ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

ประเทศไทย ติดอันดับอะไรบ้าง ลองมาดูกัน

ประเทศไทย ติดอันดับอะไรบ้าง ลองมาดูกัน (-"-)

1. แกงมัสมั่น ประเทศไทย อร่อยที่สุดในโลก และ อันดับ 8 คือ ต้มยำกุ้ง จัดอันดับโดย CNN

2.ไทยดื่มเหล้าอันดับ 5 ของโลก โดยเฉพาะเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ชนิดกลั่น

3. ประเทศไทยมีจีดีพีทั้งสิ้น 9.5 ล้านล้านบาท คิดเป็นลำดับที่ 24 ของโลก นับว่าไทยมีเศรษฐกิจใหญ่ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้เป็นอันดับที่ 2 รองจากอินโดนีเซีย

4.ประเทศไทยถือครองสินทรัพย์ในรูปเงินตราต่างประเทศเป็นมูลค่า 172,000 ล้านดอลล่าร์สหรัฐ ซึ่งมากเป็นอันดับที่ 11 ของโลก

5.ประเทศไทยมีอุตสาหกรรมรถยนต์ใหญ่เป็นอันดับที่ 13 ของโลก ผู้เชี่ยวชาญพยากรณ์ว่า ภายใน พ.ศ. 2558 ประเทศไทยจะเป็นหนึ่งในสิบประเทศผู้ผลิตรถยนต์รายใหญ่ที่สุดของโลก

6.ประเทศไทยเป็นหนึ่งในประเทศที่มีอัตราการว่างงานต่ำที่สุดในโลก(ปี2555)

7. เกษตรกรรม การป่าไม้และการประมงสร้างรายได้ให้กับประเทศคิดเป็นเพียง 8.4% ของจีดีพี

8.ไทยติดอันดับละเมิดลิขสิทธิ์ 1 ใน 10 ของโลก มูลค่าตลาดสูงกว่า 1,600 ล้านบาท เป็นอันดับ 3 ในเอเชียรองจากจีนและไต้หวัน(2546)

9.ประเทศไทยมีนางงามจักรวาลแล้ว 2คน ซึ่งเป็นอันดับที่ 5

10.ประเทศไทยใช้อินเตอร์เน็ตมากเป็นอันดับที่ 19ของโลก

11.ไทยติดอันดับอันดับ 5 ของโลก ในการแพร่เว็บลามก (2549)

12.กรุงเทพมหานครติดอันดับเมืองน่าเที่ยว 1ใน5 ทุกปี

13.ประเทศไทยมีความสุขเป็นอันดับที่ 5 ของโลก

14.ประเทศไทยเล่น HI5 Camfrog IG Lineและ Facebook เยอะเป็นอันดับต้นๆ ของโลก

15.ตลาดหุ้นไทย โดยให้ผลตอบแทนสูงถึงกว่า 35% ติดอันดับหุ้นที่ให้ผลตอบแทนที่ดีที่สุดในโลกอันดับ 5 (ปี2555)

16. ประเทศไทยจัดเป็นประเทศที่มีจำนวนประชากรมากเป็นอันดับที่ 20 ของโลก

17.กรุงเทพมหานครรถติดเป็นอันดับที่ 4 ของโลก

18.ผู้หญิงไทยสวยอันดับ 3 ของเอชียจากการโหวต

19.เด็กไทยได้เหรียญโอลิมปิกวิชาการทุกปี

20.ประเทศไทยมีผู้สูงอายุสูงสุดในอาเซี่ยน

21.ไทยน่าลงทุนมากที่อันดับที่ 18 โลก อันดับ 1ของอาเซี่ยน

22.คนไทยยิ้มสวยที่สุดในโลก

เครดิต http://www.dek-d.com/board/view/3160914

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ผมว่าประเทศไทยนะไม่ใช้เมืองน่าเที่ยวอีกต่อไปละ เพราะอะไรท่านคงรู้ดี 55+

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ผู้หญิงไทยสวย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ส่วนมากยกมาแต่ด้านดีๆสินะ เฮ้อ อยากเล่นเกมแบบภาษาไทย -..-

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ท่องเที่ยวเดี๋ยวนี้ไปลาว พม่า เวียดนาม สวยกว่า ถูกกว่า คนก็นิสัยดีกว่า แค่ยังไม่เป็นที่นิยม

ส่วนเรื่องการลงทุน พม่ากำลังเปิดประเทศ น่าลงทุนทั้งเรื่องโรงงาน ท่าเรือ

ลาว / เวียดนามก็ไปลงเรื่องทรัพยากรธรรมชาติ

แล้วไทยล่ะกำลังทำอะไรกันอยู่ ?_?

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,434
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    อย่างน้อยก้พอรู้ด้านดีของตนเอง..(มีกำลังใจขึ้นมา นิดดด..หนึ่ง)ขอเสียก้พอรู้ๆๆกันอยู่...
    Love.. AlON... Kub

กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    แล้วเรื่องชุมนุมประท้วงไม่ติดอันดับเหรอครับ
    CPU i7 4790 SSD 120 RAM 16 MSI GTX 960

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ผมเพิ่มให้อีกข้อไม่รู้ข้อดีหรือข้อเสีย ประเทศไทยมีเด็กเกรียนในเกมส์ออนไลย์มากที่สุดในโลก จากมิตรสหายถ่านหนึ่ง

กล่าวขอบคุณ
    378
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ตัวหนังสือสีแสบตามากครับ @_@
    DARKNESS iMPRiSONiNG ME ALL THAT i SEE ABSOLUTE HORROR
    i CANNOT LiVE i CANNOT DiE TRAPPED iN MYSELF BODY MY HOLDiNG CELL

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมรักประเทศไทย

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อันดับการตั้งครรภ์ของวัยรุ่นไทยก็ติดอันดับเหมือนกันนะครับ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ท่องเที่ยวเดี๋ยวนี้ไปลาว พม่า เวียดนาม สวยกว่า ถูกกว่า คนก็นิสัยดีกว่า แค่ยังไม่เป็นที่นิยม

ส่วนเรื่องการลงทุน พม่ากำลังเปิดประเทศ น่าลงทุนทั้งเรื่องโรงงาน ท่าเรือ

ลาว / เวียดนามก็ไปลงเรื่องทรัพยากรธรรมชาติ

แล้วไทยล่ะกำลังทำอะไรกันอยู่ ?_?
    ถูกกว่าคงไม่จริงครับ ผมไปเที่ยวลาวมา ไอติ๋มรถเข็นธรรมดา แท่งละ 20 บาท ก๋วยเตี๋ยวตกชามละ 60 - 80 บาท โออิชิ บ้านเรา ขวดละ 20 บาท บ้านเขา 30 - 35 บาท (เขาบอกว่าเป็นสินค้านำเข้าเลยแพง) แป๊ปซี่ ถุงละ 20 บาท คนพาทัวยังบอกว่าถ้าจะกินข้าวหรือกินไร กินฝั่งไทยเถอะ ยิ่งเขาเห็นเป็นนักท่องเที่ยวยิ่่งแพง

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ทำไมผมมีความรู้สึกว่าเรื่องดีๆส่วนใหญ่อันดับดูสูงไป ส่วนเรื่องแย่ๆบางเรื่องผมว่าอันดับมันต่ำไป

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ข้อ16นี่ผมว่าประชากรไม่ใช่ไทย100เปอร์เซ็นหรอกครับที่เยอะ 5555(พวกท่านก็คงรู้ดี)ข้อ13นี่ผมไม่เชื่อแน่นอน แต่ข้อ22นี่ผมเชื่อที่สุดครับเพราะเจอมากับตัว

ปล.ผมแสดงความคิดเห็นตามปกติถ้าไม่ดีตรงไหนขออภัยและอย่าดราม่านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    เท่าที่อ่านดู ถ้ารัฐบาลไม่โกงกิน ดูจากเศรษฐกิจประเทศไทยน่าจะพัฒนาไปได้เร็ว (ผมหมายถึงทุกพรรคนะ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ผมคิดเหมือนคห.ข้างบนนะข้อ 13 16 22 แต่เพิ่มเรื่อง GDP นี่น่าจะแหลกนะครับเจอปัญหาบ้านเมือง ข้อ 5 ผมก็ได้ยินแว่วๆว่าต่างชาติย้ายฐานการผลิตรถรุ่นใหม่ไปที่อินโดละ หนีปัญหาบ้านเมืองกับปัญหาการยกเลิกสั่งจองรถของไทยนี่แล

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    :3 มีความสุขจริง ๆ ล่ะอยู่ประเทศไทย แต่ถ้าไม่มีเรื่องที่เกิดขึ้นในตอนนี้คงขึ้นอันดับ 1 ของโลกละ

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    เพราะม๊อบสุทวยหัวเคพแท้ๆ จึงทำให้ไม่ค่อยน่าเที่ยวเท่าไร . . . ช่วงนี้

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อัตราการว่างงานต่ำไม่จริงนะ คนตกงานกันระนาวเลย ค่าครองชีพที่สูงปรี๊ดในขณะนี้ก็คงไม่ต้องบอกนะว่าเพราะใคร
    ส่วนเรื่อง GDP ก็ไม่รู้ว่าจริงซักแค่ไหน เพราะคนจนก็จนจะตายอยู่แล้ว โดยเฉพาะชาวนาที่โดนโกงข้าวอยู่ขณะนี้
    ส่วน matsuhiro ไปหาความคิดเห็นของต่างชาติบ้างนะว่าเขาคิดยังไงกับรัฐบาลและม็อบในขณะนี้ จะได้เปิดหู-
    เปิดตาได้บ้างจะได้ไม่เป็นกบในกะลาแบบในตอนนี้(แต่ก็ไม่แน่ใจนะว่าอย่างคุณจะอ่านภาษาอังกฤษออกหรือเปล่า)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    น่าจะผลวิเคราะห์เมื่อหลายปีที่แล้วนะครับ เพราะถ้าวัด ค่า GDP หรืออัตรารายได้ของประเทศ จากการท่องเที่ยว ตั้งแต่ครึ่งปีที่แล้ว หายไปเกือบครึ่งแล้วจร้าาา

เพราะอะไรนั้นเหรอ......สงสัยแมวคาบไป อิอิ ล่าสุดไปป่าตองมาปกติช่วงหน้าร้อน ปกติชาวต่างชาติงี้ยั้วเยี้ย แต่ที่ไปมา โล่งงงงงสบายเลย

กรุงเทพที่มันน่าเที่ยวเพราะมีตังในกรุงเทพ จะทำไรก็ได้นิหว่า =__= ถ้าอยากเที่ยวแนวธรรมชาติ ตอนนี้เวียดนามเบียดไทยไปแล้วครับ

ข้อ 23 ตัดออกเปลี่ยนเป็น เด็กไทยท้องก่อนบรรลุนิติภาวะ ติดอันดับโลกก็ได้นะ อิอิ เพราะปัจจุบันไม่เห็นคนยิ้มเบย

24 คนไทยทำแท้ง ติดอันดับโลกด้วย

25 มีคลินิกทำแท้งเถื่อนที่หาได้ง่าย ตามท้องถนนทั่วไป โดยคนทั่วไปรู้แต่ เจ้าหน้าที่ไม่รู้

26 คนต่างจังหวัดตามชนบท ห่างไกลความเจริญ ทุกภาคของประเทศ จะเป็นกลุ่มคนที่มีน้ำใจ น่ารักที่สุด เพราะเคยไปทำงานออกพื้นที่ นิสัยต่างกับคนเมืองมากราวฟ้ากับเหว

27 คนไทยงมงายไม่แพ้ชาติในโลก

29 ประเทศไทยและรัฐเซีย มีปัญหาเรื่องการค้าประเวณี และชอบคิดว่าตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาล ทั้ง 2 ประเทศ

30 คนไทยชอบบอกว่าประเทศนี้เป็นประเทศพุทธศาสนาที่เจริญที่สุดในโลก แต่ในความจริงมันไม่ใช่เลย

31 คนไทยมีความสามารถในด้านเทคโนโลยี ด้านคอมพิวเตอร์ และภาพยนต์ แต่โดนต่างประเทศดีงไปหมดแล้ววว อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pondsif01 : 14th March 2014 เมื่อ 15:45
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    3
    น่าจะมีด้วยนะคับ

ทุกวันที่ 1 หรือ 16 คนไทย จะเสียเงินเป็นประจำที่สุดในโลก

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    ข้อ 5 ผลิตในไทย ****ขายราคานำเข้าซะงั้น ยกตัวอย่าง mini cooper *-* WTF
    . ..

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เขาคงจัดไว้ตอน เมื่อ 10 ปีที่แล้ว มั้ง เพราะตอนนี้ เปลี่ยนไปหมด

กล่าวขอบคุณ
    2,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    น่าจะให้ความสำคัญกับนักเรียนที่เเข่งวิชาการนะครับ เพราะอาจจะเป็นกำลังสำคัญของชาติในอนาคต

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ไต้หวันไม่ถือเป็นประเทศนะครับ