ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 23456 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papascee อ่านกระทู้
    ติดกำมันตะภาพรังสี แก้ไงครับ ตายจนน่าเบื่อ
    ต้องกินยาลดค่ากัมมันตภาพรังสีครับ มีที่เป็นเหมือนขวดเบียร์ขนาด 2 ช่องกว้าง 1 ช่องยาว และที่เป็นเข็มกับแคปซูลขนาด 1x1 ครับ
    Scream of Horror Game Center
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sillyfools43 อ่านกระทู้
    ประมาณว่า crack ไม่ตรง เวอชั่นของตัวเกมส์ ปล.แนะนำ จขกท. เอาวิธีแก้ไขของผมไปแปะไว้เลยคับ
    ผมเห็นที่ลงไว้เป็น Mediafire แล้วกลัวภายหลังไฟล์จะโดนลบ เลยอยากหาที่เป็นลิงค์คงทนถาวรไว้น่ะครับ
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    มันสามารถเล่นด้วยกันได้ไหมคับ ผมกะว่าจะเล่นกับน้องอ่ะ แต่สงสัยว่ามันเล่นด้วยกันได้ป่าวไม่รุ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SeveNLanD อ่านกระทู้
    มันสามารถเล่นด้วยกันได้ไหมคับ ผมกะว่าจะเล่นกับน้องอ่ะ แต่สงสัยว่ามันเล่นด้วยกันได้ป่าวไม่รุ
    อย่างที่ผมบอกไป มันมีระบบเล่นผ่าน LAN แต่ผมเองไม่เคยทดลองว่า Hamachi หรือ Garena จะเล่นได้หรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ใครมีวิธีเล่น online ก็แชร์กันบ้างเน้อออออ ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Lan ได้ไหมครับ เกมนี้ TT

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratiio อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับบ ก็ใช้ได้อยู่

ไม่ทราบว่า ลง Mod อะไรเพิ่มเหรอครับภาพถึงสวยขนาดนี้ผมลงแล้วไม่ได้อย่างงี้เลยครับบอกทีอยากได้มาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ruttakorn อ่านกระทู้
    กำลังคิดจะเขียนคู่มือเล่นอยู่พอดีเลยครับ เอาเป็นว่าช่วงนี้ผมขอแนะนำคร่าวๆก่อน

ตอนเริ่มเกมเราจะไม่ค่อยมีพลังอำนาจในการทำลายอะไรเท่าไหร่ ให้เดินทางทำเควสโดยเริ่มจากเควสหลักที่ให้เราไปช่วยกำจัดกลุ่ม Bandit ที่รวมตัวกันอยู่ที่โรงงานร้างใกล้ๆตัวหมู่บ้าน ถ้าเราแน่พอก็ย่องเข้าไปรัวปืนฆ่ามันหมดแล้วได้อาวุธระดับที่ดีขึ้นหน่อย แต่ถ้าไม่เจ๋งพอก็ให้บอกหัวหน้าทีมเราว่าให้พวกเขาลุยเข้าไปก่อนแล้วเราตามไป จะได้ทั้งอาวุธ Bandit ที่ตายและทีมที่ตาย

จุดสำคัญของเกมนี้คือเราต้องควานหาของจากทุกซอกทุกมุมให้หมด แต่ไม่ใช่เดินหามั่วซั่วเพราะจะตายได้ง่ายๆ ให้หาละเอียดเฉพาะในอาคาร สถานที่ที่รับเควสไป (และอย่าไปรับเควสย่อยที่เดินทางไกลๆ มันไม่มีบอกว่าเควสง่ายจะถูกใส่ไว้เริ่มเกม) คอยเอาของที่เก็บมาและไม่จำเป็นไปขายและซื้อของจำเป็น

เฝ้าระวัง Anomaly อยู่เสมอ ช่วงเริ่มแรกจะสังเกตเห็นง่ายถ่้าเราอยู่ใกล้จะมีแรงลมดูดและสัญญาณเตือนดัง แต่ช่วงกลางไปจะต้องคอยโยน Bolt หรือน็อตเพื่อตรวจสอบตลอดเวลาทำเควสสำคัญ Anomaly จะมีหลายชนิดทั้งเป็นหลุมดูด ไฟ ไฟฟ้า ผลักเรากระเดน แต่ไม่ว่าชนิดไหนก็แย่ทั้งนั้น

เวลาเดินจงยึดถนนหลักไว้ตลอดเพราะอันตรายน้อยสุด ถ้าเลี่ยงไม่ได้ ให้ระวังค่ากัมมันตภาพรังสีไว้ให้ดี และภัยรอบข้าง อย่าออกไปไหนตอนกลางคืนเพราะNPC สัตว์ประหลาดจะมีมากกว่าปกติ
    ปล. รู้สึก ว่าภาคนี้ไม่มี น็อตนะครับ ภาคล่าสุดอ่ะมีนะครับจำได้เคยเล่นอยู่ครับ

รีบทำคู่มือเร็วๆนะครับ เกมส์นี้ไปได้สวยแน่นอนครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leonskey อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่า ลง Mod อะไรเพิ่มเหรอครับภาพถึงสวยขนาดนี้ผมลงแล้วไม่ได้อย่างงี้เลยครับบอกทีอยากได้มาก

ปล. รู้สึก ว่าภาคนี้ไม่มี น็อตนะครับ ภาคล่าสุดอ่ะมีนะครับจำได้เคยเล่นอยู่ค

รีบทำคู่มือเร็วๆนะครับ เกมส์นี้ไปได้สวยแน่นอนครับ

สนับสนุน ครับ ผมภาษาไม่แข็ง เเรง ไม่มีลูกศร ก็ไปไม่ถูกละ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papascee อ่านกระทู้
    สนับสนุน ครับ ผมภาษาไม่แข็ง เเรง ไม่มีลูกศร ก็ไปไม่ถูกละ
    555 โทษครับ พอดีช่วงนี้นอนน้อยครับ ก็มีลืมมีมึนกันบ้างครับ

อีกอย่างผมก็รีบด้วยครับกลัวโดนแย่งถามครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมลองเล่นแล้วภาคแรก Shadow of Chernobyl ผมรู้สึกว่า เกมส์มีความน่าสนใจในหลายๆอย่างที่เกมส์สมัยนั้นไม่มี ถือว่าทำออกมาดีมากนะครับ ในแนว shooting และ survival โดยทำสไตล์ open world ซึ่งเกมส์ในยุคนั้นๆมีไม่กี่เกมส์ ส่วนตัวผมชอบแนวนี้อยู่แล้ว เพราะผมได้เล่น borderland 2 จนจบแล้ว อยากเล่น Stalker ภาคล่าสุดดูครับ เห็นอ่านในเว็บเค้าบอกว่ามีระบบใหม่ๆเข้ามาเยอะกว่าภาคเก่าๆ จะขอบคุณ จขกท. มากครับ ถ้าเอาภาคล่าสุดมาอัพลงให้ชาว JKG ได้โหลดกัน ขอบคุณอีกครั้งครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leonskey อ่านกระทู้

ของผมไม่ได้ลง mod นะครับ แต่ปรับ high เอาครับ ขนาดไม่ได้ลง mod ผมว่าภาพก็โอเคใช้ได้เลยแหละ

ตามนี่ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ratiio : 13th March 2014 เมื่อ 00:38

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825

ปล. รู้สึก ว่าภาคนี้ไม่มี น็อตนะครับ ภาคล่าสุดอ่ะมีนะครับจำได้เคยเล่นอยู่ครับ

มีครับเลขน็อตอยู่เลข 6 ครับปาได้เลื่อยๆไม่จำกัด

อยากสวยลองปรับตรง option video เป็น Full dynamic lighting + กับ Mod ที่ จขกท. แนะนำมา สวยขึ้นเยอะเลยครับ
    [IMG][/IMG]

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    226
    555 โทษครับ พอดีช่วงนี้นอนน้อยครับ ก็มีลืมมีมึนกันบ้างครับ

อีกอย่างผมก็รีบด้วยครับกลัวโดนแย่งถามครับ

555+ เข้าใจผิดไปใหญ่ 555+ ผมหมายถึง สนับสนุน เรื่อง คู่มือการเล่น ครับ เพราะ ผมเล่งมาสองวันละ ยังไม่ไปไหน เลย ภาษาไม่แข็งเเรง 555+

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ruttakorn อ่านกระทู้
    ลองลงอันนี้ดูครับ ตัวแก้ Crash ของทางม็อด http://www.moddb.com/mods/stalker-co...er-soc-3gb-ram
    ใช้ยังไงหรอคับ แล้วอันนี้แก้ยังไงครับ [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moshiza007 : 13th March 2014 เมื่อ 07:49

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moshiza007 อ่านกระทู้
    ใช้ยังไงหรอคับ แล้วอันนี้แก้ยังไงครับ [IMG][/IMG]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchanon01 อ่านกระทู้
    ตอนแรกผมก็เป็น วิธีแก้คือ ลบของเก่าออกให้หมด เข้าไปดูในไดร์ที่ลงไว้ด้วยเผื่อเหลือลบให้หมด แล้วทำตามด้านล่าง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sillyfools43 อ่านกระทู้
    สำหรับท่านทีมีปัญหาเล่นไม่ได้ หลุด ผมก็เป็น แต่สามารถเล่นได้แล้ว ปัญหาจริงๆมันอยุ่ที่ mod ไม่ตรงกับเวอชั่นของตัวเกมส์

ถึงโหลดตัวแก้ยังไงก็ไม่ได้ผล เพราะมันคือ crack ram หลอกตัวเกมส์ ซึ่งมันเป็นเกมส์เก่า ซึ่งตอนนั้นสเปกคหลายท่านคงยังไม่พอความต้องการของตัวเกมส์ วิธีง่ายๆคือ ทำทุกอย่างให้มันตรงซะ

เราลงเกมส์เสร็จ ลง mod เสร็จ ตามด้วย.... ผมอัพให้เอง

1 แพท 10005 http://www.mediafire.com/download/cm...k-ww-10005.exe

2 แพท 10006 http://www.mediafire.com/download/t8...lker_10006.exe

3 crack http://www.mediafire.com/download/li....ALL.NODVD.ZIP

....ขอให้สนุก ปรับสุดกันไปเลย ปล. บรรยากาศและเสียงซาว์ มันชวนหลอนมาก

ที่สำคัญ อย่าลืมสนับสนุนของแท้ด้วยละ
    ตามนี้เลยครับ หรือไม่ก็ใช้ อันนี้

[Patch 1.0005 Download

http://www.fileplanet.com/180142/dow...#91;WorldWide]

Patch 1.0005 Crack

Crack

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ตามนี้เลยครับ หรือไม่ก็ใช้ อันนี้
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ขอบคุณครับเล่นได้แล้ว กำลังลง mod เลย
    BLACK BURN

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นยากมัยครับไม่เคยเล่น

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    คือ ผมฆ่า NPC ที่ในหมู่บ้านตายหมดเลยอ่ะครับ จะมีผลกับเนื้อเรื่อง อะไรยังงี้ ป่าวครับ
    ขอบคุณคร้าบบบบบบบ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yugioh753 อ่านกระทู้
    ยากครับ แต่รอเดี๋ยวผมโพสคู่มือวิธีเล่น น่าจะทำให้ง่ายขึ้น

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hussawan อ่านกระทู้
    คือ ผมฆ่า NPC ที่ในหมู่บ้านตายหมดเลยอ่ะครับ จะมีผลกับเนื้อเรื่อง อะไรยังงี้ ป่าวครับ
    ไม่เป็นไรยกเว้นตัวที่ใส่ STALKER Suit จะทำให้รับเควสเสริมบางอันไม่ได้ครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yugioh753 อ่านกระทู้
    มันมีความยากให้เลือก 4 เเบบครับ novice stalker veteran master เรียงตามความยาก ผมเล่น stalker คิดว่าไม่ยากเท่าไรหรอก save ได้ต้องยิงไวหน่อยนะโดนยิงประชิดตัวตายโครตง่าย พึ่งเล่นไปซัก 4 ชม.

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    226
    มารอ คู่มือนะ ครับ 555+ ยังงมโค่ง อยู่ เบย

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    กำลังทะยอยอัพคู่มือเอาชีวิตรอดนะครับ รอติดตามกันด้วย

แต่ที่สำคัญที่สุด ดูที่ http://stalker.wikia.com/wiki/S.T.A....w_of_Chernobyl คือที่สุดครับ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    -.- จะว่าผมโง่มั้ย ท่าจะถามว่า ภารกิจแรกตอนเริ่มเกม find strelok ผ่านยังไง ดูในยูทูบก๊งงๆ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: