้ไม่ได้หมายถึงว่าใคร Kill เยอะ คือเก่งนะครับ ถ้าบอกง่าย ๆ เลย เวลาเล่นตัวอะไร ดูทีมก่อนนะครับ เล่นซัพบ้างช่วยทีม เล่นตัวแก๊งบ้าง ช่วยทีม อย่าเอาแต่เล่นแครี่ เพราะดูจากสถิติ คุณมีแต่แครี่อย่างเดียว ผมเล่นบางทีผมก็เบื่อนะ ของผม ทีมมี 3 แครี่อย่างงี้ เลือกมาทำบ้าอะไรอีกเยอะแยะ รู้ว่า แครี่เยอะ ท้ายเกมโหด แต่คนเล่นเป็นทีม เขาไม่รอให้ถึงท้ายเกมหรอกนะครับ เขาจบตั้งแต่ 25 นาที 30 นาที แล้ว

ง่าย ๆ เล่นนะ เล่นตัวอื่นบ้าง จะเล่นอะไรก็ดูทีมเลือก ช่วยทีมซัพพอร์ทบ้าง

แครี่เกิดไม่เกิดอยู่ที่คุณฟาร์ม กับทีมยื้อได้นานหรือแก๊งได้มากแค่ไหนนั่นล่ะครับ อย่างอ้างตัวเองว่าเก่งว่าชนะเพราะตัวเอง ถ้าเพื่อนไม่ยื้อจนเกิด ก็จบครับ ขอบอก

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ลองเอาเทคนิคของผมไปใช้นะครับ ผมไม่เลือกภูมิภาค asia เด็ดขาดครับ

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    คนที่บอกว่าเล่นเกมแล้วสุดท้ายเกิด อย่าคิดว่าเป็นเพราะตัวเองฟาร์มอย่างเดียวนะ ทีมก็เป็นส่วนสำคัญในการยื้อให้คุณเกิดเหมือนกัน

ส่วนของ จขกท. เล่นแต่แครี่ นี่ถ้าในทีมมี คนเลือกมา 4 แครรี่แล้ว คุณก็ยังคงเลือกแครี่อีกอ่ะล่ะ ผมว่านะ เกมนี้ไม่ได้หมายถึงว่าใคร Kill เยอะ คือเก่งนะครับ ถ้าบอกง่าย ๆ เลย เวลาเล่นตัวอะไร ดูทีมก่อนนะครับ เล่นซัพบ้างช่วยทีม เล่นตัวแก๊งบ้าง ช่วยทีม อย่าเอาแต่เล่นแครี่ เพราะดูจากสถิติ คุณมีแต่แครี่อย่างเดียว ผมเล่นบางทีผมก็เบื่อนะ ของผม ทีมมี 3 แครี่อย่างงี้ เลือกมาทำบ้าอะไรอีกเยอะแยะ รู้ว่า แครี่เยอะ ท้ายเกมโหด แต่คนเล่นเป็นทีม เขาไม่รอให้ถึงท้ายเกมหรอกนะครับ เขาจบตั้งแต่ 25 นาที 30 นาที แล้ว

ง่าย ๆ เล่นนะ เล่นตัวอื่นบ้าง จะเล่นอะไรก็ดูทีมเลือก ช่วยทีมซัพพอร์ทบ้าง

แครี่เกิดไม่เกิดอยู่ที่คุณฟาร์ม กับทีมยื้อได้นานหรือแก๊งได้มากแค่ไหนนั่นล่ะครับ อย่างอ้างตัวเองว่าเก่งว่าชนะเพราะตัวเอง ถ้าเพื่อนไม่ยื้อจนเกิด ก็จบครับ ขอบอก
    หย๊ะ คิดตามนี้แหละ

80% ที่ชนะส่วนใหญ่อยู่ที่ทีมด้วย ทีมดีก็ดีไป
    แต่ส่วนใหญ่ผมเจอแต่ตัวไรก็ไม่รู้มาถึงแจกๆ อย่างเดียว Safe กันมั้งเถิด คนอื่นเดือดร้อน -*-
    My Name Is oI3lacKLisTo

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    โซโล่ กลางเดี่ยวเล่นตัวยิงไกล ครับ เกิดไว
    ๑۞๑๑۩ﺴﺴ۩๑๑۩۞۩๑o Chloe ๑۞๑๑۩ﺴﺴ۩๑๑۩۞۩