ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262

Red face ช่วงนี้มีใครกำลังจะบวชเป็นพระบ้างครับ ขอเสียงหน่อย

ผมจะบวชวันที่ 9 นี้แล้ว บวชแบบสามัคคีฉลองโบสถ์ใหม่ ตัดลูกนิมิตรเสร็จ แห่นาค เข้าโบสถ์เลย บ้านผมเค้าตัดลูกนิมิตรกันตอนกลางคืน

กว่าจะบวชเสร็จก็เช้าพอดี บวชกัน 83 คน(อะไรจะเยอะปานนั้น) ยิ่งกว่านี้คือ ผมเข้าโบสถ์คนแรก เอสาหัง อุกาสะ ยังท่องไม่ได้เลย

ใครมีประสบการณ์บวชพระ(ทดแทนบุญคุณพ่อแม่) มาแชร์ให้หน่อยครับ ผมบวชครั้งแรกในชีวิตเลย ตื่นเต้นมากๆ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมพึ่งบวชตอนธันวาปีที่แล้ว ท่องอุกาสะไม่อยากอย่างที่คิดนะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อนุโมทนา สาธุ (-/\-)

ไปบวช ก็ให้ได้บวชจริงๆนะครับ

อย่าเหมือนเพื่อนผม ไปบวชยังไปนั่งดูบอล อัพสเตตัส เล่นเฟสทุกวัน

ตอนผมบวชไม่ได้ท่องนะ มีพระนำให้ แล้วก็มีให้อ่าน -..-"

บวชหมู่เหมือนกัน แต่ที่บ้านเป็นประธานงาน บวชกับพวกนักโทษ ผู้ถูกคุม เข้าโบสถ์คนแรกเหมือนกัน

ไปบวชก็ไม่ได้มีสิ่งอำนวยความสะดวกอะไร เป็นวัดป่า กุฏิผมอยู่ข้างเมรุ เจองานศพไปงานนึง ก็ไม่เห็นมีอะไร รู้สึกปลงๆดี

ไหนๆได้บวชแล้ว ทำให้จริง ทำให้ได้ สู้ๆครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ผมบวชไปแล้วเมื่อ 3 ปีที่แล้ว

ได้ทำอะไรที่ไม่เคยทำเยอะแยะเลย ประสบการณ์ชีวิตที่ดีมากๆ

ปล.อยากจะบอกตอนซักจีวรอ่ะ จีวรโดนน้ำแล้วหนักมาก หน้าเกือบมืดเลยอ่ะ ตอนซักครั้งแรก 555+

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    บวชเป็น เณร ได้ป่าว

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เดี๋ยวก็มีพระพี่เลี้ยงคอยบอกเองแหละครับว่าต้องทำอะไรบ้าง บวชพระนี่จำได้ว่าต้องนั่งคุกเข่านานจนขาชาไม่รู้สึกอะไร พอเสร็จพิธีลุกขึ้นเดินไม่ได้เลยครับ - -"

ปล. ขออนุโมธนาบุญเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136

ที่ ร.ร. ผมมีโครงการอยู่นะ บวชแล้วได้5พัน ตอนแรกกะจะไปอยู่

หาตังแต่งคอม แต่คิดดูอีกที ไม่ดีกว่า แทนที่จะได้บุญกลัวได้บาป 555