ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266

‘Promise’ ผู้เล่น League of Legends พยายามฆ่าตัวตายหลังการแข่งสุดอื้อฉาว

League of Legends Pro Player นาย Cheon”Promise” Min-Ki ได้พยายามฆ่าตัวตาย หลังจากเขาได้พยายามกระโดดออกจากตึกความสูง 12 ชั้น ทำให้เขาได้อยู่ในอาการโคม่า หลังจากเหตุการ์ณ Match-Fix ในทัวร์นาเม้น Ongamenet Champions Spring 2013

สาเหตุของการเกิด Match-Fix นั้นมาจากผลประโยชน์ส่วนตัวของผู้จัดการทีม Noh Dae Chu ในการพนันการแข่งขัน eSport ในประเทศเกาหลี

Promise ได้เล่นให้กับทีม AHQ จากประเทศเกาหลีใต้ เขาบอกว่าทีมนี้ถูกสร้างขึ้นมาโดยผู้จัดการ Noh Dae Chu เพื่อที่จะ “throw games” แพ้ และไม่ตรงตามเป๋าหมายของเขาเลย

ก่อนการแข่งขัน Noh ได้บอกกับลูกทีมว่า Ongamenet ผู้จัดการแข่งขัน ได้ขู่เขามาว่าถ้าทีม AHQ ไม่แพ้ให้ทีมใหญ่ๆ ทีม AHQ จะไม่มีสิทธิ์ในการเล่นรอบ Playoff (แต่จริงๆแล้ว Noh เขาโกหก และไม่มีใครรู้ทัน) แน่นอนว่าลูกทีมไม่อยากมีส่วนร่วมในการ Match-Fix นี้ แต่แล้ว Noh ก็เรียก Actscene และ Promise ไปคุยกัน 2 คนเนืองจากว่าเขาทั้ง 2 คนเชื่อใจ Noh เขาจึงตกลงที่จะทำการ Match Fix แน่นอนว่าหลังจากนั้นเขาก็แพ้ให้กับทีม KT และ CJ

ด้วยการที่เขาเป็น Pro Player แน่นอนว่าเขาอยากจะเอาชนะทีมใหญ่ๆ อย่าง KT แน่นอนอยู่แล้ว ในรอบที่เขาจะต้องเจอกับ CJF นาย Noh ได้ขู่กับเขาอีกว่า ถ้าเราชนะเราจะถูกคัดออกจากรายการนี้ทันที ทุกสิ่งทุกอย่างที่เขาฝึกซ้อมมา การพยายามที่จะเป็น Pro Player ได้หายไปต่อหน้าต่อตา

“ผมรู้ว่าผมจะทำได้ดีกว่านี้ แต่ต้องขอบคุณสำหรับเหตุการณ์ต่างๆ อาซีพ Professional ของผมมันได้จบลงแล้ว “

“หลังจากการฝึกซ้อมอย่างตั้งใจมาทั้งปีนี้ มันเหมือนรู้สึกว่าไม่มีอะไรเลย มีแต่ความว่างเปล่า”

ความจริงแล้ว Noh นั้นได้โกหกพวกเขาทุกอย่างเขาจะพยายามทำทุกอย่างเพื่อเอาเงินไปใช้กับ การพนัน ใช้จ่ายส่วนตัวแทบทั้งสิ้น

หลักจากนั้น เขาได้เขียนจดหมายลาตายไว้ใน Reddit ก่อนที่เขาจะกระโดดตึกลงมา 12 ชั้น เขาตกลงมาใน ศูนย์รีไซเคิลของโรงแรม Promise ได้ถูกนำตัวส่งพยาบาล ซึ่งโชคดีที่ตัวเขารอดอย่างปาฏิหารย์แต่อาการยังโคม่าและต้องใช้เวลาในการพักฟื้นอีกนานโขเลยล่ะ

เครดิตข่าว:http://www.juropy.com/2014/03/promis...8%95%E0%B8%B1/

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    ไม่รู้จัก แต่สงสารครับ ขอให้หายไวๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เป็นผู้จัดการที่เ_ี้ยมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Nakhon Sri Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ผู้จัดการทีม**** สุดๆครับ
    CPU Intel i7-4790 | M/B Asrock z87 Extream 4 | VGA Inno3D ichill GTX 960 4 GB | Ram G-Skill TridenX 2400 4x4 GB | PSU Scythe Gouriki 600w

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    แล้วมันก็มีสักสื่อสำนักหนึ่งโยนความผิดให้เกมแน่เลย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Blog Entries
    29
    เสียใจด้วยครับกับความฝัน... ขอให้หายไวๆ

อย่างว่าละ มันเป็นแค่ "ธุระกิจ"

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    ถูกใช้เป็นเครื่องมือแบบนี้ น่าสงสารมาก
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    ผมว่ามันก็เกินไปนะ ชีวิตมีอะไรอีกเยอะเยะ คิดสั้นจริงๆคนสมัยนี้

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poompato อ่านกระทู้
    แล้วมันก็มีสักสื่อสำนักหนึ่งโยนความผิดให้เกมแน่เลย
    ไม่หรอก ที่เกาหลีนี่มัน เป็น กีฬา ชัดๆครับ กีฬา Esport

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    โห ทำงี้ออกทีมเหอะ มา Match fix ได้ไงวะ ฟวยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ผู้จัดนี่ ทำไปได้นะครับ
    BLACK BURN

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เศร้า....................

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    เหมือนเอาความฝันของคนอื่นมาทำลาย เพราะนี้ไม่ใช่แค่หาผลประโยชน์เข้าตัวอย่างเดียว หน้าเศร้าที่ยังมีคนแบบนี้อยู่บนโลกและเป็นนายคน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เห็นแก่ตัวจริงๆ