ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

เกมส์ฟรี! สาเหตุสำคัญที่ Android จะชนะ iOS

เกมส์ฟรี! สาเหตุสำคัญที่ Android จะชนะ iOS

<<-- INFORMATION --

เว็บไซต์ Distimo ได้เปิดเผยข้อมูลที่น่าสนใจว่าระบบปฏิบัติการ Android กำลังทำรายได้
    จากเกมเข้าใกล้ iOS มากขึ้นเรื่อยๆหลังจากพยายามรุกตลาดเกมบนมือถือ เมื่อเดือนพฤศจิกายน
    ที่ผ่านมาพบว่า 200 เกมยอดฮิตบน Android สามารถสร้างรายได้ได้ถึง 12 ล้านเหรียญสหรัฐ
    ต่อวัน ซึ่งเป็นการเพิ่มอย่างก้าวกระโดดจากปีก่อนที่ 200 เกมยอดฮิตบน Android สามารถ
    สร้างรายได้ได้ 3.5 ล้านเหรียญสหรัฐต่อวัน

ทางฝั่ง iOS นั้นพบว่า 200 เกมยอดฮิตบน iOS สามารถสร้างเม็ดเงินได้ถึง 18 ล้านเหรียญ
    สหรัฐต่อวันในเดือนพฤศจิกายนที่ผ่านมา อย่างไรก็ตาม ตัวเลข 18 ล้านนี้เพิ่มขึ้นมาจากปี
    ก่อนเพียงเล็กน้อย กล่าวคือจากเดิม 200 เกมฮิตบน iOS สามารถสร้างรายได้ที่ 15 ล้าน
    เหรียญสหรัฐในปี 2012 หรือถ้าจะพูดให้เห็นภาพง่ายๆคือรายได้จากเกมของฝั่ง iOS เติบโต
    เพียง 20% ในขณะที่ทางฝั่ง Android มีการเติบโตถึง 342%

หากพิจารณาแยกตามรายประเทศ รายได้ส่วนใหญ่ของ Android มาจากเหล่าเกมเมอร์ในญี่ปุ่น
    และเกาหลีใต้ ซึ่งในสองประเทศนี้มีการซื้อเกมบน Android มากกว่าบนระบบปฏิบัติการ iOS
    เสียอีก นอกจากรายได้ที่เกิดจากการซื้อเกมแล้ว บรรดาเกมที่เปิดให้โหลดฟรีทั้งหลายก็ยังสา
    มารถทำกำไรได้จากการขายของเพิ่ม เติมในแอพ หรือที่เรียกเป็นภาษาอังกฤษว่า In-app Purchases
    เช่น การขายไอเท็มเสริม ตัวอย่างที่เห็นได้ชัดคือเกม Candy Crush Saga ยอดฮิตที่ติด
    กันทั่วบ้านทั่วเมือง แม้ว่าเกมนี้จะเปิดให้โหลดได้ฟรีๆ แต่การจะผ่านเลเวลสูงๆได้ก็ยากเย็นแสน
    เข็ญจนหลายคนจำยอมต้องซื้อไอเท็มเสริม เพิ่ม

สำหรับสาวก iOS ที่ไม่เคยลองใช้ Android มาก่อนอาจจะไม่เคยทราบว่าแอพบางแอพบน
    Android นั้นโหลดฟรี แต่เสียตังค์บน iOS ซึ่งแอพที่โหลดฟรีเฉพาะบน Android นั้น
    ส่วนใหญ่จะมีโฆษณา หรือใช้เทคนิคขาย In-app Purchases แทน ซึ่งก็เป็นกลยุทธ์ที่
    สามารถดูดเงินจากกระเป๋าสตางค์ของเหล่าเกมเมอร์ได้เป็น อย่างดี

สนับสนุนเนื้อหาโดย

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เป็น OS แบบเปิดมากกว่า เพราะ Android ลงเถื่อนง่าย ส่วน Apple ยาก

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    แต่ในไทย ทำไมบน BTS มีแต่ i i i i เต็มไปหมดเลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมว่าถ้า Android อยากเพิ่มคนจากฐานของเกมแล้ว ผมคิดว่าน่าจะ มีเกม เฉพาะของเอนดรอยหน่อยนะครับ

แบบพวก ps4 กับ Xbox1 อะครับ ประมาณเกมแอคคูทีบอะไรประมาณนั้นอะ ความคิดเห็นส่วนตัวนะ

เพราะเท่าที่สังเกตุ เกมมันบางเกม อยู่ในios หมดเบยอย่างเกม อะไรวะ เคยเล่นของเพื่อนอยู่อะครับ เลี้ยงมอนเตอร์อะแล้วเอามาสู้กะเพื่อนได้อะครับ
    ส่วนตัวแล้วผมใช้ Android มันเป็นระบบปฏิบัติการ อิสระดีนะ แต่งโน้น นิได้

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    แต่ในไทย ทำไมบน BTS มีแต่ i i i i เต็มไปหมดเลย
    คนไทยเค้าสนแค่ มงมี กก็มีได้ 5555

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Blog Entries
    3
    คนไทยเน้นแค่ให้ คนอื่นเหนว่าตรูไฮโซ ก็เป็นอันได้และคับ ผมว่า...
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ผมไม่รู้ผมใช้Windowsphone 5555555

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    สรุปคนไทย ใช้ apple ก็ผิดสินะ

ตรรกะไรวะ
    ถ้าทำแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    มีจุดเด่นกันคนละอย่าง

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ไม่ใช้เพราะ ดรอย มันอยู่ในมือถือหลายรุ่นหรอกหรอ เรื่องเกมน่ะยังไง iOS ก็ยังเป็นต่อ เกม Ex ก็มีนะ 555

InVincible Youth G7
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    มันก็แล้วแต่คนใช้อ่ะครับไม่ขอพูดว่า ฝ่ายไหนดีไม่ดี ต่างคนก็ต่างความคิดตัว อีกอย่างน่ะครับ จะซื้อระบบปฏิบัติการ หรือการใช้งานของแต่ละบุคคลต้องการแบบไหน ก็เลือกใช้ตามความต้องการครับ ความพอดีของแต่ละคน
    ปล.เรื่องความเท่ไอโซเหรอ ......ก็ไม่รู้สิน่ะ ผมไม่ได้ใช้โทรศัพท์ไฮโซ ...ก็จีบสาวสวยๆติดครับ ขำๆน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sangza : 9th March 2014 เมื่อ 01:55

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ไม่มีอะไรมาก เด๋วนี้ก็ใช้ 2 เครื่องอยู่เหอะๆ เพราะบางเกม Android ไม่มี ผมเลยตัดปัญหาซื้อ 2 เครื่อง

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ไม่รู้ดิผมชอบคิดว่า Android เหมือน PC ส่วน IOS เหมือนพวกคอนโซล เวลามีเกมอะไรมามักจะให้พวก IOS ได้เล่นก่อนแล้วค่อยทำลง Android
    หรือบางเกมไม่พัฒนาลง Android เลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ durexm4nz อ่านกระทู้
    สรุปคนไทย ใช้ apple ก็ผิดสินะ

ตรรกะไรวะ

ผมก็งงเหมือนกันครับ ตรรกะไร = = ส่วนตัวใช้ iPad Mnini With Retina คู่กับมือถือ Android

ส่วน Android จะชนะ iOS ไหม คงไม่มีทางครับ ไอ้ล่าสุดที่เถียงกันเรื่องมาเกตแชร์ ผมว่า....มีสองพันก็ซื้อ Android จีนได้แล้ว แล้วจะแปลกอะไรถ้ามันจะขายดีกว่า แค่นี้บางคนยังเอาเป็นประเด็นเลยครับ

ลองคิดกลับกัน 2000 Android จีน 5 เครื่องเท่ากับ iPad Mini 1 เลยนะครับ แล้วถามว่าอะไรมันดีกว่ากันของที่แพงกว่าห้าเท่า Android ทำสเปค ทำผู้ผลิตมากไป หลากหลายขนาดหน้าจอ ถ้าผมเป็นคนทำแอพไม่แปลกใจที่ทำให้ iOS ก่อน

เพราะขนาดหน้าจอน้อย สินค้าคงมูลค่าในตลาดได้ดีกว่า และก็ขายได้ชัวร์

ส่วนคุณ dkbellx1 คนที่เค้าใช้ iOS ในบ้านเราเค้าไม่ใช่คนอวดรวยหรอกครับ ถ้าคุณจะมองแบบตรงๆ ไอ้ที่ถือๆนั่นส่วนมากเค้าก็ผ่อนเหมือน Android นั่นแหละครับ

ตอนผมควัก iPad Mini ออกมาสิ่งที่ผมรู้สึกคือมันง่ายต่องานผม ไม่ต้องพาเจอโฆษณา มัลแวร์ มาเจออะไรบ้าๆบอๆ แอพแปลกๆ และผมชอบซื้อเพลงแท้เนื่องจากคุณภาพเสียงดี App - Product ที่รัน Android ไม่มีทางชนะ iOS ได้แน่นอน

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เทคโนโลยีมันเป็นสิ่งที่น่าสนใจครับ จะ iPad iPhone จะ iOS หรือ Android
    ใคร ๆ ก็อยากมีใช้ครับของที่ดูมีราคา ของที่ราคาแพงๆ
    ไม่ใช่ตรรกะ ใช้ Apple ถือไอโฟนจะดูไฮโซหรอกครับ
    มันอยู่ที่ราคาของสินค้ามากกว่า ยิ่งแพงมันยิ่งดี(ตรรกะพื้นฐานของคนเรา)เหมือนเวลาคุณไปซื้อของสักอย่างนึง มีรูปร่างเหมือนกัน ใช้ได้เหมือนกัน แต่ต่างกันแค่ชื่อแบรนเนมแล้วราคาต่างกันแค่ 5 บาท เป็นคุณ คุณจะเลือก ?
    ส่วนตัวผมของพวกนี้ผมใช้มันทุกอย่างนั่นแหละ เพราะทำงานเกี่ยวกับทำพวกแอพพลิเคชั่นมือถือ
    ถ้าให้ผมเลือกจะทำแอพลงอะไรก่อน แน่นอนผมเลือกทำลง iOS ก่อน เพราะมันง่ายดีขนาดจอมีไม่หลากหลาย
    แล้วถ้าทำลง iOS ผมได้กำไรน้อย ผมก็มีเวลาว่างพอไปทำลง Android ที่มันต้องแอพให้ซับพอร์ตหลายขนาดหน้าจอมาก ๆ

แล้วใครที่บอกว่าใช้ iOS แล้วไม่มีไวรัส ไม่มีมัลแวร์ ผมว่าเลิกใช้คำนั้นได้ละครับมันโบราณมาก ๆ Android ก็ไม่มี -*- เอาจริง ๆ ถ้าไปเปิดไฟล์ระบบมันดูได้มันก็ไฟล์รก ๆ เหมือน Android เพียงแค่ iOS เขาไม่ได้เปิดให้เข้าถึงส่วนนั้นได้ Andoird มันยืดหยุ่นกว่าเปิดไฟล์ในเครื่องทีมีแต่ไฟล์โฟลเดอร์อะไรไม่รู้เต็มไปหมด นั่นก็เพราะคุณไม่รู้ว่ามันเป็นไฟล์ระบบ ไฟล์อะไรคุณก็คิดไปว่า (อะไรวะไฟล์รกไปหมด ไวรัสแน่ๆ รึปล่าว ?)

ของทุกอย่างล้วนแล้วแต่คนที่จะใช้ ไม่งั้นมันไม่ออกแบบมา "ต่าง" กันหรอกครับ
    พอใจกับสิ่งที่ตนเองใช้แล้วเหมาะกับงานหรือ Life style ของตัวเองจะดีกว่ามาทะเลาะกัน "ของกูดีกว่า ของกูเจ๋งกว่า"

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ปัจจัยเยอะ
    1.คนใช้แอนดรอยเยอะกว่า เพราะมันมีตั้งแต่ตลาดล่าง ไปจนถึงตลาดบน IOSก็มีแต่ไอโฟนซึ่งเป็นตลาดบนที่มี
    2.มีมือถือที่รองรับแอนดรอยเยอะกว่า
    3.เกมฟรี
    4.แต่แอปเปิลยังไงก็กิน2เด้งคับ เครื่อง+ซื้อแอป

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    หลายๆคนยังมีความเข้าใจผิดๆอยู่นะครับ

ผมก็งงกับตรรกะที่ว่าระหว่าง Android VS IOS

มันจึงเกิดข้อเปรียบเทียบกัน

เรื่องของแอพต่างๆ หลายๆคนอาจรู้ว่า มันเสียเงิน และฟรี หรืออินแอพมีค่าใช้จ่ายส่วนเสริมเพิ่มเติม

ซึ้งระหว่างสองอย่างนี้ เหมือนกันโครตๆ!!! เอาง่ายๆ เหมือนกันเลยทางด้านราคา

จากนั้นเรามาดู SUMSUNG และ APPLE

ระหว่าง S4(21,999) และ 5S(22,999) ในวันเปิดตัว ราคาแทบไม่แตกต่างกันเลยด้วยซ้ำ

มาดูทางด้าน SS รุ่นมีอย่างกับดอกเห็ด ราคาจึงร่วงไวมาก แถมคู่แข่งก็เยอะมาก (แต่ซีรีย์ ปีละครั้ง)

และด้าน APPLE รุ่นมีแค่ปีระครั้งเอง ซีรีย์ก็ปีละครั้ง แต่ไม่มีรุ่นอื่นๆออกมาตัดราคาตัวเองมากนัก

เรียกได้ว่ามือถือสำหรับสองค่ายนี้ฟาดฟันกันสุดๆ ใช้ไอโฟนคือกลายเป็นว่ารวย ใช้ซัมซุงกลายเป็นว่าคุ้ม และไม่โง่

ช่างเป็นตรรกะแปลกๆ อีกข้อนะครับทิ้งท้าย หากใครเคยเขียนเแอพหรือจะนำแอพลง Apple Store นี้ค่อนข้างยาก

เพราะฉนั้น Apple จึงค่อนข้างคัดกรองแอพต่างๆพอสมควร เช่นเดียวกับฝั่งตรงข้าม

ส่วนเรื่องเกมขึ้นอยู่ที่ผู้พัฒนาที่ว่าต้องการ แอพของตนนั้นเปิดตลาดที่ไหนมากกว่ากัน

ส่วนใหญ่จะเน้นไปทาง Apple ก่อนเสมอ และก็ค่อยพอตลง Android ลองนึกภาพเราเป็นผู้พัฒนาดูครับ

จากนั้นติ่งของแต่ละฝั่งก็สร้างสงครามไม่รู้จบ ผมเองก็เป็นคนใช้ I'sud เหมือนกัน

เหตุผลไม่มีไรมากมาย คือการโฆษณาสินค้า + ดีไซน์ และฟังชั้นที่เราใช้งาน

ส่วนแอพต่างๆ ก็สนับสนุนซื้อ เพราะมีบัตรเดบิตกับ VISA ในการชำระ

สรุปขึ่นอยู่กับการใช้งานของแต่ละท่าน เรื่องของงบก็ด้วย หากมีรายได้พอประมาณ

ก็ควรซื้อมือถือที่เหมาะกับการใช้งานไว้สักเครื่องเป็นเพื่อนเวลาอยู่ในที่สาธารณะ แถมพกไว้แก้เขินได้ด้วย
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    iOS ดีสุดครับ จบ...

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    เอิ้ม มันก็แล้วแต่คนชอบอะนะ บางคนชอบ ios บางคนก็ชอบ android คนชอบ ios ก็บอกว่า ios ดีที่สุด คนชอบ android ก็บอกว่า android ดีสุด

แล้วที่บอกว่าคนไทยบ้า apple นะ ผมก็คิดว่ามันก็สิทธิส่วนบุคคลนะ ซื่อได้ก็ซื่อไป เราไม่เห็นจะต้องไปอะไรมากเลย ผมเห็นมาเยอะละคนที่จะต้องไปจับผิดนู่นจับผิดนี้แล้วบอกว่า iphone ห่วย

ไม่รู้ทำไปเพื่ออะไร เสียเวลาทำมาหากิน ต่างคนก็ต่างความชอบครับ จบ