ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649

ถามคนที่ชอบดูเมะหน่อยจิ ???

คือมาถามเฉยๆ ว่ามันหนุกตรงใหนหว่า เห็นเพื่อนที่เป็นคุชอบดูโดยเฉพาะแนวรักๆหวานๆ ย้ำเพื่อนที่เป็นคุเวอร์ชั่นของจริง ฮ่าๆๆ ขลุกในห้องสะสมของคุยภาษาคน
    ไม่ค่อยรู้เรื่องส่วนตัวชอบอ่านการ์ตูนแนวรอดชีวิต แนวสยองขวัญ ไม่ก็พวกการ์ตูนทั่วไป วันพีช บลีช ดรากอนบอล แสลมดั๊ง พอมาดูการ์ตูนยุคนี้ ไหงเป็นงี้หว่า =___=
    การ์ตูนลูกผู้ชายแบบบากิ เซนต์ไซย่า มันหายไปใหนหมด อยากอ่านการ์ตูนแบบเรื่องโกโก้ โจรสลัด อีกจังยุคนี้ มันจะมีมั้ยหว่าการ์ตูนที่ไม่เอาตัวละครหญิงหวานๆ
    ใส่ชุดนักเรียนสั้นจุ๊ดๆ มาเป็นบทนำ ปัจจุบันแทบทุกเรื่อง =__=

และเห็นตอนนี้ในสังคมออนไลน์กระแสเรื่องโอตาคุมาแรง ฝากไว้หน่อยละกัน คนเราชอบอะไรไม่ผิดหรอกแต่อย่าคลั่งจนลืมความจริงครับ
    เพื่อนผมที่เป็นคุหลุดโลกไปละ สมัย มปลาย ยังคุยรู้เรื่องกันดีๆ ตอนนี้จะ ปี 3 ละมันหลุดไปละ คุยภาษาแปลกๆศัพท์เฉพาะของคุ ไม่สนเพื่อน ไม่สนใครเลย
    แถมหัวโคตรรั้ร ชอบคิดว่าตัวเองเป็นพระเอกในตัวการ์ตูน =___= (อันนี้ไม่ได้ว่านะแต่บางทีมันก็เกินไป)

ก็ไม่มีอะไรมากครับนอนไม่หลับ เลยอยากมาบ่นหาคนมาแลกเปลี่ยนความเห็นกัน เกี่ยวกับการ์ตูนยุคนี้ ถ้าขัดใจใครหรือไปลบหลู่อะไรยังไงก็ขอกราบอภัยมา ณ ที่นี้

ขออนุญาติแปะลิงค์เว็บหมื่นดริฟ เป็นการ์ตูนสั้นๆคนไทยวาด เจ๋งดีลายเส้นระดับโปรเลย >>> http://pantip.com/topic/31742222
    I Don't need Weapons I got logic

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    มันเป็น วัฒนธรรมของญี่ปุ่น ที่เรารับเข้ามา ผมว่าเมะ มันเหมือนกับ ซีรี่ ละคร นะครับ ผมเชื่อว่าคนที่ดูเมะ ส่วนใหญ่ก็เราๆท่านๆทั่วไป เนี่ยแหละครับ
    ไม่ได้ ต้องเก็บตัว รึ เสพเมะจนลืมโลกจริงไปทุกคนหรอก พวกโมเดล ฟิกเกอร์ อันนี้แล้วแต่คนชอบ เหมือนพวกสะสมเหรียญ สะสมหนังสือ อะไรทำนองนี้

ผมว่าเมะแนว ผู้ชายๆ มันก็มีนะครับ เพียงแต่ว่า เรื่องที่ดัง รึตัวละครที่แฟนคลับเยอะๆ มันคงไปอยู่กับ การ์ตูนแนว เลิฟคอมาดี้ ซะส่วนใหญ่มั้งนะ
    ท่านเลยจะเห็นแต่ ตัวละคร ญ เต็มไปหมด

ผมว่าเมะดีๆ ที่เนื้อเรื่องเด่น กว่าการ นำเสนอ ตัวละครก็มีนะครับแบบที่ท่าน จขกท ชอบ
    ลอง ดูครับ ผมไม่ได้บอกให้ท่านเห็นด้วย แต่ลอง จับเมะดีๆ มาดูท่านอาจจะมองโลก ฝั่งนี้ใหม่กะได้น้า หุหุหุ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momowalker : 7th March 2014 เมื่อ 03:56

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    มันหนุกตรงใหนหว่า
    แล้วแต่รสนิยมของแต่ละคนเลยครับ คนชอบดูอนิเมะมีเยอะ แต่ก็ถามแค่ว่าชอบดูแนวไหนบ้างเท่านั้นเอง

ส่วนพวกอนิเมะช่วงซีซั่นนี้ผมแทบจะไม่ได้ดูเลยครับ ผมรุ้สึกเอียนๆกับเนื้อเรื่องฮาเร็ม
    ผมชอบแนว โรแมนติก และ เอาชีวิตรอด มากกว่านะครับ
    พวกแนวฮาเร็มดูทีไรจับทางได้ทุกที(ก็มันเป็นรูทๆของมันเลยนี่หน่า ฮ่าๆๆๆ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    แล้วแต่คนชอบแหละครับ ว่าชอบแนวไหน ตลก ต่อสู้ รัก ฮาเร็ม บลาๆๆๆ แนวรักๆโรแมนติกบางเรื่องก็เนื้อเรื่องดีครับ ซึ้งน้ำตาไหลเลยทีเดียวว

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    มันก็พูดยากน่ะครับของงแบบนี้ จริงๆผมแทบไม่สนใจ เมะเลยด้วยช้ำแต่พอมีเพื่อนแนะนำ เมะเรื่องหนึ่งมาเท่านั้นละ K-on ละมั้งที่ทำให้ผมเริ่มหาเมะดูถามว่าคลั่งไหม ? ไม่น่ะครับต้องบอกว่าชอบในระดับหนึ่งในห้องก็มี
    เสื้อ โมเดล ฟิกเกอร์ ปลอกหมอน ต่างๆนาๆ (ไม่คลั่งเลยเนอะ) ส่วนที่ ชอบคิดว่าตัวเองเป็นพระเอกในตัวการ์ตูน ผมว่าอันนี้หน้ากลัว(ผมไม่ได้ว่าใครเนอะ)
    ผมดูเมะแค่เอาสนุกกับความบันเทิง ในวันๆหนึ่งผมนั่งดูสัก 1-2 ช.มได้มั้งต่อวันเพราะมันไม่มีอ่ะไรทำ
    เพื่อนผมทุกคนก็ชอบดูเมะกันหมดน่ะครับแต่ว่า แนวแต่ละคนจะต่างกันของผมนี้ได้หมดแนวเลือดสาดยิ่งดี เพื่อนผมส่วนมากก็แนว โตะ วัน บลีช น่ะครับ

ปล.ข้อดีของมันก็มีน่ะครับ มันสามารถเปลี่ยนนิสัยน้องผมได้ จากเด็กที่วันๆหาแต่เรื่องให้ปวดหัวแต่พอจับมันมานั่งดูเมะด้วยทุกวันนี้มันคลั่งเมะในระดับหนึ่ง (โตะ วัน บลีช แฟรี่) แถมยังหามังงะอ่านอีก โอ้ดีจริง ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ postgeno159 อ่านกระทู้
    มันหนุกตรงใหนหว่า
    แล้วแต่รสนิยมของแต่ละคนเลยครับ คนชอบดูอนิเมะมีเยอะ แต่ก็ถามแค่ว่าชอบดูแนวไหนบ้างเท่านั้นเอง

ส่วนพวกอนิเมะช่วงซีซั่นนี้ผมแทบจะไม่ได้ดูเลยครับ ผมรุ้สึกเอียนๆกับเนื้อเรื่องฮาเร็ม
    ผมชอบแนว โรแมนติก และ เอาชีวิตรอด มากกว่านะครับ
    พวกแนวฮาเร็มดูทีไรจับทางได้ทุกที(ก็มันเป็นรูทๆของมันเลยนี่หน่า ฮ่าๆๆๆ)

ตามที่ท่านว่าละครับ ช่วงนี้เมะมีแต่เดิมๆ ไม่มีอ่ะไรแปลกใหม่เท่าไร ผมรออยู่ไม่กี่เรื่องหรอกช่วงนี้

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ผมก็ดูอนิเมะเป็นบ้าเป็นหลังเหมือนกัน แต่หลังๆ ขอบาย เพราะอนิเมะเดี๋ยวนี้ความน่าสนใจ+แนวคิดมันหายไป การที่ทำแนวสาวน้อยโมเอะมันกลายเป็นสายหลักของพวกโอตาคุไปแล้ว ไม่ก็มาแนวปวดตับแบบไร้สาระน่าหงิดหงุดจนเกินบรรยาย เหมือนอนิเมะที่ประสบความสำเร็จแบบปวดตับก็มีเยอะขึ้น จนตอนนี้คอนิยายบางคนพอเห็นว่านิยายที่ตัวเองติดตามจะมาเป็นอนิเมะ ก็ถึงกับส่ายหน้าเหมือนหนังที่ทำจากเกมจากอนิเมะเลยอย่างไงอย่างงั้น

พวกแนวเอาชีวิตรอดมันก็ยังมีอยู่ แนวสยองขวัญและก็แนวสายต่อสู้มันก็มีมาเรื่อยๆ ที่ยังพอมีความ romance แบบลูกผู้ชาย แต่สายนี้ขายยากครับยิ่งเป็นหน้าใหม่มีสิทธิ์โดนตัดจบกันได้ง่ายๆ เลย ดังนั้นก็จะมีแต่คนเก่าๆ ซึ่งบางคนก็รุ่นคุณปู่ไปแล้วก็มี จะมีก็แต่แนวโมเอะที่เป็นสายหลักของโอตาคุส่วนใหญ่ที่มันขายได้เรื่อยๆ แต่ผมคิดว่าคงไม่นานหรอก เดี๋ยวกระแสใหม่ก็มาอีก เพราะมันเปลี่ยนกระแสกันทุกปี ทุกซีซั่นก็ยังมีเมะที่น่าสนอยู่ดีถึงแม้หลังๆ มานี้ มันจะน้อยลงก็ตาม

ส่วนเรื่องที่ว่าพวกอนิเมะมันสนุกตรงไหน ผมก็บอกได้แค่ว่า คนแต่ละคนเสพสิ่งเหล่านี้ต่างกันไป ผมดูก็เอาเรื่องภาพ+Design Idea แนวคิดบางอย่าง ความฮา+จังหวะมุข หากมีฉากบู๊ก็ดูเอาว่ามันส์แค่ไหน แต่ถ้าเป็นพวกแนวรักๆ ส่วนใหญ่เขาจะมีอวยตัวละครว่าใครจะถึงเส้นชัยได้เป็นนางเอกกัน ของแบบนี้มันยิ่งมันส์เมื่อเข้าไปร่วมกับกลุ่มทาง Social Network ต่างๆ ซึ่งก็มี School Day ได้ทำตำนานทิ้งเอาไว้ไปเรียบร้อยแล้ว NICE BOAT หรือที่มาของคำว่า เรือสวย (เหตุเพราะ เซ็นเซอร์ ฉากจบด้วยเรือ แต่เซ็นเซอร์เพราะอะไรนั้นคงต้องไปหาเอาเองไม่อยากสปอย)

ผมว่า คุณปล่อยเพื่อนคุณไปก่อนเหอะ ถ้าอาการหนักแบบนี้ "ผมคิดว่า" เขากำลังเห่อสิ่งเหล่านี้อยู่ แต่พอชินแล้วดีกรีพวกนี้มันจะเริ่มลดลงไปเอง(ไม่มากก็น้อย ไม่ช้าก็เร็ว ก่ะไม่ได้แล้วแต่บุคคล) แต่ก็นะผมไม่ใช่สายเดียวกับเพื่อนคุณซะด้วยสิ แต่ก่อนบ้าเลือดท่วมจอ เป็นซาดิสซะด้วยซ้ำ ของพวกนี้สำหรับผม มันก็แค่สื่ออีกสายหนึ่ง ซึ่งผมก็ว่ามันไม่ได้ด้อยหรือดีไปกว่าภาพยนต์เท่าไร และความคิดแนวคิดของคนที่ทำเขาก็ถ่ายทอดมาให้เห็นมันเป็นการเรียนรู้อย่างหนึ่งเหมือนกัน พอผมมีความคิดแบบนี้แล้วก็ไม่แปลกที่ผมจะดูสิ่งเหล่านี้ลดลง เพราะอนิเมะเดี๋ยวนี้แนวคิดประหลาดๆ ที่ไม่โอเคเยอะ แม้แต่ผู้อาวุโสของวงการ เขายังออกมาบ่นเลย (ข่าวนี้ติดตามได้ที่ Akibatan.com)

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อย่างแรกคือ เมะเนี่ยผมดูเพื่อความบันเทิงเลยครับ ถามว่ามันสนุกตรงไหน เมะก็เหมือนกับ ภาพยนต์ครับ เหมือนกับละคร แค่ตัวละครไม่ได้เป็นคนแสดง มีหลากหลายแนวได้ ตลก แอ๊คชั่น เลิฟคอมเมดี ดราม่า สยองขวัญ บลาๆๆ

เรื่องที่สนุกในแต่ละซีซันมันก็มีไม่กี่เรื่องเหมือนกับหนังละครับที่มันจะมีหนังคุณภาพให้ดูแล้วประทับใจติดตา 2-3 เรื่องเหมือนกัน

บางทีเมะบางเรื่องตัวเรื่องไม่ได้สนุกอะไร แต่เอามาคุยกันตาม social network แล้วมันสนุกดีนะครับ

ผมคิดว่าอันนี้มันแล้วแต่ทัศนคติและความชอบส่วนตัวนะครับ เหมือนกับหนังหรือละคร ที่เราไม่ได้ชอบมันซะทุกเรื่อง ความสนุกและความบันเทิงของคนเราอาจไม่เหมือนกัน
    อย่างเช่น เรื่อง "วงษ์คำเหลา" แหยมยโสธร2,3 ผมเห็นหลายคนวิจารณ์เชิงลบเยอะนะ แต่ผมคนนึงละที่บอกว่ามันสนุก เฮฮา ไม่ต้องมีสาระมาก มันทำให้ผมหัวเราะจนท้องแข็งเลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    ถ้าถามว่าทำไมถึงชอบ ก็คงเป็นความชอบส่วนตัว เหมือนที่พวกผู้ใหญ่ชอบดูละครน้ำเน่าหลังข่าว

ส่วนที่บอกเพื่อนชอบ อนิเมะแนวรักๆหวานๆ มันก็มีหลายเรื่อง สนุกต่างๆกันไปแล้วแต่จะชอบ

เพื่อนผมก็อ่านการ์ตูน แต่มันอ่านแต่สายหลัก พวกบู๊ๆ แนวความรักไม่อ่านเลย

พอแนะนำ Nisekoi ไปเท่านั้นแหละ...

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ตอนนี้ดูแค่ Cartoon Disney อย่างเดียวและ
    เพราะเบื่อ Anime ญี่ปุ่น แนวเดิมๆ แค่เปลี่ยนตัวละคร รักใสๆ ในรั่วโรงเรียน เบื่อจะตาย

ไปดูอะไรที่มันอลังอย่าง Frozen ฉากสุดยอด เนื้อเรื่องต้องลุ้นตลอด เดาเนื้อเรื่องยาก เพลงเพราะ สุดๆ ชาตินี้ก็ไม่สามารถหา Anime ญี่ปุ่น อันไหนมาเปรียบ
    สมแล้วที่ได้รางวัล Oscars 2014 มาครอง

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ผมชอบดูเมะ เเต่ผมบอกว่า ทุกสิ่งที่เกิดขึ้น ผมไม่สนใจเฉยๆ เเละต่อให้เพื่อนผมที่ไม่เป็นคุหลุดโลก มันก็ติดแฟนไปเที่ยวใหนไมได้เลยโทรตามตลอด อันนี้ก็เกินไปเหมือนกันตามที่ จขกท ว่าเเต่คนละส่วน
    ใครจะว่ายังไงอะไรยังไง ก็ปล่อยเขาไป ทำให้พอดีพองามมันก็ไม่มีปัญหาหรอก อะไรที่หนักไป เกินไปมันก็ไม่พอดีทั้งนั้นละ ไม่ว่าจะโลกเกี่ยวกับอนิเมะ หรือโลกเเห่งความจริง

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    แล้วแต่ความชอบครับ ไม่ต่างกับกระแสเกมบางเกม หรือข่าวนั้นละ มีคนชอบและมีคนไม่ชอบ เมะก็เหมือนกัน แต่เมะบางทีมันก็การตลาดเน้นมาขายหาเงินจนเกินไป ความแปลกใหม่เริ่มลดน้อยลงทุกที แต่จริงๆส่วนมากก็มาจากไลท์โนเวลละนะ ผมจะเสพไลท์โนเวล ไม่ก็มังงะมากกว่าเมะนะ มันมีให้เลือกหลากหลายกว่า

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ดูแค่ Cartoon Disney อย่างเดียวและ
    เพราะเบื่อ Anime ญี่ปุ่น แนวเดิมๆ แค่เปลี่ยนตัวละคร รักใสๆ ในรั่วโรงเรียน เบื่อจะตาย

ไปดูอะไรที่มันอลังอย่าง Frozen ฉากสุดยอด เนื้อเรื่องต้องลุ้นตลอด เดาเนื้อเรื่องยาก เพลงเพราะ สุดๆ ชาตินี้ก็ไม่สามารถหา Anime ญี่ปุ่น อันไหนมาเปรียบ
    สมแล้วที่ได้รางวัล Oscars 2014 มาครอง
    งั้นรางวัล Oscar ของ Studio Ghibli ในปี 2002 ล่ะคุณ ผมว่าคุณรีบตัดสินมากเกินไปนะ เพราะเท่าที่อ่านจาก คห. ของคุณ คุณเอาแนวเซอร์วิสมาเหมารวมกับผลงานทั้งหมดของวงการ แล้วยังอีกหลายเรื่องที่ไม่ได้สร้างแบบโรงหนังและยังเรื่องอื่นๆ ที่ไม่ได้เข้าชิงรางวัลแต่แนวคิดเขาดี นี้ยังไม่รวมถึงผลงานหน้าใหม่ที่ทุนน้อย แต่ความคิดเขาระดับโปรอีก ผมว่าคุณดูถูกมากไปรึป่าว

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    anime กระแสหลักมันซ้ำซากมากๆ แต่ฟิล์มที่ทำเป็นอนิเมะ ดีๆก็มีเยอะครับอย่าง howl's moving castle,grave of fireflies แต่ถ้าเป็นเมะโชเน็นทั่วๆไปนี่ผมพูดตรงๆว่าเป็น trash tier เสียเวลาชีวิตไปนั่งดูครับตัวละคร**** generic มากไม่มีความสร้างสรรค์เลย

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    งั้นรางวัล Oscar ของ Studio Ghibli ในปี 2002 ล่ะคุณ ผมว่าคุณรีบตัดสินมากเกินไปนะ เพราะเท่าที่อ่านจาก คห. ของคุณ คุณเอาแนวเซอร์วิสมาเหมารวมกับผลงานทั้งหมดของวงการ แล้วยังอีกหลายเรื่องที่ไม่ได้สร้างแบบโรงหนังและยังเรื่องอื่นๆ ที่ไม่ได้เข้าชิงรางวัลแต่แนวคิดเขาดี นี้ยังไม่รวมถึงผลงานหน้าใหม่ที่ทุนน้อย แต่ความคิดเขาระดับโปรอีก ผมว่าคุณดูถูกมากไปรึป่าว

เอา Anime ปัจจุบันดิ สมัยก่อน ยอมรับจริงๆว่า เนื้อเรื่อง ลึกซึ้ง ที่พูดถึงคือ Anime ปัจจุบัน หาเรื่องดีๆ ยากมาก
    เรื่องสุดท้ายที่คิดว่า เป็น Anime แห่งปีเลย Wolf Children ลึกซึ้ง สุดๆ ดูทีไร ร้องไห้ทุกที เนื้อเรื่อง ยอมรับว่า ดีเยียม
    แถมเป็นสตูเดียวกับ Summer War อีก

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    คือมาถามเฉยๆ ว่ามันหนุกตรงใหนหว่า เห็นเพื่อนที่เป็นคุชอบดูโดยเฉพาะแนวรักๆหวานๆ ย้ำเพื่อนที่เป็นคุเวอร์ชั่นของจริง ฮ่าๆๆ ขลุกในห้องสะสมของคุยภาษาคน
    ไม่ค่อยรู้เรื่องส่วนตัวชอบอ่านการ์ตูนแนวรอดชีวิต แนวสยองขวัญ ไม่ก็พวกการ์ตูนทั่วไป วันพีช บลีช ดรากอนบอล แสลมดั๊ง พอมาดูการ์ตูนยุคนี้ ไหงเป็นงี้หว่า =___=
    การ์ตูนลูกผู้ชายแบบบากิ เซนต์ไซย่า มันหายไปใหนหมด อยากอ่านการ์ตูนแบบเรื่องโกโก้ โจรสลัด อีกจังยุคนี้ มันจะมีมั้ยหว่าการ์ตูนที่ไม่เอาตัวละครหญิงหวานๆ
    ใส่ชุดนักเรียนสั้นจุ๊ดๆ มาเป็นบทนำ ปัจจุบันแทบทุกเรื่อง =__=

และเห็นตอนนี้ในสังคมออนไลน์กระแสเรื่องโอตาคุมาแรง ฝากไว้หน่อยละกัน คนเราชอบอะไรไม่ผิดหรอกแต่อย่าคลั่งจนลืมความจริงครับ
    เพื่อนผมที่เป็นคุหลุดโลกไปละ สมัย มปลาย ยังคุยรู้เรื่องกันดีๆ ตอนนี้จะ ปี 3 ละมันหลุดไปละ คุยภาษาแปลกๆศัพท์เฉพาะของคุ ไม่สนเพื่อน ไม่สนใครเลย
    แถมหัวโคตรรั้ร ชอบคิดว่าตัวเองเป็นพระเอกในตัวการ์ตูน =___= (อันนี้ไม่ได้ว่านะแต่บางทีมันก็เกินไป)

ก็ไม่มีอะไรมากครับนอนไม่หลับ เลยอยากมาบ่นหาคนมาแลกเปลี่ยนความเห็นกัน เกี่ยวกับการ์ตูนยุคนี้ ถ้าขัดใจใครหรือไปลบหลู่อะไรยังไงก็ขอกราบอภัยมา ณ ที่นี้

ขออนุญาติแปะลิงค์เว็บหมื่นดริฟ เป็นการ์ตูนสั้นๆคนไทยวาด เจ๋งดีลายเส้นระดับโปรเลย >>> http://pantip.com/topic/31742222

คิดเหมือนผมเลยผมดูเเมะเเค่ ONE PIECE กับ HUNTER X HUNTER เเค่นั้น 2 เรื่องนี้ที่ 1 ในใจผมเลย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ผมก็เป็นแบบเพื่อนคุณนะ พวกไม่เข้าสังคมเนี้ย แต่เพื่อนคุณยังดีกว่าผมตรงที่ มันยัง ''เรียน'' นี่สิ กรณีของผม อยู่แต่ในห้องไม่สนโลกภายนอกจน ''ไม่ได้เรียนหนังสือ'' แล้ว หนักกว่าเพื่อนคุณตั้งเยอะผมอะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    แนะนำเรื่องนี้ไปดูครับ

https://www.youtube.com/watch?v=LJos...A7FBF8B2E4C5F4

5 Centimeters Per Second

อาจจะเปลี่ยนความคิดคุณมาหน่อยก็ได้

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ^
    ^
    ^
    ^
    ขอบคุณเรปบนครับ ภาพสวยมากกกกกก แต่ผมก็ไม่ชอบดูเมะแนวรักอยู่ดี ไม่รู้สิอันนี้ความรู้สึกส่วนตัว หนังรักของญี่ปุ่น หรือ จีน ฮ่องกง ใต้หวัน สำหรับผมต้องเป็นเจโช 5555

คงยากจังถ้าจะให้มีการเปลี่ยนแนว เมะล่าสุดที่ดูก็กินทามะ ส่วนล่าสุดที่อ่านก็ โอซาว่าฮายกครัว เหมามายกแผงเลย ฮาจริงไรจริงการ์ตูนบ้านี้

การ์ตูนญี่ปุ่นที่วางเนื้อเรื่องดีๆผมว่ามี เรฟ มั้งครับที่อ่านแล้วขนลุกตลอด พอมาสมัยนี้การ์ตูนพอจะดีหลายเรื่อง ดันตัดจบไม่ก็จบแบบไม่สุด (ซะงั้น) =__=

และเรื่องตัวละครในการ์ตูน ไม่รู้สิผมไม่เคยหลงไหล หรือจำได้เลย หน้าตาแทบคล้ายกันหมด (วงการบันเทิงผมก็ไม่รู้จักดาราซักคนหน้าคล้ายกันหมด)

ล่าสุดอ่านแนวซอมบี้ Apocalype (ไม่รู้เขียนถูกป่าว) กะว่าจะหาซ์้อรวมเล่ม ไม่เห็นเจอเลย เป็นเหมือนการ์ตูนที่เฝ้าหาเลย เอาชีวิตรอดจากซอมบี้

ไม่มีสาวๆอกโตๆทำหน้าตางี่เง่าเป็นตัวถ่วง (ฮ่าๆๆแรงไปมั้ยเนี่ย) ชอบดีเรื่องนี้ ชายล้วนๆเลยซอมบี้อารมณ์ประมาณ world Warz

แต่ก็เหมือนที่คุณ auditionko บอกมาแหล่ะเมะเด๋วนี้โคตรซ้ำซาก ต้องดูที่สร้างเป็นแบบฟอร์มใหญ่แบบเรื่องที่หลงเข้าไปเมืองแล้วพ่อแม่กลายเป็นหมูอ่ะ(จำชื่อไม่ได้=_=)

ขอบคุณทุกคนที่มามีส่วนร่วมละกัน สรุปที่เห็นมาก็ไม่มีใครไม่ดูเลยนิหว่า 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pondsif01 : 7th March 2014 เมื่อ 12:55
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    งั้นจัด Attack on titan เลยครับโหดเลือดสาดเนื้อเรื่องเยี่ยม ผมดูทุกแนวยกเว้นการ์ตูนตามกระแส(บางเรื่อง)

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    เอา Anime ปัจจุบันดิ สมัยก่อน ยอมรับจริงๆว่า เนื้อเรื่อง ลึกซึ้ง ที่พูดถึงคือ Anime ปัจจุบัน หาเรื่องดีๆ ยากมาก
    เรื่องสุดท้ายที่คิดว่า เป็น Anime แห่งปีเลย Wolf Children ลึกซึ้ง สุดๆ ดูทีไร ร้องไห้ทุกที เนื้อเรื่อง ยอมรับว่า ดีเยียม
    แถมเป็นสตูเดียวกับ Summer War อีก
    The Wind Rises หรือ Kaze Tachinu 1ใน5 อันดับหนังที่มีชื่อเข้าชิงรางวัล BEST ANIMATED ในงาน oscars ปี 2014 เป็นงานกำกับของ 1ใน สุดยอดปรมาจารย์นักเขียนการ์ตูน ในญี่ปุ่น ฮายาโอะ มิยาซากิ และเคยได้รางวัลมาแล้วเมื่อปี 2002 เรื่อง spirited away มิติวิญญาณมหัศจรรย์ นะครับ
    ผมของบอกไว้เลยครับ เด็กไทยกับการ์ตูนญี่ปุ่นอะ เราเติบโตมาด้วยกัน ใช้ปะครับ เริ่มแรกเราก็ดูการ์ตูนที่ฉายในTV และเวลาเริ่มผ่านไป ก็มีเว็ป มีbit ให้เราได้เข้าถึงมันมากขึ้น ในแง่ของธุรกิจ ผู้ชมยิ่งเยอะ การตลาดก็มากขึ้น นั้นก็หมายถึงผลประโยชณ์ ที่คนทำเขาก็ต้องหาวิธีเอากำไรจากคนดูที่เยอะขึ้นนะครับ การตลาดกับ งานศิลย์อะมันแตกต่างกันนะ... ผมว่าการ์ตูนญี่ปุ่น ที่ท่านที่ผมชอบกันอะ มันยังไม่ตายไปหรอก แต่มันอาจถูกบทบังไปก็เท่านั้นเองแหละ ผมเชื่อนะว่าการ์ตูน ดีๆ ในสมัยนี้ยังมีอยู่อีกมาก

ผมว่า เพื่อน จขกท จะออกแนวแบบคนนี้ปะ!!

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    เอาเรื่อง น้องสาวผมไม่น่ารักขนาดนั้น มาลองครับ
    เพราะผมเข้าถึงความโมเอะจากเรื่องนี้ และก็ดูเมะเกือบทุกวันมา 3-4 ปีและ
    แต่มาปีนี้ไม่ได้แตะเลยมันเบื่อๆไปเอง ไอ่เรามันไม่ใช่ โอตาคุ เลยไม่ติดงอมแงมขนาดนั้น

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    แต่ยังไงผมว่าสาระความรู้ต่าง ๆ มันก็ยังดีกว่าละครไทยเยอะเลยแหละครับ และในบางส่วนมันก็สื่อถึงสังคมสมัยนี้ได้ดีเลย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ดูเพื่อสร้างแรงบันดาลใจครับ

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ผมแนะนำ จขกท. ไปอ่านหรือดู Diamond no Ace ครับ สนุกมากๆ ไม่เน้นรักด้วย เป็นเรื่องเกี่ยวกับเบสบอลครับ สนุกดีครับเพลินๆ

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    637
    ขอบคุณหลายคนที่แนะนำเมะมานะเคยลองดูหลายเรื่องละ Attacktitan ตอนแรกๆโคตรชอบพอพระเอกเป็นไททันได้เท่านั้นแหล่ะเลิกเบย ส่วนเรื่องน้องสาวไรนั้นไม่คิดจะดูเลยอ่ะครับไม่ใช่แนว
    ส่วนที่เปรียบกับละครไทย มันก็มีทั้งข้อดีข้อเสียทั้งคู่ครับอย่าไปเปรียบเทียบให้รกหัวเลย ละคร,ซี่รี่ย์,ซิดคอม ในไทยที่ดีๆมีเยอะครับ แต่ไม่ดี ..... กว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastcall อ่านกระทู้
    ผมแนะนำ จขกท. ไปอ่านหรือดู Diamond no Ace ครับ สนุกมากๆ ไม่เน้นรักด้วย เป็นเรื่องเกี่ยวกับเบสบอลครับ สนุกดีครับเพลินๆ
    ขอบคุณครับแต่ไม่ค่อยชอบแนวกีฬาเท่าไหร่ เคยอ่านแค่แสลมดั๊งกับเรื่องที่มันเป็นอาจารย์ คนนึงไปสอนโรงเรียนเถื่อนๆเด็กเหลือขอ แล้วทำให้เด็กพวกนั้นกลับมาเล่นเบสบอลอีกครั้ง
    ผมชอบแนวการ์ตูนลูกผู้ชายอ่ะครับ ผมชอบลายเส้นที่ดูดิบๆ เถื่อนๆ แบบ Gantz บากิ อ่ะครับ ส่วนเรื่องที่แนะนำมาน่าสนดีขอลองอ่านดูละกัน
    เอ่อแนวกีฬาที่อ่านก็มี โอตาคุน่องเหล็ก ปริ้นเทนนิส ภาคแรก ไม่ก็แนวทำอาหาร นี่อ่านเกือบทุกเรื่อง