ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568

RESETเครื่อง เซฟเกมหายเกลี้ยง เล่นมาตั้งนาน หมดสิ้นทุกอย่าง

พอดีเครื่อง lenovo a1000 มันมีปัญหาครับ เพราะผมเคย root แต่บังเอิญไอ้ตัวนี้มันมี sd การ์ดในตัว ทำให้ไม่สามารถย้ายแอฟลงการ์ดที่เราเสียบได้

ถ้าทำได้มันจะลึกลงไปอีก ผมเลยไม่ทำ กลัวเครื่องพังไปมากกว่านี้ พอดีถอน ROOT ออกแล้ว เครื่องรวน ผมเลยตัดสินใจ RESET เลยหาข้อมูลตามบอร์ดต่าง

บอกเหมือนกันหมดว่า "มันจะสำรองไฟล์ไว้ใน GOOGLE" ก่อนRESET ผมก็ติีกตรงคำว่าสำรวงไฟล์ แต่พอเปิดออกมา มันเกลี้ยงครับ

ลงเกมใหม่มันก็ต้องเริ่มใหม่ อ้าวทำไมเป็นแบบนี้อ่ะ แล้ว ถ้าต่อไป หลายเดือนข้างหน้าเครื่องมีปัญหาต้อง RESET มันก็ต้องเริ่มเกมใหม่ทุกทีเลยหรอ

ผมล๊อกอิน Google ทั้งเมล แล้ว + แล้ว ไม่มีไฟล์สำรวงอะไรเลย หรือผมหาไม่เจอ เวณกรรม ชีวิต ก็ดูเกมในแท็บหน่อยสิ ยาก+โหด โคตร

กว่าจะสะสมเงินซื้อของดีๆได้เลือดตาแทบกระเด็น(ผมไม่เติมนะ เก็บเงินไว้ซื้อแผ่น PC แท้ดีกว่า) แล้วเกิดเหตุแบบนี้ จะทำไงอ่ะคับ ถ้าเกิด

ถ้ามีคร่าวหน้า เราต้องทำใจเล่นใหม่หมดเลยหรอ มีใครเป็นเหมือนผม ไหม หรือผมเป็นคนเดียว

ผมหมดกำลังใจในการเล่นเลย ผมไม่ลงอะไรเลยตอนนี้ เพราะเล่นมานานแล้ว

จะให้เริ่มใหม่หมด มันทำไม่ได้ อยากโยนเครื่องทิ้งที่สุดเลยตอนนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [::BlueFox::] : 6th March 2014 เมื่อ 12:56
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ผมยินดีรับดูแลต่อครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 807
    เข้าใจเลยครับเวลาเจอปัญหาแบบนี้ มันพาเบื่อไปทุกอย่างเลยครับ
    ขอเกมส์ หรือ แจ้งปัญหาไฟร์เกมส์เสียได้ที่ ➽ ➽ https://goo.gl/8k4eAH

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    หึหึ ผมก็เคยเป็นครับเคสนี้

แรกๆมันจะหมดกำลังใจไปหมด เซ็งเป็ด ไม่เล่นต่อแล้ว เฮ้อออ . . . . .

สุดท้ายแล้วก็หยิบมาเล่นเหมือนเดิม ลงเกมเดิม โดยเฉพาะพวก RPG

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ต้องถามก่อนว่า คุณเล่นเกมส์อะไรครับ แล้วเกมส์ที่คุณเล่นมันเชื่อมต่อกับ อินเตอร์เน็ตรึป่าวครับ ถ้าเชื่อมต่อ บอกชื่อเกมสฺ์มาให้ผมด้วยครับ เผื่อผมจะช่วยแก้ไข ได้

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    หัวอกเดียวกันครับ 555+ พอดีเล่น FF4 : The After Years เล่นถึง Crystal Chapter ละ ทว่ามีอยู่วันหนึ่งเครื่องมีปัญหา หาทางแก้ไม่ได้ สุดท้ายจำใจรีเซ็ตเครื่องใหม่ เท่านั้นล่ะ Level + Item ที่สั่งสมมาหายไปในพริบตา 555+

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    Titanium Backup เก็บเอาไว้ในเครื่องเลยครับ