ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677

มาแชร์แมตช์ที่ภูมิใจที่สุดกัน (Dota2)

แมตช์ที่ผมภูมิใจนั้นไม่จำเป็นต้อง kill เยอะแต่ ผลิกนรกมาเป็นฝ่ายชนะได้ นี้ผมรู้สึกภูฒิใจสุดยอด มีสองแมตช์ที่ผมภูมิใจสุดยอดจะมาเล่าให้ฟัง อันแรกผมเล่น Chen และเพื่อนผมสองคนเล่น omni กะ Shadow fiend ซึ่งต้นเกมกับกลางเกมนั้นสู้ไม่ได้เลย เรียกได้ว่าคงหมดโอกาสชนะแถบ 100 เปอร์เซ็นละจนอีก 2 คนที่ไม่ใช้เพื่อนผมมันออกไปหมด 555+ พวกผมก็ช่วยกันทำให้ sf เกิดให้ได้ ซึ่งนั้นละเป็นจุดเปลี่ยนของเกมพวกผมช่วยกันแบบโคตร Teamwork จนเพือนที่เล่น SF เกิดออกของได้ครบถ้วน และช่วยกันดันจนชนะ 55+ แมตช์ที่สองนี้ผมเล่น Chaos Knight เพื่อนผมเล่น Pudge คราวนี้สู้กันสูสีทั้งต้นเกมและกลางเกมแต่ทว่า Bloodseek ของอีกฝั่งนั้นเกิดแบบสุดๆจนไม่มีใครเอาลง ฆ่าพวกผมจนได้ Rampage เลยละ ตอนนั้นผมกด gg ไปเรียบร้อยละ 55+ แต่จุดเปลี่ยนก็มาถึงเมื่อ Bloodseek เกิดสุดๆมันก็เริ่มสด เขามาบุกตัวเดียว พวกผม 5 ตัวช่วยกันหมาหมูรุมมันตาย ไปสองรอบ พอไม่มี bloodseek ตัวอื่นก็หวานหมูสำหรับพวกผมละ 555 ช่วยกันดัน ช่วยกัน kill ส่วนผมได้ทั้ง manta style ทั้ง อันติ บุกไปช่วยกันดัน ดันไปดันมา ชนะเฉย 555

มาแชร์แมตช์ที่ภูมิใจที่สุดกันได้เลย ท่านมีแมตช์ในที่ภูมิใจก็แชร์เลย 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กล้วย : 13th March 2014 เมื่อ 00:23

ชีวิตน่าเบื่อ บอกเลย
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 787
    Blog Entries
    1
    1 carry 4 support ครับ อีกฝ่ายมี tank carry support ครบเลย แล้วพลิกเกมมาชนะได้

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ของผมเกมนานแล้วแหละจำได้ว่าเกมขาดพอควรเลย ทีมฝั่งตรงข้ามเลเวลเฉลี่ย 16-18 กันหมดแล้ว
    ทีมผมอยู่กันที่ 11-14 carry ฝั่งตรงข้ามก็ถือว่าอิ่มพอตัวเลย ซัพพอร์ตเลี้ยงดีมาก stack ให้พาฟาร์มตลอด
    ทีมผมก็ได้แต่หมกๆกันอยู่ในบ้านเล่นกันแบบ safe หาจังหวะไปเก็บเงิน ช่วงนั้นก็โดนคิลกันไปทีละคนสองคน
    จนท้ายๆเกมเหมือน ทีมมันอิ่มตัวละ ตอนนั้น 45 นาทีได้ มันก็มาออ ทีมผมตายเรียบเลยตานั้นก็แพ้ไป กำ ล้อเล่น..
    ส่วนทีมฝั่งตรงข้ามยังพอเหลือกันอยู่ 3 ตัว ผมที่เล่น Rubick ก็ซื้อเกิดมากับเพื่อนที่เล่น Kunkka ออกไปฟุ๊ตเวิร์ค
    เหมือนจะทำไรไม่ได้กัน อีกฝ่ายก็ตี rax กันสบายใจเฉิบ จนผมได้จังหวะดึกสกิล Fissure ของ Earthshaker มา
    สตั๊นได้ติดสามตัว Kunkka ก็ลงสกิลซ้ำโดนไปเต็มๆสามตัวเรียบ ผมกับ Kunkka เลยได้เวลมาหนัก Kunkka เอง
    ก็ได้ Triple Kill ไป + กับได้คิล Anti-mage ที่ได้ monster kill แล้ว ก็เอาซะ Kunkka ได้ Heart เลย
    ก็เลยไปดันต่อกันสองคน เดินไปเกือบถึงป้อม 2 Windrunner กะ Dark Seer ก็เกิดมา ผมก็ตอดสู้กับ Windrunner
    ตอดไปตอดมา ไอ้เจ้า Akasha ก็เกิดมาอีก ป้อมเกือบแตกแล้วก็ถอยกันมา ก่อนป้อมเลยโดน d9 ตอนนั้นทีมผมก็เกิดมา
    กันหมดแล้ว ก็เลยรอกันอยู่ที่ฐาน อีกฝ่ายก็ไม่บุกขึ้นมาตรงๆเหมือนรอบก่อนแล้ว มาปล่อยให้ Windrunner มายืนตอดๆล่อๆ
    ก็เกิดอาการดันไม่ขึ้น จน Windrunner มันพลาดโดน X-mark ของ Kunkka แล้วมันใช้ Force ก่อน เลยโดนดึงกลับมาที่เดิม
    แล้วก็โดนรุมอัดสกิลจนสาหัส ทีมมันก็รีบตามเข้ามา Windrunner ก็ตายพอดี Earth ก็ blink มาสตั๊นโดนไปสองคนแล้วก็ Echo
    ก็ไม่ค่อยสะกิดเท่าไหร่เพราะ ผมเปิด pipe กันเวทย์ไปแล้ว ตัวที่โดนก็เป็น Clockwerk กับ Batrider ที่ตัวหนาพอสมควร
    Anti-mage ทีมฝ่ายตรงข้ามก็โดนรุมอัดแถม Viper ทีมผมได้ยิงฟรีๆ ทำให้ทีมฝั่งตรงข้ามที่เปิดกันแบบมั่วซั่ว เสียเปรียบ
    และก็ค่อยๆหนีไป แต่รอดไปเพียงสองตัวคือ Akasha กับ Anti-mage ส่วนทีมผมก็ตายแค่ Batrider ตัวเดียว ก็เลยดันยาว
    จนป้อมในสุดมันแตกหมดกำลังตีบ้าน Anti-mage มันก็เท้าวาร์ปไปตุ๋ยบ้านใหญ่ผมทีเลือดเหลือครึ่งนึง ตอนนั้นก็ลุ้นทีเดียว
    Akasha เองก็พยายามป่วนสุดกำลัง แต่ไม่มีใครสนใจ ผมก็พยายามไปขัดขวาง Akasha ปล่อยให้คนอื่นตีกันสบายๆ
    จนชนะมาได้แบบฉิวเฉียด แบบบ้านตัวเองเลือดเหลือแค่ 100-200 เท่านั้นเอง เกมนั้นก็จบกันโดยอีกฝ่ายแสดงน้ำใจนักกีฬา
    โดนการพิมพ์มาว่า gg wp ฝ่ายผมเองก็ตอบไปเช่นเดียวกัน สำหรับผมก็เป็น 1 ในแมทช์ที่ประทับใจที่สุดสำหรับผมจากที่เล่นมาหลายพันแมทช์

ปล.ยาวไปนิด เขียนเพลินไปหน่อย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    5 carry บาเเร็คเเตก2ทางอีกผ่ายทำ divine rapier ตก 2อัน ผเลยไป ตุ๋ยป้อมมันเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ของผม เป็นแมตช์ที่ ตอนแรก ผมเล่น โหมดสุ่มตัวละสาย ผมเลือกเล่น Earth Spirit (โดยที่ไอ้เราก็เล่นไม่เป็น) ไปอยู่เลนบนกับพี่ผมที่เล่นเป็น Anti-Mage สู้กันไปสู้กันมา โดยทีมผมเสียหนักมากก แล้วทีนี้ ทีมผมเลยทำการออลกลางแล้วก็ทะลวงเข้าไปจนถึงป้อมใน สิ่งพบก็คือ อีกทีมหลุดพร้อมกัน 4 ตัวเลย ไอ้เราก็คิดกัน แล้วไอ้ Dragon Knight มันจะรอดหรอวะ อยู่คนเดียว แล้วก็ เซอร์ไพส์ เฮียมังกรเราเขาทำการเอาไอเทมของเพื่อนไปขาย แล้วไปซื้อของแบบเลทโคตรๆ (ตัวเกมตอนนั้นยังกลางเกมอยู่ครับ)

สภาพตอนนั้นมันเหมือนเกม rpg ลงดันเลยละ 5 คนช่วยกันรุมบอส พอบอสสู้ไปเรื่อยๆจะแปลงร่าง พอบอสใกล้ตายก็จะแยกร่างออกมา 3 ร่าง พอบอสตาย จะมีต่อก๊อก 2 รุมตายอีกรอบ บอสจะมีสกิลพิเศษ จ่ายเงินเพื่อเกิดมาใหม่ให้เรารุมอีกครั้ง หลังจากบอสตายลงแล้ว หากไม่รีบทำลายป้อมภายใน 70 วินาที บอสจะเกิดใหม่อีกรอบ

ในรอบนั้นชนะมาได้ เพราะช่วยกันรุมจน Dragon Knight ตายนี่แหละครับ ตอนนั้นตายยกทีม เหลือผู้รอดชีวิต 1 คน แล้วเขาก็ทำการเอนเกม เป็นรอบที่ภูมิใจ อย่างบอกไม่ถูกเลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กล้วย อ่านกระทู้
    อันนี้เจ๋งดีแหะ 55+ หลุดพร้อมกัน 4 ตัวโหด ดีไม่หลุดพร้อมกัน 5 ตัว ชนะเลย 555
    ให้พี่แกหลุดไปด้วยก็ดีครับ ถึงขนาดว่าผมสตั้นไป เลือดพี่แกไม่กระดิกเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE DarkLight : 13th March 2014 เมื่อ 07:03
    I SEE BLOOD A YOU

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE DarkLight อ่านกระทู้
    ของผม เป็นแมตช์ที่ ตอนแรก ผมเล่น โหมดสุ่มตัวละสาย ผมเลือกเล่น Earth Spirit (โดยที่ไอ้เราก็เล่นไม่เป็น) ไปอยู่เลนบนกับพี่ผมที่เล่นเป็น Anti-Mage สู้กันไปสู้กันมา โดยทีมผมเสียหนักมากก แล้วทีนี้ ทีมผมเลยทำการออลกลางแล้วก็ทะลวงเข้าไปจนถึงป้อมใน สิ่งพบก็คือ อีกทีมหลุดพร้อมกัน 4 ตัวเลย ไอ้เราก็คิดกัน แล้วไอ้ Dragon Knight มันจะรอดหรอวะ อยู่คนเดียว แล้วก็ เซอร์ไพส์ เฮียมังกรเราเขาทำการเอาไอเทมของเพื่อนไปขาย แล้วไปซื้อของแบบเลทโคตรๆ (ตัวเกมตอนนั้นยังกลางเกมอยู่ครับ)

สภาพตอนนั้นมันเหมือนเกม rpg ลงดันเลยละ 5 คนช่วยกันรุมบอส พอบอสสู้ไปเรื่อยๆจะแปลงร่าง พอบอสใกล้ตายก็จะแยกร่างออกมา 3 ร่าง พอบอสตาย จะมีต่อก๊อก 2 รุมตายอีกรอบ บอสจะมีสกิลพิเศษ จ่ายเงินเพื่อเกิดมาใหม่ให้เรารุมอีกครั้ง หลังจากบอสตายลงแล้ว หากไม่รีบทำลายป้อมภายใน 70 วินาที บอสจะเกิดใหม่อีกรอบ

ในรอบนั้นชนะมาได้ เพราะช่วยกันรุมจน Dragon Knight ตายนี่แหละครับ ตอนนั้นตายยกทีม เหลือผู้รอดชีวิต 1 คน แล้วเขาก็ทำการเอนเกม เป็นรอบที่ภูมิใจ อย่างบอกไม่ถูกเลยครับ

อันนี้เจ๋งดีแหะ 55+ หลุดพร้อมกัน 4 ตัวโหด ดีไม่หลุดพร้อมกัน 5 ตัว ชนะเลย 555

^_^
    หลังเขา อยู่แบบชนเผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เมื่อวานนี้เอง มันตีสองป้อมในแตกหมดแล้ว เหลืออีกป้อมเดียวMeGaครีป ส่วนอีกฝั่ง ป้อมครบครัน กด GG แล้ว แต่ก็จนได้พี่ Lycan ออกหนังสือ กวาดป้อมมันเรียบในพริบตาชนะเชย ขนาดต้นเกมส์ สกอร์ 0-12 อีกฝั่งทั้ง Doom Yernero โหดมาก ออกรีเฟรชเชอร์ อากานิ่มแซบเตอร์ สับแหลก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PalMMeR : 13th March 2014 เมื่อ 00:23

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    จำไม่ได้แล้วตอนไหน เหตุการณ์ยังไง จำได้แค่ว่าผมเล่นมีโป้แล้วก็สภาพทีมตอนนั้นเข้าขั้นวิกฤตเลย ประมาณว่า Say GG ได้ทุกเวลา(เท่าที่จำได้บาแรคน่าจะไป 1,2 รูแล้ว)
    ผมก็แครี่ตัวน้อย(ตอนนั้นผมเพิ่งเล่นมีโป้ได้พักๆนึง)คือเหมือนตอนนั้นใจแตกแล้วไป 20 นาที Score เละมากๆเข้าขั้นแพ้ 100% เลย
    ผมใจแตกหนีเข้าป่าไปออกมาได้ Blink Aghanim Mekansm ลองไปลุยดู ปรากฎว่าพลิกเกมส์ซะงั้น = =" ผมฆ่ายับเลยจนได้ใจใหญ่มา
    จากนั้นก็พลิกเกมส์มาชนะได้
    __________________________________________________________________________________________
    ขอเล่าแมทที่นรกที่สุดหน่อยนะ เมื่อกี้ผมเล่น Pudge ผม Hook ทุกอย่าง perfect อะ hook เข้าขั้นดีเลย เพราะปิงเหลือ 50 เอง
    แต่ผมกลับไม่ได้ Kill เริ่มเกมส์ผม Hook Bristleback มา ดอกนั้นผมควรได้ First blood แต่มิราน่าวิ่งจากเลนล่าง พุ่งเข้ามาลาสไปหน้าตาเฉยเลย
    ผมก็ไม่ได้อะไรมากเอาเหอะ Play for fun... ดอกที่สองผมไปแจมเลนล่าง มิราน่ายืนหลบหลังป้อม (เลือดน้อยๆ) ผม Hook Phoenix มาได้สวยๆเลย
    มิราน่าก็มาแจมแล้วก็ได้ไป...ผมจึงวกหันกลับไป กัดบริสเติ้ลแบ็คที่เลือดเต็มหลอด มันก็หลุดไปได้(ยังยุกๆยิกๆอยู่)ผมรอคูลดาวฮุกพอหมด CD ผมจัดมาสวยๆอีกแล้ว
    มิราน่าเอาไปอีกได้ double kill ไปด้วย ต่อมาก็กับริกิ ผมบลิงค์เข้าป่าไป Hook Dazzle เข้ามา ทุกอย่างสวยงามผมจะได้แล้ว จู่ๆริกิพุ่งมาจากไหนไม่ได้เข้ามางาบไปกินอีก
    ต่อมาอันนี้ผมมาเห็นกับตาตอนยืนรอเลือดฟื้นที่บ้าน ผมเห็น Naga Siren กำลังยืนบวกกับ axe น้ำแตกกันบึ้มๆๆเลย riki แม้งยืนดูเว้ย = =" พอเลือดน้อยมันพุ่งไปทันที แล้วได้ mega kills ด้วย
    Naga Siren ก็เลื้อยกลับมาแล้วพิมพ์ด่า Riki ไปด้วย ตัวผมตอนนั้นยังยื่นอยู่บ้าน(อยากดู Riki)มันไปเดินรอบๆแกงค์ของฝั่งต้นไม้ ตอนนั้นผมก็กดที่ตัวทุกคน อ๊ะ dazzle มี dust =w=
    Hey Dazzle Riki is Near you dust now.... ผมโดนด่ายับเลยครับ xD แต่สะใจเล็กๆ จบเกมส์ 30 เกือบ 40 นาที Score ผม ฆ่า 0 ตาย 3 assist 17
    เจ็บปวดมากๆครับไม่เคยเล่น Pudge (ตอนปิง 50) แล้วสภาพแบบนี้มาก่อนเลย

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    นานแล้วนะ แมตช์ที่ดีที่สุดสำหรับผม

ไม่มีคนเอาท์ เล่นกันยาวชั่วโมงครึ่ง

เมกาครีพทั้งสองฝั่ง มันมากแมตช์นั้น แมตช์เดียวในชีวิต

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720

เนี่ยเลยครับภูมิใจสุดแล้วสำหรับผมเพราะได้สู้กับ Pro Player

เรื่องมีอยู่ว่าทีมเพื่อนผม De|Nied ได้ลงแข่งทัวร์และทีม Gx.GamingBrutal ไม่มารายงานตัวเลยชนะบายและมาเจอกับ Awake อย่างที่เห็นและสมาชิกคนนึงในทีมมันโต้รุ่งไม่นอนมา(ตอนนั้นเวลาบ่าย 1)และมันก็เผลอหลับไป และในทีมก็เอาผมมาเป็น Stand in แทนเพราะอยู่ใน TS เดียวกันรู้จักกัน

สุดท้ายทีมผมแพ้ภายใน 18หรือ 20 นาทีเนี่ยแหละผมจำไม่ได้ชัดเจน ผมเล่น TA feed ไป 8 ตัวเจอ Batriderแล้วลืมออก magic stick หาโอกาสแลกหลายรอบแต่ Batrider มี level advantage offlane เจอ ld puck เลยไม่กล้าฟาร์มเลยได้ครีปน้อยมาก ส่วนเลนฟาร์มก็เจ้ง Awake จัดชนมีโอกาสพลิกอยู่ 1 ช็อตที่ alchemist stun 0.5 แต่ shadow demon ดันหุบช่วย ก็เลย GG ไปแต่ aff เค้าบอก สู้ๆต่อไป

ผมเลยรู้สึกดีและอยากจะพัฒนาให้มากกว่านี้เพราะหากผมไม่พลาดที่ไม่ออก magic stick มาน่าจะช่วยยืดเวลาได้นานกว่านี้ถึงรู้ว่าชนะยากก็ตาม

แต่ผมรู้สึกว่าได้อะไรเยอะเลยทีเดียว (แถมได้แอดเพื่อน Toy ด้วย ใน สตีมกับ Dvaใน facebook ด้วยผมยังคุยกับเค้าเรื่องเกี่ยวกับการทำทีม ต่างๆนานาๆอยู่เลย และเคยได้เล่น pub กับ Toy 3 รอบเลยทีเดียว ตอนนั้นยังไม่มี Ranked Match)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: