ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    ผมก็เป็นเหมือนกันครับ บางทีไปนุ่นนี่นั่นกะเพื่อน
    พอได้ที่นั่งกันปุ๊บ แ_่งหา wifi กันปั๊บ แล้วแต่ละคนก็เอาไอ่พวกสมาร์ทโฟนมากดกันสนุกเลย ปล่อยให้ผมนั่งเงียบอยู่คนเดียว
    แล้วตอนไปกินอะไรกันทีนี่ก็สุดๆ ก้นยังไม่ทันจะได้นั่งเลย ถามพนักงานก่อนสั่งละ "ที่ร้านมีรหัสไวไฟมั๊ยครับ?"
    แล้วบางทีก็คุยๆกัน (ผมก้คุยกะมันตอนมันนั่งจิ้มอยู่นั่นอะแหละ) พอผมถามไรมันมันก็จะเงยหน้าขึ้นมาถามกลับ "หะ อะไรนะ เมื่อกี้ได้ยินไม่ชัด"
    โห การที่มุงนั่งจิ่มนี่มันทำให้มุงหูหนวกด้วยเหรอฟะ?
    แล้วมันก็ชอบคุยกันเรื่องเกี่ยวกับไอ่ที่มันคุยกันในไลน์ในอะไรนั่นแหละ บางทีก็ชอบนั่งหัวเราะกันคนเดียว
    มีหลายครั้งมากเลยที่รู้สึกเดียวดายทั้งๆที่อยู่กันเป็นกลุ่ม
    อยากจะลุกขึ้นแล้วตะโกนออกไปว่า "เห้ย พวกมุงช่วยเก็บมือถือของพวกมุงกันก่อนได้ปะ มาสังสรรค์นะเห้ย ใช้ปากคุยกันหน่อยเดะ"

กล่าวขอบคุณ
    2,301
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _SaBasTaiN_ อ่านกระทู้
    ผมก็เคยเห็นอยู่เหมือนกันบ่อยเลยใกล้ๆตัวเลยก็พวกเพื่อนผู้หญิงนี่เเหละเดินๆกันอยู่ชอบควักโทรศัพท์มายืนกดๆๆๆส่วนตัวผมดูเเล้วมันแปลกๆนะเอากลับไปกดที่บ้านก็ได้ถ้าไม่ใช่ธุระรีบร้อนอะไรเห็นเเล้วกลัวเเทนตาไม่ดูทางมัวเเต่ดูโทรศัพท์
    นอกเรื่อง....ลายเซ็นต์เรื่องอะไรหรอครับ หน้าอย่างฟิน 5555

กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ถ้ารำคาญจัด ถีบลงรางไปเลย

เบื่อมาก คนแบบเนี่ย วันๆนั่งกด ตอนนั้นไปเที่ยวกับเพื่อน ประมาณ 5 คนมั้ง รวมเราด้วยก็ 6

ตอนนั้นไปหาอะไร เชื่อป่ะ หลังจากนั้ไม่ได้คุยกันอีก เลย เพราะ เหตุการณ์ธรรมดา สั่งอะไรมากิน เพื่อนบอกถ่ายรูปแปบ ครั้งแรกไม่เป็นไร

ครั้งที่ 2 ระหว่างกิน อาการเริ่มออกและ ครั้งสุดท้าย ไม่ไหวแล้ว นี้...ึงจะถ่ายหรือจะแ...ก เอาสักอย่าง สรุปครั้งนั้นไม่คุยกันอีกเลย

แต่ไอ้สังคมแบบนี้เจอทุกที่ สรุป อยู่มันคนเดียวนั้นแหละ

แล้วตอนนั้นไปกรุงเทพ ดูงาน คอม เราเห็นคน 2 คนกำลังเดิมมา อีกคนอยู่ข้างหน้า เดินไปกดไป ส่วนข้างหลังก็รีบ แต่ไปไม่ได้ เพราะคนโครตเยอะ
    พอถัดมา คนที่อยู่ข้างหลัง เดินชน คนที่กดอยู่ แล้ว IPhone ก็ร่วง ถามว่าครั้งนี้ใครผิด แน่นอน ถ้าคนทั่วไปที่เป็นสังคมก้มหน้า จะบอกว่าคนชนนั้นแหละที่ผิด
    แต่สำหรับคนปกติ ไอ้คนเดินกด นั้นแหละที่ผิด ช้า น่ารำคาญ

น่าปิด 3G ทั้งโลกดูสักวัน เชื่อป่ะ จะมีคนบ้าเป็นล้าน คนตายเป็นหมื่น ชีวิตปัจจุบัน มันติดสังคมออนไลน์มากเกินไป

แล้วก็นะ เตือนสำหรับ ครอบครัว ไปนั่งกินข้าว แต่ไม่กิน ไปนั่งกด ก้มหน้าทั้งครอบครัว สงสัยเหมือนกันว่า ทำไรฟร่ะ เลยลองเชียวๆ ไปดู
    สรุปว่า คุยกันในครอบครัวนั้น แหละ คิดในใจ ทำไมพวก..ึง ไม่เงยหน้าขึ้นมาคุยกันแบบปากต่อปากว่ะ ปัญญาอ่อน เกินไปและ

ถ้าถามว่า แล้วเรา ไม่เล่นหรอ บอกได้เลย ไร้สาระ Line ติดเครื่องไว้ระดับบารมี ก็เท่านั้น มันโทรศัพท์ โทรคุยกันง่ายกว่า ถูกกว่า ครั้งเดียวเคลีย ไม่ต้องรอ
    อ่านแรกๆก็มีสาระ ๆ หลังมาๆ โชว์หล่อ ผมว่าคงไม่สวนโลกขนาดนั้นหรอก 55555
    My Steam UltraManZ™
    May the force be with you

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    "ทุกวันนี้พวกเราใช้ Smart Phone
    พวกเราขับ Smart Car
    แต่ที่พวกเรายังไม่ค่อยมีก็คือ Smart People"

- โดราเอม่อน อเล็กซานเดอร์ โครนีเลียส 880GTX

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    มีคนเป็นโรค คอ เพราะก้มเล่นมันมากไปแล้วนะครับ ต้องไปยืดคอเลยทีเดียว และ มีคนโดนด่าบุพการีเพราะมันเล่นตอนอยู่บนท้องถนนในจังหวะรถออกตัวไฟเขียว

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เล่นเยอะไปน่ะ บางที

ความคิดดีเหมือนกัน ลองให้เน็ตล่มทั้งโลกดู คงมีคนเป็นโรคเครียด ลงแดงกันเพียบ

แล้วมันจะมีพวกมนุษย์ก้มหน้าบนรถไฟฟ้า ชอบยืนขวางประตูขอทางไม่หลีก ผมชนเลยแหละตกก็ตกเรื่องของคุณ

เลิกเล่นไม่กี่นาทีมันจะเป็นอะไรไป

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prirya อ่านกระทู้
    มีคนเป็นโรค คอ เพราะก้มเล่นมันมากไปแล้วนะครับ ต้องไปยืดคอเลยทีเดียว และ มีคนโดนด่าบุพการีเพราะมันเล่นตอนอยู่บนท้องถนนในจังหวะรถออกตัวไฟเขียว
    บ่อยครับผมเวลาไปใหนกับพ่อ ไม่ก็นั่งบนแท็กซี่ ยิ่งรถคันหน้าเป็นวัยรุ่นสาวๆนะ กว่าจะออกตัว ก้มหน้าเล่นมือถือเพลินเลย เคยเจอแท็กซี่ที่นั่งเปิดกระจกไปด่าด้วย
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Blog Entries
    3
    ก็เป็นเพราะเทคโนโลยีมันมีบทบาทมากเกินไปครับ

มันก็เริ่มจากมีการผลิตจำพวกสมาร์ทโฟน มาแข่งกันอ่ะ พอเจ้าโน้นทำมาดีกว่า เจ้านี้ก็เอาบ้างๆ ทำไปแบบนี้เรื่อยๆ

ไอ่คนเราก็ชอบตามกระแส พอเหนคนอื่นถือรุ่นใหม่ๆ โห อยากซื้อบ้าง

แล้วเป็นไงหล่ะ พอได้ของใหม่มา เล่นทั้งวัน

ถึงบางอย่างไม่ใหม่ก็เถอะคับ ถ้ามีอะไรใหม่ๆมาก็เล่นมันอยู่อย่างนั้น ไม่สนใจโลกภายนอก

ขาดการปฏิสัมพันธ์กับคนรอบข้าง

ก็กลายเป็นภาพอย่างที่ท่านยกตัวอย่างมาอ่ะคับ

ยืนจะถึงหน้า ถึงจมูกกันอยู่แล้ว แต่ดันไม่คุยกันเลย

และอย่างกรณีที่ท่านบอก ขนาดเดินชน ก็หันมามองแบบนึง แล้วก็ไปเล่นต่อ อย่างนี้หรือเปล่าคับ????????

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    สังคมก้มหน้า ผมเองก็เบื่อเหมือน จขกท. เหมือนกันครับ