ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ก่อการร้าย ระเบิดกลางอากาศ แบบฉับพลัน น่าจะแบบนี้มากกว่า ถึงไม่มีใครทันแจ้งเหตุได้ ล่าสุด ก็พบว่า พาสปอร์ต ที่หายไป ชายชาว อิหร่าน 2 คนเป็นคนนำไปใช้ ก็น่าจะเข้าเค้า

ส่วนที่จะหาเจอยาก ก็ไม่ใช่เรื่องแปลก ลองดูพื้นที่ค้นหาดูสิ เค้าวงเอาไว้กว้างมาก เทียบกับขนาดเครื่องบินแล้ว ซากเครื่องบินคงไม่ต่างกับก้อนน้ำตาลทรายในห้องนอนใหญ่ๆสักห้อง

ส่วนที่ว่า ข้ามมิติ ยานอวกาศเอาไป อะไรนั่นนี่ ผมว่าไร้สาระไปหน่อย บางทีถ้าหมกมุ่นกับเรื่องพวกนี้มากไป ก็ไม่ต่างกับคนที่ไม่ค่อยได้เรียนหนังสือแล้วเชื่อเรื่อง ขอหวยกับต้นกล้วยนั่นแหละ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ข้ามมิติเนี่ย ไร้สาระไปนะ ตัดทิ้งไปได้เลย ระเบิดกลางอากาศ มีความเป็นไปได้ แต่ว่าโดนไฮแจ็ค ผมว่าสูง อยู่ๆหายไปจากเรดาห์ ไม่เป็นผงกลางอากาศ ก็โดนบังคับลงจอดแหละ ถ้าเป็นผงป่านนี้มีสักชิ้นลอยน้ำแล้ว นอกซะจากว่า มันระเบิดแล้วไม่เหลือซษกอะไรเลยจริงๆ ซึ่งไม่ใช่ดวงอาทิตย์คงไม่ใช่
    . ..

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    ก่อการร้ายเป็นไปได้เยอะที่สุดครับตอนนี้ อาชญากรไม่คิดซับซ้อนครับเราก็แค่หาที่มาของมัน อิอิ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ข่าวล่าสุด เครื่องบินขาดการติดต่อ ตี 1 ครึ่งวันศุกร์

บินไปเกือบถึงฮ่องกงแล้ว (อีกประมาณ 500 กิโล) แต่ขาดการติดต่อไป

และวกกลับมาจากฝั่งทะเลจีนใต้ วนมาที่ฝั่งทะเลอันดามัน โดยไม่ได้แจ้งหอบังคับการบินที่ไหนเลย

และลดระดับเพดานบินลง ก่อนจะหายไปจากเรดาร์

ถ้าข่าวนี้เป็นจริง ก็น่าจะเหลือ 2 เคสคือ

1 เครื่องมีปัญหา แต่ทำไมถึงวกกลับมาโดยไม่แจ้ง แถมไปไกลจากเส้นทางเดิมมาก

2 ก่อการร้าย

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ทฤษฎีข้ามมิติ อาจจะฟังดูเป็นหนังมากไป แต่ก็ใช่ว่ามันจะไม่เกิดขึ้น

ในอดีตกาล มนุษย์เชื่อว่าโลกแบน ใครออกทะเลไปไกลเกินจะตกโลก โคลัมบัสไม่เชื่อออกไปพิสูจน์จนสำเร็จว่าโลกกลม

ในตอนนี้ มนุษย์เชื่อว่า การข้ามกาลเวลา ข้ามมิติ หรือแม้แต่UFO เป็นเรื่องเหนือธรรมชาติ แล้วถ้ามันมีจริงล่ะ คุณ.....พร้อมจะเชื่อหรือไม่

อย่าโลกแคบเป็นคนหัวโบราณเลยน่ะครับ ถ้าบนฟ้าหรือใต้มหาสมุทรไม่มีแม้แต่คราบน้ำมัน แล้วเครื่องบินทั้งลำมันจะไปอยู่ไหน
    0000000000000000000000

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    กรณีแบบพิศวงมันเกิดขึ้นมาหลายเที่ยวแล้วนะ
    -รถไฟเข้าอุโมงแล้วหายไป 20-30 ปี ออกมาคนอายุเท่าเดิม
    -เรือไททานิคล้ม มีคนรอดออกมาบนเรือเล็ก แต่คนที่รอดกลับขึ้นฝั่งอีกทีหลังจากเหตุการณ์ไททานิคประมาณ 60-70 ปี ทั้งๆที่เยาบอกว่าพึ่งล่มเมื่อวาน

แต่ถ้าลองเอาตามหลักจริงๆ

1 ไฮแจ็ค ให้น้ำหนักน้อย ไม่น่าเกิด เพราะการเข้าไปห้องนักบินไม่ใช่ง่ายๆ
    2 เครื่องบินลงจอดที่อื่นเป็นไปไม่ได้เลย เพราะจากการตรวจสอบก็ไม่พบเห็นการลงจอด
    3 ระเบิดกลางอากาศเป็นไปได้น้อย เพราะถ้าระเบิดต้องเจอชิ้นส่วนบ้างแหล
    4.เรื่องสภาพอากาศในฤดูนี้เป็นไปได้น้อยที่สุด เนื่องจากมันไม่มีเมฆมรสุมอะไรเลย
    5.มนุษย์ต่างดาว สามเหลี่ยมเบอร์มิวดา บลาๆๆ แล้วแต่จะคิด

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    สำนักข่าวต่างประเทศรายงาน เมื่อวันที่ 10 ส.ค.ว่า นักวิทยาศาสตร์สามารถวิจัยค้นพบปริศนาลึกลับดำมืดของสามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า ที่สร้างปรากฎการณ์ดูดกลืนเรือและเครื่องบิน ที่บินผ่านบริเวณดังกล่าวจนหายสาบสูญ และถูกกล่าวขานเรียกว่าเป็น"สามเหลี่ยมผีสิง ที่ร่ำลือกันว่า ได้ดูดกลืนสิ่งต่าง ๆ ที่ผ่านเข้ามาทะลุไปยังอีกมิติหนึ่ง"โดยพบว่า สาเหตุแท้จริงมาจากการการก่อตัวของก๊าซ ธรรมชาติ ที่ใหญ่ขนาดเป็นฟองก๊าซขนาดยักษ์ และทำให้เรือและเครื่องบินสูญเสียการควบคุม ก่อนจมดิ่งสู่สามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า
    รายงานระบุว่า จากการค้นพบของศจ.โจเซฟ โมนาแกน หนึ่งในสองผู้วิจัยงานศึกษาไข ปริศนาดังกล่าว ระบุว่า เขาพบว่า บริเวณสามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า ปรากฎว่ามีก๊าซมีเธนเป็นจำนวนมาก ขนาดปะทุเป็นฟองก๊าซขนาดยักษ์ลอยเหนือบริเวณดังกล่าว ก๊าซดังกล่าวอยู่ใต้ท้องทะเลในบริเวณสามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า โดยเมื่อก๊าซเหล่านี้ขึ้นสู่พื้นผิว มันจะทะยานสู่อากาศ และขยายตัวเป็นวงกว้างและก่อตัวเป็นฟองก๊าซขนาดยักษ์ เมื่อเรือลำใดผ่านเข้าไปในบริเวณนั้น ก็จะเข้าไปสู่ฟองก๊าซมีเธนขนาดยักษ์ จนทำให้เรือเหล่านี้สูญเสียการควบคุม และจมลงสู่ห้วงทะเล

และหากฟองก๊าซดังกล่าวมีขนาดยักษ์มาก ๆ ที่สามารถครอบคลุมความหนาแน่นระดับสูงบนผืนฟ้าเพียงพอ มันก็จะทำให้เครื่องบินที่บินอยู่บนน่านฟ้าเหนือสามเหลี่ยมฯ สูญเสียการควบคุม ตกทะเลและจมลงสู่ท้องทะเลอย่างรวดเร็ว

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    น่าสนใจมากๆ ครับ ผมชอบเรื่องพวกนี้นะ ขนาดทฤษฎีบิกแบง ที่เกิดจากการระเบิดครั้งใหญ่
    แล้วใครเป็นคนสร้างระเบิดขึ้นมาล่ะครับ อยู่ดีๆ มันระเบิดเองเหรอ แล้วระเบิดโดยที่ไม่ต้องใช้สะสารอะไรเลยเหรอ
    ก่อให้เกิดสิ่งมีชีวิตมาจนถึงทุกวันนี้ เรื่องพวกบางทีมันอาจจะอยู่นอกเหนือเหตุผล มันไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล
    บางทีเราอาจจะเกิดจากการทดลอง ชนอนุภาคของอะตอม ก่อให้เกิด บิ้กแบง และสลายไปแวปนึง
    อ้ะ ว่าไปนั่น 5555555 พอดีชอบดูหนังวิทยาศาตร์ ไซไฟครับ อิอิ
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    จักวาลอีกยาวไกลครับ 555

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมนึกว่าเจอแล้วซะอีกนะ พอมาอ่านอีกทีนี่ตกใจเลย

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมว่าโอกาสเรื่องประตูมิติก็เป็นไปได้นะครับเพราะว่าจากทางวิทยาศาสตร์เราจะพบว่าประตูมีอยู่จริงครับเรียกว่าWorm hole ลิ้งค์ครับ
    ถึงแม้จะเป็นไปได้ยากที่เกิดแบบยากมากๆๆๆๆแต่ก็มีโอกาสที่จะเกิด
    แต่ถ้าถามผมผมคิดว่าน่าจะเป็นแผนการอะไรซักอย่างมากกว่าอ่ะครับเพราะตอนนี้ยังไม่พบเบาะแสใดๆเลย= =
    ไม่มีร่องรอยแถมผ่านมาแล้วหลายวันก็ยังไม่มีผู้ก่อการร้ายกลุ่มไหนประกาศตัวออกมา
    อ่าแล้วเรื่องระเบิดผมคิดว่าโอกาสยังน้อยอยู่อีกอยู่ดีครับ เพราะจะทำให้ระเบิดเป็นจุลอย่างนั้น
    นอกจากการะเบิดระดับอะตอมผมก็คิดอะไรไม่ออกแล้วครับซึ่งหากเป็นระเบิดระดับอะตอมนี่ยังไงก็ต้องมีคนเห็นหรือจับสัญญาณได้แน่นอนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxnizium : 12th March 2014 เมื่อ 15:19

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    คงเจอพวกสลัดอากาศแหละมั้งผมว่า ไม่ขอคิดอะไรมาก
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    เป็นกระทู้ที่น่าสนใจมากครับ อ่านแล้วเพลินดี :3
    เวลาที่เสียไปกับความสุข มันไม่ใช่เวลาที่ไร้ค่าหรอก

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    สามเหลี่ยมเมอร์บิวดาอะป่่าวแต่เกิดคนละที่ (คือเกิดเหตุการณ์หลายๆอย่างพร้อมกันนะ แต่คิดในหลายแง่คือ ปล้นเครื่องบิน ufoคาบไปแล้ว ไม่ก็ตกที่ไหนสักแห่งเพราะสภาพอากาศไม่ก็หลายๆอย่าง(หรือเครื่องตกแล้วลุยป่าเหมือนfarcryกันนะๆๆ))

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    ที่ผมคิดๆไว้ในหัวนะครับ
    1.ระเบิดเป็นจุล อันนี้ผมคิดว่าเป็นไปได้น้อยมาก หรือแทบจะเป็นไปไม่ได้เลยครับ เพราะถ้ามันระเบิดจริง มันก็น่าจะมีเศษอะไรลอยน้ำอยู่สิ มันจะไม่มีเลยเหรอพวกเศษเล็กเศษน้อยอะ เครื่องบินทั้งลำเลยนะ คนอีก 200 กว่าคน(รึเปล่า)
    2.ก่อกายร้าย อันนี้ผมว่าน่าคิด (เพราะมีเรื่องพาสปอร์ตหลอมด้วยนิ) แต่อันนี้ต้องรอดูต่อไปครับ เพราะถ้าก่อการร้ายจริง เรื่องไม่น่าจบแค่นี้แน่ น่าจะมีอะไรตามมาทีหลัง
    3.รูหนอน ทะลุมิติ เอเลียน อันนี้ก็น่าจะมีความเป็นไปได้อยู่ เพราะโลกเรายังมีอะไรอีกเยอะที่ยังหาวิทยาศาสตร์มาให้เหตุผลไมไ่ด้ (ผมเชื่อว่า วิทยาศาสตร์มันก็แค่การจะหาเหตุผลของอะไรสักอย่างที่เราไม่รู้แค่นั้นเอง)
    4.เครื่องจมหายไปทั้งลำ อันนี้ก็น่าคิด แต่ต่ามข่าวบอกว่าเครื่องไม่ได้ตกนิ หรือว่าคนทั้งเครื่องจะสลบทั้งลำ ก่อนเครื่องจะไร้คนบังคับแล้วตกจมไปในมหาสมุทร(มันก็น่าคิดนะ แต่แบบนี้เรด้าก็น่าจะตรวจจับได้สิ หรือมีคนปิดเรด้าแล้ววางยาสลบ เพื่อ?) ความเป็นไปได้พอๆกับเรื่องทะลุมิติเลย
    5.หรือจะมาแนวสามเหลี่ยมเบอร์มิวดา ไม่น่าจะเป็นไปได้นะข้อนี้ เพราะทั้งเรือทั้งเครื่องบินที่ส่งไปหาก็ยังไ่ม่มีใครหายไปซักคน
    6.โดนบังคับจอด ข้อนี้ก็น่าสน คงจะต้องหาตรงเกาะแถวๆนั้นกันก่อนหละนะ(แถวนั้นมีเกาะรึเปล่า?) หรือลองคำนวณปริมาณน้ำมันดูว่ามันจะบินไปถึงไหนได้บ้าง แล้วลองตามดู แต่ถ้าจะให้ทำจริงๆนี่ผมว่า ยากครับ อาจจะใช้เวลานานหน่อย
    ปล.ย้ำนะครับ นี่เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ส่วนตัวคิดไว้ประมาณนี้ครับ
    1.มันถูกสอยด้วยร่วงเพราะบางประเทศก็อาจใช้เจ้าเครื่องบินนี้เป็นหนูทดลอง ข้อนี้โอกาสเป็นไปได้น้อยนอกจากเกาหลีเหนือมันจะทํา
    2.มันถูกเข้าใจผิดว่าเป็นเครื่องบินของศตรูเลยถูกระเบิดกลางเวหาเเล้วคนทํากําลังปิดบังอยู่ คล้ายสารคดีที่ว่าเรือของสหรัฐยิงเครื่องบินโดยสาร(จําไม่ได้ว่าของอิรักหรืออิหร่าน)โดยเข้าใจว่าเป็นเครื่อง มิก-29 เพราะสัญญาณ
    3.ระหว่างที่เดินทางจู่ๆระบบนําร่องของมันไม่ทํางานเเละระบบสื่อสารไม่ว่าจะด้วยเหตุอะไรทําให้เครื่่องบินบินไปที่ไหนสักเเห่งอาจจมลงมหาสมุทรอาจตกอยู่กลางทะเลทราย
    4.การก่อการร้าย โดยผู้โดยสารสองคนใช้ระเบิดในการระเบิดเครื่องบิน
    5.ข้อนี้ค่อนข้างเวอร์คือมันบินไปตกขั้วโลกเหนือ
    6.อีกเรื่องคือ UFO ครับ เพราะช่วงไหนนี่เเหละครับที่มันมีข่าวว่าเครื่องบินของจีนหรืออะไรบินชนกับวัตถุลึกลับสันนิฐานว่าเป็น UFO มันอาจเจอ UFO ทําให้หายไป
    7.มันตกลงทะเลโดยซากนั้นอยู่ใต้มหาสมุทร
    ผมพอนึกออกเเค่นี้ซึ่งผมอยากให้ลองนึกอะไรใกล้ตัวหรือดูรายการ AIR CRASH อะไรพวกนี้เผื่อนึกออก หรือลองคิดเเบบนอกกรอบนอกกะลาครับ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    Jumperอยุ่บนเครื่องบินคับ เครื่องบินเกิดขัดข้องจะตกลงทะเล เขาจึงคิดหาวิธีจะช่วยชีวิตผู้คนมากมายยังไงด้วยการเคลื่อนย้ายเครื่องบินทั้งลำไปไว้ที่เกาะแห่งหนึ่ง
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    Hijack นี่จำเป็นต้องเข้าห้องนักบินด้วยเหรอ เพิ่งรู้ -*- แค่มันเข้าไปข้างในได้แล้วขู่ว่าจะระเบิด ไม่จำเป็นต้องเข้าไปห้องนักบินก็ได้นิ
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    ผมว่านะ เรื่องที่พวกคุณเเสดงความคิดเห้นทั้งหมดอ่ะ มาเเรงจริงๆ ซึ่งผมว่ามันน่าสนใจนะ เรื่องพวกนี้
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ก็เห็นมีข่าวลือแว่วๆ มาว่า ญาติของผู้คนในเครื่องเคยโทรเข้าโทรศัพท์ ของผู้โดนสารในเครื่องแล้ว ปรากฏว่าโทรติด แต่ มันไม่มีคนรับเลยแม้แต่สายเดียว

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    ตอนนี้ยิ่งทำให้ "งง" หนักขึ้นไปอีก

จากแถลงข่าวล่าสุด มาเลเซียแถลงว่า เรดาห์แบบ Primary ของกองทัพอากาศมาเลเซีย ได้ตรวจจับอากาศยานไม่ปรากฏสัญชาติห่างจากรัฐปีนังไปทางตระวันตกเฉียงเหนือประมาณ 200 ไมล์ที่ระดับความสูง 29,000 ฟุต โดยสัญญาณอากาศยานลำดังกล่าวหายไปในบริเวณนี้

ภาพ : เครือข่ายพิสัย RTADS ของ ทอ.ไทย

ซึ่งหากอากาศยานลำดังกล่าวเข้ามาในพื้นที่ดังกล่าวจริง RTADS ของกองทัพอากาศไทยก็ต้องตรวจจับได้เช่นกัน แต่ไม่มีรายงานมาจาก ทอ.ว่ามีอากาศยานลำดังกล่าวเข้ามาในพื้นที่นั้น และวิทยุการบินไทยเองก็ระบุว่าไม่มีเที่ยวบิน MH370 เข้ามาในเขตน่านฟ้าไทย ทุกอย่างในน่านฟ้าไทยเป็นปกติดี

ถ้า MH370 เข้ามาในเขตปีนังจริง ทางไทยก็ต้องรู้ตัวครับ เพราะเรดาห์ของ ทอ.ครอบคลุมทั่วประเทศ แถมยังครอบคลุมไปถึงทางตอนเหนือของมาเลเซียและพื้นที่อ่าวไทย-อันดามัน แต่ไม่มีรายงาน

แต่ประเด็นที่เป็นข่าวนั้น เที่ยวบิน MH370 หายไปในพื้นที่อ่าวไทย โดยสัญญาณที่หายไปเป็นสัญญาณการตรวจจับเรดาห์แบบ Secondary ที่ต้องตรวจจับจากระบบ Transponder ซึ่งเป็นเรดาห์มาตราฐานที่ทางวิทยุการบินทั่วโลกใช้กัน แต่เรดาห์ Primary ซึ่งส่วนใหญ่เป็นเรดาห์ทางทหาร ยังตรวจพบต่อ ว่า เที่ยวบิน MH370 มีการเลี๊ยวกลับมายังพื้นที่ที่กล่าวไปในข้างต้น ก่อนจะหายไป ซึ่งจุดที่หายไปในข่าวช่วงแรก กับ จุดที่มีการแถลงการล่าสุด มันคนละจุดกันเลย (ถ้าเป็นจริง แล้วที่ไปค้นๆ กันในอ่าวไทยนี่ไปค้นเพื่ออะไรกันเนี่ย???)

สรุปก็คือ งงยิ่งกว่างง ครับ เพราะจุดล่าสุดที่บอกมามันคนละเส้นทางบินของ MH370 เลย

-----------------

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghost th อ่านกระทู้
    2.มันถูกเข้าใจผิดว่าเป็นเครื่องบินของศตรูเลยถูกระเบิดกลางเวหาเเล้วคนทํากําลังปิดบังอยู่ คล้ายสารคดีที่ว่าเรือของสหรัฐยิงเครื่องบินโดยสาร(จําไม่ได้ว่าของอิรักหรืออิหร่าน)โดยเข้าใจว่าเป็นเครื่อง มิก-29 เพราะสัญญาณ
    Iran Air Flight 655 ครับ โดนเรือ USS Vincennes ยิง SM-2 ใส่จนตก เนื่องจากระบบ Aegis ของเรือลำนี้ตรวจพบเครื่องบินลำนี้ที่กำลังไต่ระดับแล้วเข้าใจผิดว่าเป็น F-14 ของ ทอ.อิหร่านกำลังลดระดับมาโจมตีเรือ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Belkan-War : 13th March 2014 เมื่อ 01:29
    " Fortune favors the bold.."

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ก่อการร้ายครับ ต้องมีการวางแผน น่าจะมีไม่ต่ำกว่า 10 คนเชื่ยวชาญการทำงานเป็นทีม หรืออาจจะเป็นการเรียกค่าไถ่ผู้โดยสารก็เป็นได้ (ผมมั่ว)

RTH`Conservation
    Conservation`RTH
    กล่าวขอบคุณ
    587
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    มันอาจะเป็นการทดลอง ระเบิดของการก่อการร้ายก็ได้นะครับ แบบว่าคิดค้นเทคโนโลยีระเบิดชนิดใหม่ ที่สามารถผ่านด่านตรวจก่อนขึ้นเครื่องบินได้ และประสิทธิภาพการทำลายล้างคือ ระเบิดหมดจด ไม่เหลือซากอะไรอย่างงี้ (ผมคิดเอาเองนะ)

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    1
    ข่าวที่ว่าเครื่องบินหาย อีก2ปีเจอชิ้นส่วนไม่คิดมั้งหรอครับว่ามันเพิ่งกลับมาจากอีกมิติหนึ่ง หึหึ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Johnniehut อ่านกระทู้
    ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น แต่หมอนี่โครตโชคดี #ใครตั้งชื่อให้แวะ

นักสืบพันทิป บอกว่า มันคนละเที่ยวครับ ดูการถ่ายภาพ ถ้าของจริงทำไมไม่ถ่ายมาเต็มๆใบเลย สงสัยอยากดัง หุหุ

------

เนื่องจากเวลายิ่งผ่านไปนานเท่าไหร่ ตามความคิดของผมมันเริ่มจะห่างไกล การจี้ การก่อการร้ายมากขึ้นครับ เพราะอะไร
    1. การจี้ หรือการก่อการร้าย คือการทำเพื่อต้องการให้เกิดอีกสิ่งหนึ่งเช่น
    ต่อรองปล่อยตัวนักโทษการเมืองสักคน บินไปเพื่อชนตึกอะไรสักอย่าง พวกนี้มันต้องจบภายในระยะเวลาเครื่องกำลังบินอยู่
    2. การปล้นเครื่องบินทั้งลำ แล้วไปจอดไว้ที่ใดที่หนึ่ง มันก็ใช้เวลาในการต่อรองนานเกินไป ผมว่าโจรหรือผู้ก่อการร้ายคงไม่มีใครทนการต่อรองได้นานขนาดนี้หรอกครับ เค้าคงต้องฆ่าตัวประกันถ้าฝ่ายความมั่นคงยอมตามที่ผู้ก่อการร้ายบอก จนณปัจจุบันน่าจะออกมาประกาศชัยชนะแล้ว ผมว่าหมดสิทธิ์ตามข้อนี้

สิ่งที่เกิดขึ้น (ไม่อยากคิดจริงๆ แต่คงเป็นทางอื่นไปไม่ได้) คือเครื่องตกไปแล้ว จากสาเหตอะไรไม่สามารถคาดเดาได้ แต่ก็มีไม่เกิน 2 อย่าง
    1. เครื่องเสียแล้วตกเอง
    2. คนทำให้ตก โดยการ จี้ ก่อการร้าย นักบินหรือคนในเครื่อง วัตถุที่โหลดใต้เครื่องเกิดทำปฏิกิริยา(อาจมาจากวัตถุที่ใครสักคนอาจไม่คิดว่าจะเป็นภัยเมื่อขึ้นบิน) สุดท้ายคือโดยยิงทิ้ง