ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 867

Killstreaks ระบบดีของคนเก่ง แต่เฮงซวยของคนนู้บ

Killstreaks... ระบบที่คนเล่นเกมส์ FPS คงจะรู้จักกันดี แต่ถ้าไม่เล่นเกมส์ FPS ก็ทำความเข้าใจตรงนี้กันสักนิด มันคือระบบที่แปลเป็นไทยง่ายๆว่า "การฆ่าต่อเนื่อง" เป็นระบบที่เราจะเห็นได้บ่อยในโหมดการเล่น Online Multiplayer ของเกมส์ยิง FPS หลายเกมส์ ว่ากันว่ามันเป็นระบบที่เกมส์ Call of Duty คิดค้นเป็นเกมส์แรก แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจริงหรือเปล่า ซึ่งมันก็ยังคงใช้กันอยู่ต่อเนื่องจนถึงปัจจุบัน

Killstreaks เป็นระบบที่จะมอบรางวัลให้กับคนเล่นที่สามารถฆ่าผู้เล่นคนอื่นๆได้อย่างต่อเนื่อง 2 คนขึ้นไป โดยที่ตัวเองไม่โดยฆ่าตายก่อน ถ้าหากสามารถทำได้ ระบบเกมส์จะมีรางวัลเป็นอาวุธใหม่ ความสามารถใหม่ หรือ Perk ใหม่ๆให้กับผู้เล่นคนนั้น สรุปให้ง่ายๆว่า ยิ่งฆ่าต่อเนื่องได้มากเท่าไหร่ ตัวละครของผู้เล่นคนนั้นก็ยิ่งเทพมากขึ้นเรื่อยๆ ตราบใดที่ยังไม่มีใครสามารถฆ่าเขาได้ ดังนั้นมันจึงเป็นระบบที่เอื้อประโยชน์ให้กับคนที่เล่นเก่งอยู่แล้วอย่างมาก และเป็นระบบที่ทำให้คนเล่นใหม่หรือเล่นไม่เก่งรู้สึกเซ็งอย่างมาก จากความไม่เท่าเทียมกัน

เคยมีการพูดคุยกันมาหลายครั้งหลายหนแล้วเกี่ยวกับระบบ Killstreaks นี้ ซึ่งคนส่วนมากลงความเห็นว่ามันเป็นระบบที่แย่ และควรจะเอาออกไปจากตัวเกมส์ยิง FPS ได้แล้ว แต่ว่าเกมส์ยิงภาคใหม่ๆโดยเฉพาะ Call of Duty ก็ยังคงใช้มันอยู่ โดยไม่เพียงแค่ผู้เล่นไม่เก่งเท่านั้นที่ไม่ชอบมัน แต่ผู้เล่นที่เก่งๆบางคนก็ไม่ชอบมันด้วย เพราะสาเหตุที่ว่ามันทำให้ไม่เท่าเทียมกันนี่แหละ เพราะคนที่เล่นเก่งอยู่แล้ว เขาก็เก่งได้โดยไม่ต้องใช้รางวัลจาก Killstreaks เลย แต่ยิ่งพอได้มาก็ทำให้เขากลับเก่งมากขึ้น จึงมีคนเล่นเก่งบางคน จงใจที่จะไม่กดใช้รางวัลจาก Killstreaks ด้วยซ้ำเวลาเล่น Online Multiplayer เพราะเขาต้องการความสนุกที่เท่าเทียมกัน วัดที่ฝีมือดีกว่า ส่วนคนที่เล่นใหม่หรือเล่นไม่เก่ง โอกาสที่จะทำ Killstreaks ได้ก็น้อยอยู่แล้ว จึงไม่ใช่ปัญหา

สาเหตุที่ประเด็น Killstreaks ถูกหยิบยกมาพูดถึงกันอีกครั้งก็ไม่ใช่อะไร แต่เป็นเพราะเกมส์ยิงใหม่ๆมันก็ยังใช้ระบบนี้อยู่ทั้งๆที่คนเล่นจำนวนมากต่างก็ไม่ชอบมัน แม้แต่เกมส์ Titanfall ผลงานใหม่จากอดีตทีมงาน Infinity Ward ก็ยังคงมี Killstreaks ให้เห็นกันอยู่ ทางเว็บไซต์ Kotaku ก็เลยจัดโหวตกันอีกครั้งว่า ระบบนี้มันควรจะมีอยู่ในเกมส์ยิง FPS ต่อไปหรือไม่ ซึ่งผลก็ปรากฏว่า กว่า 46% ไม่ชอบระบบนี้อยากให้เอาออกไป กว่า 30% คิดว่ายังไงก็ได้ และประมาณ 23% ชอบระบบนี้อยากให้ยังคงมีอยู่

แล้วเหล่ามือปืนคอเกมส์ยิง FPS คนไทยล่ะ คิดว่าระบบ Killstreaks มันดีหรือไม่ดี ลองเข้าไปโหวตกันได้ที่ http://kotaku.com/killstreaks-tell-u...eel-1537157155 ซึ่งทีมงานเว็บเขาจะนำผลโหวตไปยื่นให้กับทางผู้พัฒนาเกมส์ได้เห็นกันต่อไป

ขอขอบคุณ Sanook.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ยังไงก็ได้

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    ยังไงก็ได้
    เหมือนกันเลย ไม่เรื่องมาก 5555555

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    เอาออกไปเถอะ ผมก็เคยกดใช้รางวัลแบบบ้าคลั่งเลยนะ แต่ตอนโดนเองนี้ ก็ไม่เปิดช่องให้หายใจเลย แบบมาเป็นระยะๆ แต่ไม่ขาดตอน อยู่ทีมเก่ง เดินชิวเลย อยู่ที่ไม่เก่ง ไม่ต้องขยับกายไปไหน รอจรวดทิ่มหัวตรงนั้นแหละ

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ผมว่าเอาเเค่ได้คะเเนนบวกเพิ่มไปเรื่อย ๆ ก็พอล่ะ อาจจะเพิ่มทีล่ะ 20-30 ก็ว่ากันไป
    STEAM

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ผมค่อนข้างเป็นผู้เล่นที่ Hardcore อยู่พอสมควร ผมค่อนข้างเห็นด้วยเลยกับการที่จะเอาออกครับ ... แต่ว่าจะทำยังไงกับระบบที่เหลือทิ้งไว้หละครับ จะแต่งปืนอย่างเดียว?

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    คือเปิดเลยได้ไหม อยากเล่นแล้ว อารมณ์ตอนนี้ พื้นที่ 50 GB คือโหลดทั้งวันอะครับ อยากเล่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    เอาแบบให้ admin เปิดปิดได้สิ killsteaks มันก็มีข้อดีของมันอยู่ ช่วยเพิ่มความตื่นเต้นเวลาได้คิลเยอะเลยหละ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อืม ว่าจะซื้อนะเนี่ย ไหงมีทั้ง ระบบ นี้ แถมยังมี season pass อีก

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ในมุมผมมันก็เพิ่มความหลากหลายในระดับนึงนะจากทีเคยสัมผัสมาจาก CODหลายๆภาค

ฆ่า4killได้ ป้อมปืนมาใช้ ฮามากตอนนั้นตั้งไว้มุมห้องให้ป้อมมันหมุนได้ทั่วๆแล้วก็เอาโล่มาตั้งไว้หน้าป้อม555นั่งเฉยๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ก็ไม่กวนใจเท่าไหร่นะตายเดี๋ยวก็เกิดใหม่ เเมพเล็กนิ๊ดเดียวเอง ถ้ากดเเล้วประมาณว่าเพิ่มพลังป้องกันอันนั้นผมว่ามีปัญหาอยู่

เจอ Red Orchestra 2 ปืนใหญ่ลงถี่เป็นวงกว้างตายยกทีมได้เเถมต้องรอคิวเกิดอีก อันนั้นผมยังว่าชิวๆเลยตายเดี๋ยวก็เกิดใหม่

กล่าวขอบคุณ
    959
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    Blog Entries
    1
    ก็ดีอยากเล่นล้าง HDD รอแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    มันก็ขึ้นอยู่ว่า ฆ่าต่อเนื่องแล้วได้อะไร ถ้าแบบ COD ที่เราไปกดดันฝ่ายตรงข้ามจนวอดวายละ พอศตรูเกิดเอาเครื่องบินทิ้งระเบิดใส่หัว เกมก็จะน่าเบื่อทันทีสำหรับฝ่ายที่แพ้
    I Don't need Weapons I got logic

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    Vote : I don't really have an opinion
    อย่างน้อยข้อดีคือ ทำให้คนจริงจังมากขึ้น และเกมจบเร็วขึ้นนะ
    ข้อเสียก็ตามนั้น บางทีทางฝั่งตรงข้ามเก่งไม่กี่คน แต่ที่เหลือเดินชิวเลย 555+

//ส่วนตัวผมคิดวคนสร้างเกมเขาต้องคิดมาแล้วแหล่ะ กว่าจะเขียน Code ได้อีก มี-ไม่มี...รับได้ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    มีก็ได้ ไม่มีก็ได้

แต่ผมอยากได้ความ balance ของทีมมากกว่า

ไม่ให้ผู้เล่นที่เก่งไปรวมอยู่ทีมเดี๋ยวกัน แล้วอีกทีมมีแต่ผู้เล่นที่อ่อนกว่า

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อยากให้เปลี่ยน เงื่อนไขการ killsteaks มากกว่า เอาออกนะเพราะมันก็เสียดายที่อุส่าห์คิดมาและเกมส์อาจจะน่าเบื่อ
    ถ้าเปลี่ยนเงื่อนไขก็อาจจะดี และก็เพิ่มระบบที่มันมีให้เล่นๆเยอะๆจะได้ไม่น่าเบื่อ

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ถ้ามีแค่ข้อความให้อ่านสะใจ(หรือหมั่นใส้)เล่นมันก็เพิ่มอรรถรสได้อยู่นะครับ แต่ให้พลังให้ของอะไรนี่ผมไม่ใหวจะเคลียร์ล่ะ
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

กล่าวขอบคุณ
    262
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เปลียนเป็นคนโดนฆ่าได้ killsteaks ได่ป่ะ ประมาณว่าสะสมความแค้นแล้วปล่อยออกมา
    Pentium 4 1.8 Ghz AGP ATI Radeon 9200 SE RAM Kingston DDR1 256 Mb

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    titanfall ระบบ killsteaks มันก็ไม่ได้น่าเกลียดเท่า COD หรอกที่ได้มาเเล้วสามารถฆ่าทีมฝั่งตกข้ามทั้งเเมพได้ เเต่มันเเค่เรียกไททันเร็วขึ้นเท่านั้นเอง เราฆ่าบอทก็เรียกเร็วขึ้นได้เหมือนกัน

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: