ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 129

ช่วยแนะนำทีนะครับ

คือ ผมอยากจะซื้อการ์ดจอมาใส่คอมเอาไว้เล่นแก้ขัดระหว่างที่เก็บเงินซื้อเครื่องใหม่อ่ะครับ
    พอดีคอมผมมันเป็นคอมชุดของHPมันไม่มีการ์ดจอ
    ผมเลยอยากรู้ว่่าการ์ดจอตัวไหนใส่ได้บ้าง
    และควรใส่ตัวไหนดี
    ขอเป็นAMDเน้อ
    นี่สเปค
    HP Pavilion g3671l

MCP61PM-HM (Iris8)
    AMD Sempron LE-1250
    Integrated graphics using nVidia GeForce 6150SE
    ram1 GB
    Power Supply 250W

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เอิ่มทางที่ดีอย่าเพิ่งไปซื้อดีกว่าครับทนอยู่ไปอีกนิดเพราะถ้าจะซื้อสเปคนี้มันยากอ่ะครับ -..- แล้ว PSU เองก็น้อยมาก ไอ้จะซื้อมาก่อนก็ได้แต่แนะนำซื้อกาดจอต้องซื้อ PSU ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    228
    แล้วมันใส่ตัวไหนได้บ้างอ่ะครับ

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ได้หมดครับกาดจอปัจจุบันนั้นเพราะรองรับ PCI E แต่คงไม่สามารถดึงออกมาได้เต็มเพราะสเปคค่อนข้างเก่าพอตัวแต่ถ้าอยากซื้อมาใช้ก่อนก็ไม่มีปัญหาครับแต่ต้องซื้อ PSU ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    228
    ช่วยแนะนำทีครับขอเป็นAMDราคาประมาณ 1-2พันกว่าอ่ะครับ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    PSU 350w ขึ้นดูสิครับแต่ที่สำคัญ ต้องวัตต์ แท้ครับ ถ้าซื้อ PSU ถูกๆ เครื่องจะเสื่อมได้ครับ
    แต่ที่สำคัญต้องคำนวนสเป็กกับไฟด้วนนะครับว่าจะกินมากเท่าไร
    ถ้าทำไม่ถูกปรึกษาช่างก็ได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 7th March 2014 เมื่อ 09:35

กล่าวขอบคุณ
    228
    แล้วการ์ดจออ่ะครับเอาตัวไหนดี

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    แนะนำให้ทนๆ ไป เพราะ คอมชุด จะอัพสเปคยาก บางตัวอาจเชื่อมกับเคส

เก็บตังค์เยอะ แล้วซื้อเครื่องใหม่ไปเลยดีกว่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ลองเก็บตังซื้อคอมใหม่ดูครับ เก็บซัก 2 รอบ รอบแรกซื้อทุกชิ้นมาประกอบเสปคก็แล้วแต่เลย และใช้การ์ดจอ on bord หรือ on cpu ไปก่อน จากนั้นก็เก็บตังรอบ 2 ซื้อการ์ดจอครับ
    I Don't need Weapons I got logic