ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669

[2007][Survival-OpenWorld]S.T.A.L.K.E.R Shadow of Chernobyl(Mod HighTextures+SVGuide)หวนคืนความสยองบนแดนเชอร์โนบิล[3.3GB+700MB][One2Up]byScreamHorror

ข้อควรทราบ

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความสยองขวัญ ขนหัวลุกของเกมเกมนั้น ซึ่งมีตั้งแต่ 1 กระโหลก ถึง 10 กระโหลก

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความระทึกขวัญตื่นเต้น เกมที่ทำให้เราเกิดอาการหัวใจเกือบวาย ซึ่งมีตั้งแต่ระดับ 1 - 10 เช่นกัน

7 คะแนน
    8 คะแนน

หลายคนอาจจะรู้จักตระกูล S.T.A.L.K.E.R. ผู้ที่เรียกได้ว่าเป็นคนริเริ่มเกม Post-Apocalyse + Open World ในยุคปัจจุบัน หรือหลายคนอาจยังไม่รู้จัก S.T.A.L.K.E.R.

ขอเกริ่นไว้สักเล็กน้อย(มั้ง?)สำหรับผู้ที่ยังไม่เคยรู้จักเกมตระกูล ST.A.L.K.E.R. และคุณเป็นแฟนตัวยงของ Fallout หรือ Metro 2033 ต้องบอกว่าคุณ!ได้พลาดโอกาสสำคัญในชีวิตเกมเมอร์ไปแล้ว S.T.A.L.K.E.R. ไม่ใช่จะมาอีหรอบเดียวกันกับเกม Post-Apocalyse อื่นๆ แต่มันคือสิ่งที่มากกว่า!!!(อย่าเห็นว่าผมพูดไม่มีสาระมากไปเลยนะครับ) S.T.A.L.K.E.R. เรียกง่ายๆคือการรวมคำว่า Survival เข้ากับคำว่า Very!!! หนึ่งพันครั้ง แต่ไม่ใช่เพราะปัจจัยกากๆอย่างอาหารหรือน้ำดื่มที่ทำให้มันเป็น Veryๆ F**King Survival (ขออภัยที่พูดคำหยาบ(ถึงผมจะเซนเซอร์ไปแล้วก็เถอะ)) คือ ความรู้สึกที่ เมื่อคุณก้าวเท้าออกจากจุดเริ่มต้นของเกม คุณจะมีความรู้สึกที่ว่าคุณสามารถตายได้ทุกเมื่อ มันจะไม่ใช่เหมือน Fallout 3 ที่คุณรู้สึกเหมือนได้ไป Adventure Time ในโลก Post-Apocalyse แต่ S.T.A.L.K.E.R. กำลังจะบอกคุณว่า ถ้าเอ็งเดินสุ่มสี่สุ่มห้า(ทำไมต้อง 4 กับ 5 ?)ข้าจะส่งเอ็งให้ไปเจอกับฝูงสัตว์ประหลาดที่ตัวนึงกราดหมด 1 แม็กแล้วยังไม่ตาย หรือกลุ่ม Bandit ระดมยิงใส่ หรือ Anomalys (ปรากฏการณ์เหนือธรรมชาติ) ดูดคุณเข้าไปแล้วบีบอัดคุณให้กลายเป็นเศษเนื้อบด เกมนี้กระสุนหาไม่ยาก อาหาร น้ำหาไม่ลำบาก แต่ที่ลำบาก(ไม่รวมเกราะ ปืน และทุกอย่างที่มีค่าความทนทาน)และทำให้เกมนี้อยู่ในคอเล็กชั่น Horror Games ของกระผม คือความรู้สึกที่คุณพบว่าตนเองไม่ได้อยู่ในเกมอย่าง Call of Duty แต่เป็น Dark Souls ฉบับ Want to Die Edition จากที่ทุกครั้งที่คุณรับเควสออกไปเดินเล่นตามถนน คุณจะได้ยินเสียง มองเห็น รู้สึกได้ ถึงว่าข้างนอกนั่น ทุกสิ่งพร้อมที่จะฆ่าคุณได้หมด NPC มนุษย์ที่มีเลือดเท่ากับเราหรือกระทั่งมากกว่า(แถมยิงปืนแม่นกว่าอีก) เผลอเดินเจอ NPC ศัตรูพร้อมปืน Double Barrels Shotgun ในระยะประชิด เราก็ไปจุติใหม่ได้อย่างง่ายๆ หรือเดินไปเจอ Bloodsucker ตบทีนึงพร้อมกับเลือดลดไป 1 ใน 3 และอึดที่ AK-47 รัวที่หน้าอกหมดแม็กแล้วยังไม่ลงไปนอน ตอนกลางคืนที่เห็นนัยน์ตาของเหล่าสัตว์ต่างๆมองเราในความมืด ฝนตก ฟ้าผ่า(ยังไม่ต้องใส่ม็อด) ที่ทำให้บรรยากาศเพิ่มความอึดอัด แต่ยังคงมีความมีชีวิตชีวาเช่นเหล่า S.T.A.L.K.E.R. นั่งรวมหัวกันผิงไฟ คนนึงดีดกีตาร์ร้องเพลงรัสเซีย ชวนให้ลืมความสยองขวัญที่เพิ่งเผชิญมา

