ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118

ขอถามเกี่ยวกับ Windows 8.1 Pro แท้ พอดีเพิ่งซื้อมา

คือผมโหลดตัวลงมาติดตั้งลงในแผ่นเรียบร้อยแล้วแต่มันดันไม่บูตแผ่นซะได้ แต่แผ่นอื่นบูตได้ปกติน่ะครับ แต่มาแผ่นของแท้เมื่อไรมันไม่เด้งให้บูตแผ่นลงวินโดวส์เลย แต่ เข้ามาหน้าปกติแล้วรันใน DVD ก็เปิดได้น่ะผมเลยลงผ่านตัว EXE เลย ตอนนี้ลงเสร็จแล้วเป็น Windows 8.1 แล้วจาก 7 คืออยากจะถามว่ามันฟอเมตให้เองอัตโนมัติเลยหรือเปล่าวครับ พอดีอยากจะฟอเมตล้างไดรฟ์ C ให้หมดเลย อยากจะรู้จริงๆอ่ะครับว่ามันฟอเมตจากของเก่าด้วยเปล่าวแต่เห็นของเก่ายังอยู่คือโปรแกรมไดฟร์เวอร์การ์ดจออ่ะครับ ถ้าไม่จะได้ลงของเถื่อนแล้วค่อย ยืนยันคีย์ของผมให้เป็นแท้อีกที

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ลง windows ไว้ที่ไดร์ D ครับ ลงเสร็จก็ลงใหม่ แต่คราวนี้เลือกลงที่ไดร์ C ระหว่างลงน่าจะเลือกฟอแมตได้เพราะว่า windows file มันไปอยู่ไดร์ D แล้ว

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    เท่าที่ผมจับประเด็นได้นะครับ
    1.แผ่นไม่ยอมบูท มีหลายกรณีครับ
    1.1 ไม่ได้ไปปรับบูทในไบออส(อันนี้น่าจะปรับแล้ว)
    1.2 ไฟล์บูทในแผ่นเสียอันเนื่องมาจากเผาแผ่นผิดวิธี ไฟล์ที่จะเผาต้องเป็นจำพวกอิมเมจไฟล์เท่านั้น .iso(ถ้าแตกไฟล์แล้วเผาบูทไม่ขึ้นแน่นอน 100%)แล้วก็ใช้พวกนีโร หรือ Ultra iso เผา เลือกหัวข้อที่ว่า Burn image to disk
    1.3 จขกท. ซื้อแผ่นแท้แบบไหนมาครับ ถึงต้องมาโหลดแผ่นเอง ปรกติซื้อมาต้องเป็น OEM ซึ่งจะมีแผ่นแถมมาให้อยู่แล้ว(แอบงงอยู่)

2.ถ้าลงวินโดว์ผ่านหน้าวินโดว์ มันจะมีให้เลือกว่าจะลงแบบอัพเกรทหรือลงแบบ Clean Install ถ้าไม่ได้สังเกตุอาจลงแบบอัพเกรทไปโดยไม่รู้ตัวครับ

น่าจะมีแค่นี้เนาะผมไปละ....ชะแว๊ป!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย co5056 : 9th March 2014 เมื่อ 08:34

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ผมซื้อแบบคีย์มาครับแล้วเจ้าของร้านให้ลิงค์โหลดมาอีกที ส่วนเรื่องแผ่นผมไรท์จากไฟล์ iso ครับ ลอง 3 แผ่นแล้วยังเหมือนเดิมครับ แต่แผ่นอื่นๆใช้ได้

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ลองเปลี่ยนไฟล์ isoไหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    เท่าที่ผมจับประเด็นได้นะครับ ขอเลียนแบบละกันครับ
    1. เจ้าของกระทู้ไไม่ได้เปลี่ยนใน bios แต่เหมือนว่าแผ่นอื่นอื่นของเจ้าของกระทู้จะ auto boot ได้เองเวลาใส่แผ่น
    2. ที่นี้เจ้าของกระทู้ก้เลยลงแบบ windows 8.1 ในขณะที่ยังไม่ได้ format windows 7 ตัวเก่าทิ้งแล้วลงได้แปลว่าไฟล์ไม่ได้เสีย

สรุปนะครับ ให้ลองไปปรับที่ bios แล้วให้มันอ่านจากแผ่นก่อนอ่านจาก hdd ดูครับ
    เข้าใจถูกผิดยังไงก็บอกด้วยละกันครับ

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    เท่าที่จับประเด็นได้ = =
    ระวัง win ทับกันเน้อ (แนะนำ) ทางที่ดีลง แบบ แฟลชไดรฟ์ ดีกว่า แล้ว กด F8 หรือ 12 ไปตั้งใน bios ให้ bios ผ่าน USB แล้วพอลงเสร็จค่อยไปตั้ง bios ผ่าน CD ง่ายกว่าเยอะเลย เราว่า ปล. จขกท ซื้อร้านี้หรือปล่าว https://www.facebook.com/pages/VacPU...192636?fref=ts
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 11th March 2014 เมื่อ 17:27