ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 182

อยู่ ม.2 หางานอะไรทำได้บ้าง

ผมอยู่ม.2 อยากหางานพิเศษทำครับ
    [Red Hood]

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ช่วยยกของย้ายบ้าน ยกของตามห้าง เป็นเด็กเสิร์ฟร้านอาหาร ร้านเหล้า บาร์เกย์
    หาผู้ใหญ่ที่รู้จักและมีกิจการเป็นของตัวเอง ลองไปถามเขาดูว่าพอมีงานอะไรให้ช่วยไหม

พูดจากตัวผมที่เคยทำสมัยก่อนนะ แต่ไอ้บาร์เกย์นี่อย่าคิดผิดนะ เป็นเด็กเสิร์ฟเขามีกฏ
    ห้ามลูกค้าแตะเนื้อต้องตัวเด็กเสิร์ฟ แถมพวกเกย์มันก็ชอบพาเพื่อนสาวๆแจ่มๆมากันอีก
    ก็เพลินๆดีทำที่บาร์เกย์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dffb7iya1234 อ่านกระทู้
    บาร์เกย์ 555 ไม่ไหวมั้งครับ
    บางทีฟลุ๊คๆได้หญิงด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeadCarnival : 13th March 2014 เมื่อ 02:11
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    1,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    ช่วยยกของย้ายบ้าน ยกของตามห้าง เป็นเด็กเสิร์ฟร้านอาหาร ร้านเหล้า บาร์เกย์
    หาผู้ใหญ่ที่รู้จักและมีกิจการเป็นของตัวเอง ลองไปถามเขาดูว่าพอมีงานอะไรให้ช่วยไหม

พูดจากตัวผมที่เคยทำสมัยก่อนนะ แต่ไอ้บาร์เกย์นี่อย่าคิดผิดนะ เป็นเด็กเสิร์ฟเขามีกฏ
    ห้ามลูกค้าแตะเนื้อต้องตัวเด็กเสิร์ฟ แถมพวกเกย์มันก็ชอบพาเพื่อนสาวๆแจ่มๆมากันอีก
    ก็เพลินๆดีทำที่บาร์เกย์
    บาร์เกย์ 555 ไม่ไหวมั้งครับ
    [Red Hood]

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ตรงๆเลยนะ ม2 งานน่าจะได้เป็นแค่งานใช้แรงงานครับผม ลูกมือช่างก่อสร้าง ทำงานตามโรงงาน เพราะตอนนี้คนว่างงานเยอะเว่ออออออออ

ถ้าให้แนะนำทำงานโรงงานครับช่วงปิดเทมอ บางที่จะมีเปิดรับเด็กนักเรียนทำอยู่ พวกแพ็คของ ไรเงี้ยครับ วันละไม่เกิน 300 บาทแต่ดีกว่าอยู่บ้านเฉยๆครับ
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ท่าไม่เลือกงากมากก็ไปตาม ที่สอนพิเศษสิครับ มันจะมี รับเเจกใบปลิวอยู่ งานก็ ยืนเเจกทั้งวัน ได้ ราวๆ 300-500 ส่วนสถานที่ ส่วนมากจะพาไปเเต่จะให้หาทางกลับเอง
    Credit : uberhumor

กล่าวขอบคุณ
    1,173
    ขอบคุณครับ
    [Red Hood]

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    ขายน้ำไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    จะทำอะไรได้ ม.2? วุฒิ ม.3 ยังหางานทำไม่ได้เลยเดี๋ยวนี้จะทำอะไร ถ้าพาททามก็ไป ฟาสฟู้ต คงรับหรอกมั้ง ไม่ก็ไปขับวิน ทางเลือกที่เซฟสุดและแฟร์สุด ตั้งใจเรียนให้คุ้มค่าเรียนที่พ่อแม่จ่าย ตอนเรียน หรือช่วงปิดเทอม หัดไปเรียนภาษา ไม่ก็หัดดูหนังฟังเพลงแปลซับให้ได้ พอเริ่มได้ระดับที่ดี ม.4 เลือกสายที่อยากเรียน ได้ภาษา จบม.6 เข้ามหาลัย ช่วงเปิด AEC น่าจะมีช่องทางทำเงินสุด อย่าคิดสั้นไม่งั้นสุดท้ายก็ไปลงที่วินมอไซต์ กับ คนงานก่อสร้างหรือเย็บเสื้อ ฟังดูแรงแต่พูดให้คิด วัยนี้ไม่เหมาะที่จะทำงานด้วยเหตุผลที่ว่า ที่คุณยังเล่นคอมได้อย่างนี้แสดงว่ามีฐานะปานกลาง เข้าเว็บบอร์ดที่โหลดเกมเป็นหลัก น่าจะมีเหตุผลอีกข้อคือ คงคิดหลงผิดดูหนังสักเรื่องมาเพ้อฝันเป็นเรื่องราว อยากทำจริงได้ทำแน่ แนะนำ ให้ตัดสินใจให้ดี เพราะเรียนด้วยทำงานด้วยหนัก ตอนซัมเมอร์ถ้าอยากทำงานก็ไม่แนะนำช่วงเวลานี้แนะนำให้อ่านหนังสือ ไม่ก็เรียนพิเศษ ตัดสินใจอีกที หลัง ม.3 ค่อยทำก็ได้ ถ้าคิดอยากทำจริงๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ใช่ครับ เรปบนพูดถูก

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    วุฒิม.2 เขาจะรับเป็น Parttime ครับ เน้นขายแรงล้วนๆ
    ลองไปสมัครพวก Carcare ดูก็ได้
    หรือไม่ก็ไปเป็นเด็กเสิรฟตามร้านอาหาร แต่มันจะเหนื่อยหน่อย ค่าแรงก็ถูก