ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 696

[สงสัย]เที่ยวบิน Malasia MH370 ที่หายไป

ตอนนี้ข่าวเป็นยังไงบ้างหรอครับ มีความคืบหน้าอะไรบ้าง

แล้วผมสงสัยอย่างหนึ่ง***อย่าหาว่าผมบ้านะ มันเป็นไปได้ไหม ที่จะมีบางช่วงเวลาเกิดการผิดปกติของคลืนสนามแม่เหล็ก ทำให้เกิดช่องว่างมิติ ต่างๆบลาๆๆ แล้วบังเอิญเข้าไปมิติกาลเวลานั้น
    หรือทฤษฏีต่างๆ ในการบิดเบือนเวลาอ่ะครับ

ดังข่าวที่เห็นได้หลายอย่าง เช่นเที่ยวรถไฟอิตาลี ที่เข้าไปในอุโมงค์แล้วปรากฏว่าหายไปกว่า 50-60 ปี แล้วปรากฏว่าอยู่ๆก็ออกมาจากอุโมงค์เดิมพบว่า ทุกคนในโบกี้มีสภาพเหมือนเดิมทุกอย่าง อายุเท่าเดิม
    และเรือของสหรัฐที่ได้หายไป และอยู่ๆก็มาเจออีกที

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ยังไม่เจออะไรครับ เงียบกริบ

คราบน้ำมันก็ไม่ชัวร์ว่าใช่หรือเปล่า

เศษซากที่เวียดนามเจอก็ไม่ใช่

หรือมันจะบินไปดาวอังคารแล้ว ?? หรือโดนมนุษย์ต่างดาวดูดไป ??

อยู่ๆหายไปเลยก็มีเคสเดียว โดนสอยเป็นจุลกลางอากาศ แล้วประเทศใดประเทศหนึ่งกำลังโกหกเราอยู่

ขอให้ยังไม่ตายกันก็คงดี ถึงจะยากก็เหอะ (-/\-)

ปล. ผมเห็นข่าวที่ว่า มี 2 คนโดนขโมยพาสปอร์ต แล้วใช้วีซ่าปลอมอะไรนี่แหละ

สื่อต่างชาติก็ว่าไทยเป็นศูนย์กลางอาชญากรรม / ปลอมแปลงเอกสาร

แล้วมี "ผู้ใหญ่" คนนึงออกมาบอกปฏิเสธข่าวนี้ ว่าไม่จริง ผมอยากถามแกเหลือเกินว่า ท่าเคยไปเดินข้าวสารป่าวครับ ?? - -"

edit :: ไปเจอมา

credit :: ฆวน มาต้า Fc
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 11th March 2014 เมื่อ 15:58

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ทำเอานึกถึงสามเหลี่ยมเบอร์มิวด้าเลยแหะหายไปอย่างไร้ร่องรอยเนี่ย
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    เห็นข่าวว่า คราบน้ำมันนั่นก็ไม่ใช่ของเครื่องบิน หรือเศษที่ค้นพบก็ไม่ใช่ของเครื่องบิน
    ไม่แน่ว่าอาจจะเข้าไปในอีกมิติหนึ่งก็เป็นได้ หรืออาจมีมนุษย์ต่างดาวดูดไป?

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    มันไปกับ อาโอบะ ใน Buddy Complex แล้ว

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    เท่าที่เห็นตามสำนักวิเคราะห์ของต่างประเทศ หลายสำนักออกมาให้ข้อวินิจฉัยว่า น่าจะมาจากการก่อการร้ายนะครับ
    ทฤษฎีหนึ่งที่คาดว่าน่าจะเป็นไปได้อีกอันนึงคือ ถูกบังคับใหัร่อนลงจอดที่ไหนสักแห่งซึ่งไม่ใช่สนามบิน อาจจะตกบนเกาะร้าง
    (มันก็มีความเป็นไปได้สูงอยู่ เพราะพื้นที่ทะเลน่านน้ำสากลของทางแถบอุษาคเนย์นี้ ค่อนข้างที่จะมีเกาะร้างเยอะอยู่)

ส่วนทฤษฎีเรื่องการไหลของกระแสเวลาที่ทำให้เกิดประตูมิติ อันนี้ยังไม่แน่ชัดสักเท่าไรนะครับ ผมคิดว่ามันก็เป็นไปได้
    แต่่เปอร์เซ็นท์ที่จะเกิดขึ้นได้มีน้อยมากถึงมากที่สุด ยังไงก็ต้องตามข่าวต่อไปครับ
    ชอบกินไข่เจียว

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    น่าสนใจมากครับเรื่องนี้ผมว่ากรณีรถไปนั้นก็น่าคิดมากเลยนะแต่ก็ไม่รู้เคยเกิดขึ้นจริงๆหรือป่าวตอนนี้คิดว่าน่าจะเป็นไปได้ที่สุดอาจจะมีสองอย่างคือ 1.อย่างที่พี่ข้างบนบอกโดนยิงโดยมีประเทศไหนโกหกเราอยู่ 2.เครื่องอาจจะเกิดดับกระทันหันแล้วลงน้ำแบบช้าโดยไม่ระเบิดแล้วจมไปจนลึกมากๆ(แต่ว่าก็น่าจะเจอบ้างนะเทคโนโลยีก็ไปไกลแล้วน่าคิดๆ) คงมีแค่นี้แหละครับถ้าเอาหนักคงามจริงที่แน่นอน ส่วนUFOมาดูดไปนี่ก็น่าคิดนะ5555
    PETCH KUB

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้
    เท่าที่เห็นตามสำนักวิเคราะห์ของต่างประเทศ หลายสำนักออกมาให้ข้อวินิจฉัยว่า น่าจะมาจากการก่อการร้ายนะครับ
    ทฤษฎีหนึ่งที่คาดว่าน่าจะเป็นไปได้อีกอันนึงคือ ถูกบังคับใหัร่อนลงจอดที่ไหนสักแห่งซึ่งไม่ใช่สนามบิน อาจจะตกบนเกาะร้าง
    (มันก็มีความเป็นไปได้สูงอยู่ เพราะพื้นที่ทะเลน่านน้ำสากลของทางแถบอุษาคเนย์นี้ ค่อนข้างที่จะมีเกาะร้างเยอะอยู่)

ส่วนทฤษฎีเรื่องการไหลของกระแสเวลาที่ทำให้เกิดประตูมิติ อันนี้ยังไม่แน่ชัดสักเท่าไรนะครับ ผมคิดว่ามันก็เป็นไปได้
    แต่่เปอร์เซ็นท์ที่จะเกิดขึ้นได้มีน้อยมากถึงมากที่สุด ยังไงก็ต้องตามข่าวต่อไปครับ
    เรื่องก่อการร้ายตอนแรกผมคิดว่าต้องใช่แน่ๆแต่นี่ก็นานแล้วทำไมไม่ีการติดต่ออะไรกลับมาว่าต้องการอะไรหรือปล้นไปเฉยๆ น่าสนใจมากๆเลยครับเรื่องนี้
    PETCH KUB

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    คิดเหมือนผมเลยอ่ะ 555555
    แบบเป็นเรื่องเป็นราว

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้

คุณทำให้ผมนึกถึงไอ้นี่

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    คนทั้งเครื่องมันไม่พกโทรศัพท์กันเลยเร้าะ

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผมไม่อยากคิดนะ แต่อยู่ดีๆก็มีความคิดมาว่าถ้ามันระเบิดกลางอากาศแบบไม่เหลือซากเลย มันเป็นไปได้อย่างนึงนะครับว่าจะโดน AAM

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น แต่หมอนี่โครตโชคดี #ใครตั้งชื่อให้แวะ

เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    คราบน้ำมันนั่นยืนยันว่าเป็นเพียงน้ำมันเตาจากเรือครับ ซึ่งพบได้ตามปกติ

กรณีการหาซากเครื่องบินที่ตกทะเล(ย้ำว่าถ้าตกทะเล) มันค่อนข้างยากครับ แม้จะต้องมีชิ้นส่วนใดชิ้นส่วนหนึ่งลอยขึ้นมาเหนือน้ำก็ตาม อย่างกรณีของ Air France Flight 447 ยังต้องใช้เวลาเป็นสัปดาห์กว่าจะเจอชิ้นส่วนอย่างเป็นทางการ ส่วนกล่องดำ...... อีก 2 ปีเจอ

กรณีเครื่องยนต์ดับตัดออกไปได้เลยครับ เจ้าพ่อ ETOPS อย่าง 777 คงไม่สะทกสะท้านแค่เครื่องยนต์ดับตัวเดียวแน่นอน ถึงดับ 2 เครื่องก็ไม่ใช่ว่าจะตกทันที เพราะเครื่องบินมันร่อนได้ แต่ถ้าไปจอดยังเกาะใดเกาะหนึ่งอย่างน้อยก็ต้องมีเรดาห์ตรวจจับขณะเครืองลดระดับได้ครับ เพราะแถบนี้เรดาห์ก็ไม่ใช่น้อยๆ ต่อให้ถึง Transponder จะดับ แต่เรดาห์แบบปกติก็ยังตรวจเจอได้อยู่ดี เพราะเครื่องบินโดยสารมันก็ไม่ใช่เครื่อง Stealth

กรณีที่เครื่องหายไปเฉยๆ คือ เครื่องอาจแตกออกเป็นชิ้นกลางอากาศหรือระเบิด ซึ่งตอนนี้ก็ได้แค่คาดเดาครับ เพราะสิ่งที่จะบอกเราได้ดีสุดคือ กล่องดำ กับสภาพชิ้นส่วนเครื่องบิน

---

" Fortune favors the bold.."

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผมอ่านในเพจ สำรวจโลก
    เขาว่าเกี่ยวกับ ชิบทางด้านการทหาร

ปล.ผมว่าประเด็นหลุมดำ มิติ อะไรนี่มันเว่อร์ไปหน่อย เมื่อนานมาแล้วผมเคยอ่านในนิตยสาร ในร้านตัดผม เตรื่องบินบางลำหายไปกว่าจะเจอ ใช้เวลา 2 ปี ก็มี

เครื่องบิน มาเลเซียแอร์ไลนส์
    เที่ยวบิน MH370 หายต๋อมไปเกิน 30
    ชม ยังไม่พบร่องรอย
    หรือซากเครื่องบิน ยิ่งสาว
    ยิ่งสืบเจอเรื่องแปลกเพิ่มขึ้น จากข่าว
    มีการสวมสิทธิ์หนังสือเดินทางปลอม
    2 รายแล้วยังพบเพิ่มอีก 2 ราย
    ล่าสุดขุดคุ้ยเจอว่า ในจำนวนผู้
    โดยสาร นี้มีพนักงาน และ
    ผู้บริหารระดับสูงจาก บริษัท
    Freescale Semiconductor Inc ใน
    ออสติน เท็กซัส จำนวน 20 คน เป็น
    มาเลเซีย 12 คน และ จีน 8 คน
    จากการเปิดโปงของ Snowden ว่า
    สหรัฐฯ มีความสนในในเทคโนโลยี
    ไมโครคอนโทรลเลอร์ Freescale คือ
    ไมโครชิฟ เซมิคอนดักเตอร์ ที่มีขนาด
    เล็กมาก ซึ่งจะเป็นการปฏิวัติ
    วงการอาวุธของโลกให้ มีขนาด
    เล็กจิ๋ว ที่คิดค้นโดยชาวไต้หวัน
    และคาดว่าจะนำเทคโนโลยีนี้ ให้
    กับจีน น่าจะมีการวางแผนให้
    จัดอบรมกันที่สาขามาเลเซีย
    แผนปฏิบัติการจึงได้เริ่มขึ้น
    โดยที่สื่อไต้หวันแฉว่า
    มีการพบการโทรฉุกเฉินระหว่างเที
    ่ยวบินนี้ กับเจ้าหน้าที่อเมริกัน
    ที่สนามบินอู่ตะเภา คาดว่าปฏิบัติกา
    รนี้ถูกอำพราง ให้เป็นการก่อวิ
    นาศกรรม โดยเครื่องบินอาจลงจอด
    อย่างปลอดภัยที่ไหนซักแห่ง หรือจะ
    เป็นการก่อวินาศกรรม
    โดยการจัดการของ CIA
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goblin2536 : 11th March 2014 เมื่อ 19:07

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ยังไม่เจออะไรครับ เงียบกริบ

คราบน้ำมันก็ไม่ชัวร์ว่าใช่หรือเปล่า

เศษซากที่เวียดนามเจอก็ไม่ใช่

หรือมันจะบินไปดาวอังคารแล้ว ?? หรือโดนมนุษย์ต่างดาวดูดไป ??

อยู่ๆหายไปเลยก็มีเคสเดียว โดนสอยเป็นจุลกลางอากาศ แล้วประเทศใดประเทศหนึ่งกำลังโกหกเราอยู่

ขอให้ยังไม่ตายกันก็คงดี ถึงจะยากก็เหอะ (-/\-)

ปล. ผมเห็นข่าวที่ว่า มี 2 คนโดนขโมยพาสปอร์ต แล้วใช้วีซ่าปลอมอะไรนี่แหละ

สื่อต่างชาติก็ว่าไทยเป็นศูนย์กลางอาชญากรรม / ปลอมแปลงเอกสาร

แล้วมี "ผู้ใหญ่" คนนึงออกมาบอกปฏิเสธข่าวนี้ ว่าไม่จริง ผมอยากถามแกเหลือเกินว่า ท่าเคยไปเดินข้าวสารป่าวครับ ?? - -"

edit :: ไปเจอมา

credit :: ฆวน มาต้า Fc

ผมว่านะ เมกา ส่งเรือไปดูดน้ำมัน

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    เหมือนในมังงะเรื่อง Cage of eden เลยนะครับ แต่ขอให้พวกเขากลับมาเร็วๆล่ะกันครับผม

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Johnniehut อ่านกระทู้
    ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น แต่หมอนี่โครตโชคดี #ใครตั้งชื่อให้แวะ

หมอนี่ตกเครื่องเหรอครับ ว่าแต่ชื่อทำไมยาวนักเนี่ย อ่านออกแต่ มูฮัมหมัด

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อาจจะเพราะ บรรยากาศ ตอนนั้น + กับอาจมีก่อการร้ายบนนั้น จนทำให้คลื่น วิทยุ มีปัญหา ชั่วขณะ

แถมยังไม่สามารถบังคับ ได้ จนเครื่องตก เป็นไปได้ว่า อาจมีผู้รอดชีวิต แค่ไม่กี่คน และพื้นที่ ที่ตก อาจมีสนามแม่เหล็ก

ไม่สามารถ ติดต่อ กับใครได้ และทำให้ การสำรวจ ทำได้ยาก

ไม่ก็อีกอย่าง เครื่องตกลงน้ำ มีคนรอดชีวิต ว่ายน้ำไปขึ้นเกาะ แต่คนที่รอดชีวิตก็ติดต่อใครไม่ได้

มีแปลกนะ ทั้งๆ ที่ ผ่านไป 4 วัน แต่ยังไม่พบ ลองลอย ใดๆ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    คนทั้งเครื่องมันไม่พกโทรศัพท์กันเลยเร้าะ
    พกครับ แต่บนเครื่องมันมีสัญญาณที่ใหนหล่ะ =__= แถมถ้าเป็นการก่อการร้าย มือถือส่วนใหญ่จะตั้งโหมดเครื่องบินไว้ ถ้าจะหยิบมาเปิดหรือทำไรคงตาย

อีกกรณี เครื่องอาจจะระเบิดด้วยความเร็วในพริบตาครับ ไม่ก็อีกกรณีเหมือนปี 2009 ที่พบแต่ชิ้นส่วนเล็กๆ จนสำรวจไปเกือบ 2 ปี

พบเครื่องบินอยู่ใต้ซอกหุบเขาในมหาสมุทร เพราะเครื่องบินด้วยความเร็วสูงพุ่งลงมหาสมุทร ในข่าวบอกว่าซากศพบางคนยังถูกมัดอยู่กับเก้าอี้ผู้โดยสารอยู่เลย

ถ้าเกิดเป็นเรื่องมิติจริงๆก็คงเป็นการค้นพบครั้งยิ่งใหญ่ของโลก แต่กรณีที่เป็นไปได้น้อยสุดและมองข้ามไม่ได้ก็คือเกาหลีเหนือ เพราะมีเด็กปัญญาอ่อนปกครองประเทศอยู่ =__=

ถ้าให้ผมคิดเล่นๆ คนร้ายที่ปลอมพาสปอร์ตแต่ละคนมีส่วนผสมของระเบิดอยู่ก็เป็นได้แล้ว ไปเกิดปฏิกิริยาบนชั้นบรรยากาศที่มีความกดอากาศสูง
    อาจจะเป็นระเบิด EMP ก็เป็นได้ เพราะรูปแบบระเบิดไม่ตายตัว อาจลักลอบเอาขึ้นเครื่องโดยเป็นชิ้นส่วนจากมือถือก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pondsif01 : 11th March 2014 เมื่อ 20:16
    I Don't need Weapons I got logic

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    คิดมาก

มันบินลงมาจอดข้างบ้านผมเนี่ย

แวะมาเยี่ยวแปปเดียวก็ไป

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ท่าให้เดานะ
    (อันนี้อาจจะไร้สาระ ) 1.ขับออกไปนอกโลก - - "
    2.ขับดิ่งลงนํ้าแบบไม่มีส่วนใดแตกออกจากเครื่อง (แต่มันก็ต้องลอยบ้างสิ)
    3.ระเบิด มันจะเป็นระเบิดแบบไหนที่ไม่มีชิ้นส่วนเหลือ เครื่องบินออกจะลำใหญ่
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เป็นไปได้สูงที่จะถูกไฮแจ๊ค แล้วเอาไปเก็บที่อื่น รอเวลาก่อวินาศกรรม คล้ายๆตอนตึกเวิลเทรดแน่ๆ

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goblin2536 อ่านกระทู้
    ผมอ่านในเพจ สำรวจโลก
    เขาว่าเกี่ยวกับ ชิบทางด้านการทหาร

ปล.ผมว่าประเด็นหลุมดำ มิติ อะไรนี่มันเว่อร์ไปหน่อย เมื่อนานมาแล้วผมเคยอ่านในนิตยสาร ในร้านตัดผม เตรื่องบินบางลำหายไปกว่าจะเจอ ใช้เวลา 2 ปี ก็มี

เครื่องบิน มาเลเซียแอร์ไลนส์
    เที่ยวบิน MH370 หายต๋อมไปเกิน 30
    ชม ยังไม่พบร่องรอย
    หรือซากเครื่องบิน ยิ่งสาว
    ยิ่งสืบเจอเรื่องแปลกเพิ่มขึ้น จากข่าว
    มีการสวมสิทธิ์หนังสือเดินทางปลอม
    2 รายแล้วยังพบเพิ่มอีก 2 ราย
    ล่าสุดขุดคุ้ยเจอว่า ในจำนวนผู้
    โดยสาร นี้มีพนักงาน และ
    ผู้บริหารระดับสูงจาก บริษัท
    Freescale Semiconductor Inc ใน
    ออสติน เท็กซัส จำนวน 20 คน เป็น
    มาเลเซีย 12 คน และ จีน 8 คน
    จากการเปิดโปงของ Snowden ว่า
    สหรัฐฯ มีความสนในในเทคโนโลยี
    ไมโครคอนโทรลเลอร์ Freescale คือ
    ไมโครชิฟ เซมิคอนดักเตอร์ ที่มีขนาด
    เล็กมาก ซึ่งจะเป็นการปฏิวัติ
    วงการอาวุธของโลกให้ มีขนาด
    เล็กจิ๋ว ที่คิดค้นโดยชาวไต้หวัน
    และคาดว่าจะนำเทคโนโลยีนี้ ให้
    กับจีน น่าจะมีการวางแผนให้
    จัดอบรมกันที่สาขามาเลเซีย
    แผนปฏิบัติการจึงได้เริ่มขึ้น
    โดยที่สื่อไต้หวันแฉว่า
    มีการพบการโทรฉุกเฉินระหว่างเที
    ่ยวบินนี้ กับเจ้าหน้าที่อเมริกัน
    ที่สนามบินอู่ตะเภา คาดว่าปฏิบัติกา
    รนี้ถูกอำพราง ให้เป็นการก่อวิ
    นาศกรรม โดยเครื่องบินอาจลงจอด
    อย่างปลอดภัยที่ไหนซักแห่ง หรือจะ
    เป็นการก่อวินาศกรรม
    โดยการจัดการของ CIA
    อันนี้ก็น่าสนใจครับ

เอาซะผมอยากดูหนังเลย

ร้านรับจ้างสารพัด เมืองเอโดะ
    กล่าวขอบคุณ
    562
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    ถ้าเรื่องความเป็นไปได้ที่สุด ก็น่าจะเป็นเรื่องก่อการร้ายนะครับ ฝีมือพวกโจรสลัดอากาศ (เรียกอย่างนี้ถูกป่าว)
    เพราะถ้าตกลงทะเล อย่างน้อยเรือที่ออกไปค้นหาก็น่าจะเจอนะครับ เพราะพวกนี้น่าจะมีเครื่องตรวจจับโลหะใต้น้ำ อีกอย่างออกกันไปหลายลำ ก็น่าจะครอบคลุมพื้นที่ดังกล่าวอยู่
    แต่ถ้าเป็นแบบสามเหลี่ยมเบอร์มิวดา No comment ครับ