ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919

Dota 2 ผมชักจะแพ้บ่อยไปแล้วนะ ขอวิธีแก้กรรมหน่อย

สัปดาห์นี้ผมแพ้ไปบ่อยมากๆ เลย

ยิ่งเปิด dotabuff ดูยิ่งรู้เลยว่า

ดวงผมโคตรที่จะแย่สุดๆ ช่วงนี้ บางทีพอจะชนะ มันก็เกิดเหตุการณ์ทำให้แพ้จนได้

บางทีกำลัง All กัน มีคนแล็คแล้วก็ตายทั้งทีมแบบนี้

มีวิธีสะเดาะเคราะห์มั้ยครับ

ปล. ที่ตายบ่อยไม่ใช่อะไรหรอกท่าน โดนรุมโทรมหมู่แล้วทีมไม่ช่วยซักคนตลอด
    แถมทีมมันชอบเล็งผมอยู่ด้วย ไม่รู้ว่าไปทำเวรทำกรรมให้มันรึเปล่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Independent : 6th March 2014 เมื่อ 01:06

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ดูจากสถิติแพ้แล้ว

เป็น carry ที่ตายเยอะมาก ครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    มันเป็นกรรมเก่าแต่ชาติก่อนครับ แก้โดยลองบริจาคเกมแท้ให้เด็กยากไร้ บริจาคเงินสมทบค่ายเกม หรือจัดทัวร์ซื้อเกมให้ครบ 9 ค่าย กรรมนั้นก็จะทุเลาลงครับ ถุ้ยยย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ่อนจังเลยครับ ฮ่าๆ ล้อเล่น ต้องเล่นเป็นทีมครับ หาคนเล่นใน บอร์ดนี้ก็ได้ผมก็ได้นะ แต่ตอนนี้ติดช่วงสร้างเกมส์อยู่ไว้ชาติหน้าละกัน

อืมผมมาสังเกตุเพิ่่ม จขกท. ชอบตายเหรอครับ คือ ถ้าไม่ตาย มันก็จะไม่ได้เงินหรอกจริงไหม

จขกท. ต้องไม่คิดว่าตายเดี๋ยวก็เกิดใหม่ คือ ใน 1 จังหวะ + กัน ให้ รักษา ระยะและจังหวะเวลา + ให้ดี
    อย่างเช่น เล่น bone ไปดักอยู่ในป่า รอให้จังหวะ +กันบน lane และออกมายิงอย่าห่างจากต้นไม้เอาไว้มุดหลบเวลาโดนเล็ง อยู่นอกวง skill เข้าไว้ bone เป็นตัวตามเก็บพวกที่เหลือ
    ผมเล่นแบบนี้ใน Dota 1 หลายคนบอกผมเก่ง แต่ก็นั่นแหละ เพราะมี step ดี แต่ dota 2 ping ผมเวลาเล่นอยู่ 160 net TOT กากมาก ผมอยากได้ วิธีแก้ มากๆเลย -*- และอีกอย่าง
    ผมเบื่อ Dota 2 มาก มันต้องทนรับแรงกดดันมันทำให้เราเป็นโรคทางจิตได้นะ สู้ dota 1 ไม่ได้ รู้ว่าเกมส์นี้ต้องเจอกาก ก็ออกแม่่มเลย แถมใช้ Hackmap ได้อีก เอาไว้ กากไปท้าเค้าได้ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 6th March 2014 เมื่อ 00:20

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    หาเพื่อนเล่นสิครับ มีเพื่อน win บ่อยกว่านะครับ
    งง ๆ ต่อไป

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    แก้กรรมด้วยการหยุดเล่นครับ แค่นี้ก็ไม่แพ้แล้ว กำ

อย่าไปซ๊เรียสเลยจริงๆ
    มีวันแพ้รัวๆ ก็ต้องมีวันชนะรัวๆ ผมยังเคย วันเดียว เล่น9 มันก็แพ้ไป9 -*- 5555

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    เล่นทีมครับ หาคนที่เชื่อใจได้ เพื่อนที่เล่นโหดๆ น่าจะชนะครับ ไปด้วยกันได้
    ดูจากข้อมูลฮีโร่แล้ว ผมว่า จ.ข.ก.ท ไม่ค่อยเหมาะกับตำแหน่ง Hard carry นะครับ ผมดูๆแล้วน่าจะเหมาะกับสายแก็งไม่ก็ semi carry ครับ

OH MY GOD สิ่งที่ผมเชื่อไม่ลงเลยก็คือ จ.ข.ก.ท มีผมอยู่ในรายชื่อเพื่อนได้ไง!?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jokibuy : 7th March 2014 เมื่อ 18:50

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,434
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    อารมณ์ ครับ เช่นเสียใจดีใจ เศร้า.. ร่าเริง อะไรประมาณนี่ (มั้งครับ)
    เช่นผมเล่น HON mmr 1630 (ปกติน่ะ) เจอช่วงเลิกกับแฟน (เศร้าเสียใจ) mmr 1550 (กว่าๆๆ) พอทำใจได้...
    ......เดียวนี่ mmr 1670ล่ะ (ก้ขึ้นๆๆลง +-10 นี่ล่ะครับทำใจได้ก้ดีไป..)
    (...มั้งน่ะ..) 55..เสียแค่ทำไหมผมไม่รั้งเธอไว้น่ะทั้งที่รักมากหมาย(คงเพราะเธอไม่เคยบอกอะไรเลยมั้ง คนเรามันเหนื่อยได้น่ะ เนย..) นึกดูแล้วเสียใจเอง 55
    Love.. AlON... Kub

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wanthai001 อ่านกระทู้
    หาเพื่อนเล่นสิครับ มีเพื่อน win บ่อยกว่านะครับ
    ปัญหามันอยู่ที่ว่าพอดีเพื่อนผมไม่เก่งดอทซักคน ไม่ก็ไม่เล่นเลนอะดิ ผมก็เลย solo ตลอด

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    เลิกเล่น พัก นอน

พรุ่งนีเล่นใหม่ ชนะชัว

เพราะถ้าท่านเเพ้ ติดต่อกันๆเลื่อยๆ มันจะเหมือนจิตวิทยาอะครับ ท่านจะเครียดขึ้นเรื่อยๆ ทุกเกม ส่งผลให้ทํา บางสิ่ง ทีหุนหันเกินไป เวลาเล่นเกมพวกนี้ happy ครับเชื่อผม ชนะเเน่นอน ทุกตาทีผม เครียดผมเเพ้ทุกตา ตาใหน ผม หัวเราะกับคนในทีมชนะเกือบทุกตา

ไม่เชื่อลองดุ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    มันอยู่ ที่ สเต็ป ส่วนตัว และการเลือกตัวละครให้เข้ากับทีมที่เราเล่นด้วย และดูตัวละครฝ่ายตรงข้ามด้วยว่าเราจะเอาตัวไหนไปรับมือ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ดูจากกราฟแล้ว หลังๆมานี้ไม่ใช่แพ้บ่อยมากนะครับ เรียกว่าแพ้ทุกตาจะดีกว่า 5555555

ช่วงนี้ผมก็เล่นฮอนแพ้ทุกตา เป็นเพราะวางมือมานาน

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ผมเเพ้ ติดต่อกัน 9 เกม ผมยังสู้ต่อไปเลยครับ
    เป็นกำลังใจ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    เห็นด้วยกับ คห.7 กับ 5 ครับ

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    อย่าไป C'เรียสครับ ของอย่านี้อยู่ที่ทีม,ดวง,ความสามารถของเจ้าตัว, สถิติผมถือว่าแย่มาก แพ้ 91 ชนะ 81 ตอนแรกๆผมค่อนข้างจะ C'เรียสน่ะ เพราะเกมที่มันโชว์สถิติเนี่ยผมจริงจังทุกเกมยิ่งรีสแตตไม่ได้ยิ่งเครียดเลย แต่ผมก็คิดว่าเห้ยเดี๋ยวเราก็ต้องมีชนะ 5-6 ตารวดมั้งละว่ะ 55555

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ลบเกมทิ้ง เเละเลิกเล่น คุณจะไม่เเพ้อิกเลย หึหึ !!
    Credit : uberhumor

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เล่นกับเพื่อนครับ ชัวร์สุด เดี๋ยวนี้ผมแทบไม่ได้เข้าไปเลยถ้าลุยเดียวแล้วไป find match

เพราะสถิติลุยเดี่ยวเนี่ย แพ้เกือบ 70~80% เลยแหละ

ขนาดไปหา party ห้องคนไทย ยังเจอคนอ่อนๆเยอะอยู่เลย -..-" ก็แล้วแต่ดวง เจอตี้จับมาดีก็ดีไป

ไม่ค่อยเจอคนพิมหยาบๆแล้วนะหลังๆมา แต่จะเจอพวกจีนบ่นออกไมค์ น่ารำคาญมากพูดทั้งเกมถึงกับต้องปิดเสียงเกมเปิดเพลงคลอสบายๆ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    หาเพื่อนเล่นครับ
    มันคุยกันง่ายกว่านะครับ
    แบบ จะไปแก๊งเลนไหน เอาป้อมไหน อะไรเงี้ย
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    เกส์นี้ผมมองว่าใช้ดวงมากกว่าฝีมือครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeKidZapper อ่านกระทู้
    เกส์นี้ผมมองว่าใช้ดวงมากกว่าฝีมือครับ
    ถ้างั้นทีมระดับโลกคงเน้นที่สกิลดวงใช่ป่ะคับ คัดคนจาก เอา axe มายืน 1-1 กับ โรชาน แล้ววัดว่า คนไหนหมุนบ่อยกว่ากัน

คนนั้นติดทีม ไรงี้ป่าวว 5555 ใครปั่นเยอะสุด 5 อันดับแรกได้เข้าร่วมทีม

จขกท อยากเข้มกว่านี้ต้องเห็นแก่ตัวครับ เข้าไปรู้ว่าจะไม่ไหวไม่ต้องเข้าไปตายกับเพื่อนครับ ยอมโดนด่าไป

เงียบๆแล้วเล่นเกมของเราให้ดีที่สุดเข้าไว้ พวกที่จะด่า มักจะมีตรรกะ ประหลาดๆมาคอยด่าเราอยู่แล้วครับ

ผมเคยเล่นแครี่ ไม่เคยช่วยทีมเลย สุดท้ายเกิดแบบ เกมพลิกมาเป็นชนะเลย พอผมขึ้น BeyondGODLIKE

ผมก็ไปเดินล่อหน้าบ่อน้ำเค้าเพราะเกมขาดแล้ว ไอคนที่ตามด่าผมว่ากากไม่ช่วยทีม ตลอดทั้งเกม

ทั้งๆที่ก็เห็นกับตาแล้วแท้ๆ ทุกคนก็ยอมรับหมดว่า เกมนี้ชนะเพราะผม แต่ไอ้หมอนี่ก็ยังหาเรื่องมาด่าได้อยู่ดี

(มันบอกว่าจะรีพอท เพราะว่าผมเอายศ บียอนด์ก๊อดไปตายแจกให้ฝั่งตรงข้ามได้เงิน แม่เจ้า คิดได้ยังไง)

เพราะฉะนั้นเล่นเกมของเราให้ดีที่สุดก่อนครับ ช่างหัวทีมมัน เราไม่รู้จัก ถ้าจะเล่นแครี่นะครับ

จะหวังรอทีมดีๆมาซัพพอทเราอย่างเดียวคงจะยากหน่อย เกมพับบลิค ไม่ค่อยมีใครทำเพื่อทีมหรอกครับ

ถ้าทำได้มันจะเป็นความรู้สึกชนะอีกแบบเลยนะครับว่าเราคนเดียว ทำให้อีก 9 คนที่เหลือยอมรับได้ว่า

" เกมจบเพราะเราคนเดียว "

สู้ๆฮะ ^ ^

ปล แต่ผมละเบื่อระบบที่พอชนะเยอะๆแล้วชอบส่งกากมาชนกับเทพแล้วเราแพ้เนี่ยแหล่ะ

เพื่อจะให้สกอร์ชนะเราไม่ขาดเกินไป ตรงนี้อย่างห่วยระบบนี้อ่ะ - -

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ถามตัวเองสิครับทำไงให้ชนะ ^_^ ลองไม่พิมพ์ดูสิไม่สมาธิกับการเล่น หายก็กด Alt + click บน top bar เอา พิมพ์เท่าที่จำเป็น ไม่ทะเลาะ ใจเย็น คุณชนะแน่ ผมพยายามทำอยู่ !!

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้

ถ้างั้นทีมระดับโลกคงเน้นที่สกิลดวงใช่ป่ะคับ คัดคนจาก เอา axe มายืน 1-1 กับ โรชาน แล้ววัดว่า คนไหนหมุนบ่อยกว่ากัน

คนนั้นติดทีม ไรงี้ป่าวว 5555 ใครปั่นเยอะสุด 5 อันดับแรกได้เข้าร่วมทีม

จขกท อยากเข้มกว่านี้ต้องเห็นแก่ตัวครับ เข้าไปรู้ว่าจะไม่ไหวไม่ต้องเข้าไปตายกับเพื่อนครับ ยอมโดนด่าไป

เงียบๆแล้วเล่นเกมของเราให้ดีที่สุดเข้าไว้ พวกที่จะด่า มักจะมีตรรกะ ประหลาดๆมาคอยด่าเราอยู่แล้วครับ

ผมเคยเล่นแครี่ ไม่เคยช่วยทีมเลย สุดท้ายเกิดแบบ เกมพลิกมาเป็นชนะเลย พอผมขึ้น BeyondGODLIKE

ผมก็ไปเดินล่อหน้าบ่อน้ำเค้าเพราะเกมขาดแล้ว ไอคนที่ตามด่าผมว่ากากไม่ช่วยทีม ตลอดทั้งเกม

ทั้งๆที่ก็เห็นกับตาแล้วแท้ๆ ทุกคนก็ยอมรับหมดว่า เกมนี้ชนะเพราะผม แต่ไอ้หมอนี่ก็ยังหาเรื่องมาด่าได้อยู่ดี

(มันบอกว่าจะรีพอท เพราะว่าผมเอายศ บียอนด์ก๊อดไปตายแจกให้ฝั่งตรงข้ามได้เงิน แม่เจ้า คิดได้ยังไง)

เพราะฉะนั้นเล่นเกมของเราให้ดีที่สุดก่อนครับ ช่างหัวทีมมัน เราไม่รู้จัก ถ้าจะเล่นแครี่นะครับ

จะหวังรอทีมดีๆมาซัพพอทเราอย่างเดียวคงจะยากหน่อย เกมพับบลิค ไม่ค่อยมีใครทำเพื่อทีมหรอกครับ

ถ้าทำได้มันจะเป็นความรู้สึกชนะอีกแบบเลยนะครับว่าเราคนเดียว ทำให้อีก 9 คนที่เหลือยอมรับได้ว่า

" เกมจบเพราะเราคนเดียว "

สู้ๆฮะ ^ ^

ปล แต่ผมละเบื่อระบบที่พอชนะเยอะๆแล้วชอบส่งกากมาชนกับเทพแล้วเราแพ้เนี่ยแหล่ะ

เพื่อจะให้สกอร์ชนะเราไม่ขาดเกินไป ตรงนี้อย่างห่วยระบบนี้อ่ะ - -
    เขาเรียกประชดครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeKidZapper : 6th March 2014 เมื่อ 20:19

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    มันอยู่ที่
    1.ตัวผู้เล่นเอง
    2.ทีม
    3.ฮีโร่ที่เล่น
    4.ping

ผมเล่นๆไป ฆ่า11 ตาย1 ก็ยังแพ้ (เพื่อนๆมันฆ่า1 ตาย13 กัน =_= )

แต่บางทีอีกฝั่งก็อ่อนมาก ผมฆ่า22 ตาย0 เลยครับ
    ถ้าอยากสนุกเล่น Ranked Match เลย (สนุกแน่ แต่ก็ไม่แน่)

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    เล่นไปเรื่อยๆ อันนี้มีแค่ผมรึเปล่าไม่รู้น่ะ รู้สึกว่า SEA เล่น ถ้าจะกากก็ กากกันซะแบบ 2 - 16 เงี้ย บทจะสูสีก็ กดดันกันไปกันมา เครียด หนีไปเล่น EU west east แพ้น้อยลงน่ะ ผมว่า บางตาทีมเวิร์คดีแต่ อีกทีมแผนดีกว่าก็ต้องยอมอ่ะ
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeKidZapper อ่านกระทู้
    ผมว่าใช้ดวงกับฝีมือพอๆ กันนะ