ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

เป็นคนมีประวัติมันลำบากจริง

หลังจากทีผมไปทำเรื่องไม่ดีไว้ในวงการคอสเพลย์ ทำให้ผมกลายเป็นคนมีประวัติ ไม่มีคนรัก เป็นคนไม่ดี
    ไปแล้ว ผมก้ปรับปรุงตัวแล้ว แต่ พวกเขาไม่เคยมองผมใหม่เลย ยังกับว่าไม่สมควรให้โอกาส นี่สินะวงการคอสไทยที่ผมรู้จัก ไม่ให้โอกาสทั้งๆที่ผมสำนึกแล้วแท้ และเปนครั้งแรกด้วยที่ทำลงไป และด่าผมยังกับไม่ให้ผมมีที่ยืนในสังคมเลย ผมเริ่มท้อแท้เต็มทีละ ปรังปรุงตะวดีแค่ไหนก้ไม่เคยดีพอในสายตาพวกนั้นเลย ผมนี่มันเลวยังไงก้คือเลว ผิดก้คือผิด แต่ไม่ให้โอกาสกันเลยหรอวงการคอสไทยนี่ จริงจังเกินไปรึเปล่ามีปัญหาทีนึงยังกับวงการคอสแขวนบนเส้นด้วยงั้นแหล่ะ

ผมอาจจะพูดมากไปหน่อยแต่มันสุดจะทนแล้วกับพวกนั้น

ผมตอนนี้ก้ยังเปนคนมีประวติเหมือนเดิม ไร้ที่ยืนในวงการคอสเต็มที.orz
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy1616 : 6th March 2014 เมื่อ 22:11
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ทำคุณต้องสนละ?
    ถ้าไปตอบโต้แรงๆ ก็จะยิ่งแย่กว่าเดิม Action = Reaction
    ก็ในเมื่อคุณปรับปรุงแล้ว ก็ทำต่อไปเถอะใจรัก ใครไม่เห็นหัวก็ไม่เป็นไรถ้าแน่ใจในการปรับปรุงแล้วยังไงก็ต้องมีคนเห็นใจซักวัน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boy1616 อ่านกระทู้

หลังจากทีผมไปทำเรื่องไม่ดีไว้ในวงการคอสเพลย์ ทำให้ผมกลายเป็นคนมีประวัติ ไม่มีคนรัก เป็นคนไม่ดี
    ไปแล้ว ผมก้ปรับปรุงตัวแล้ว แต่ พวกเขาไม่เคยมองผมใหม่เลย ยังกับว่าไม่สมควรให้โอกาส นี่สินะวงการคอสไทยที่ผมรู้จัก ไม่ให้โอกาสทั้งๆที่ผมสำนึกแล้วแท้ และเปนครั้งแรกด้วยที่ทำลงไป และด่าผมยังกับไม่ให้ผมมีที่ยืนในสังคมเลย ผมเริ่มท้อแท้เต็มทีละ ปรังปรุงตะวดีแค่ไหนก้ไม่เคยดีพอในสายตาพวกนั้นเลย ผมนี่มันเลวยังไงก้คือเลว ผิดก้คือผิด แต่ไม่ให้โอกาสกันเลยหรอวงการคอสไทยนี่ จริงจังเกินไปรึเปล่ามีปัญหาทีนึงยังกับวงการคอสแขวนบนเส้นด้วยงั้นแหล่ะ

ผมอาจจะพูดมากไปหน่อยแต่มันสุดจะทนแล้วกับพวกนั้น

ผมตอนนี้ก้ยังเปนคนมีประวติเหมือนเดิม ไร้ที่ยืนในวงการคอสเต็มที.orz

เรื่องไม่ดีไว้

มันคือเรื่องอะไร เล่าให้ฟังหน่อยได้ไม๊

อยากรู้ จะได้เป็นข้อมูลในการพิจารณาคดีนี้

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manmao อ่านกระทู้
    เรื่องไม่ดีไว้

มันคือเรื่องอะไร เล่าให้ฟังหน่อยได้ไม๊

อยากรู้ จะได้เป็นข้อมูลในการพิจารณาคดีนี้
    ไปแตะตัวสาวนักคอสโดยไม่เจตนา สารภาพรักกับสาวนักคอส ถ่ายรูปคู่กับนักคอสที่ชอบ(แม้แต่เรื่องแบบนี้ยังโดน) พวกเขาหาว่าผมล่วงละเมิดทางเพศ ผมไม่ได้ไปจับของสงวนเลยนะ เหมือนกับจับผิดตลอดเวลา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy1616 : 6th March 2014 เมื่อ 22:43
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    555555555555555 เป็นผมก็ไม่ไว้ใจนะ

ทำไรไปก็ต้องรับผลนะจ๊ะ แบบนี้แหล่ะที่เรียกว่าสังคมลงโทษ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ผมอยู่แต่หลังกล้องนะ โดนบ้างเวลาไม่ขอก่อนนะ(ขอถ่ายรูป) แต่มันก็ไม่ถึงกลับโดนอย่างนี้เลยนะ
    ผมบอกเลยว่าอย่าสนใจครับ ผมเคยสาระภาพรักกับคนที่แต่งคอสมาแล้ว โดย ปฏิเสธ กลับมา บอกเลยว่าผมยังพยายามตามอยู่โดยเธอไปที่ไหนผมก็จะตามไปด้วยแต่ทำเป็นไม่รู้จัก(ผมไม่กล้าจะไปขอเธอถ่ายรูปด้วย) แต่ยังไงไม่รู้ เธอคนนั้นกลับเข้าโรงเรียนที่ผมเรียนอยู่ ตอนนี้ผมกลับเธอคิดกับเป็นพี่น้องกัน เวลาไปคอสผมก็เหมือนกลับพี่ที่มาถ่ายน้องสาวเท่านั้น อย่าไปสนใจเลยครับ ล่วงละเมิดทางเพศนะจริงครับโดนได้อะนะ เรามันผู้ชายอะครับทำอะไรได้ แต่ไม่น่าจะแรกขนาดไม่ให้โอกาสกันเลยเหรอ สู้ต่อไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    555555555555555 เป็นผมก็ไม่ไว้ใจนะ

ทำไรไปก็ต้องรับผลนะจ๊ะ แบบนี้แหล่ะที่เรียกว่าสังคมลงโทษ
    มาลองมั้ยล่ะครับ คุณยังเข้าใจความรู้สึกผมไม่พอ และไม่ใช่เรื่องน่าขำด้วย ผมเครียดจริง

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    ''ผู้หญิง'' ถ้าเราไม่รู้จักหรือไม่สนิทสนิทกับเค้า การไปแตะตัวเค้าโดยวิสาสะนี่ก็ไม่สมควรแล้วครับ บางคนเค้าก็ไม่ชอบ เหมือนการไม่ให้เกียรติผู้หญิง (อันนี้ต้องทำใจครับว่าประเทศไทย ผู้หญิง ที่ถูกสอนให้รักนวลสงวนตัวมาแบบนี้ก็มีเยอะ )
    บางคนเค้าก็ไม่ว่าอะไร (อันนี้ต้องแล้วแต่คนด้วย ) อีกอย่างคุณทำลงไปแล้ว ขอโทษแล้ว ถ้าเค้ายังไม่เลิกระแวงคุณต้องทำใจในเรื่องนี้ด้วย เพราะเรื่องนี้คุณเป็นคนเริ่มเรื่อง ถึงแม้จะทำไปเพราะความไม่รู้ ต้องทำใจครับ
    ลองถามตัวเอง อยู่แบบนี้ ทรมานรึเปล่า อึดอัดมั้ย อยู่ได้รึเปล่า จริงๆ คุณ ไม่จำเป็นต้องมาผูกมัดอยู่กับกลุ่มคอสเพล ไรนี้ก็ได้
    ลองเปลี่ยนไปจับกับกลุ่มอื่นดูครับ หาเพื่อนใหม่เถอะ ปล่อยให้เวลามันช่วยทำให้ทุกๆสิ่งดีขึ้น อย่าจมปลักอยู่กับเรื่องแบบนี้
    ทำตัวเองให้มีคุณค่า ซักวันคุณอาจจะเจอสิ่งดีๆในชีวิตเข้ามาก็ได้

อีกนิดนึงเนอะ การที่คุณเข้ามาโพสปรึกษาปัญหาแบบนี้ในที่ ''สาธารณะ '' แสดงว่าคนที่เข้ามาอ่านเรื่องคุณ สามารถแสดงข้อคิดเห็นได้หลายๆแบบ ถ้ามีคนมาโพส ด่าหรือ ว่า ในเชิงตักเตือนต้องยอมรับครับ (ดูก่อนที่เค้าบอกมามันจริงรึเปล่า ) อย่าไปเถียง รึไปด่าคนที่คอยเตือนคุณเด็ดขาด
    ไม่งั้น กระทู้นี้มาม่าแน่ๆ (ถามตัวเองเครียดขนาดนี้แล้วยังจะทำตัวให้มีศัตรูเพิ่มอีกหรอ )
    **ขอโทษด้วยที่ผมโพสแรง แต่อยากเตือนด้วยความหวังดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [P]oky_alM0n : 6th March 2014 เมื่อ 23:05

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boy1616 อ่านกระทู้
    มาลองมั้ยล่ะครับ คุณยังเข้าใจความรู้สึกผมไม่พอ และไม่ใช่เรื่องน่าขำด้วย ผมเครียดจริง
    ผมไม่ลองหรอกครับ ขอบคุณที่ชวน

และผมก็ไม่เข้าใจด้วย เพราะผมไม่เคยทำเรื่องให้คนรังเกียจ

แต่คุณก็ต้องยอมรับนะ ทำไรไปก็ต้องรับผล ไม่ใช่เรื่องง่ายๆนะที่คนจะกลับมาไว้ใจกันอีกครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    ผมไม่ลองหรอกครับ ขอบคุณที่ชวน

และผมก็ไม่เข้าใจด้วย เพราะผมไม่เคยทำเรื่องให้คนรังเกียจ

แต่คุณก็ต้องยอมรับนะ ทำไรไปก็ต้องรับผล ไม่ใช่เรื่องง่ายๆนะที่คนจะกลับมาไว้ใจกันอีกครั้ง
    จริงของนาย

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    มันเป็นอย่างไรกันนะ พวกสังคมคอสเพล นี่
    อยากแต่ง trafalgar law ไม่ก็ Gin อยากรู้เหมือนกัน พวกนี้เค้าเอาชุดมายังไงกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 6th March 2014 เมื่อ 23:11

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ไปแตะตัวสาวนักคอสโดยไม่เจตนา สารภาพรักกับสาวนักคอส ถ่ายรูปคู่กับนักคอสที่ชอบ(แม้แต่เรื่องแบบนี้ยังโดน) พวกเขาหาว่าผมล่วงละเมิดทางเพศ ผมไม่ได้ไปจับของสงวนเลยนะ เหมือนกับจับผิดตลอดเวลา
    ผมไม่รู้น่ะ เพราะไม่ได้อยู่ในวงการนั้น แต่สงสัยเลยคือสัมผัสตัวโดยไม่ได้ตั้งใจนี่ผิดขั้นร้ายแรงเลยหรอ

มันจะโอเวอร์ไปหน่อยรึป่าว แล้วถ้าสาวนักคอสเดินมาชนเราแล้วเราต้องผิดด้วยไหม ถ้าไม่อย่างนั้นเวลาจะเดินไปไหน

คนก็ต้องแหวกทางให้ ตั้งเป็นโซนอันตรายอย่างนั้นเลยหรอ ประเด็นนี้น่าสนใจ

ส่วนเรื่องที่ไปสารรัก อันนี้ไม่ต้องเป็นสาวนักคอสก็ได้ เป็นหญิงธรรมดาอยู่ๆมีชายแปลกหน้ามาบอกรักมันคงดูแหม่งๆไงไม่รู้ใช่ป่ะ คงเข้าใจน่ะ

แล้วสุดท้ายนี่โ ค ต ร่ะ งง เลย คือ ห้ามถ่ายรูปคู่ ด้วยหรอครับ เอิ่มถ้าอย่าถ่ายเดียวทำไมไม่เข้าไปถ่ายในสตูดิโอล่ะ ออกมาถ่ายในที่สาธารณะเพื่ออัลไล

สรุปแล้ว โลกนี้ยังมีความอาร์ทอีกมากมายนักที่ผมยังไม่รู้ ซิ น่ะ

ปล. ถ้ามันตั้งมาเป็นกฏแล้ว คหลังก็อย่าไปแหกมัน บางกฏแหกแล้วดี แต่แหกบางทีก็ไม่เวิร์ค
    0000000000000000000000

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    555+
    คิดไปก่อกวน วงการ คอสก็งี้แหละ
    ถ้าคนที่เกลียดคอสสุดๆ แบบว่าโดนเพื่อนลากไปงาน แต่มาบ่นบอกว่า คอสห่วย อะไรประมาณนี้
    ถ้าโชคดีจริง ก็รอดกลับมาแบบปกติ ถ้าโชคร้าย คุณจะโดนกลุ่มคอส ทำให้คุณเข้าถึงศาสดาแห่งคอส

เป็นทุกประเทศนั้นแหละ ไทยถือว่าจึ๊บๆ
    ไปดู ญี่ปุ่น ต้องเรียกว่า สังคมไม่เอาเลยดีกว่า เจอหน้ากันเมื่อไร ประจารให้คนทั่วไปรู้ แชร์ในโลกออนไลน์

พูดจากใจจริงเลยนะ
    ถามว่าชอบไหม : ก็งั้นๆ
    แต่งไหม : ไม่
    ทำไมล่ะ : ไร้สาระ
    สาเหตุ : เพราะเกลียดคนคอสที่เอาตัวละครดีๆ ไปคอสแบบเสียๆ คนอื่นจะมองว่าปกติ แต่สำหรับคนที่ชื่นชอบ มันคือเรื่องที่รับไม่ได้สุดๆ
    IDOL ตัวละครล่ะ : ท่าน ลักส์ ไคลน์ เป็นคนที่สวย แต่เบื้องหลังซ่อนด้วยความมืด อันน่าสะพรึงกลัว
    ถ้ามีคนคอสแบบขอไปทีล่ะ : อย่าว่าแค่ขอไปทีเลย แค่แต่งก็ห้าม ท่านลักส์ ก็คือ ท่านลักส์ ก็อปกันไม่ได้หรอกย่ะ

เอ่อ..... ลืมๆ ไปแล้วกัน แค่อารมณ์ช่วงหนึ่ง และขอประกาศเลยว่า เราไม่ได้เป็น โอตาคุ แค่คลั่งไคล้ตัวละครก็เท่านั้น และก็ไม่คิดจะแต่งด้วย

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    เอ รุสึกเขาจะมีกฎของตากล้องอะไรพวกนั้นด้วยละมั้งนะ

อย่าไปคิดมากครับพลาดไปแล้วก็เชื่อมมัน เอ๊ย ช่างมัน(หวานตายเลยเชื่อมมัน)
    คือจริงๆแล้วเราไม่จำเป็นต้องไปปรับตัวให้เขาพอใจเลยนะ คือแค่ว่า ถ้าคิดว่าดีก็ทำต่อไป
    FX-8320,M/B MSI 970 Krait,GALAX GTX 960 EXOC,DDR3 8gb bus 2400(4*2) ,SSD Intel 120gb,PSU Super Flower Leadex Gold 650w,Case Corsiar SPEC-01

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    มันเป็นกฏเหล็กของเลเยอร์ไม่ใช่หรอครับ บางคนก็เคร่งกับกฏมาก บางคนก็ไม่ค่อยเท่าไร ทำใจครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    มีกฏเคร่งครัดแบบนี้ด้วยเหรอ =___= ผมเป็นตากล้องถ่ายแนว Street อย่างเดียว แล้วกลุ่มคอสโม่ เอ้ย คอสเพล มันมีกลุ่มเดียวในประเทศเหรอครับ (อันนี้ถามจริงจังไม่ได้กวน) ลองไปหากลุ่มอื่นดูสิครับ
    แล้วทำไม วงการนี้ห้ามจีบกันด้วยเหรอ โหดร้ายที่สุด แต่ก็นะคงทำใจยากในหมู่คนเยอะๆพอถ้ามี ผญ เดี่ยวๆสัญชาตยาน ผู้ชายก็งี้แหล่ะ ต้องม่อให้ได้

อย่าไปคิดมากเลย คราวหลังก็อย่าไปซี้ซั้วจับ ผญ แต่เอาจริงๆ ผญ คงไม่โกรธหรอกมั้งแตะตัว ยกเว้นคุณทำอัลไลมากกว่านั้น =__= เช่นตามตื้อ , ทำตัวจุ้นจ้านเกิน , กลิ่นตัวเหม็น , บลาๆๆๆๆๆ
    แนะนำว่า เริ่มจาก 0 ซะ ทำสิ่งที่ชอบต่อ แต่ก็เงียบๆไว้ไม่ต้องเปลี่ยนตัวเองให้มากมาย ใครด่าก็อย่าไปสนใจ ,,,,,, ตามนั้นย์
    I Don't need Weapons I got logic

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    คิดว่าที่ทำดีแล้วก็ทำต่อไปเถอะครับ ไม่เห็นต้องปรับตัวให้ดีขึ้นเพื่อให้ใครเห็นเลย

อีกอย่างคนกลุ่มนั้นเขาเป็นใคร ทำไมคุณต้องพยายามไปทำดีให้เขาเห็น ถ้าเป็นพ่อแม่ผมยังพ่อว่านะ

นี่เป็นกลุ่มคนจากไหนเป็นยังไงก็ไม่รู้ เขายังไม่แคร์เราทำไมเราต้องไปแคร์เขา มนุษย์เท่าๆกันมาทำแบบนี้ใส่กันก็เลิกยุ่งกับเขาเถอะ

ยังไงก็ต้องมีกลุ่มคอสเพลย์กลุ่มอื่นแหละที่เขายังยอมรับคุณ ไม่จำเป็นต้องซีเรียสซักหน่อย

ปล.ไม่มีความรู้เกี่ยวกับวงการนี้แม้แต่น้อย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อันนี้ผมไม่ค่อยเข้าใจกฏของสังคมของคนคอสนักหรอกนะครับ แต่ถ้าพูดถึงอนิเมะก็อาจจะคล้าย ๆ กัน คุณต้องเข้าใจนะครับว่า เรื่องพวกนี้เป็นเรื่องที่ล้อเล่นไม่ได้ในสายตาของ พวกนักคอสหรือเหล่า โอตาคุ ถ้าพูดถึงความรู้สึกของผม ใครที่ดูหมิ่นอนิเมะ หรือบอกว่าปัญญาอ่อนไร้สาระต่อหน้าผมเมื่อไหร่ ผมจะกระทืบมันแล้วก็ลากคอมันไปให้เพื่อนผมผสมโรง เพราะความรู้สึกอันแรงกล้าของคนที่เค้ารักของพวกนี้จริง ๆ มันไม่สามารถมาใช้คำว่าให้อภัยได้นะครับ อย่างตัวผมเองก็เป็นผู้ดูแลบอร์ด ๆ หนึ่ง ผมก็ติดตามดู สมาชิกทุกคน นาน ๆ ทีจะมีพวกลองของ มาโพสหน้าช่องแชทว่าพวกบ้าเมะ จนมีปากเสียงรุนแรง มาก ๆ จนต้องเครียช่องแชท เพราะฉะนั้นอย่าได้ลองดีกับกลุ่มคนพวกนี้ครับ เพราะมันคลั่งไคล้มาก ๆ

ถ้าถามว่า มีโอกาศจะกลับเข้าวงการคอสได้ไหม ผมตอบว่าได้ครับ เพราะยังไงเรื่องแตะตัว หรือพูดคุยกับคนคอส คนที่เป็นมือใหม่ไม่เข้าใจอาจจะพลาดกันได้ (ถ้าไม่ได้ตั้งใจ) แต่อาจจะใช้เวลานานครับกว่าสังคมคอสจะรับได้
    แต่ถ้าเป็นสังคมของคนดูเมะ แนะนำว่าอย่าแหยมครับ ยิ่งเป็นสังคมที่ใหญ่แล้วก็มีการพูดคุยกันหนาหูนี่ ถ้าเป็นเรื่องขึ้นมา อาจจะไม่จบแค่ ทะเลาะกันในบอร์ดธรรมดา
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deathwhisper123 อ่านกระทู้
    อันนี้ผมไม่ค่อยเข้าใจกฏของสังคมของคนคอสนักหรอกนะครับ แต่ถ้าพูดถึงอนิเมะก็อาจจะคล้าย ๆ กัน คุณต้องเข้าใจนะครับว่า เรื่องพวกนี้เป็นเรื่องที่ล้อเล่นไม่ได้ในสายตาของ พวกนักคอสหรือเหล่า โอตาคุ ถ้าพูดถึงความรู้สึกของผม ใครที่ดูหมิ่นอนิเมะ หรือบอกว่าปัญญาอ่อนไร้สาระต่อหน้าผมเมื่อไหร่ ผมจะกระทืบมันแล้วก็ลากคอมันไปให้เพื่อนผมผสมโรง เพราะความรู้สึกอันแรงกล้าของคนที่เค้ารักของพวกนี้จริง ๆ มันไม่สามารถมาใช้คำว่าให้อภัยได้นะครับ อย่างตัวผมเองก็เป็นผู้ดูแลบอร์ด ๆ หนึ่ง ผมก็ติดตามดู สมาชิกทุกคน นาน ๆ ทีจะมีพวกลองของ มาโพสหน้าช่องแชทว่าพวกบ้าเมะ จนมีปากเสียงรุนแรง มาก ๆ จนต้องเครียช่องแชท เพราะฉะนั้นอย่าได้ลองดีกับกลุ่มคนพวกนี้ครับ เพราะมันคลั่งไคล้มาก ๆ

ถ้าถามว่า มีโอกาศจะกลับเข้าวงการคอสได้ไหม ผมตอบว่าได้ครับ เพราะยังไงเรื่องแตะตัว หรือพูดคุยกับคนคอส คนที่เป็นมือใหม่ไม่เข้าใจอาจจะพลาดกันได้ (ถ้าไม่ได้ตั้งใจ) แต่อาจจะใช้เวลานานครับกว่าสังคมคอสจะรับได้
    แต่ถ้าเป็นสังคมของคนดูเมะ แนะนำว่าอย่าแหยมครับ ยิ่งเป็นสังคมที่ใหญ่แล้วก็มีการพูดคุยกันหนาหูนี่ ถ้าเป็นเรื่องขึ้นมา อาจจะไม่จบแค่ ทะเลาะกันในบอร์ดธรรมดา
    น่ากลัวแฮะ เหมือนพวกคลั่งลัทธิอะไรซักอย่างเลย มีการบอกจะกระทืบด้วย เป็นผมผมถอยมาดีกว่าครับ โอตาคุนี่เป็นพวกโรคจิตเหรอครับ
    i'm brony. problem?

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมก็ดูนะเมะแต่มันไม่ถึงกับว่าคลั่งไคล้อะไรหรอกว่างก็ดูไม่ว่างก็ไม่ดูผมยังตกใจเลยว่ามันมีอย่างงี้ด้วยแม้แต่ถ่ายรูปคู่หรือก่อนจะถ่ายรูปต้องขอด้วย แต่ผมไม่มีความรู้ทางด้านนี้จึงไม่อยากแสดงทัศนะในส่วนนี้
    แต่ผมว่าถ้าคุณตั้งใจและสำนึกแล้วคุณก็พิสูจน์ให้เขาเหล่านั้นเห็นผมเชื่อว่าเขาคงจะให้อภัยได้ ลองอ่านเรื่อง เดอะ เทมเพลส ดูครับของ วิลเลี่ยม เช็คสเปียร์ ขนาดน้องหักหลังเนรเทศไปอยู่เกาะแต่ยังให้อภัยได้ แต่ผมก็ไม่รู้หรอกนะว่ามันจะเป็นอย่างบทละครหรือป่าว แต่ในทัศนะของผมผมเชื่อว่าเขาให้อภัยได้

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    เรื่องกฎพวกนี้ ผมก็ไม่รู้เท่าไร่น่ะ แต่เท่าที่รู้มา มันก็มีกฎและมารยาทสำหรับคอสเพลยเยอร์ ตากล้องหรืออะไร บล๊าๆๆ.....
    เช่น เรื่องการขออนุญาติเค้าก่อนถ่ายรูป เวลาถ่ายก็ต้องถ่ายมุมที่ดูดี แบบว่าสุภาพ และขอบคุณทุกครั้ง มันถือเป็นมารยาท
    ธรรมเนียม ใช่มั้ยละครับ แต่สำหรับเรื่องท่าน จกขท. ผมก็ไม่เข้าใจว่า ทำมั้ยเรื่องแค่นี้ มันเป็นเรื่องใหญ่โตได้.... (ขนาดไม่ตั้งใจ)
    แต่ผมคิดว่า คอสเพลยเยอร์ บางคนเค้าก็ถือเรื่องการแตะหรือถูกตัวน่ะครับ ข้อนี้ต้องระวังกันหน่อย อย่าลืมน่ะครับ <<<
    ว่าเค้าเป็นคนธรรมดาปกติที่ใจรักคอสเพลยเฉยๆ ไม่ใช่พริตตี้รับจ้าง บางครั้งการแตะตัวถูกตัวเค้าก็อาจคิดว่า (-w-)
    " เห้ย !!! คุณมาละเมิดสิทธิ์ส่วนบุคคลกับฉันน่ะ ฉันมาคอสเฉยๆ ไม่ใช่จะมาให้คุณแตะตัวจับนี่ " อะไรแบบนี้ ผมก็เวอร์ไป ...
    คนบางคนเค้าอาจจะถือมากเกินไปในเรื่องนี้ครับ ผมว่า ท่าน จกขท. อย่าไปคิดอะไรให้มาก ถึงทำผิดพลาดมาแล้วก็จำไว้เป็นบทเรียนครับ
    ส่วนเรื่องสารภาพรักนี่ ผมก็ไม่รู้น่ะครับ... (เรื่องความรู้สึกล้วนๆ) แต่อย่างไงก็สู้ๆ ครับ ทำดีต่อไป สักวันพวกเค้าก็จะยอมรับท่านอีกครั้ง \m/

(ผมก็พอมีพี่สาว,น้องสาวที่รู้จักกัน เป็นคอสเพลยเยอร์ครับ เลยพอรู้เรื่องพวกนี้นิดหน่อย+มั่วไปก็ว่าได้ อย่าไปใส่ใจเลยครับ ผมมันไร้สาระอยู่ละ...)

ปล. ผมก็เคยทำอะไรๆ ไม่ดีในบอร์ดนี้ ... โม้ ไร้สาระ ด่า ตั้งกระทู้ผิด เด้งไปขึ้นหน้า 1 นั้นละ สิ่งต่างๆ ที่ผมทำเพราะความซนล้วนๆ ตอนนี้เลยเหมือนเป็นขยะสังคมอย่างไงก็ไม่รู้
    แต่ผมก็ยังอยู่ในบอร์ดนี้ เพราะอะไร !!! ก็เพราะในบอร์ดนี้ มีเกมส์และโปรแกรมฟรีให้โหลดไงละ !!! /// กำผิดโทษๆ (ผมจะบอกว่า คนเรามันมีผิดพลาดกันได้ครับ ถ้าเรารู้ว่าตัวเองทำผิดแล้ว ก็จงปรับปรุงตัวเองให้ดีขึ้น)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 7th March 2014 เมื่อ 02:44
    .:ll:.

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pinkie pie อ่านกระทู้
    น่ากลัวแฮะ เหมือนพวกคลั่งลัทธิอะไรซักอย่างเลย มีการบอกจะกระทืบด้วย เป็นผมผมถอยมาดีกว่าครับ โอตาคุนี่เป็นพวกโรคจิตเหรอครับ
    โอตาคุไม่ใช่โรคจิตครับ ถ้าพูดให้เข้าใจง่าย ๆ โอตาคุ คือกลุ่มคนที่หลงไหล คลั่งไคล้ในเรื่องบางเรื่องที่ตนชอบจริง ๆ เช่น คนที่เล่นแต่ game ขลุกอยู่แต่กับเกม พูดถึงแต่เรื่องเกม ก็เรียกว่า โอตาคุได้เช่นกัน เช่นนิยามคำว่า Gamer (ลักษณะแต่ละอย่างถึงจะคลั่งไคล้แต่ก้เรียกไม่เหมือนกัน) แบบเดียวกันครับ แต่โอตาคุบางกลุ่มจะต่างออกไปหน่อย เช่นกลุ่มและสังคมของผม ไม่ว่าคุณจะแลกเปลี่ยนความเห็นเกี่ยวกับ อนิเมะ พูดคุยเกี่ยวกับทุกเรื่องของ ญี่ปุ่น มาแชรืความรู้สึกของการได้ดูเมะ หรืออะไรก้ตาม แต่ถ้ามีใครมาว่า สิ่งที่พวกผมชื่นชอบแม้แต่นิดเดียวพวกผมไม่ให้อภัยเด็จขาดครับ (ยกตัวอย่างกลุ่มพวกผมนะครับ)

โอตาคุในโลกนี้มีเยอะครับ แล้วแต่ทัศนะคติของแต่ละคนว่า จะลดหย่อนผ่อนตามได้แค่ไหน ถ้าเราไม่ได้เป็นเจ้าของสังคม ต้องเขาใจว่าพวกนี้มันเป็นอะไรที่เราต้องทำใจอย่างเดียว
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deathwhisper123 อ่านกระทู้
    โอตาคุไม่ใช่โรคจิตครับ ถ้าพูดให้เข้าใจง่าย ๆ โอตาคุ คือกลุ่มคนที่หลงไหล คลั่งไคล้ในเรื่องบางเรื่องที่ตนชอบจริง ๆ เช่น คนที่เล่นแต่ game ขลุกอยู่แต่กับเกม พูดถึงแต่เรื่องเกม ก็เรียกว่า โอตาคุได้เช่นกัน เช่นนิยามคำว่า Gamer (ลักษณะแต่ละอย่างถึงจะคลั่งไคล้แต่ก้เรียกไม่เหมือนกัน) แบบเดียวกันครับ แต่โอตาคุบางกลุ่มจะต่างออกไปหน่อย เช่นกลุ่มและสังคมของผม ไม่ว่าคุณจะแลกเปลี่ยนความเห็นเกี่ยวกับ อนิเมะ พูดคุยเกี่ยวกับทุกเรื่องของ ญี่ปุ่น มาแชรืความรู้สึกของการได้ดูเมะ หรืออะไรก้ตาม แต่ถ้ามีใครมาว่า สิ่งที่พวกผมชื่นชอบแม้แต่นิดเดียวพวกผมไม่ให้อภัยเด็จขาดครับ (ยกตัวอย่างกลุ่มพวกผมนะครับ)

โอตาคุในโลกนี้มีเยอะครับ แล้วแต่ทัศนะคติของแต่ละคนว่า จะลดหย่อนผ่อนตามได้แค่ไหน ถ้าเราไม่ได้เป็นเจ้าของสังคม ต้องเขาใจว่าพวกนี้มันเป็นอะไรที่เราต้องทำใจอย่างเดียว
    แน่ใจหรอว่านั้นเรียกว่า โอตาคุ จริงๆ คำๆนี้มันมีความหมายในทางเชิงลบอยู่แล้วนะอยู่บ้างหรือปล่าว ไอ้ที่คุณว่ามาทั้งหมดเนี้ยเห็นเขาไม่เรียกว่า โอตาคุ ด้วยซ้ำนะพวกที่เขาเรียกว่าโอตาคุน่ะ ต้องเข้าขั้นเข้าสังคมกับคนทั่วไปไม่ได้นู้นแล้ว ถ้าคุณยังคุณกับคนอื่นรู้เรื่องนั้นยังไม่นับหรอก เขาเรียกว่าอะไรนะ Wannabe หรือปล่าว พวกที่พร่ำๆ ว่าเป็น”โอตาคุ”ในเมืองไทยมันก็แค่พวก”Wanna be”เท่านั้นแหละ(เครติด ดราม่า) ในไทยน่ะมันไม่ค่อยมีหรอกไอ้สิ่งที่เรียกว่า โอตาคุ น่ะ

ปล.ทำไมวงการนี้มีแต่ขาโหด เก่งกันจะเบยๆ คงนึกว่าภาพตัวเองเป็นไททันเกราะวิ่งชน Wallmaria สินะ

ปล2.เรื่องกฎบ้าบอคอแตก ผมว่าควรจะมีการประกาศอย่างชัดเจนเลยนะ ทั้งในงาน และ นอกงาน ประกาศกันไปเลยอันทำได้ อันไหนทำไม่ได้ จะได้รู้ๆกันไปเลย

ปล3.เรื่องห้ามเตะเนื้อต้องตัว อันนี้เข้าใจ และ ควรจะมีการประกาศเป็นระยะๆในงาน แต่ไอ้เผลอเดินชน แล้ว โดนด่าหาว่านู้นี้นั้น อันนี้ผมว่าเข้าข่ายสิติแตกแล้วล่ะ แล้ว เรื่องบอกรัก อันนี้ผมไม่ยุ่งแต่ถึงกับโดนเกลียดเลยอันผมมองว่าบ้าบอสิ้นดี บอกรักสาวปกติทั่วไปถ้าเขาไม่เอา ก็เป็นพี่น้อง หรือ เพื่อน กันได้ หรือไม่ก็ต่างคนต่างอยู่ แต่ถ้ามาเกลียดเลย อันนี้ก็มองว่าบ้าบอสิ้นดีเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 7th March 2014 เมื่อ 03:21

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    พิจารณาคดีของ จขกท. แล้ว

ในกรณีของ จขกท. ผมก็ไม่คิดอะไรมากครับ ความโรคจิตของคุชายมันก็มีถมไป
    ถามว่าอยากจะแตะเนื้อต้องตัวแขนขาขาวๆเขียนๆมั้ย ก็ตอบว่าอยากล่ะครับ
    แต่ถามว่าสมควรมั้ย มันก็ไม่ค่อยสมควรเท่าไรครับในเคสนั้น
    สำหรับผม ผมเป็นคนให้อภัยคนอื่นง่ายครับ ใจกว้างหน่อย
    แต่ว่า คนอย่างผมอาจจะมีน้อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364

ที่เค้ามองวงการคอสเสื่อมเสียเพราะพวกบ้าคลั่งอย่างคุณนี่แหละ