ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811

เพิ่งมีโอกาสได้ดู Ender's game หลังจากดูจบก็พบกับปรัชญาเลยทันที

ตอนแรกคิดว่าหนัง ender's game มันจะเป็นหนังบ้านๆทั่วไป ที่เอาเด็กมาเป็นตัวเอกแล้วเล่นเกมเฉยๆ ไม่คิดว่ามันจะเป็นหนังปรัชญาได้เลย
    เริ่มจากวันนี้ไม่มีอะไรทำ เลยเปิดหนังดู ตอนแรกกะดูเรื่องนี้เล่นๆ กะว่าจะดูแบบรีบๆ ไม่ดูจริงจัง แต่มันผิดคาดอย่างมาก หนังทำออกมาได้อยากลงตัวมาก นี่ไม่ใช่หนัง ฮีโร่เด็กทั่วไปซะแล้ว
    แต่มันคือหนังปรัชญาไซไฟ ดีๆนี่เอง

หลังจากดูจบก็เลยไปค้นข้อมูล ก็พบว่าหนังเรื่องนี้มีหนังสืิอนิยายขายด้วย แถมมีตั้ง 4 ภาค พรุ่งนี้ต้องไปซื้อมาอ่านแน่นอนครับ

ใครดูจบแล้วเป็นอย่างไรกันบ้างกับหนังเรื่องนี้ ขออภัยที่ตั้งกระทู้ช้าไปหน่อย แต่มันอดไม่ได้จริงๆ เพราะหนังมันยอดเยี่ยมมาก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เหมือนกันเลยคับ ตอนแรกว่าจะดูแค่ผ่านๆ กลายเป็นหนังโปรดในใจเลย

http://www.moviex2.net/
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,743
    ใครยังไม่ได้ดูแนะนำให้หามาดูเลยครับ ยอดเยี่ยมจริงๆ

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    แนะนำให้ไปหาอ่านเลยครับ ในหนังสือหนุกกว่าในภาพยนตร์เยอะครับ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ชอบครับ เสียดายมีฉากบัญชาการการรบตอนท้ายน้อยไปหน่อย
    แอบหวังว่าอาจจะมีภาค 2 อยู่
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    ยังไม่ได้ดูเลย = =' สงสัยคงต้องไปหาดูซะละ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    จริงๆมี16ภาคครับถ้าอยากหาอ่าน 5555 ไม่แน่ใจ16ป่าว แต่ในwikiบอก16
    4ภาคแรก มีแปลไทย แต่นานมากแล้ว
    มีแต่ภาคแรก พึ่งตีพิมใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dekdzaa : 14th March 2014 เมื่อ 20:58