คนที่รู้จักเกมนี้ดีแล้วแต่เกมหาย อยากกลับมาเล่นใหม่ หรือด้วยประการใดทั้งปวง ผมคงต้องโชว์ของดีที่มีมาในกระทู้นี้ คือ Mod ที่ชื่อว่า S.T.A.L.K.E.R. Complete 2009 หรือเรียกได้เป็นอีกหนึ่ง Mod High Textures ก็ได้ แต่สิ่งใดที่พิเศษสุดสำหรับม็อดนี้นอกจากบรรยากาศที่สวยสดหลอกหลอนกว่าเดิม รายละเอียดภาพ ความโง่น้อยลงของ A.I. เสียงซาวประกอบ ความตื้นบางของผิว เพลงกีตาร์ที่เพิ่มอีกเป็นร้อยเพลง แสงจากพระจันทร์อันงดงาม คือ ม็อดนี้เคยได้รางวัลประจำปี 2010 ของเว็บไซต์ Mod DB เจ้าพ่อรวมม็อดทั้งหมดในจักวาล เป็นอันดับหนึ่ง ถ้าอยากหวนคืนอารมณ์ในสมัยก่อนกลับมาอีกครั้งและในสภาพที่ดีกว่าก่อน ลองโหลดเล่นกันดูเลยครับผม

Official Mod Website http://www.moddb.com/mods/stalker-complete-2009

มองหาข้อมูล ที่ซ่อนไอเทมต่างๆ วิธีผ่านด่าน ถ้าไม่อยากรอผมเขียนเสร็จ ไปอ่านจากที่นี่เลยครับ S.T.A.L.K.E.R. Wiki

เกริ่นเนื้อเรื่องและระบบ

สิ่งเดียวที่เราจำได้คือตนเองกำลังขับรถบรรทุกศพมาเต็มคันรถท่ามกลางห่าฝนที่โหมกระหน่ำ แต่ยังไม่ถึงปลายทางรถก็เสียหักคว่ำลงเสียก่อน พอตื่นขึ้นเราพบว่าตนเองอยู่ในดินแดนที่เรียกว่า The Zone หรือพื้นที่ที่ถูกทางการกักกันภายหลังเหตุการณ์ระเบิดของ Chernobyl ครั้งที่ 2 ในพื้นที่เต็มไปด้วยสัตว์ประหลาดที่กลายพันธุ์จากรังสีจากแค่เปลี่ยนรูปลักษณ์ภายนอกจนถึงมีพลังพิเศษ เกิด Anomaly(ปรากฏการณ์เหนือธรรมชาติ)กระจายอยู่ในพื้นที่ซึ่งมีความอันตรายแตกต่างกันไป Anomaly เหล่านี้ทำให้เกิด Artifact ที่เพิ่มคุณสมบัติต่างๆกับผู้ที่สวมใส่(กดดับเบิลคลิก) ภายในพื้นที่ The Zone เหล่าผู้รอดชีวิตได้แบ่งออกเ็นหลากหลายกลุ่ม The Bandits ,Duty ,Monolith กลุ่มนักวิทยาศาสตร์ Ecologist ,และสำหรับพวกไม่มีกลุ่มคือ Loner หรือ Free Stalkers เราจะมีปฏิสัมพันธ์กับกลุ่มต่างๆต่างกันแต่สามารถเพิ่มระดับความสัมพันธ์ได้จนขสามารถอเข้าร่วมกลุ่มได้(การเข้าร่วมกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งอาจทำให้บางกลุ่มความสัมพันธ์แย่ลง) อุปกรณ์ที่เหมือนจะเป็น Pipboy 3000 ให้เรานั้นก็คือ PDA ที่แสดงตำแหน่งตัวละครทั้งมิตรและศัตรูในระยะหนึ่ง คอยเก็บข้อมูลจากข่าวลือหรือ PDA คนอื่นที่เก็บมา อาวุธภายในเกมจะมีตั้งแต่อาวุธและเกราะยุคปัจจุบันไปจนถึง Gauss Rifle หรือ Exoskeleton Suit (อารมณ์แบบ Crysis) ซึ่งยิ่งของดีก็จะยิ่งหายากในเกม(ถูกซ่อนไว้ประเภทพลิกแผ่นดินหา) ปืนต่างๆจะมีอุปกรณ์เสริมเช่นปืนยิงระเบิด ลำเล้อง ฯลฯ ซึ่งต้องหากันต่อไป(รวมถึงกระสุนของอุปกรณ์เสริมอย่างปืนยิงระเบิดด้วย) เกมจะดำเนินเรื่องผ่านการทำเควสหลักไปซึ่งไม่มีการจำกัดเวลาในการทำ แต่เควสย่อยต่างๆจะถูกจำกัดเวลา ซึ่งหกเราทำไม่สำเร็จ ค่าความชอบต่อ Faction นั้นก็จะลลดน้อยลงด้วย เควสย่อยจะมีการแรนดอมขึ้นใหม่ในทุกๆวัน ดังนั้นไม่ต้องกลัวว่าจะทำมันไม่ทัน เราสามารถ Trade ได้กับแทบทุกคนในเกม แต่สามารถขายอาวุธและเกราะได้เฉพาะกับ NPC ร้านค้าเท่านั้น และเมื่อเราทำเควสบางอันเสร็จ จะพบว่าบริเวณบางส่วนมีการเปลี่ยนแปลงไปด้วย เช่นเมื่อทำเควสล้างบางพวก Mutant ในทุ่งให้หมดเสร็จ จะพบว่ามีเหล่า Loner ไปนั่งผิงไฟเล่นอยู่ใต้สะพาน สัตว์ Mutant ส่วนใหญาจะถูกแบ่งให้พบเฉพาะในพื้นที่นั้นๆเท่านั้น ดังนั้นการเดินสุ่มสี่่สุ่มห้าจะเจอกับหายนะครั้งใหม่

Beginner Survival Guide

1. อย่าเดินออกไปนอกถนนหลักโดยไม่จำเป็น มันอาจพาคุณไปเจอหายนะได้ตลอด (ยกเว้นคุณจะ แข็งแกร่ง ในเกมนี้แล้ว จึงค่อยตระเวนหาของ)
    2. อย่ารับเควสใดๆก็ตามที่คุณไม่รู้วิธีหรือใช้ระยะเวลานานจนเควสหมดอายุเด็ดขาด เพราะมันจะส่งผลต่อค่าความชอบต่อกลุ่มนั้นๆลดลง(ของแพงขึ้น)
    3. NPC ศัตรู(และมิตรบางตัว)ในเกมนี้มีการ Spawn ใหม่ตลอดแค่ต้องรอเวลา และในบางสถานที่ NPC หน่วยลาดตระเวนจะเดินผ่านตลอด ทำให้หากโชคดี เราไม่จำเป็นต้องเสียกระสุนแม้แต่น้อยแต่ได้ของเต็มไปหมด (ที่นิยมกันคือโรงงานร้างใกล้ๆกับหมู่บ้านเริ่มเกม)
    4. NPC ศัตรูมีการพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ ดังนั้นในตอนแรกเราจะเห็น Bandit กับปืนพกหรือปืนลูกซอง แต่ภายหลังกลายเป็นปืนกลเบา และกลายเป็นปืนไรเฟิลพร้อมระเบิด
    5. ทุกครั้งที่เดินทางไปพบตึกหรืออาคารที่อยู่ในตำแหน่งที่รับเควส จงเสียเวลากับการคุ้ยหาของในทุกตรอกซอกซอยเสมอ มักมีของดีซ่อนอยู่ และบางครั้งที่เราพบหีบที่ถูกซ่อนไว้อย่างดิบดีที่กว่าจะหาเจอแทบพลิกแผ่นดินหา แต่พอเปิดดูกลับว่างเปล่า ลองโหลดเซฟอื่น หรือรีสตาร์ทเกม หรือรอมาในเวลาอื่น อาจมีของมาอยู่(มันคือบัคนั่นแหละ)(บางครั้ง ที่ซ่อนลับบางอันจะมีของปรากฏอยู่ก็ต่อเมื่อเราทราบตำแหน่งค้นหาของนั้นก่อนเท่านั้น) และอย่าลืมใช้มีดฟันกล่องไม้และกล่องเหล็กด้วย
    6. คอยคุยถาม NPC ทุกตัวที่เดินผ่านอยู่เสมอเพื่อให้เราได้ทราบข่าว ข้อมูล หรือที่ซ่อนของ บันทึกลงใน PDA ของเรามากขึ้น
    7. ทุกครั้งที่เก็บอาวุธได้อย่าลืมทำการ Unload (คลิกขวา) หรือ ถอดอุปกรณ์ดีๆที่ติดกับอาวุธนั้นมาก่อนที่เราจะทิ้งหรือขายมันไป และอาวุธบางอันมีเพียงอันเดียวในเกม (Unique) สังกตให้ดีก่อนทิ้งหรือขาย
    8. NPC ในเกมนี้อึดเป็นฟาย(อึดกว่าเราอีก) วิธีการยิงที่ดีที่สุดคือเล็งที่หัวเสมอ ไม่ว่าในกรณีใดๆก็ตาม(มนุษย์ สัตว์ ซอมบี้ ก้อนพลังงาน?!! ฯลฯ)
    9. เปิดดู Control ของ Keyboard ว่ามี Hotkeys อะไรบ้าง เช่นกดใช้ Bangages ด้วยปุ่ม " [ " และ First Aid Kids ด้วยปุ่ม " ] " (ผมอาจจำสลับ)
    10. มองทางตลอดเวลา เพราะเราอาจเดินไปเจอ กัมมันตภาพรังสี ,Anomalys ชนิดใดๆหรือหลากชนิดและนำสู่การเลือดไหลไม่หยุดและความตายได้ (สังเกตกัมมันตภาพรังสีจากรูปสัญลักษณ์แผ่รังสีปรากฏที่มุมหน้าจอ (เขียว=น้อย แดง=มาก) เลือดเราจะลดลงเรื่อยๆเมื่อมีกัมมันภาพรังสี ส่วน Anomalys ในช่วงแรก สังเกตง่ายๆจากลมดูดที่เกิดขึ้นเมื่อเราเข้าใกล้ และเสียงสัญญาณที่ดังถี่ขึ้น

การเอาชีวิตรอดในโลก S.T.A.L.K.E.R.

อย่างแรก เราต้องทำความรู้จักกับศัตรูทั่วๆไปของเราเสียก่อน

Flesh

หมูบ้านกลางพันธุ์ เป็นสัตว์ที่เห็นแทบทุกพื้นที่ในเกม โง่ งุ่มง่าม เมื่อพบพวกตัวเหล่านี้แค่ใช้มีดฆ่าหนึ่งตัวในฝูงนึงก็ทำให้ที่เหลือหนีออกไปหมดแล้ว จะได้เป็นการประหยัดกระสุนไปใช้กับอะไรที่อันตรายกว่า

Blind dog

สัตว์ตัวแรกๆที่เราได้มีปฏิสัมพันธ์(ที่ไม่ดี)ด้วยตัวแรกๆของเกม
    โชคดีที่มันเป็นพวกกลายพันธุ์ที่อ่อนแอมาก แทบไม่ต้องลำบากอะไรหากมีปืนและกระสุนอยู่ ยกเว้นในกรณีเดียว ถ้าหากยิงไม่แม่น Blind Dog ไม่สามารถกระโดดได้(ในภาคนี้) เหล่าก้อนหินใหญ่ๆนั้นจึงเป็นเพื่อรักของคุณได้เลย ไปยืนบนที่มันกัดไม่ถึงและสอยให้หมดทีละตัวเพราะ Blind Dog ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยวิ่งหนีอีกด้วย

Boar

หมูป่า ไม่ใช่เป็นสัตว์ที่น่ากลัวอย่างที่คิดหากเราไม่ได้เข้าไปใกล้เกินไป แต่ด้วยกะโหลกหนาๆของมัน การยิงหัวไม่ทำให้เกิดค่าความเสียหายอะไรเพิ่มขึ้นเลย และพวกมันชอบการวิ่งเข้า Charge ซึ่งโดนทีจุก วิธีที่ดีที่สุดจึงเป็นการยืนยิงอยู่ห่างๆ เพราะมันใช้ระบบ AI แบบโง่ๆเอง

Pseudodog

หมาป่ากลายพันธุ์นี้ ดูจากไกลๆอาจดูคล้ายกับ Blind Dog แต่มันเต็มไปด้วยพละกำลัง ความเร็วและ AI ที่ฉลาดกว่า Pseudodog จะมักล่อผู้เล่นถลำตัวลึกเข้าไปมากขึ้นเพื่อให้อยู่ท่ามกลางฝูงของมันและรุมทึ้งเรา ระบบ AI จะแสดงให้เห็นการที่ชอบอยู่รวมกลุ่มกันมากขึ้นกว่า Blind Dog และ ในบางครั้งจะยังเห็นท่ามกลางกลุ่ม Blind Dog จะมี Pseudodog เป็นจ่าฝูงอยู่ด้วย

Bloodsucker

สัตว์กลายพันธุ์ที่ควรระวังมากที่สุดในเกมนี้
    ถึงชื่อที่ดูคล้ายปิงดูดเลือดอาจจะดูไม่น่ากลัวเท่าไหร่ แต่ขอบอกว่าทุกคนที่เล่น STALKER จะพูดเป็นเสียงเดียวกับผมแน่เมื่อพูดถึงความน่ากลัวของมัน
    Bloodsucker เป็นหนึ่งสิ่งที่ทำให้ผมเตือนถึงการอย่าเดินสุ่มสี่สุ่มห้าถ้ายังไม่เจ๋งพอ เพราะ Bloodsucker สามารถตบคุณแบบทีเดียวตายได้ในทันที ในเกมนี้ยังมีเพียงไม่กี่ชุดเกราะเท่านั้นที่สามารถทนแรงโจมตีของมันได้เกิน 4 ครั้ง Bloodsucker ยังสามารถล่องหนได้อีก! ใน Shadow of Chernobyl ถ้าคุณเห็นจุดคล้ายดวงตาสีขาวๆ 2 จุดลอยอยู่ อย่าคิดว่าคุณคิดไปเอง จงคิดว่ามันคือ Bloodsucker ตลอดเวลา เพราะมันจะคงล่องหนไปเรื่อยๆจนกว่ามันจะใกล้พอที่จะโจมตีเรา จึงค่อยเผยตัวเอง วิธีสังเกต เราจะเห็นภาพเป็นคล้ายๆคลื่นน้ำลอยผ่านไป นั่นคือ Bloodsucker และแค่นั้นยังไม่พอ Bloodsucker เป็นกลายพันธุ์ที่อึดมาก ที่กราดกระสุนเข้าไปทั้งแม็กของ Shotgun ก็ยังไม่การันตีว่ามันจะล้มหรือยัง วิธีที่เว็บแนะนำคือใช้มีดฟันมันไปเรื่อยๆพร้อมกับวิ่งวนรอบตัวมัน(อารมณ์เหมือนฆ่า Tank ใน L4D) หรือใช้ shotgun แรงๆ แต่ที่ผมแนะนำ ที่ผมเองใช้อยู่ตลอดไปคือ เอาปืนไรเฟิลอย่าง AK หรือที่คล้ายๆกัน กราดให้หมดแม็กลงไปที่หัวของมัน และพอกระสุนหมด ไม่ต้องไป Reload ให้ควักอีกปืนมากราดระดมยิงใส่หัวมันต่อไปอีก!!!! วิธีนี้รับประกันความชัวร์ มันไม่ตายไปข้างก็เราตาย

Video

Full Game Download 1 GB/Part

Part 1
    Part 2
    Part 3
    Part 4

Patch 1.0005 Download

http://www.fileplanet.com/180142/dow...#91;WorldWide]

Patch 1.0005 Crack

Crack

Mod High Textures Download (Need Patch 1.0005)

http://www.moddb.com/mods/stalker-co...-exe-installer

ผู้ใดที่ลองเล่นดูแล้ว ขอฝากกลับมาเขียนคำติชมด้วยนะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ruttakorn : 5th April 2014 เมื่อ 19:18 เหตุผล: เพิ่มคู่มือเข้าไปด้วยคร้าบบบบบบ
    Scream of Horror Game Center
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 170 คนที่กล่าวขอบคุณ:

1000, 808080808, anantu14, andylnw27, AOMMASTER, apocalyst, AsLan, atomman, ballllabball, bankcoxzaza, Beer1993, bigbang06, bighipyoza, bloodtea, boyok96, boyzasupep, Care, cdvcdmp70, chanwitpop, chwt1234, cicero, ckdh, classi9c, CrocoZz, cruzercruz, djhong, Dr.dog, Dragunov, effkup01, EK007, emotionsizes, EvilSoul, Ezio Auditore, first12340, fluke22009, flukezuzayo, Foreshadowing, forflukey, GhrandJGth, godjr01, golf88509723, gostman, GUBENZNOOB, guide_00555, gunkun444, G_NextPlus, hamstergto, homeconomic, hunkacer, iamindywave, Ich_Liebe_Dich, IIoNutoII, inwckal, ๏WILD-DOG๏, iydouhot, jackjangri, jamepokemon, JasonX, jetzjamez, Jomezeollo, Jonny_daw, kansarut, karukuk, khatrak, king kong, kitserza, Kolon, kolove, konmahloz, kunnaja4480, leonskey, maijingjing, MasterArt, mayazen555, mikeza1230, MiLaT " C " M!Ne, misszee2012, mosjamos, mrgonk, myspeedup123, Napon, neang2518, neo_boss, netgulood, nokung, Nomad, notep25, npdeoh2754, NuTeiz, nutlorkkrom, oayumio, ooddy, OPMAN, orikami, peacepe2, peetum56, perry113, petchcmu, Phang69, phornpradit, piyanut546, planxthanee, pluem:linkin park, pn36lnp28, pogamony, pongtpongt, poonchompoo, poop_pup, PorFG141, qwerty2536, raccoon42, Ratiio, reangel, residentxc, ridermaster, Rufiorocco, samboom48, sampyou, Sandqueen, sanser007, santisook01, sarin8239, sarutx800, shibooki, shogun147, sillyfools43, Sir109arm, sixstep, son_pnr@hotmail.com, STALKER, Super sprite, supertza, taety456, taezana, TawanINW, terdsak, thai0075, Thakobo, thehibino, thestars9, Thesweety, timetoromance, TomSuper, TONP555, TOPTHJKG, top_a4, torkap, ToshirO, TunaRep, turboinw191, underforest, universalpt, unloveabel999, vabaras76, Volcanus, wintas, winzxcvb00, Xelx, YcF, YetPetz_13, yiew697dg, Yo-Yae, youmza, Ypz#, yugidome, yuiiopuu, yundaime, zapzaas, zerohour, zzaragonzz

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    แปะ คลิป ผิดป่าวครับ เอา Silent Hill 2 มานะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    TT ขอโทษครับ เอาออกแล้วครับ
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    เก่าแล้วแต่ก้็น่าสน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ลืมโพสม็อด ขอโทษด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ทำไมลิ้งมันโหลดช้าจังครับ อัพไว้นานเเล้วรึป่าวครับ ไม่ใช่ไรหรอกครับอยากเล่นเร็วๆ 5555

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อันนี้ภาคล่าสุดเปล่าครับ ไม่เคยเล่น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ king kong อ่านกระทู้
    ทำไมลิ้งมันโหลดช้าจังครับ อัพไว้นานเเล้วรึป่าวครับ ไม่ใช่ไรหรอกครับอยากเล่นเร็วๆ 5555
    ช้ามากเลยเหรอครับ? ผมอัพไว้ประมาณ 3 อาทิตย์ได้ พอดีลืมว่าอัพเก็บไว้ TT

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qweasdasdrfv อ่านกระทู้
    อันนี้ภาคล่าสุดเปล่าครับ ไม่เคยเล่น
    อันนี้ภาคแรกสุดครับ Shadow of Chernobyl
    ต่อไปก็ Clear Sky
    และ Call of Priyah (เอ่อ...สะกดไม่ถูก)

กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    มีภาคเดียวหรือ ครับ หรือภาคอื่นเขาไม่ปล่อยให้โหลด ? . หน้าเล่นดีครับ ขอลองหน่อย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,345
    ตอนนี้โหลดได้เเล้วครับ เเต่ท่านมีครบทุกภาครึป่าวครับถ้าครบทุกภาคผมจะรอครับชอบเเนวนี้มากๆครับ ถ้ามีก็ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ 5555555

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    มีครบทุกภาคเลยครับ แต่มองหาม็อดหรืออะไรพิเศษมาลงคู่ไม่ได้ ถ้าสนเดี๋ยวผมมาอัพลงครับ เอ่อ แต่ขอดูกระแสตอบรับก่อนนะครับ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,345
    ผมคนนึงละครับ รอดัน กับเป็นกำลังใจให้ท่านนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย king kong : 10th March 2014 เมื่อ 22:31

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขอบคุณครับ หามานานแล้ว ^^

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    แปะ คลิป ผิดป่าวครับ เอา Silent Hill 2 มานะครับ
    นายครับ เปล่า เขียนแบบนี้นะครับแหม่

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อธิบายรายละเอียดเกมได้เยี่ยมมากครับ อ่านจบแล้วอยากเล่นทันที

ขอบคุณครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มันเล่น muti ได้ไหมอะคับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ใจจ้า ยังไม่โหลดเน้อ
    สนุกไปวันๆ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ลงเกม ลง mod เเล้วเข้าเกมละเด้งครับ
    ::>>Maliken Lord of LifeSoilder<<::

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    เล่นได้ครับบ ก็ใช้ได้อยู่

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ knight_fall อ่านกระทู้
    มันเล่น muti ได้ไหมอะคับ
    ผมไม่เคยลองแต่คงเล่นได้แต่แบบ LAN ผ่าน Hamachi หรือ Garena ครับ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ViperXeon อ่านกระทู้
    ลงเกม ลง mod เเล้วเข้าเกมละเด้งครับ
    ลองลงอันนี้ดูครับ ตัวแก้ Crash ของทางม็อด http://www.moddb.com/mods/stalker-co...er-soc-3gb-ram

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ถ้ามีภาคอื่นอย่าลืมเอามาลงด้วยนะคร้าบ พอดีภาคนี้เคยเล่นจบไปแล้ว สนุกดีเหมือนกัน เลยอยากลองภาค2-3 ถ้ามีModแบบนี้มาแถมให้ยิ่งแจ๋วเลย ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    Blog Entries
    1
    เป็นกําลังใจต่อไปครับผม ถ้ามี ภาค 2 กับ 3 อีก ช่วยอัพให้หน่อยน่ะครับ ชอบมากครับแนวนี้

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ขอบคุณ

46. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: