ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

300: Rise of an Empire มหาศึกกำเนิดอาณาจักร

300: Rise of an Empire

ภาคต่อของ 300 ที่รอค้างกันข้ามปี รอจนจะลืมละว่าตอนเปิดตอนมันวันไหน แต่สุดท้ายก็ได้ดู
    สักทีถึงจะผ่านมา 1 ปีแล้วก็ตาม เนื้อเรื่องเริ่มจะย้อนสาเหตุว่า ทำไมเซอร์เซสถึงได้คิดที่จะ
    กำจัดแผ่นดินกรีกให้หายไปจากโลก และเล่าถึงตัวละครอีกตัวที่ชื่อว ธีมิสโทเคิลส์ นายพลกรีก
    ผู้ที่ได้ทำให้เกิดเรื่องราวทั้งหมดเกิดขึ้น และเนื้อเรื่องก็ได้เล่าถึงช่วงเวลาที่ธีมิสโทเคิลส์ ได้สู้
    กับกองทัพเรือนำโดย อาร์ทีมีเซีย แม่ทัพใหญ่แห่งกองทัพเปอร์เซีย อีกฟากฟหนึ่งตรงข้ามกับ
    เลโอนิดาส ที่ต้านอยู่ด่านฮอตเกต effect ยังคงเหมือนเดิมแต่สเกลของเรื่องเน้นไปการรบ
    ทางทะเล ต่างจากภาคก่อน แต่รู้สึกว่าความดาร์กของหนังไม่เท่าภาคก่อนอย่างเห็นได้ชัดเจน
    ฉากต่อสู้ดูไม่ค่อยเร้าใจเหมือนภาคก่อนด้วย อาจจะเป็นเพราะตอนนั้น Zack ไปกำกับ MoS
    อยู่เลยทำให้รู้สึกว่ามันไม่ค่อยจะเหมือนภาคที่แล้วเท่าไร แต่ก็ยังคงเน้นธีมเลือดสาดเหมือน
    เดิม เวลาประมาณ 1 ชม. ครึ่งนิดๆ

สรุปคะแนน 7.5/10 ความมันยังเหมือนเดิม แต่ action slow น้อยลงไปมากเลยทีเดียว
    คุ้มที่จะดู ถ้าคุณรอเรื่องนี้มาเป็นปี ถ้าเป็นไปได้ดูซัพเลยเสียงพากราชินีกอร์โกไม่เข้ามาก

joker123
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,485
    สั้นๆชอบมาก 9/10
    เรื่องเสียงพากย์พลาดไปหน่อยสำหรับพระเอก Themistokles กับ ราชินี Gorgo สำหรับ Themistokles น่าจะสลับเสียงพากย์กับ เซอร์ซีส นะมันเข้ากว่า
    และเสียดายฉากที่โดนตัดมากๆ Eva Green เชียวนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonyhero : 7th March 2014 เมื่อ 08:28
    Tonyhero Store Steam Seller

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonyhero อ่านกระทู้
    สั้นๆชอบมาก 9/10
    เรื่องเสียงพากย์พลาดไปหน่อยสำหรับพระเอก Themistokles กับ ราชินี Gorgo สำหรับ Themistokles น่าจะสลับเสียงพากย์กับ เซอร์ซีส นะมันเข้ากว่า
    และเสียดายฉากที่โดนตัดมากๆ Eva Green เชียวนะ
    มีด้วยเหรอครับนานปะ ที่โดนตัด
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    มีด้วยเหรอครับนานปะ ที่โดนตัด
    มีครับหายไปหลายช็อตตอนที่ Themistokles ไปขึ้นเรือ Artemisia แล้วฉากเลิฟซีนก็บังเกิดแต่โดนตัดข้ามอย่างเห็นได้ชัด

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    Blog Entries
    1
    ดูมาแล้วครับชอบมาก 9/10 เลย

เสียดายฉากเลิฟซีน มากตัดทำไม T^T

สปอย!!>>ตอนสุดท้ายที่ Spatan มาช่วยผมหวังไว้ว่ามันจะพูดประโยคเด็ดออกมาแบบ Spataaaaaaa!!!! แบบเนี้ยทั้งกองทัพแล้วแล้วน้ำก็สั่นทะเทือน

อยากเห็นจริงๆช๊อดนี้แต่ไม่มี 555เสียดาย
    Toradora!

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 4iKunG อ่านกระทู้
    ดูมาแล้วครับชอบมาก 9/10 เลย

เสียดายฉากเลิฟซีน มากตัดทำไม T^T

สปอย!!>>ตอนสุดท้ายที่ Spatan มาช่วยผมหวังไว้ว่ามันจะพูดประโยคเด็ดออกมาแบบ Spataaaaaaa!!!! แบบเนี้ยทั้งกองทัพแล้วแล้วน้ำก็สั่นทะเทือน

อยากเห็นจริงๆช๊อดนี้แต่ไม่มี 555เสียดาย
    Spataaaaaaa!!! ไม่มีใครพูดได้ดีเท่า ลีโอไนดัส

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    มันตัดอยู่ 2 ฉาก มั้ง ผมนับอยู่ ดูแล้ว รู้เลย ว่าตัดออก

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ต้องรอให้แผ่นออกอะครับแล้วซื้อแบบ Bluray มาดู น่าจะครบทุกฉาก

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    พึ่งดูมาวันนี้ครับ ฉากเลิฟซีนไม่มี เซนซงเซนเซอเลย 5555555

เรื่องนี้ให้ 8/10 ครับ ผิดหวังนิดหน่อยเพราะนึกว่ามันจะ ดำเนินเนื้อเรื่องต่อจากภาคเก่าแต่มันกับ เล่าเรื่องก่อนจะมี ภาค 1 แทน

ปล.อยากถามชื่อเพลงประกอบภาพยนต์หน่อยครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GamerMasTer : 9th March 2014 เมื่อ 16:32
    " ไม่จำเป็นต้องบินสูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าบินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร จงบินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ"

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GamerMasTer อ่านกระทู้
    พึ่งดูมาวันนี้ครับ ฉากเลิฟซีนไม่มี เซนซงเซนเซอเลย 5555555

เรื่องนี้ให้ 8/10 ครับ ผิดหวังนิดหน่อยเพราะนึกว่ามันจะ ดำเนินเนื้อเรื่องต่อจากภาคเก่าแต่มันกับ เล่าเรื่องก่อนจะมี ภาค 1 แทน

ปล.อยากถามชื่อเพลงประกอบภาพยนต์หน่อยครับ ขอบคุณครับ
    ไปดูที่ไหนมาครับเนี้ยที่ไม่ตัดฉากเลิฟซีนอะ
    Toradora!

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    โรบินสัน โอเชี่ยน นครศรีธรรมราช ครับ

เป็นอะไรที่ยานมาก ไม่เซ็นเซอเลย 555555555
    " ไม่จำเป็นต้องบินสูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าบินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร จงบินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ"

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อ.หางดง จ.เชียงใหม่ ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    1,018
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    โครตมันส์เลยครับ เพลงประกอบทำขนลุก แถมตอนจบอย่ากจะลุกจากเก้าอี้แล้วตะโกนซะเลย แหม่

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GamerMasTer อ่านกระทู้
    โรบินสัน โอเชี่ยน นครศรีธรรมราช ครับ

เป็นอะไรที่ยานมาก ไม่เซ็นเซอเลย 555555555
    อยู่นครศรีเหรอคับ ผมก็อยู่ *0*
    ผมไปดูที่ major มาอะ มันตัดด T^T
    ]

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    ใครอยากได้ลิงค์ฉากถูกตัด PM มาเลยครับ ไปหามาให้ละ 555
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,311
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popsa00 อ่านกระทู้
    อยู่นครศรีเหรอคับ ผมก็อยู่ *0*
    ผมไปดูที่ major มาอะ มันตัดด T^T
    ผมดู major นครศรีเหมือนกันครับ โดนตัด เซ็งเลยทีเดียว

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เพิ่งไปดูเมื่อวาน ความมันแบบเลือดสาดในภาคแรกยังไม่หมดไปแม้ฉากสโลมีแค่ประปรายก็ตาม แต่ธีมิสโทคิสนี่มัน นิวลีโอไนดัสชัดในฉบับโคตะระเก่ง
    เสียงพากเซอร์ซิสนี่ช่วงๆแรกๆดูหล่อมากแต่ไปชุบตัวเสร็จเสียงก็ทุ้มแบบภาคแรกเลยแต่รู้สึกภาคแรกเสียงจะทุ้มมากกว่านี้น่ะ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770