ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

5 เหตุผลที่ควรที่ใช้ Windows แท้!!!

เชื่อได้ว่าเหล่าสมาชิก JKG หลายๆท่านต้องมีคอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะ(มีทุกคนอยู่แล้วเขียนแปลกเนอะเรา) หรือโน้ตบุ๊คเครื่องโปรดใช้งานกันอยู่แล้วใช่ไหมละครับ
    ซึ่งผมเชื่อว่าเครื่องคอมฯเหล่านั้นต่างก็ต้องใช้ระบบปฏิบัติการยอดฮิตติดตราตึงใจอย่าง Windows ที่ก็สุดแล้วแต่ว่าท่านจะใช้ Windows เวอร์ชั่นอะไร แต่ที่เห็นยอดนิยมที่สุดหนีไม่พ้น Windows XP , Windows 7 และ Windows 8 กันใช่ไหมละครับ

ซึ่งผมเชื่อว่าผู้ใช้ส่วนใหญ่น่าจะใช้ Windows เวอร์ชั่นแท้ๆกันอย่างแน่นอน ซึ่งมันอาจจะส่งผลกระทบต่อความปลอดภัยทางด้านธุรกรรมการเงินและข้อมูลความลับต่างๆของผู้ใช้อย่างมาก แต่แค่พูดลอยคงจะโน้มน้าวใจไม่ได้ ผมจึงขออนุญาตเขียนบทความ
    “5 เหตุผลที่ควรที่ใช้ Windows แท้” ให้ท่านผู้อ่านพิจารณ์และหันมาใช้ Windows ลิขสิทธิ์กัน

1.Windows แท้ใช้แล้วไม่ต้องกลัวตรวจจับลิขสิทธิ์

แน่นอนไม่ว่าจะเป็นระบบปฏิบัติการ Windows หรือซอฟแวร์ใดๆที่มีลิขสิทธิ์ ก็ค่อนข้างมีความเสี่ยงสูงทีเดียวที่อาจจะโดนตรวจจับลิขสิทธิ์ได้ โดยเฉพาะกับร้านเกม ,
    ธุรกิจขนาดเล็ก หรือแม้แต่องค์กใหญ่ ซึ่งการโดนตรวจจับแต่ละทีถ้าพบว่าคุณใช้ Windows ปลอมคุณก็จะโดนจับปรับแบบจุกไปถึงรูขุมขนเลยทีเดียว ที่เห็นกันมีตั้งแต่หลักหมื่นไปจนถึงหลักแสน
    แค่ลงทุนกับ Windows 8 ที่ราคาชุดละ 2-3,000 บาท ก็น่าจะเป็นตัวเลือกที่คุ้มค่ากว่ามากทีเดียว

2.Windows แท้ใช้แล้วไม่ต้องกลัวโดนขโมยข้อมูล

เป็นที่ทราบกันดีว่า Windows ลิขสิทธิ์นั้นจะมีการอัพเกรดและอุดช่องโหว่ในการโจรกรรมข้อมูลของระบบปฏิบัติการอยู่เสมอๆ ถึงแม้ว่าจะช่วยได้ไม่ทั้งหมดแต่
    Windows ลิขสิทธิ์ก็ยังอัพเดทให้ทันต่อสถานการณ์อยู่ตลอดเวลา ยิ่งถ้าใช้ร่วมกับ Antivirus ดีๆสักตัวแทบไม่ต้องกลัวใครหน้าไหนเลยทีเดียว
    แต่ในรายของ Windows ปลอมนั้นถ้าท่านได้ลง Windwos ที่แคร็กมาดีก็อาจจะอัพเดทพอได้อยู่ แต่เมื่อใช้ไปซักระยะนึงเจ้าแคร็กเหล่านั้นก็จะหมดอายุไปเอง
    หรือถูกกำจัดโดยผู้ผลิตซอฟแวร์ ทำให้ในท้ายที่สุดแล้ว Windows ก็มีช่องโหว่อยู่ดี หรือที่เลวร้ายที่สุดเลยก็คือผู้ทำ Windows
    ปลอมนั้นและเป็นคนแอบขโมยข้อมูลไปเองโดยที่เราไม่รู้เนื้อรู้ตัวกันเลยทีเดียว

3.Windows แท้ใช้แล้วเท่ากับช่วยสนับสนุนให้มีซอฟแวร์ดีๆ

อีกหนึ่งข้อคิดที่น่าสนใจกับ Windows , ซอฟแวร์ และเกมแบบลิขสิทธิ์ ที่ต่างก็มีต้นทุกในการพัฒนาวิจัยอยู่แล้ว ดังนั้นถ้าเราช่วยสนับสนุน Windows
    ลิขสิทธิ์ก็เท่ากับช่วยสนับสนุนทุนด้านวิจัยให้กับผู้ผลิตเพื่อออกระบบบบปฏิบัติการเวอร์ชั่นใหม่ๆที่ดีออกมาด้วย แต่ถ้าพวกเราหันมาใช้แต่ Windows ปลอม
    ในอนาคตทางผู้ผลิตอาจจะท้อใจ และไม่เน้นผลิต Windows เป็นสินค้าหลักออกมาก็เป็นได้ คล้ายกับที่บริษัทเกมหลายๆบริษัทที่ต่างเลือกที่จะไปทำเกมคอนโซลมากกว่าคอมพิวเตอร์
    เพราะทำรายได้ดีกว่านั้นเอง แต่อย่างไรก็ดีในปัจจุบันแนวโน้มผู้ใช้ซอฟแวร์ลิขสิทธิ์ก็มากขึ้นเรื่อยๆ
    ซึ่งก็เพราะผู้ผลิตต่างจัดโปรฯลดราคากันบ่อยมากๆ และราคาซอฟแวร์ในปัจจุบันก็มีราคาที่ถูกลงมากนั่นเอง

4.Windows แท้ใช้แล้วไม่ค้าง ไม่เอ๋อ งานไม่เสียหาย

Windows แท้หลายๆตัวนั้นส่วนใหญ่มาพร้อมกับเสถียรภาพที่ค่อนข้างสูง เพราะได้รับการอัพเกรดอยู่เสมอๆและไม่ได้ถูกปรับแต่ง
    ทวีค หรือแคร็กใดๆเลยทำให้การใช้งานต่างๆมีความราบลื่นและไม่ต้องกันวลว่าจะค้างขณะทำงานสำคัญๆอยู่ แต่กลับกันในรายของ Windows
    ปลอมที่แน่นอนว่า Windows ปลอมจะต้องปรับแต่งต่างๆเยอะทีเดียว เพื่อทำ Windows ปลอมเหล่านั้นให้สามารถใช้งานได้ดีคล้ายๆ กับ Windows
    แท้ แต่กระนั้นแล้ว Windows ปลอมในบางครั้งก็มักมีปัญหา ที่เห็นได้ชัดจากคอมเม้นต่างๆตามเว็บบิทชั้นแนวหน้าเช่น ลงแล้วใช้ไม่ได้บ้างละ จอฟ้าบ้างละ
    หรือแม้แต่ลงได้แล้วใช้งานได้ไปสักระยะแล้วค้างบ้างละ ทำให้ผู้ใช้หงุดหงิดใจและอาจทำให้งานที่มีความสำคัญสูญเสียไปได้ ดังนั้นหันมาให้ Windows แท้ๆกันเถอะ

5.Windows แท้ใช้แล้วหล่อ น่าภูมิใจ

แหม่!ข้อสุดท้ายนี่เป็นความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆเลยนะครับ ยิ่งเมื่อเราซื้อ Windows แบบกล่องที่แถมสติกเกอร์ Windows มาแปะหน้าเคสหรือบนโน้ตบุ๊คด้วย
    มันจะเพิ่มความหล่ออีก 480% กันเลยทีเดียว รวมไปถึงยิ่งเมื่อนำไปใช้ที่ทำงานเราก็จะสามารถภูมิใจได้เลยว่า Windows ของข้านี่แหละของแท้พวกเอ็งใช้ของปลอมกันใช่ไหมละ เห็นมั้ยน่าภูมิใจจะตาย

ก็หวังว่าพอจะเป็นประโยชน์ หรือพอจะโน้มน้าวใจให้หลายๆท่านหันมาใช้ Windows ลิขสิทธิ์กันได้บ้าง แต่สำหรับท่านใดที่ใช้ Software
    หรือ Windows ลิขสิทธิ์อยู่แล้วผู้เขียนขอยกย่องเลยละครับ ส่วนท่านใดที่ใช้ของเถื่อนอยู่ก็ค่อยๆปรับตัวไปก็ได้ไม่ว่ากันครับ แต่ถ้าให้มาใช้ของลิขสิทธิ์ได้ก็จะดีมากๆเลย ในวันนี้สวัสดีครับ

Credit

joker123
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ข้อสุดท้ายอย่างเดียว ส่วนข้ออื่นเถื่อนก็ทำได้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    ข้อสุดท้ายอย่างเดียว ส่วนข้ออื่นเถื่อนก็ทำได้
    ข้อ3เถื่อนทำไม่ได้นาา
    SoShi & Sone Are Together Forever

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

เถื่อน อัพเดท ได้ 100% ไม่มีหลุด ^^" // เผ่น

กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อยากได้ windows 8 ของแท้ แบบถูกๆลองไปหาดูใน OCZ ครับ ผมซื้อมา 790 บาท

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อัพเถื่อนเหมือน กันแต่้วิน 7 64 บิต
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เอิ่ม จขกท. ครับ "SoftWare" ทุกอย่างของ จขกท. แท้หมดทุกโปรแกรมหรือเปล่าอ่ะครับ

ถ้าแท้หมด ค่าลิขสิทธิ์ Software ในเครื่องคุณทั้งหมดก็ต้องมี น้อง ๆ 5-6 หมื่นอ่ะครับ

ท่านใช้แท้หมดทุกโปรแกรมมันไปเลยจริงไหมครับอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    Windowsแท้ ราคาพอซื้อได้ เเต่ โปรแกรมแท้บางอันนี้ไม่ไหว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    เอิ่ม จขกท. ครับ "SoftWare" ทุกอย่างของ จขกท. แท้หมดทุกโปรแกรมหรือเปล่าอ่ะครับ

ถ้าแท้หมด ค่าลิขสิทธิ์ Software ในเครื่องคุณทั้งหมดก็ต้องมี น้อง ๆ 5-6 หมื่นอ่ะครับ

ท่านใช้แท้หมดทุกโปรแกรมมันไปเลยจริงไหมครับอ่ะ
    แหม่ๆ อย่าไปอะไรเลย "5 เหตุผลที่ควรที่ใช้ Windows แท้!!!" เขาไม่ได้บอกว่าเขาแท้หมดนี่ ผมเองยังใช้จอดำๆ อยู่เลยเอิ้กๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้

เราควรสนับสนุนเท่าที่เราพอจะทำได้ซักโปรแกรมหรือสองโปรแกรมก็ยังดีครับผม . . .

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

๑๐รักก็คือรัก๐๑
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ของแท้ดีสุดแล้วครับ เมื่อก่อนผมก็ใช้เถื่อนแต่พอ มีงาน มีเงิน ก็เริ่มที่จะซื้อของแท้ใช้ครับ สนับสนุนของแท้เยอะๆจะได้มีซอฟต์แวร์ดีๆต่อไป เดี่ยวนี้ราคาก็ไม่แพงเหมือนแต่ก่อนแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ตาม facebook ตามเว็บขาย Windows8 แท้ๆหาดีๆมีอยู่ราคาประมาณ 700-800 เองครับ ผมก็ใช้อยู่ดีมากครับ อัพเดทล่าสุดยัน 8.1 เลย
    ราคาเกมเป็นพันๆยังซื้อกันได้เลยไม่ลองสนับสนุนวินโดว์แท้กันบ้างเหรอเดี๋ยวนี้ถูกกว่าก่อนเยอะ ประกาศให้โลกรู้ไปเลยว่าเราไม่ใช่ประเทศใช้แต่ของเถื่อน
    ผมยังเซ็งกับสากลที่ยังปิดประเทศเราไม่ให้เข้าถึงข้อมูลบางอย่างพวก ยูทูบที่บางคลิปยังบล็อคประเทศเราเป็นต้น ลองเปิดใจดูครับจะรู้ว่ามันก็ไม่เลวเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Winters : 8th March 2014 เมื่อ 01:37

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    จริงๆก็น่าสนับสนุนนะ เอาที่เราทำได้ก็พอ เพราะซอฟแวร์กว่าจะได้มามิใช่ง่ายๆ
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    windows แท้ๆแบบคีย์มีขายเยอะแยะครับ ถึงแม้เจ้าของไมโครซอฟจะรวยชิหายวายป่วงไปแล้ว ยังไงของปลอมก็ไม่มีวันเทียบของแท้ได้หรอกครับ

จากคนที่ใช้ win 98,me,Xp,Vista(แถมมากับโน๊ตบุค),Win7 แท้มาตลอดกิกิ antivirus ก็ essential ตัวแจกฟรี กับ โปรแกรม antimalware ตัวฟรี ก็สบายๆละครับ

ส่วน Adobe นี่ไม่ไหวจริงๆยอมรับ =__= มันไม่มีซื้อถาวร ลำบากเลย

สุดท้ายถ้าคุณมีกำลังซื้อโปรแกรม,วินโดวส์,เกมส์ สามารถจัดแท้ได้ ซื้อแล้วไม่เดือดร้อนขนาดต้องขายบ้านขายช่องก็ช่วยๆซื้อเหอะครับ ของแท้ย่อมดีกว่าเสมอ
    หวังว่าเว็บนี้ไม่มีพวกตรรกะ ป่วยมาบอกว่าพวกจัดแท้เป็นพวกโง่นะ อิอิ
    I Don't need Weapons I got logic

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมใช้วินโด้แท้ แต่ปิดอัพเดท ขี้เกียจให้มันอัพเดทมันนาน
    Cpu:I7 4790k 4.8 Mb:Asus maximus vii formula Vga: GTX780 Ti SLI Ram:Corsair vengeance 32G Psu:Corsair Ax860i Case: in win 909 black SSD:Plextor m6e 128g

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    มองมุมกลับ ในความเป็นจริง
    1.Windows เถื่อนใช้เป็นไม่ต้องสนตรวจจับลิขสิทธิ์ (ถ้าใช้ระดับส่วนบุคคล)
    2.Windows เถื่อนใช้เป็นไม่ต้องกลัวโดนขโมยข้อมูล
    3.Windows เถื่อนใช้แล้วเท่ากับช่วยประหยัดเงิน
    4.Windows เถื่อนใช้เป็นไม่ค้าง ไม่เอ๋อ งานไม่เสียหายเหมือนกับแท้
    5.Windows แท้ใช้แล้วหล่อ น่าภูมิใจ แต่เสียเงิน
    ป.ล.สนับสนุนแท้ เพื่อความภูมิใจ
    Riots will make we hurt.

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ผมละคนนึงที่ใช้ Windows LC แต่ข้อ 4. นี่มันไม่จริงอะ มันค้าง และมันเอ๋อ งานเสียหายยังไม่เคยเจอ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    เงินไปลงกับสตีมกับออจิ้นหมดแล้วครับ เห็นราคาวินโด้แท้แล้วหนาว ไม่มีลดราคาแบบสตีมมั้งเลย

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    windows 8 เป็นไปได้ใช้แท้จะดีมากเลยครับ ช่วงตอนมันลดราคา หรือบางเว็บขาย key อะมีถูกจริงๆ
    software บางอย่าง มันก็ฟรีตามเวลาตามเงื้อนไขนะ อย่าง autodesk เนี่ยผม สมัครโดยกรอกชื่อ ตนเอง มหาลัย คณะ ก็ใช้ได้ละ 2.5ปี ใช้ได้หมดเลย cad 3dmax maya revit
    ใช้แท้ไงมันก็รู้สึกดี คุ้มค่าครับผม

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ผมขอค้านข้อ 4 ครับ!!!!!! ผมขอยืนกราน

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wataruzz อ่านกระทู้

5.Windows แท้ใช้แล้วหล่อ น่าภูมิใจ

แหม่!ข้อสุดท้ายนี่เป็นความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆเลยนะครับ ยิ่งเมื่อเราซื้อ Windows แบบกล่องที่แถมสติกเกอร์ Windows มาแปะหน้าเคสหรือบนโน้ตบุ๊คด้วย
    มันจะเพิ่มความหล่ออีก 480% กันเลยทีเดียว รวมไปถึงยิ่งเมื่อนำไปใช้ที่ทำงานเราก็จะสามารถภูมิใจได้เลยว่า Windows ของข้านี่แหละของแท้พวกเอ็งใช้ของปลอมกันใช่ไหมละ เห็นมั้ยน่าภูมิใจจะตาย

หน้าอย่างเราใครเค้าจะเชื่อ

ถึงจะใช้ของแท้ เค้าก็บอกว่าเถื่อน

ก็เพราะหน้าอย่างเรานี่แหละ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    ก็ไม่อะไรหรอกติดตรงที่เงินไม่มี

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    อยู่เฉยๆก็ ชอบทำกระทู้ดราม่ากัน อีกสักพัก มู้นี้จะลุกเป็นไฟ 555555555555555555555555555555555555555555555555555555 แต่ WINDOWS8.1 แท้นี่ มันยอดเยี่ยมจริงๆนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อยากให้ลองคิดถึงหัวอกคนพัฒนา คนคิดด้วยนะครับ เขาเสียเหงื่อเสียเวลา แต่กลับมีความเห็นที่แสดงถึงความเห็นแก่ตัว ถ้ามีกำลังซื้อ ก็ควรอุดหนุนของแท้บ้าง คิดเปรียบเทียบง่ายๆ ถ้าบ้านคุณเปิดร้านอาหาร มีคนมากิน แล้วมีไอ่บ้าที่ไหนไม่รู้มาแอบอ้างว่า " เนี่ยคุณจ่ายเงินกับผมสิ ได้ในราคาถูกกว่าเยอะ ไม่จำเป็นต้องไปจ่ายกับเจ้าของร้านหรอก " หรือ " ผมให้คุณกินฟรีเลย ไม่ต้องไปจ่ายเงินกับเจ้าของร้านหรอก " คิดดูนะครับ ไอ่คำพูดแสดงความเท่ห์ว่า ใช้ปลอมก็อัพเดทได้ ใช้ปลอมก็ทำนู่นทำนี่ได้ รู้ละครับว่าเก่ง แต่มีจิตสำนึกซะบ้างน่าจะดีกว่านี้้

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    เหตุผลที่ไม่ใช้ของแท้!!!
    1.ไม่มีเงิน
    2.ไม่มีเงิน
    3.ไม่มีเงิน
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand