ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

ลือ Capcom กำลังซุ่มทำ Resident Evil ภาคใหม่

ลือ Capcom กำลังซุ่มทำ Resident Evil ภาคใหม่

<<-- INFORMATION --

กำลังคิดอยู่ในใจพอดีว่ามันแปลกๆ ที่ทาง Capcom ไม่มีประกาศภาคใหม่ของเกม Resident Evil
    ออกมาเสียทีทั้งๆที่เป็นหนึ่งในซีรี่ย์ทำเงินที่สุดเรื่องหนึ่งของค่าย ตอนนี้ก็ผ่านมาเกือบๆสองปีแล้วนับ
    ตั้งแต่ออกทำ Resident Evil 6 ออกมาเมื่อปี 2012 ซึ่งจากสถิติที่ผ่านมานั้นทาง Capcom จะทำ
    เกม Resident Evil ภาคใหม่ (ภาคหลัก) ออกมาทุกๆ 3 ปี และจะประกาศออกมาประมาณหนึ่งปีก่อน
    ถึงกำหนดวางจำหน่าย ซึ่งในปี 2014 นี้ก็เป็นปีที่ถึงกำหนดที่ Capcom ต้องประกาศภาคใหม่ตามคิว
    แล้ว หากจะทำออกมาให้ทันภายในปี 2015

และคิดยังไม่ทันไรก็มีข่าวลือว่าทาง Capcom กำลังซุ่มทำ Resident Evil ภาคใหม่ออกมาจนได้
    โดยทางเพจเกม Resident Evil ของ Capcom ใน Facebook ได้มีการจัดกิจกรรม ประกวดภาพ
    ฉากที่น่าประทับใจที่สุดในเกม Resident Evil ผู้ชนะนอกจากจะได้รับรางวัลแล้ว ยังได้โอกาสมีส่วน
    ร่วมกับเกมตัวใหม่ของ Capcom ที่กำลังสร้างอยู่ด้วย คำถามคือ เกมตัวใหม่ที่ว่านั่นมันคือเกมอะไรล่ะ
    ในเมื่อกิจกรรมนี้ทางเพจเกม Resident Evil เป็นผู้จัดประกวด แถมยังประกวดภาพเกม Resident Evil
    ที่ประทับใจที่สุดด้วย แบบนี้เกมใหม่มันจะเป็นเกมอื่นได้อย่างไร ถ้าไม่ใช่เกม Resident Evil เอง ปริศนา
    ที่เหลือก็มีเพียงแค่ Capcom จะประกาศภาคใหม่เมื่อไหร่ และภาคใหม่จะเป็นภาคหลักหรือแค่ภาคเสริมกันแน่

โดยผู้ร่วมประกวดกิจกรรมเกม Resident Evil นี้สามารถส่งเป็นภาพนิ่ง หรือคลิปจากเกม
    Resident Evil ลงเว็บ Youtube ก็ได้พร้อมบอกว่าประทับใจเพราะอะไร เชื่อว่าทาง
    Capcom ทำกิจกรรมนี้ขึ้นเพื่อมองหาไอเดียทำเกมภาคใหม่ โดยใช้ความเห็นจากแฟนๆ
    เกมนั่นเอง มีแววว่าอาจเปิดตัว Resident Evil ภาคใหม่ในงาน E3 2014 นี้

หากสนใจร่วมประกวด เชิญได้ที่ https://www.facebook.com/residentevi...83780&app_data

ข้อมูลจาก

http://gamingeverything.com/capcom-i...g-capcom-game/
    https://www.facebook.com/residentevi...83780&app_data

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    แล้วมีบริษัทไหนจะบ้าเผยความลับล่ะ - - นอกจากยอมปล่อยเพื่อเรียกกระแส
    What is this????

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เอ่อหวังว่าพี่คริสเราจะไม่เสียใครแล้วนะ (เรื่องมันเศร้าขอ...แปป55555+) คราวนี้สงสัยตัวละครเริ่มมีคู่แล้วเอาตัวใหม่มาลงได้แล้วๆ(และอีกอย่างลูกเวสเกอร์น่าจะทำอะไรสักอย่างได้น๊าๆๆ)

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    กราบเลยนะครับ เปลี่ยนเอนจิ้นได้แล้ว 555

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    เอนจิ้นเปลี่ยนไม่เปลี่ยนไม่ว่า
    ขอให้มันหลอนเหมือนภาค 1-2-3 ได้ไหม เท่านั้นอแหละ !!!

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    เอนจิ้นเปลี่ยนไม่เปลี่ยนไม่ว่า
    ขอให้มันหลอนเหมือนภาค 1-2-3 ได้ไหม เท่านั้นอแหละ !!!
    มันหลุดไปแอคชั่นเต็มตัวขนาดนั้น ผมคิดว่าคงไม่มีทางแล้วล่ะครับ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Resident Evil 6 ยังเจ็บปวดไม่หาย เล่นไปไร้ซึ่งความหลอน เหมือนเกม FPS เท่าทั่ว บัคตอนแรกปิดไมค์ไม่ได้อีก อย่างเจ็บ

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ภาคใหม่นี่ ไม่ใช่ว่าเอา1-2-3มาทำเป็นFPS+HDหรอกนะ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    อยากให้กลับเป็นเกมปริศนาแน่นๆแบบ ภาค 1,2,3 จัง เอาแบบเล่นทีต้องเปิดหนังสือไปด้วยเลย

ซีรี่ย์นี้รู้สึก fail ตั้งแต่ภาค 5 ละ แต่เนื้อเรื่องก็ถือว่าประติดประต่อยังได้อยู่ และดีตรงที่เล่น mutiplayer แต่ความขลังหายหมดแล้ว =__=
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    เลิกทำภาคใหม่เถอะปล่อยให้มันเป็นตำนานดีแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    veronica กับ 0 นี่ไม่มีใครพูดถึงเล้ย
    พูดแต่ 1 2 3 T T

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfrest อ่านกระทู้
    ภาคใหม่นี่ ไม่ใช่ว่าเอา1-2-3มาทำเป็นFPS+HDหรอกนะ
    รู้สึกว่าเค้าก็ทำแล้วนิครับ ภาค umbrella chronicles กับ ภาค darkside chronicles ไง เอาเนื้อเรื่องภาคเก่าๆตั้งกะภาคหนึ่งถึง code: veronica บวกกะเนื้อเรื่องช่วงปัจจุบันอีกนิดๆหน่อยๆ มาทำเป็น แนว Shooting FPS แบบเดียวกะ House of the dead ลงเครื่อง Wii กะ PS3 แบบ HD

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อายุกันขนาดนั้นแล้วยังไม่มีลูกมีเมียกันอีกหรอคริสจะ40แล้วโสด 555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อยากให้Leonคู่กับAdaซะที ภาค6แก่จนเป็นลุงเป็นป้ากันหมดแล้ว 5555

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    คิดว่า Jake Muller และ Sherry Birkin จะเป็นคู่พระนางใหม่สินะ

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    เอางบมาสร้าง Devil may cry 5 ดีกว่าไหมมม

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ตั้งแต่ภาค 4 มารับไม่ได้อย่างแรงเรื่องที่ตัวเกมเปลี่ยนจากแนวหลอนๆ เริ่มมีแอคชั่น พอมาภาค 5 นี่แอคชั่นทวีคูณ ณ จุดๆนี้ผมจึงทำใจยอมรับว่ามันไม่เหมือนเดิมอีกแล้ว ภาค 6 มาแอคชั่นจัดเต็มโอ้แม่เจ้า แต่ผมทำใจไว้แล้วถึงยังไงก็ยังอยากเล่น ภาค 7 แอคชั่นมาเหอะหนุกดีเหมือนกัน

ขออย่าง ตัวละครแต่ละคนแอคชั่นโจมตีต่างกันหน่อยภาค 6 บางท่านี่เหมือนกันทุกตัวรับไม่ได้ - -

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เอ่อๆๆเท่าที่ผมดูๆแล้วมีแต่คนไม่ชอบกันทั้งนั้นเลยหรอเขาก็อยากให้คนเล่นได้รับสิ่งแปลกๆใหม่ๆกันไม่ใช่หรอ เขาไม่รู้ว่าเราต้องการอะไรอย่าไปยึดติดกับแนวนั้นบ้างก็ได้ และอีกอย่างเขากกำลังทำเกมแนวหลอนๆมาอยู่ไม่ใช่หรอครับ555555555+
    (อย่างว่าทำไมกันนะ คนบางคนถึงไม่ชอบ แต่ทำไมผมชอบหว่าๆๆ ทั้งที่ผมก็แฟนเกมนี้เหมือนกัน แต่ทำไมหน๊าๆๆๆๆ)

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ผมชอบตรงเนื้อเรื่องอ่ะครับเกมสืเพลย์เป็นไงผมก็เล่นหมดแหละ 5555

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    ภาคเก่ายังเล่นไม่จบเลย 555555+

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ชอบภาค 4 สุดละ มีความหลอนและแอ็คชั่นแบบพอดีๆ 55+