ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270

จะไปโวยเพื่อ ?!!

เกริ่นด้วยภาพ

หลายๆคนอาจจะเคยเห็นเหตุการณ์แบบนี้มาไม่มากก็น้อยนะครับ ซึ่งในการโพสไปแบบนี้เนี่ยในทางแฟนๆของค่ายการ์ตูนก็จะออกมาเหยียด และแบ่งชนชั้นไปตามระเบียบ ดูได้ใน Cr. ครับ(แบ่งเป็นคนที่โวยจะเป็น ปลิง ส่วนคนที่ไปด่าปลิงจะเรียกว่า ............... ว่าไรวะ 5555 ) ซึ่งตามหลักไม่ว่ามันจะโดนค่ายไหนลิขสิทธิ์ก็ตามจะหาผลงานตามเว็บได้เสมอ(หรือจะเถียง??) ไม่ว่าจะเป็นหนัง เกม บลาๆๆ

ช่วงคำ

๑.พวกเขาที่ไปโวยวายเนี่ยเค้ารู้มั้ยว่าตัวเองโดนด่าเนี่ย พวกเขาจะแอบโหลดเงียบๆไม่ได้หรอครับ = ='' คนไปว่าก็พอกัน -*-
    ๒.ทำไมหน่วยพิทักถึงมีแค่ค่ายการ์ตูน ผมก็ปลิงEA ปลิงUbi ปลิงHollywood
    ๓.ใครเคยไปโวยแบบนี้มั้งครับ

ปล.จะตอบฮาๆก็อย่าไปเยาะเย้ย หรือดราม่าก็ไม่ต้องไปว่าคนอื่นนะครับ
    เวลาที่เสียไปกับความสุข มันไม่ใช่เวลาที่ไร้ค่าหรอก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ผมไม่กล้าโวยหรอก อายเขาเหมือนประจานตัวเอง>>เพราะผมก็โหลดมาดูเหมือนกัน

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    มันก็เเปลกเน้อ คนเราจะโหลดเถื่อนเล่นเเท้อ่ะไรยังไง ต้องออกมาประกาศให้ชาวบ้านรู้
    เรื่องน่าอับอายก็ยังเอามาพูด
    ปล. ผมก็ไม่เคยโหลดนะเมะทั้งหลาย เพราะทั้งชีวิตไม่เคยคิดจะไปดูอยู่เเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เหมือนเข้าไปสร้างกระแสให้ค่ายพวกนี้มากกว่า

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigspy77 อ่านกระทู้
    ผมไม่กล้าโวยหรอก อายเขาเหมือนประจานตัวเอง>>เพราะผมก็โหลดมาดูเหมือนกัน
    เหมือนกันเลย เเต่ที่ซื้อเกี่ยวกับพวกนี้ ก็มีเเค่พวก นิยาย ( light novel) กับ หนังสือการ์ตูน ( manga book) ซื้อง่าย จ่ายคล่อง เเต่มากไปก็ไม่ดี เดียวกินมาม่า

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ไม่เคยไปโวยครับ "ผมเป็นปลิงมีระดับ"555 LC ไม่กลัวหาดูได้อยู่ดี(มันหาง่าย จริง ๆ นะไม่รู้กลัว LC ทำไมกัน)
    ชอบเรื่องใหนจริง ๆ ตอนแผ่นออกถ้ากล่องมันสวยก็จัดมาทั้งชุดเลย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ใจจริงแล้วมันคงอยากบอกว่า LC มาเถอะพวกกรูอยากดูจนเนื้อเต้น หนังปริแล้ว แต่ซึนเดเระซะมากกว่า ประชด...

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ความคิดผมคือ จะ LC ไม่ LC มันก็ไม่ต่างกันครับเพราะผมเห็นจะ LC ไปก็มีคนปล่อยให้โหลดอยู่ดี ส่วนตัวผมยังไงก็ได้ถึงจะไม่มี Subthai ก็ต้อง E ถึงจะไม่แข็งก็เถอะแต่ดู Anime มาก็เยอะก็พอๆฟัง JP ออกบ้างเป็นบางคำ
    ผมก็ไม่เข้าใจพวกบอกว่า อย่า LC น่ะขอดูจบก่อน เพื่อ ? ผมว่าเป็นการดีนะที่เขา LC จะได้มี Anime พากย์ไทยดูกัน แต่ว่านะ LC มาแล้วพากย์แบบว่า................ก็นะยังไงผมก็ชื้ออยู่ดี (ผมสนแค่ของแถม )

ปล.ผมไม่ได้ว่าใครน่ะ เพราะผมก็ตัวดูดเลย แต่ของแบบนี้มันต้องเงียบเข้าไว้

ปล. Sword Art Online Season 2 ประกาศแล้วเรอะ ข้าน้อยตกข่าวได้อย่างไรกัน
    แล้วเมื่อไรจะประกาศ attack on titan Season 2 มั้งหว้า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SlienceKill อ่านกระทู้
    มันก็เเปลกเน้อ คนเราจะโหลดเถื่อนเล่นเเท้อ่ะไรยังไง ต้องออกมาประกาศให้ชาวบ้านรู้
    เรื่องน่าอับอายก็ยังเอามาพูด
    ปล. ผมก็ไม่เคยโหลดนะเมะทั้งหลาย เพราะทั้งชีวิตไม่เคยคิดจะไปดูอยู่เเล้ว

ท่านอย่าหลงเข้าไปดูน่ะครับ ไม่งั้นได้หลงความ โมเอะ แน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 15th March 2014 เมื่อ 07:26

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ก็แล้วแต่ว่าค่ายไหนจะ LC ไปแหละน่อ แต่สุดท้ายก็ไม่ถูกใจสำนวน ภาษาของค่ายที่ LC ซักเท่าไร ถึง Package จะสวย แต่ก็มีข้อผิดพลาดออกมาให้เห็นบ่อยๆ ให้แทงใจนักสะสมเป็นระยะๆ

แถมตอนนี้คนทำ sub เก่าๆ ก็เริ่มหดหายไปเยอะแล้ว หน้าใหม่มาภาษาก็ไม่ค่อยสวยซักเท่าไร ลงเอยที่ทำ sub เองดูเอง (ถึงทำ sub จะทำให้ First Impress มันหายไปก็เถอะ )

ส่วนปัญหาปลิงบ่นเรื่อง LC มันก็มีมานานแล้วแหละ อย่าได้สนใจเลย หนักกว่าพวกนี้ก็พวกขโมยผลงาน เดี๋ยวนี้ก็ดูเหมือนจะเยอะขึ้นเรื่อยๆ พูดเสร็จก็เข้าตัวเอง ผมก็ยังใช้โปรแกรมเถื่อนเกมเถื่อนอยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ผมซื้อแต่ไลท์โนเวล กับมังงะนะ ถ้าการ์ตูน พวกเป็นหนังการ์ตูนผมไม่เคยเฉียดใกล้หรอก ใช้เสียงพากย์เดิมๆกับหลายตัวละคร แถมเสียงยังไม่ค่อยเข้ากับตัวละครผมรู้สึกแปลกๆ หนักสุดก็เสียงไปคนละทิศกับตัวละครเลย รับไม่ค่อยได้ แถมแปลซับก็นะ สุดท้ายเรื่องพวกนี้มันก็แล้วแต่มุมมองและความรู้สึกละนะ อีกทั้งถ้ามีระหว่างเมะกับไลท์โนเวลผมเรื่องอ่านนะ แล้วเว้นระยะห่างสักพักค่อยมาดูเมะทีหลัง

ปล. ถึงติดถ้ามันดองยาว ก็มีค่ายแปลซับทางใต้ดินอยู่ดีละ ดีไม่ดีไม่สนอะไรเลยด้วยซ้ำ

ปล.1 ถึงติดLC แล้วทำพากย์ไทยอะไรออกมา มันก็ปล่อยโหลดตามบิทกันเกลื่อนอยู่แล้วละ

ปล.2 ผมว่าพวกที่ไปโวยแค่โวยเล่นๆหรืออะไรมากกว่า

ปล.3 ไม่รู้สิ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ไม่รู้ครับ ผมเป็นปลิง high end ไม่โวยวาย ไม่กระโตกกระตาก ไม่เดือดร้อน

ทางเลือกมีเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ผมซุ่มเงียบในเงามืดไม่เคยซื้อแท้สักอย่าง ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    ผม LC ก็ได้ ไม่ LC ก็ได้ 555+

แต่ผมก็เป็นปลิงอยู่ดี =w=

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    ที่คนเค้าไม่อยากให้ LC เพราะว่าพอ LC แล้วจะเอาไปดอง ถึงไม่ดองแต่เอาไปฉายสตีมมิ้งแท้แต่ก็ต้องมีเงื่อนไขของมันอีก ผมรอไททั่นมานานละ เมื่อไหร่มันจะออกซะทีเวลาน่าจะประมาณเกือบครึ่งปีละ

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ผมเกลียดพวกคนที่บอก จะซื้อแท้ๆ ที่สุดจะอวดอะไรกันนักกันหนา ซื้อก็ไม่จำเป็นตรงอวด

ส่วนเรื่อง Lc ผมก็เป็นกึ่งปลิง กึ่งแท้ ด้วยเลยขอไม่ออกความคิด

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมเห็นคนซื้อแผ่น เอามาขายมือ 2 กันให้เพียบ....... แต่ผมซื้อเกมแท้นะ แต่เมื่อเงินไม่มีผมโหลดเถื่อนนะ ง่ายๆ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ต้องบอกว่าสมัยนี้ถึงจะ LC ไปแล้วก็ยังหาดูได้แบบสบายๆแถมบางที ไอ้ที่เอามาลงนั่นเป็นของทางที่ค่าย LC เลยด้วยซ้ำ

คิดว่าน่าจะโดนดึงมาจากที่ดูออนไลน์แล้วเอามาปล่อยให้ดูกันฟรีๆ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423

Smile ธรรมชาติสุด ๆ

หยวนกันไป ของแท้ของปลอม ข้อเสีย ข้อดั มันมีหมด ไม่ขอพูดถึง

ส่วนคนมาโวยหรือคนมาด่า ก็ปล่อย ๆ เค้าไปเถอะครับ ยังไงไม่มีใครทุกคนบนโลกใช้ของปลอมหมดหรอก อีกอย่างผมออกจะเฉย ๆ ด้วยซ้ำ คนที่มาโวยมาด่ากันในโลกออนไลน์ ดู ๆ แล้วมันธรรมชาติดีแหะ 55