ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เป็นเหมือนจขกท.นะไม่ชอบแนวหวานแหววอะไรขนาดนั้น
    ถ้าเป็นการ์ตูนรักก็ขอให้มันมีดราม่า ให้มันเข้มข้นบ้างเกี่ยวกับครอบครัวบ้าง กับเพื่อนบ้าง
    การ์ตูนสมัยนี้มีแต่ตัวละครหญิงนมโตๆ ไม่ก็เด็กกะโปกไปเลย แต่ก็ดันยังมีคนบอกว่าสนุกมากอยู่

การ์ตูนที่ผมติดตามตอนนี้มีแต่ โคฮินาตะ มิโนรุ ตามอ่านอยู่กำลังสนุกเลยแนะนำให้ จขกท. หามาอ่านครับ
    เป็นการ์ตูนเกี่ยวกับศิลปะการต่อสู้ ช่วงแรกๆก็ออกแนวในรั้วโรงเรียนหน่อย หลังๆก็จะมาแนวก้าวแรกสู่สังเวียนแล้ว
    แต่มันไม่ได้ชกมวยสากลอย่างเดียว มันมีศิลปะการต่อสู้อื่นๆมาด้วย ผมเลยชอบเรื่องนี้มาก เนื้อเรื่องก็ใช้ได้อยู่
    จขกท.มีเรื่องอะไรแนะนำผมมั่งมั้ย ช่วงนี้ว่างๆนั่งขายของไม่มีอะไรทำ

ปล.แนะนำใครไม่เคยดูอนิเมะอย่าพลาดเดอะมูฟวี่ดังต่อไปนี้
    Spirited Away,Wolf Children,Grave Of The Fireflies,Princess Mononoke
    ว่างๆก็หามาดูกันนะ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    คือการืตูน เมือ่ก่อนส่วนมากจะจำกัดให้ดูเฉพาะกลุ่มคนกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง(ส่วนมากจะเป็นเด็ก) แต่เดี๋ยวนี้ตลาดในด้านนี้มันขยายออกกว้างมากแล้วครับ
    เขาเลยสร้างการ์ตูนมาสำหรับให้ทุกเพศทุกวัยดูครับ มันเลยออกมาอย่างที่เห็นนี่แหละ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมนี่หล่ะที่ไม่ชอบแนว แบบชีวิตประจำวัน ยกเว้นกินทามะ
    และลายเส้นการ์ตูนสมัยนี้มันเริ่มคล้ายกันเยอะเลย สงสัยไปเรียนมาจาก อาจารย์คนเดียวกัน
    แต่ผมชอบอ่านการ์ตูนแนว ซาดิสติก พานานอย สายผมแบบว่า เลือดสาด แต่สาดอย่างเดียวไม่ได้เนื้อเรื่องหดหู่ด้วยแหละแต่ก็ไม่ได้ดูจนติดแค่มันชอบเป็นการส่วนตัว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    มันแล้วแต่คนชอบจริงๆครับ แต่ก่อนผมก็เหมือนจขกท.แหละ อ่านแต่ one piece,reborn,soul eater แล้วตอนก็นั้นพึ่งรู้จักjokergameใหม่ๆด้วย ก็เลยลองอ่านตามกระทู้ต่างๆฆ่าเวลา(รอโหลดเกม)

ก็เห็นคนในบอร์ดเอารูปริกะจากเรื่องchuunibyou demo koi ga shitaiมาเป็นรูปโปรไฟล์กันเต็มไปหมด ก็เลยอยากรู้ว่าเป็นยังไง(ตอนนั้นไม่รู้อะไรเกี่ยวกับอนิเมะเลย)หลังจากนั้นก็เริ่มติดเป็นต้นมา

ส่วนใหญ่ผมจะดูแต่ที่มันฮาๆสนุกๆอย่าง acchi kocchi,d-fragment และก็ชอบแนวประมาณ angel beat กับ guilty crown (2เรื่องนี้ทำผมซึ้งไปหลายวัน)

แถมบางเรื่องถ้าดูแล้วยังให้ข้อคิดอีกต่างหาก แต่เดี๋ยวนี้ก็ไม่ค่อยได้ดูเพราะขี้เกียจดูและขี้เกียจโหลด(ผมโหลดแล้วค่อยดูทีหลัง)เอาเวลานั้นมานั่งเล่นเกม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย VaproHonoR : 7th March 2014 เมื่อ 22:40
    ❤❤ The Division ❤❤

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    ผมนี่หล่ะที่ไม่ชอบแนว แบบชีวิตประจำวัน ยกเว้นกินทามะ
    และลายเส้นการ์ตูนสมัยนี้มันเริ่มคล้ายกันเยอะเลย สงสัยไปเรียนมาจาก อาจารย์คนเดียวกัน
    แต่ผมชอบอ่านการ์ตูนแนว ซาดิสติก พานานอย สายผมแบบว่า เลือดสาด แต่สาดอย่างเดียวไม่ได้เนื้อเรื่องหดหู่ด้วยแหละแต่ก็ไม่ได้ดูจนติดแค่มันชอบเป็นการส่วนตัว
    ชอบเหมือนกันเลยครับแนวหดหู่ ตัวเอกตาย ไม่ก็ตายยกเรื่องไรงี้ กินทามะผมก็โคตรชอบเลยมุขบางมุขเป็นมุขแบบฮาเพราะความแป่กก็มี
    เคยอ่านเรื่อง Cage of eden ยังครับ ตอนจบหดหู่ดีเหมือนกัน ตอนนี้กำลังอ่าน Ajin เลือดสาดดีเหมือนกัน
    I Don't need Weapons I got logic

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ไม่รู้สิผมดู Code Geass เสร็จแล้วผมไปหาอนิเมะแนวๆนี้มาดูเลยอะ
    ปกติไม่ใช่คนชอบดูเมะนะ จะดูบางเรื่องที่มันให้แง่คิดเยอะๆ

Guardian
    กล่าวขอบคุณ
    5,987
    ได้รับคำขอบคุณ: 986
    Summer Wars ครับ เคยลองดูรึยัง

หรือพวก anime ที่ทำออกมาเป็นตอนยาวตอนเดียวเหมือนหนัง พวกนี้อ่ะผมชอบมากกว่าเป็นตอบๆอีก

เรื่องนี้ก็ให้ข้อคิดเอยะแถมไม่ใช่แนวหวานๆ ฮาเร็มด้วย

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919
    แรกๆ ผมก็ไม่่สนใจหรอกท่าน ตอนช่วงที่ guilty crown กำลังบูม ผมก็มองว่า มันหนุกตรงไหนเนี่ย ไร้สาระ

พอเพื่อนยื่น sora no otoshimono มาเท่านั้นแหละ เมะ 250GB มาจากไหนก็ไม่รู้ใน 1ปีครึ่ง

ปล. ผมว่าจขกท. มีอคติกับเมะสมัยใหม่มั้งนะ (แต่มันก็จริงอ่ะที่มันมีแต่ประเภทเดิมๆ พวก harem อ่ะตัวดีเลย)

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ความชอบส่วนตัวครับ+เคยมีความทรงจำที่ดีแค่ไหนเกี่ยวกับวงการนี้

เพราะผมตอนประถมเคยติดการ์ตูนอยู่ เรื่องนารูโตะติดตามซื้อตั้งแต่ แผ่น 1 ยัน 200 กว่า(หลังจากเริ่มภาคตำนานวายุสลาตันไม่ได้ติดตามต่อเพราะไม่รู้ว่าเป็นภาคต่อ555)

และผมมีกลุ่มเพื่อนที่ชอบเล่น Dota 2 แบบแข่งขันอยู่มีเพื่อนคนนึงไม่ค่อยมาเล่นด้วย ไม่ค่อยซ้อม ถามว่าทำไร "ดูอนิเมะ" ผมกับเพื่อนในทีมก็บ่นกันนาๆ ดูตอนไหนก็ได้ งู้นงี้ ผมก็คนนึง

จนเริ่มอยากลองสนใจ เลยเริ่มตั้งแต่ SAO เพราะเกี่ยวกับเกมแล้วก็เป็นพวก mondaji,accel world จนมาดู Date A Live ติดเลยครับ

ความรู้สึกคือ มันเป็นโลกแห่งความสนุกและความมันส์อีกอย่าง หลังจากนั้นก็ติดตามดูมาหลายเรื่อง เรื่อยๆจนไปลองใส่รายชื่ออนิเมะที่เคยดูใน myanimelist พึ่งรู้ตัวว่าดูมา 92 เรื่องแล้ว

สรุปคือ มันเป็นความบันเทิงอีกอย่างที่ทำให้หลงไหลได้ง่ายหากคุณเปิดใจรับมันและมันอาจเชื่อมไปสิ่งอื่นได้เช่น วงดนตรีที่คุณได้ยินจาก op edอาจเพราะ แต่กลายเป็นว่าลองไปฟังเพลงอื่นก็ติดใจไปเลย(ผมติดวง Nano จากเรื่อง BTOOOM,Yousei Teikokuจากเรื่อง Mirai Nikki)

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    ผมไม่ค่อยได้ดูเมะเลยนะ เพราะรู้สึกว่าเมะหลังๆมีแต่อะไรเดิมๆไม่ค่อยมีความแปลกใหม่เลยซะเท่าไหร่เลย แต่ผมจะมังงะหรือไลท์โนเวลซะมากกว่าเพราะเนื้อเรื่องอาจจะล้ำลึกกว่าที่เอามาทำเป็นอนิเมะบางเรื่องซะด้วยซ้ำ ผมแนะนำดูเรื่องนี้เลย panty & stocking with garterbelt

ปล.คหสต

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    ผมก็ดูเมะมาตลอดนะโดยเฉพาะฮาเร็มฮาๆ ฮาเร็มแรกที่ดูก็ Elfed Lied
    แล้วรู้สึกตัวอีกทีก็หาเมะดูมาเยอะแล้วอ่ะ -3-

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ความรู้สึกเหมือนดูซีรีของเกาหลีแต่การ์ตูนญี่ปุ่นจะใส่มุขกับคำพูดแปลกๆ แต่ตลก ซึ่งอาจจะเป็นสาเหตุที่คุยกะเค้าไม่ค่อยรู้เรื่องครับ 555+

ผมเป็นพวกชอบลองก็ดูนะพักนึงสนุกดี ตอนนี้มาสนใจ bigbike ล่ะ555

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    พูดได้ดีเอาใจไปเลย ผมก็ชอบการ์ตูนยุคก่อนๆมากกว่า
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ผมก็ดูนะ เวลามีช่วงว่างๆ ก็หาเปิดดู

แต่ไม่ได้ติดไรมาก
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    มันก็แล้วแต่ชอบครับ แต่ผมรู้สึกว่า มันดีกว่าผมดูละครไทย มีให้เลือกเยอะ แนวไหนไม่ชอบก็ไม่ดู ถึงจะตัดแนวที่ไม่ชอบออก ก็ยังมีให้ดูเยอะ ถึงปัจจุบันมันจะแนวซ้ำๆ แต่มันก็ยังมีจุดต่างเหมือนอาหาร ประเภทเดียวกันแต่ต่างร้าน รสชาติก็ต่างกัน

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เมะก็เหมือนหนังแหละคับ ดีกว่าพวกละครหรือซี่รี่ไทยกว่าอีกคือมันมีความหลากหลายมากกว่า ตั้งแต่ฮาๆไร้สาระแบบNichiijouยันปวดตับแบบMadoka mahoushojo นอกจากนี้เมะยังมีเนื้อค่อนข้างลึกซึงคับซึ่งละครหรือซี่รี่ไม่มีเช่นstein gate นอกจากนี้ตัวหละครมันโมเอะ น่ารักด้วยอะนะ สรุปคือ มันมีเนื้อหาแบบหนังฝรั่งมีและมีความสวยงามแบบซี่รี่เอเชียมี จริงๆผมเองก็ไม่ไดดูเมะทุกกแนวนะ เซอร์วิต เกินผมก็ไม่ดู
    พวกHigh School DxDมีแต่นมดูทำไม ผมดูเนื้อหาด้วย

ผมก็ดูเมะมาตลอดนะโดยเฉพาะฮาเร็มฮาๆ ฮาเร็มแรกที่ดูก็ Elfed Lied
    แล้วรู้สึกตัวอีกทีก็หาเมะดูมาเยอะแล้วอ่ะ -3-
    เรื่องนั้นโหดสลัดเลย เปิดมาตอนแรกก็ไม่ไหวละ โหดเกิน เรื่องแรกผมดู Suzumiya Haruhiคับ จริงๆตอนนั้นผมอกหักเรื่องเซ็งๆหาหนังมาดู สุดท้ายก็ตกหลุมรักพระเจ้าฮารุฮิซะงั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 12th April 2014 เมื่อ 11:13

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    jojo หน่อยมั้ยล่ะ ภาค 3 ถูกหยิบมาทำเป็นเมะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    ขอบคุณหลายคนที่แนะนำเมะมานะเคยลองดูหลายเรื่องละ Attacktitan ตอนแรกๆโคตรชอบพอพระเอกเป็นไททันได้เท่านั้นแหล่ะเลิกเบย ส่วนเรื่องน้องสาวไรนั้นไม่คิดจะดูเลยอ่ะครับไม่ใช่แนว
    ส่วนที่เปรียบกับละครไทย มันก็มีทั้งข้อดีข้อเสียทั้งคู่ครับอย่าไปเปรียบเทียบให้รกหัวเลย ละคร,ซี่รี่ย์,ซิดคอม ในไทยที่ดีๆมีเยอะครับ แต่ไม่ดี ..... กว่า

ขอบคุณครับแต่ไม่ค่อยชอบแนวกีฬาเท่าไหร่ เคยอ่านแค่แสลมดั๊งกับเรื่องที่มันเป็นอาจารย์ คนนึงไปสอนโรงเรียนเถื่อนๆเด็กเหลือขอ แล้วทำให้เด็กพวกนั้นกลับมาเล่นเบสบอลอีกครั้ง
    ผมชอบแนวการ์ตูนลูกผู้ชายอ่ะครับ ผมชอบลายเส้นที่ดูดิบๆ เถื่อนๆ แบบ Gantz บากิ อ่ะครับ ส่วนเรื่องที่แนะนำมาน่าสนดีขอลองอ่านดูละกัน
    เอ่อแนวกีฬาที่อ่านก็มี โอตาคุน่องเหล็ก ปริ้นเทนนิส ภาคแรก ไม่ก็แนวทำอาหาร นี่อ่านเกือบทุกเรื่อง
    ไททันข้อเสียคือปริศนาต่างๆมันยังไม่เฉลย ดูแล้วค้างคา อยากปวดตับ ผมว่าดีที่สุดคือMahou Shoujo MadokaMagica ถ้าเป็นซี่รี่ก็ดูถึงตอนที่3 อูมามิแล้วทั่นจะอบอุ่นหัวใจ ไม่ก็ดูเวอร์ชั่นmovieคับ เก็บรายละเอียดและทำออกมาค่อนข้างดีทีเดียว อีกเรื่องก็stein gate แต่เรื่องนี้จะเริ่มดราม่าตอนนาฬิกาของมายุซีหยุดเดิน ตอนนั้นมันต้องตอน13แล้ว
    ปล.พอดีผมอวยโฮมุโฮมุ ตั้งแต่ดูเมะมาไม่เคยเจอคนที่เป็นนางเอกและพระเอกในคนเดียวกันแบบโฮมุระ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 12th April 2014 เมื่อ 11:28