ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

Battlefield 4 ใช้ทุนสร้างกว่า 3,200 ล้านบาท !?

Rich Hilleman

Rich Hilleman ผู้ดำรงตำแหน่งผู้นำในการบริหารการเปลี่ยนแปลงของ EA ได้เข้าร่วมเป็นส่วนหนึ่งของการอบรมทางด้านธุรกิจกับมหาวิทยาลัย Virginia Darden School of Business โดยมีเนื้อหาใจความที่น่าสนใจดังต่อไปนี้

“ธุรกิจเกิดการเปลี่ยนแปลงไปมาก ในปัจจุบันเราต้องใช้ทีมงานหลายร้อยคนและเงินทุนถึง 100 ล้านเหรียญสหรัฐในการสร้างเกมอย่าง Battlefield 4 ขึ้นมาในขณะที่เกมแรกที่ผมได้มีส่วนร่วมกับ EA ในปี 1980 นั้นใช้ทีมงานเพียงแค่ 1 คนด้วยเงินจำนวน 8,000 เหรียญสหรัฐและใช้เวลาแค่ 7 เดือนเท่านั้นซึ่งในปัจจุบันการจะทำเกมทั่วๆไปลงคอนโซลก็ต้องใช้ทีมงานกว่า 300 ชีวิต

เราไม่ได้ผลิตสินค้าที่มีมูลค่าที่จับต้องได้ ถ้าผมตื่นมาในวันพรุ่งนี้และเกมมันหายไปจากโลกผมก็คงจะหัวเสียแน่ๆ แต่ความจริงก็คือโลกมันก็ยังหมุนต่อไป องค์กรของเราผลิตสิ่งที่มนุษย์ต้องการไม่ใช่สิ่งของที่จำเป็น เราไม่ใช่ธุรกิจขายหน่อไม้หรือไอศครีม ความจริงก็คือเราไม่สามารถคาดเดาได้ว่าความต้องการและความหวังของลูกค้าของเราในอนาคตคืออะไร เราไม่สามารถวัดค่ามันจากปัจจุบันได้เพราะมันสามารถเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลา”

- Rich Hilleman ผู้นำในการบริหารการเปลี่ยนแปลงของ EA

เคดริต http://www.gamingdose.com/news/battl...8%B2%E0%B8%99/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    สร้างหนังให้ดูเถอะถ้าเยอะขนาดนี้

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    คุณอาจหาคำตอบไม่ได้ ผมตอบได้ครับ

ว่าทุกคนคงไม่ต้องการ DLC มาหักหลังผู้เล่น ทั้งในปัจจุบันและอนาคต !!
    เวลาที่เสียไปกับความสุข มันไม่ใช่เวลาที่ไร้ค่าหรอก

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    ผมว่าเกมส์นี้ เป็นอะไรที่คุ้มมากเลยนะ

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    $100 ล้าน ไม่ถือว่าแปลก
    GTA V มีทุนสร้าง $265 ล้าน ขายวันเดียวก็กำไรแล้ว

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    สร้างหนังให้ดูเถอะถ้าเยอะขนาดนี้
    อย่าเลย เนื้อเรื่องคงเหมือนเกม

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    มันเยอะกว่าคุณภาพหรือปล่าวเนี้ยะ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    เจ้งครับ5555ไปๆมาๆเดี๋ยวมี

BattleField1 Battlefield 1.2 ตามมาด้วย 1.3 แล้วก็ Battlefield 4m+35=3x+96(ไม่ต้องไรมากกุมั่วเอาที่จริงอยากเอาแบบติดรูทด้วยแต่กุทำไม่เป็น555)

ปล. Battlefield1ตอนจบ จบแบบตัดจบปืนจ่อหัวตัดจบ 7เดือนต่อมา Trailerใหม่ใน1.2 จู่ๆ****เก็บปืน (อ้าว ol0)

รอรางวัลภาพยน์ห่วยแตกแห่งปีได้เลยนะครับ

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    สั้นๆ ง่ายๆ เป็นกำลังใจให้ด้วยการอุดหนุนแท้..

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ลงทุนไปซะเยอะเลยนะ ช่วงนี้คนน้อยๆนะเซิฟเอเชีย

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popza01 อ่านกระทู้
    ลงทุนไปซะเยอะเลยนะ ช่วงนี้คนน้อยๆนะเซิฟเอเชีย
    คนไปอยู่ titanfall แล้วครับ