ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,142

ทีมพัฒนาเกม Thief โดนปลดกว่า 27 รายภายในอาทิตย์เดียว

ทีมพัฒนาเกม Thief โดนปลดกว่า 27 รายภายในอาทิตย์เดียว

รื่องราวที่น่าตกใจคราวนี้มาจากบริษัทเกมชื่อดัง Square Enix นั่นเอง ที่ทำการปลดพนักงานของ Eidos Montreal กว่า 2 โหล หลังจากที่ผลงานวางจำหน่ายเพียงแค่อาทิตย์เดียวเท่านั้น โดยตำแหน่งที่ตัดทิ้งกว่า 27 คนทางบริษัท Square Enix ได้ยืนยันมาแล้วว่าเป็นเรื่องจริง

"ใช่ มันเป็นความจริงที่เราปลดพนักงานกว่า 27 คนไปในวันนี้, มันเป็นเรื่องที่น่าเสียดาย แต่บางสิ่งเราก็ต้องทำเพื่อโครงการในปัจจุบันหรืออนาคต แม้ว่ามันจะไม่ใช่สิ่งที่ดี แต่เราจะพยายามอย่างเต็มที่เพื่อสนับสนุนสิ่งที่เราสามารถทำได้"

"เรากำลังพยายามหาทางส่งพนักงานจำนวนมากเท่าที่เป็นไปได้ไปแทนตำแหน่งอื่นๆ ของที่นี่หรือที่สตูดิโออื่นๆ ของเรา และเราได้รับการติดต่อจากหลายสตูดิโอใน Montreal เพื่อจัดวันหางานสำหรับผู้ที่ได้รับผลกระทบจากครั้งนี้ และเราก็รู้สึกขอบคุณมากสำหรับการทำงานอย่างหนักของพวกเขา และก็จริงใจที่จะปรารถนาให้พวกเขาได้พบกับสิ่งที่ดี"

Thief เปิดตัวในวันที่ 25 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมาบนเครื่อง Xbox 360, PlayStation 3 และ PC ซึ่งคะแนนที่ได้จากเหล่าสื่อต่างๆ ก็ไม่ค่อยจะประสบผลสำเร็จเท่าไรนัก ชี้ให้เห็นถึงปัญหาของเกมที่อยู่ระหว่างการพัฒนานั่นเอง

เครดิตจิ้มนี่เลยคับ
    คลิ๊กแทนคำขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wervirus : 9th March 2014 เมื่อ 03:09

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    สำหรับผมเกมส์ค่อนข้างน่าเบื่อนะ เรียบๆไม่ตื่นเต้นเลย แอบหลังกล่อง ขโมย ปลดล๊อคกล่อง/ตู้/ประตู อยู่แบบเนี่ย แค่เปลี่ยนสถานที่แต่การบุกเข้าไปก็แบบเดิมๆ

ผมว่าถ้ามันเป็นมุมมองบุลคลที่ 3 ผมว่าเกมส์มันจะดูสนุกขึ้นนะ FPS มาเป็นขโมยผมว่ามันทำให้ออกมาสนุกแบบสุดๆ ค่อนข้างยาก

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    สำหรับผมเกมส์ค่อนข้างน่าเบื่อนะ เรียบๆไม่ตื่นเต้นเลย แอบหลังกล่อง ขโมย ปลดล๊อคกล่อง/ตู้/ประตู อยู่แบบเนี่ย แค่เปลี่ยนสถานที่แต่การบุกเข้าไปก็แบบเดิมๆ

ผมว่าถ้ามันเป็นมุมมองบุลคลที่ 3 ผมว่าเกมส์มันจะดูสนุกขึ้นนะ FPS มาเป็นขโมยผมว่ามันทำให้ออกมาสนุกแบบสุดๆ ค่อนข้างยาก
    ผมก็ว่าครับเบื่อมาก

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ชอบ Dishonored มากกว่า - -*
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เป็นผู้พัฒนาเกมนี่มันเป็นอาชีพที่ไม่แน่นอนจริงๆ เห็นมีแต่ข่าวปลด พนง.บ่อยเหลือเกิน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ย่องผ่านหน้าทหารยาม มันยังไม่เห็นเลย
    เกมถูกๆจาก G2A

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opaljj อ่านกระทู้
    ชอบ Dishonored มากกว่า - -*
    ใช่ครับ ตอนแรกที่เล่นก็คิดว่า เอาแล้วไง Dishonored แต่พอเล่นๆไปก็รู้ว่าสู้ Dishonored ไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ผมไม่ผ่านตรงด่านที่5 ไล่เก็บดอกไม้สีฟ้าบนเตียงไม่ได้อ่ะมันไม่ขึ้นให้กดหยิบไม่ได้อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    Blog Entries
    1
    ผมซื้อมาเล่นนานเวียนหัวซะงั้น
    CPU: AMD Phenom ii x4 965 M/B: GIGABYTE GA-970A-D3 PSU: 850WATT XFX Full Wired Core EDITION RAM: DDR3(1600) 8GB.Kingston HDD: 1 TB.SATA-III Western VGA: GIGABYTE GTX 560TI DDR5 1GB

never try never know
    อย่ารีบ quote ผม edit ไม่ทัน
    กล่าวขอบคุณ
    719
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เสียดายๆ ทีมมาก

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    เกมส์ค่อนข้างนาเบื่อมากครับ copy dishonored มาหลายอย่างแต่ สู้ dishonored ไม่ได้เลย แถมปรับแต่งเกมส์ไม่ค่อยดีเท่าไร กินสเปคเยอะมากๆ patch ล่าสุด 1.2 ก็ยังไม่ค่อยดีขึ้นเท่าไร คะแนนก็สมควรตาม userscore แหละครับ
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เหอะๆ ผมเห็นคะแนน Review แล้ว ต่ำต้อยเหลือเกินถ้าเทียบกับอีกเจ้า (Dishonored)

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมเล่น 15 นาทีลบอะแล้วคิดถึง Dishonored เลยกลับไปเล่นใหม่อีกรอบแบบลุยฟันดะไม่ลอบแร้นจบแบบ BAD END ภายใน 1 ซม เลย 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 9th March 2014 เมื่อ 13:43
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ถ้าท่า แอ๊คชั่นใส่ศัตรู ไม่ต้องกดค้างนาน จะดีมากเลย

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    หลายคนบอกว่าเกมนี้ก็อป dishonored ไมใข่ครับเกมนี้มีก่อน dishonored หลายปีมากบางคนอาจจะไม่รู้แต่นี้เป็นภาคที่ 3-4 ของ thief แล้วนะครับส่วนเรื่อง GAME PLAY อย่าไปเทียบกันเลยครับมันคนละแนวกันเลย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackkerrr อ่านกระทู้
    หลายคนบอกว่าเกมนี้ก็อป dishonored ไมใข่ครับเกมนี้มีก่อน dishonored หลายปีมากบางคนอาจจะไม่รู้แต่นี้เป็นภาคที่ 3-4 ของ thief แล้วนะครับส่วนเรื่อง GAME PLAY อย่าไปเทียบกันเลยครับมันคนละแนวกันเลย
    ถ้าคุณเคยเล่นทั้ง 2 เกมและเคยเล่น THIEF ภาคเก่า ๆ แล้วจะรู้เองแหละครับ ส่วน GAME PLAY
    นี่มันแนวเดียวกันเลยนะครับ stealth action แต่คนละรูปแบบ ฆ่ากับโขมย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 9th March 2014 เมื่อ 19:30
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-