ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 53

จุกจนพูดไม่ออกเลยครับ :(

คือผมมีเพื่อน เรียนด้วยกันมาแล้ว 3 ปี ซึ่งตอนนี้ผมก็คบกับน้อง ม.4 อยู่ คนนึง พอจะจบเทอมม.6 แล้วครับ ผมรู้ว่า
    ทั้งแฟนผม แล้วก็เพื่อนเค้าแอบคุยกัน ไปเที่ยวด้วยกัน มีเหตุการณ์ที่ทำให้ช็อคไปเหมือนกันครับ คือ
    ผมนัดแฟนไปดูหนัง แต่พอวันนั้น เค้ากลับโกหกแล้วไปร้องเพลงกับเพื่อนผม ผมเลยไปถามมันว่า สนุกมากไหม
    ก็ทำหน้า งง ครับ เค้าแกตัวมาว่า นึกว่าน้องเค้าโสด แล้วก็ขอเป็นแฟนไปแล้ว แต่ผมก็ขึ้นสถานะชัดเจนอยู่แล้ว
    โดน "แทงข้างหลัง" จากเพื่อนที่เป็นมา 3 ปีเลยครับ
    พอปิดเทอม ผมก็รู้ว่า แฟนผมนั้น เค้าแปรใจไปรักกับเพื่อนคนนี้ซะแล้ว
    ผมเลยให้เธอคิดว่าจะเลือกใคร [ก็ไม่อยากเป็นตัวเลือกใครนะครับ]
    แต่เค้าไม่สามารถให้คำตอบกับผมได้เลย เข้าแบบ"รักพี่เสียดายน้อง" ซะงั้นอะครับ
    ที่ใจผมคิดแล้ว ผมอยากถอยมากๆเลยล่ะ ไหนๆเค้าก็รักกันไปแล้ว ผมจะขวางเค้าไปทำไม T T

เพื่อนๆว่า ผมเป็นฝ่ายบอกเลิก แล้วถอยให้ "เพื่อน" และ "แฟน" เค้ารักกันไปของเค้า ดีไหมครับ ซึ่งผมก็จะทำใจต่อไปน่ะครับ จุกจริงๆครับ

ขอขอบคุณที่เข้ามาอ่านและรับฟัง นะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เป็นผมผมถอย เขาหมดรักเราแล้ว เราจะไปทนรักเขาอยู่ทำไม
    ผู้หญิงดีๆมีอีกมาก จขกท. ก็พึ่งจบ ม.6 เองเวลามีอีกเพียบ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมเคยเจอครับ
    ขอโทษนะครับ แบบนี้ ชั่วทั้งคู่ครับ
    แนะนำให้เลิกดีกว่าครับ ในเมื่อเขาคิดจะจับปลาสองมือ
    หรือคิดอยากจะมีตัวเลือก ส่วนตัว จขกท เองก็ไม่อยากเป็นตัวเลือกอยู่แล้วด้วย
    ผมว่าถอยออกมาดีที่สุดครับ ผมเคยโดนมาแล้ว เจ็บใจมาก
    ASUS : G750JX Republic of Gamers OS : Windows 8.1 Pro 64-bit - CPU : Intel(R) Core(TM) i7-4700QM CPU @ 2.40GHz - RAM : 8GB - GPU : NVIDIA GeForce GTX 770M DDR 5 VRAM 3GB -

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    หาคนใหม่แถะครับ และแฟนคุณกับเพื่อนคุณจะคบหรือจะอะไรก็ช่างหัวมันแถะครับ คนดีๆยังรอคุณอยู่ครับ แต่อย่าไปทำนิสัยแบบนี้ซะเองละครับ

หาคนใหม่เถอะครับหางโผล่ขนาดนี้แล้วย่าไปแคแถอะครับ

ที่เราถอยไม่ได้แปลว่าเรายอมให้เพื่อนเรามันคาบไปนะครับ แต่ที่เราถอยเพราะสันดาลผู้หญิงคนนั้นครับ ถ้าผู้หญิงไม่เล่นด้วยและซื้อสัตย์เหตุการณ์นี้ก็ไม่เกิดหรอกครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ถอยออกมาเหอะครับ เหนื่อยใจป่าวๆ พาลจะเสียความรู้ด้วย เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ เรื่องรักๆนี่ผมก็เบื่อโดนมาเยอะและ อยู่กับเพื่อนๆสนุกที่สุด

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ขอพูดนิดนึงไม่ว่ากันนะครับลองคิดว่า
    -ขนาดตอนเป็นแฟนกับเราเค้ายังไปรักคนอื่นได้
    -โกหกเราเพื่อไปกับคนอื่นได้ แล้วเค้าจะไม่ทิ้งน้องคนั้นไปรักกับคนอื่นอีกทีเหรอครับ
    -ไม่โกหกน้องคนนั้นไปอยู่กับคนอื่นอีกเหรอครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ช่างเค้าเถอะครับ แบบผมก็ไม่อยู่ด้วยหรอก
    จบ ม.6 พอดีด้วย สาวๆ มหาลัยแจ่มๆรอคุณอยู่ครับ โผ้มมมม

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เลิกคบทั้งแฟน ทั้งเพื่อนเลยครับ
    แทงเพื่อนตัวเองข้างหลัง เพื่อนแท้ไม่ทำกันหรอกครับ รู้ว่าแฟนเพื่อนยังทำได้

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ง่ายๆครับตัดขาดทั้งคู่เลย พอเข้าสู้มหาลัยนะครับเชื้อสิ เดียวคุณก็เจอรักใหม่

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ไปหาเอาดาบหน้า แจ่ม ๆ ทั้งนั้น
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ไปแถวรัชดากะผมป่ะ...เยอะแยะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkslayervg อ่านกระทู้
    ผมเคยเจอครับ
    ขอโทษนะครับ แบบนี้ ชั่วทั้งคู่ครับ
    แนะนำให้เลิกดีกว่าครับ ในเมื่อเขาคิดจะจับปลาสองมือ
    หรือคิดอยากจะมีตัวเลือก ส่วนตัว จขกท เองก็ไม่อยากเป็นตัวเลือกอยู่แล้วด้วย
    ผมว่าถอยออกมาดีที่สุดครับ ผมเคยโดนมาแล้ว เจ็บใจมาก
    ตรงดีมากๆครับ LIKE
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    เข้ามหาลัยละจะลืมสาวมอปลาย
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    แนะนำให้เลิกยุ่ง บอกเลิก แล้วไม่ต้องพูดมากทำเพลง หรือไปกวนอกกวนใจอีกครับ
    ชีวิตอีกยาวไกล

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ตบมือข้างเดียวไม่ดัง ปล่อยไปเถอะครับคนแบบนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jizsy : 14th March 2014 เมื่อ 07:24

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    จริงครับ หลายคนเลิกกันน้อง ม.ปลายไปคบสาวเต็มวัยในมหาลัยเยอะมากครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ผู้หญิงแบบนี้เราอย่าไปยุ่งเลยดีกว่าครับ และยิ่งเพื่อนคุณนิสัยแบบนี้ ก็ปล่อยไปทั้งคู่เลย ปล่อยให้คนนิสัยไม่ดีกับคนนิสัยแย่เค้าอยู่ด้วยกันเถอะ เดี่ยวมันก็ผิดใจกันเอง

เชื่อผมครับ ผู้หญิงแบบนี้อยู่กับเราได้ไม่นาน ต่อให้เค้าคบคุณต่อ แต่พอมีคนที่ดีกว่าเค้าก็จะไป สู้เราถอยออกมาเลยดีกว่า อาจจะเจ็บซักหน่อย แต่ถือซะว่าเป็นการเยียวยาที่ดีครับ
    เปรียบเหมือนกับเวลาเราโดนเสี้ยนตำ ถ้าเราแค่เอาน้ำลูบๆ เอายาหม่องมาทา มันก็อาจจะเจ็บไม่มาก แต่มันก็จะเจ็บลึกและบาดแผลมันยังคงอยู่ แต่ถ้าเรากลั้นใจ ยอมดึงมันออกมา
    มันอาจจะเจ็บมากหน่อย แต่มันก็ถือว่าเป็นการรักษาที่ถูกวิที

เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้ผ่านมันไปได้และเจอคนที่ดีกว่านี้

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    ถอยเถอะ แล้ว ตัดเพื่อนllม่งเลยครับ ผู้หญิง ดีๆ มีเยอะ ช่วงนี้เราควรสนใจเรื่องเข้ามหาลัยจะดีกว่า

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ปล่อยไปครับ คนที่เราจะอยู่ด้วยตลอดชีวิต คือคนที่รักเราและไม่ทิ้งเราไปไหนอีกแล้ว ก็ถือว่าเพื่อนที่คบมา 3 ปีคนนี้เขาช่วยทำให้เรารู้ว่าผู้หญิงคนนั้นรักไม่จริง อยู่กับเราไม่ได้ ดีกว่าที่เราจะไปไกลกว่านี้ แล้วกลับตัวลำบาก

ป.ล. ถอนตัวดีกว่า เป็นผม ผมจะขอบคุณเพื่อนด้วยซ้ำ ที่ช่วยให้เราได้เห็นธาตุแท้ของผู้หญิงที่ไม่ดีคนหนึ่งที่เกือบทำให้เราพลาดไป

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ผมเจอบ่อยครับ เจอกับตัวจนมันปกติไปแล้ว แต่ผมก็ไม่โกรธไรมันมาก เพราะไงก็เพื่อนกัน
    จากใจนะครับ กลุ่มผู้ชายไหนที่ อยู่มีหญิงมาจากไหนไม่รู้เข้ามารวมกลุ่มด้วย กลุ่มผู้ชายนั้นจะแตกแยกทันที

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    เป็นผม ผมต่อยเพื่อน แล้วไปบอกแฟนว่าขอให้มีความสุขนะ ดีออก แล้วบอกเลิก น่าเห็นใจ จขกท.จริงๆ ขอให้เจอคนที่ดีกว่าคนเก่านะครับ

L o V e You

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ผมมองเรื่องความรักเป็นการแข่งขันนะ ตอนเราจีบเขาใหม่ๆแล้วเขาก็ยังไม่มีใครเข้ามา แน่นอนว่าเขาก็มีเราเป็นตัวเลือกเดียว ซึ่งเขาอาจเลือกเราเพราะเหงา เพราะอยากลองมีแฟน อันนี้ไม่รู้ แต่พอมีตัวเลือกใหม่มา เขาเลยกลับสู่สถานะที่สามารถเลือกได้อีกครั้ง แต่จากที่จขกท.ว่ามาคือเขายังเลือกใครไม่ได้ นั่นก็แปลว่าคุณยังอยู่ในการพิจารณาของเขาครับ เพราะงั้นถ้ายังชอบเค้าอยู่ก็ลุยต่อครับ แค่มีคู่แข่งเพิ่มเข้ามาคนนึง แต่ถ้าคิดว่าไม่อยากเสียศักดิ์ศรี ไม่อยากเป็นตัวเลือกใครก็ออกมาก็ได้ครับ เราไปหาคนใหม่ ไปเลือกคนใหม่ของเราเองดีกว่า
    i'm brony. problem?

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมก็เคยโดนครับเมื่อปีที่เเล้ว ตอนผมอยู่มหาลัย ปี 3 มีน้องปี 1 มาบอกผมต่อหน้าเพื่อนผม ทั้ง 5 คน ว่าชอบผม น้องเขาดูท่าทางเรียบร้อยมาก ผมก็ชอบเขามาก ผมก็ถามว่ามีแฟนยัง
    น้องเขาว่า ไม่มีแต่เคยมี ผมก็เข้าใจว่าน้องเขายังไม่มีแฟน ผมก็ตัดสินใจคบกับน้องเขาได้ 1 สัปดาห์ พอหลังจากนั้นก็รู้สึกแปลกๆ ว่าทำไมผมชวนไปไหนน้องเขาบ่ายเบี่ยงไม่กล้าไป
    แล้วคืนหนึ่งผมโทรหาน้องเขาเเล้วแฟนเขารับ หลังจากนั้นแฟนก็ด่าผม ผมก็ใจเย็นมากถามว่าเรื่องยังไง แล้วแฟนเขาว่าน้องเขาเล่าเขาว่าผมมาชอบน้องเขาก่อน
    แล้วน้องเขาก็บอกว่าน้องเขามีแฟนแล้วผมยังมามั่ว ผมก็เล่าความจริงไป ตัดสินใจตัดใจจากน้องเขาเพราะหน้าผมด้านไม่พอ แล้วก็ลบน้องเขาจากเฟสบุค
    หลังจากนั้นผมก็ถามรุ่นน้องที่เรียนเอกเดียวกับน้องคนนั้นว่าเขาเป็นอย่างไร รุ่นน้องตอบว่าผู้หญิงคนนี้มั่ว วันนั้นไม่ใช่เเค่ผมที่โกรธเพื่อนผมที่อยู่กับผมวันนั้นโกรธด้วย

ผู้หญิงแบบนี้รักใครไม่เป็นหรอกครับนอกจากตัวเอง หาคนอื่นที่รักเราจริงให้เกียรติเราโดยการไม่นอกใจเราเถอะครับ

46. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ถ้าเป็นเอาไปเถอะ ตูไม่แค รักกัรให้ตายไปเลย แต่ขอกระทืบเพื่อนทีเหอะนะ จังไรจริง

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Exclusive Street'
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เลิกเลยครับ ทำใจลำบากหน่อย แต่เชื่อเถอะครับ คบไปก็มีแต่เสียใจ ต่อให้เค้าเลิกนอกใจแล้วก็เถอะ คุณจะระแวงไปอีกนานเลย ผมพึ่งโดนมาเมื่อไม่นานนี้เอง 5555 (แอบร้องไห้)
    FX-8320E 3.20 GHz / MSI 970 GAMING / Hyper-X Fury DDR3 16GB 1600 (8GBx2) / Gigabyte GTX970OC

50. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: