ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 424

รวมเกม"ออนไลน์"ที่น่าสนใจเตรียมเปิดใหม่ในเดือน มีนา-เมษา

ในช่วงนี้มีหลายๆค่ายเกมนำเกมออนไลน์เข้ามาเปิดในไทยอย่างมากมาย ชึ้งในช่วงนี้แต่ละค่ายเกมก็เริ่มที่จะขนเกมมาเปิด
    เพื่อเตรียมรับมือในช่วงปิดเทอมนี้ ดังนั้นในกระทู้นี้เราจะ."คัดเฉพาะเกมที่น่าสนใจ"มาแนะนำที่คาดว่าจะมาเปิดให้เล่นกันในช่วงปิดเทอมนี้กันครับ ><

1. Drift City

ค่าย : Goldensoft
    สถานะ : CBT 13-17 มีนาคม
    เว็ปไซต์หลัก : http://driftcity.goldensoft.co.th/

ถือเป็นเกมแนว Racing ที่เคยมาเปิดในประเทศไทยแล้ว แต่ก็ปิดไปในช่วง 2 ปีที่แล้ว ในชื่อ Drift Street แต่ทาง Goldensoft ได้นำมาเปิดใหม่โดยใช้
    ชื่อว่า Drift City หลังจากทาง Goldensoft ได้สูญเสีย Raycity เกมที่ทำกำไรได้อย่างมากมายกับ บริษัทไปแล้ว เกมนี้ก็ถือเป็นเกมที่น่าสนใจเลยทีเดียว
    เราทั้งกลยุทธ ที่จะพยายามดึงผู้เล่นเก่าจาก Raycity และ ผู้เล่นหน้าเก่าจาก Drift Street รวมถึงรูปแบบเกมที่แปลกใหม่ ไม่เหมือนใคร ใครชอบแนว Racing ไม่ควรพลาด!

2. Kingdom Under Fire 2 (KUF2)

ค่าย : SNS+
    สถานะ : alpha Test 14-16 มีนาคม
    เว็ปไซต์หลัก : http://kuf2.in.th

ครั้งแรกที่เข้าไปเล่นเกมนี้สื่งแรกที่ต้องตกใจเลยก็คือกราฟฟิค ที่สวยงาม(มาก) เผลอๆสวยกว่าเกม Ofline ยุคนี้บ้างเกมเสียอีก ชึ้งเกมนี้จะมีรูปแบบผสมระหว่าง MMO ACTION RPG กับ MMO RTS โดยรวมตัวเกมถือว่าทำมาได้ดีมาก ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับการบริหารของ ค่ายเกม สกิลที่อลังการ แต่ขอเสียสำหรับเกมนี้ก็คือ อาชีพ ที่มีให้เลือกกันค่อนข้างน้อยกับสกิลที่มีถือว่าน้อยกว่าเกมอืนมาก (อาจจะเป็นเพราะยังอยู่ในช่วง Test ก็เป็นได้) สำหรับใครที่ชอบเกมแนว Action Combo สุดมันส์ ละก็ไม่ควรพลาดเป็นอย่างยิ่งครับ

3.fantasy frontier

ตัวอย่างเกม :http://www.youtube.com/watch?v=8SazhTHDjdU
    ค่าย : Winner
    สถานะ : Open Beta
    เว็ปไซต์หลัก : www.fft.in.th

เป็นเกมที่เปิดตัว(ดราม่า)ได้รุนแรงมาเลยที่เดียวสำหรับเกม นี้โดยรวมคงหนีไม่พ้นความเป็น MMORPG โดยจุดเด่นของเกมนี้อยู่ที่ตัวละครที่ค่อนข้างจะโมเอะ(นิดหน่อย) และ Eidolons (คล้ายๆสัตว์เลี้ยงอะแหละ) ชึ้งใน Eidolons แต่ละตัวจะมีความสามารถแตกต่างกันพอสมควรและสกิล Ultimate ที่ค่อนข้างจะอลังการ(พอสมควร) ถ้าชอบเกมแนวน่ารักๆ และเป็นคอ MMORPG แล้วละก็ไม่ควรพลาดโดยประการทั้งปวง

4.EOS

ตัวอย่างเกม :http://www.youtube.com/watch?v=cNn3qsDgflU
    ค่าย : True Entertenment
    สภานะ : เพิ่งมีงานเปิดตัวพร้อมเปิดให้ทดสอบ ในวันที่ 15 มีนาคม 2557
    เว็ปไซต์หลัก : http://www.eos.in.th/

เกมนี้คงพูดไม่ได้มากเพราะ ผมก็ไม่ได้ไปงานที่เขาเปิดให้ทดสอบ = =. แต่สำหรับเกม EOS นั้นเป็นเกมที่มาจากผู้สร้างเดียวกับ Linenge 2 และ Aion
    กราฟฟิคนี้ไม่ต้องพูดถึง ถ้าอยากรู้เกมเป็นยังไงรอติดตามข่าวกันได้ครับ ^^

5.Phantasy Star Online 2

ตัวอย่างเกม : http://www.youtube.com/watch?v=scbw9n0QCvc
    ค่าย: Playpark
    สถานะ : คาดว่าจะ CBT ในเดือนเมษานี้
    เว็ปไซต์หลัก : http://pso2.playpark.com/th/

เกมนี้ถือเป็นเกมที่ได้รับความนิยมอย่างสูงในประเทศญี่ปุ่นชึ้งได้ลงใน PS VITA และ PC โดยรวมแล้วเกมนี้นั้นมีให้เลือกเล่นถึง 3 เผ่า
    และสามารถปรับแต่งหน้าตัวละครได้ค่อนข้างอิสระ ระบบการต่อสู้ ผู้เล่นสามารถเซ็ตอาวุธไว้ที่ช่องด้านล่าง เพื่อที่จะสามารถสลับอาวุธใช้ได้ และอีกจุดหนึ่งที่ผู้เล่นให้ความสนใจกันนั้นก็คือการใช้อาวุธโจมตีระยะไกลครับ ซึ่งเมื่อใช้อาวุธนี้แล้วหน้าจอและการบังคับของเราจะกลายเป็นเหมือนเกม TPS เลย
    ส่วนตัวยังไม่เคยสัมผัสกับเกมแนวนี้มาก่อน คงพูดอะไรได้ไม่มาก สำหรับใครเป็นสาวกเกมนี้ ห้ามพลาด!

ที่มา : http://www.freedomzone.in.th/main/pa...8%AB%E0%B8%A1/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 08521369 : 15th March 2014 เมื่อ 17:39

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    Phantasy Star Online 2 ไปไหน ???

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    EOS กากมากเท่าที่ลองเล่นมา AURA KINGDOM ก็ใช้ได้อยู่

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    EOS Online มัน non-target หรือป่าวครับ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    Drift City ผมว่าไม่น่ารอดด

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    เหมือนมันเคยมาเปิดแล้วไม่ใช่หรอ แต่คนละชื่อเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    Phantasy Star Online 2 กับ KUF2 น่าสนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armakusarecord อ่านกระทู้
    EOS กากมากเท่าที่ลองเล่นมา AURA KINGDOM ก็ใช้ได้อยู่
    ติดที่ค่ายครับทำคลิปห่วยๆมาให้ด่า แต่ถ้าเซิบนอกก็น่าจะโออยู่นะครับ
    เวลาที่เสียไปกับความสุข มันไม่ใช่เวลาที่ไร้ค่าหรอก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    เหมือนมันเคยมาเปิดแล้วไม่ใช่หรอ แต่คนละชื่อเกม
    ใช่ละครับ ^_^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    Phantasy Star Online 2 ไปไหน ???
    เพิ่มให้ละครับ TT (ผมลืมเกมนี้ไปได้ยังไง TT)

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    Echo of soul ผมว่าน่าสนใจนะ ผู้พัฒนาเป็นค่ายเดียวกับ lineage 2 คงไม่ใช่งานหยาบ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ขอถามนอกประเด็นนิสสส tree of sarvier ไปใหนแล้วอ่าาาา เห็นบอกเปิดตัว กุมภาพัน ไม่ก็มีนา =___=
    I Don't need Weapons I got logic

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    Phantasy Star Online 2 รอเล่นๆ

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ถึง EOS ภาพจะกากมากตามความเห็นท่านอื่นผมก็รอเล่นอยู่ ยากจะรู้ว่า ระบบเกมส์นี้เป็นยังไง ทำไมถึงได้ที่ 1 เเนว MMORPG ของท็อบเกาหลี ถึงเเม้แต่ปัจจุบันกำลังขึ้นๆ ลงๆ กับเกม Terra อยู่
    และ EOS มีดีกรีถึงผลลานจากผู้สร้างอย่าง Lineage 2 และ AION ก็เลยทำให้ความน่าเล่นเพิ่มไปอีก

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    Freestyle2 ไม่มีค่ายไหนเอามาเลยเร้อะ เศร้า เล่นเซิฟไต้หวั๋นต่อกะได้ฟ๊ะ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    แหม่ ๆ Raycity ปิดไป ไอ Drfit City มาเชียวนะ

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    Freestyle2 ไม่มีค่ายไหนเอามาเลยเร้อะ เศร้า เล่นเซิฟไต้หวั๋นต่อกะได้ฟ๊ะ
    คิดถึงเกมนี้ T^T

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    Phantasy Star Online 2 / Kingdom Under Fire 2 ผมว่าน่าจะรอดอยู่แล้ว ส่วน EOS ต้องขอลองก่อนครับ ส่วน fantasy frontier เป็นเกมที่ดีครับแต่ติดเรื่องค่ายเปิดเท่านั้นละที่ผมไม่เล่น
    Drift City นี้เปิดแล้วรอบ 1 แล้วก็ปิดไปแล้ว ที่เอามาเปิดใหม่คงเพราะ RC โดนปิดละมั้ง

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armakusarecord อ่านกระทู้
    มายังกับม้าวินเลยนะครับ 5555555555555555555555555555555555555555

ผมว่า EOS ก็ใช้ได้นะ = = !!

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    2
    แล้ว fantasy frontier หล่ะ ไม่เห็นมีคนวิจารณ์เลย หรือรู้ๆกันอยู่แล้ว
    >>愛する

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    Goldensoft....GOLDENsoft.....GOLDENSOFT !!!
    Lime Odyssey เค้าหายไปไหนนนนนน คิดถึงเฟ้ยยยยยยยยยยยย ~
    // KUF2 ไม่อยากเชื่อว่าจะเข้า
    ส่วน PSO2 สนมากกกกกก กำลังรอ หุ หุ แต่คงเล่นจนกว่ามอนฮันจีนจะเปิดแหละนะ (จะเปิดป่าวหว่า หายไปเลย = =)

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    ขอถามนอกประเด็นนิสสส tree of sarvier ไปใหนแล้วอ่าาาา เห็นบอกเปิดตัว กุมภาพัน ไม่ก็มีนา =___=
    ข่าวจะทดสอบกุมภาแต่เป็นที่เกาหลี
    ยังไม่มีข่าวเซิฟอิงเลย ส่วนเนื้อข่าวในกระทู้คือเกมที่มาไทย

kingdom of under fire2ไม่ค่อยประทับใจที่อาชีพเปิดตัวน้อยเลือกเพศไม่ได้อีก
    EOSดูตัวอย่างในยูทูปก็ดูโอเคดีต้องรอสัมผัสของจริง
    แต่ที่รอมานานก็PSO2เนี่ยแหละ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shizuku อ่านกระทู้
    Goldensoft....GOLDENsoft.....GOLDENSOFT !!!
    Lime Odyssey เค้าหายไปไหนนนนนน คิดถึงเฟ้ยยยยยยยยยยยย ~
    // KUF2 ไม่อยากเชื่อว่าจะเข้า
    ส่วน PSO2 สนมากกกกกก กำลังรอ หุ หุ แต่คงเล่นจนกว่ามอนฮันจีนจะเปิดแหละนะ (จะเปิดป่าวหว่า หายไปเลย = =)
    lime odyssey ปิดถาวรแล้ว(ตอนนั้นอยากเล่นเกมนี้พอดีเช็คข่าวตอนแรกเห็นปิดชั่วคราว เช็คอีกทีถาวรเลย)
    TROL HAHAHAHAHA

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    pso2 เท่าทีเคยลอง ไม่ชอบอะครับ ระบบต่อสู้มันไม่ลื่นไหลอะ ท่าทางเหมือนกัน ไม่เป็นธรรมชาติเลยอะ

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kata020 อ่านกระทู้
    Phantasy Star Online 2 กับ KUF2 น่าสนครับ

ติดที่ค่ายครับทำคลิปห่วยๆมาให้ด่า แต่ถ้าเซิบนอกก็น่าจะโออยู่นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    มายังกับม้าวินเลยนะครับ 5555555555555555555555555555555555555555

ผมว่า EOS ก็ใช้ได้นะ = = !!

ผมไปเล่นเซิร์ฟ KR มาแล้วครับ แทนที่จะเอา EOS เข้า ไปเอา Kritika มาดีกว่าสนุกนิดๆ แต่นานๆ ก็เบื่อ

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    KUF2 เซิฟไทยตอนนี้ทดสอบอยู่ หนุกดี

กล่าวขอบคุณ
    404
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    EOS ผมว่าโอเคอยู่นะ ผมไปลองเชิฟเกาหลีมาแล้ว ส่วน PSO2 เชิฟญี่ปุ่นมีให้เลือกมากกว่า 3เผ่าแล้วครับ เกมนี้ไม่มี PVP เน้นทีมครับ สนุกจิงๆ ทั้งสองเกมเลย

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    จะลองเล่น EOS ดูเนื่องจากเป็นแฟนลินเนจ
    ส่วน PSO2 เล่นแน่นอนไปเล่นของญี่ปุ่น แจ่มมาก