ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438

ถามคนสูบบุหรี่หน่อยครับ

เกริ่นก่อนว่าผมเป็นคนไม่สูบ แต่มีคนใกล้ตัวสูบ เวลาเห็นเขาไปซื้อมามักสั่งว่า สีแดง-สีเขียว สงสัยว่า ยี่ห้อบุหรี่แต่ละยี่ห้อ อะไรเนี่ย....มันต่างกันยังไงครับ?
    ผมไม่มีเจตนาจะชักชวนให้สูบนะครับ เเค่สงสัยอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    แดงร้อน เขียวเย็น ขาวนิ่ม ดำเย็น มีเยอะ ชมพู น้ำตาล หวาน แล้วแต่ยี่ห้อ แต่เป็นรสชาติ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    รสชาติของควันครับ จริงมันไม่ได้เรียกรสชาติหรอก ควันมันก็ขมๆเหมือนกันหมด แต่ผมเรียกไม่ถูกเหมือนกัน สีอะไรหมายถึงอะไรก็แล้วแต่ยี่ห้อ คือบางตัวดูดแล้วมันจะรู้สึกร้อนๆคันๆที่คอ อันนั้นเรียกแบบร้อน บางอันดูดแล้วรู้สึกเย็นๆในลำคอ ไอ้แบบนั้นก็คือแบบเย็น แล้วก็มีสีนั่นสีนี่แล้วแต่ยี่ห้อ แต่หลักๆก็ประมาณนี้ครับ
    i'm brony. problem?

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เอาที่ฮิตคือ กรองทิพย์ เป็นบุหรี่ร้อนแรงกลิ่นหอมควันแน่น

อีกอย่างคือ LMเขียว ขายดีสุดแล้ว เย็นพอดีๆกำลังนุ่มลิ้นนุ่มคอ

อยากรู้ลองดมกลิ่น ตัวบุหรี่ก็ได้ครับ ไม่ต้องสูบ. กลิ่นจะต่างกันด้วยนะ ถ้าจมูกดี

ผมหลับตา ดมยังรู้เลยสีอะไร

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

`ไอย๊ะ ชิช๊ะ เฮ้ย ,,
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ผมก้เป็นคนไม่สูบบุหรี่เหมือนกันน่ะครับ แต่พอได้ลองการัมเท่านั้นแหละคุณ ติดเลย ฮ่าๆๆ

เพราะ กลิ่มหอม รสหวาน ดูดทีเป็นต้องเลียปาก หวานติดปากเลยครับ

ปล. จขกท. ลองดูสักทีเผื่อจะติดเหมือนผม

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    เป็นรสหรือกลิ่นหรือเปล่าครับ ผมก็ไม่รู้แฮะ แต่ได้ยินเพื่อนผมพูดเหมือนกันนะตอนซื้อ LM เขียว กรองทิพย์ หรือมาบอร์โลว์ อะไรประมาณนี้

ปล. ผมไม่สูบนะครับ โซ้ยยแต่เหล้า555
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    คือบุหรี่ปกติส่วนใหญ่ซองมันสีแดงไงฮะ ก็คือแบบออริจินอล
    ส่วนเมนทอลมักจะทำเป็นซองสีเขียว ก็คือบุหรี่เย็น

ถึงจะเป็นบุหรี่เหมือนกันแต่รสชาติระหว่างแดงกับเขียวมันต่างกันชัดเจนไม่ใช่แค่ความเย็น
    ส่วนใครจะชอบแดงหรือเขียวอันนั้นรสนิยมส่วนบุคคลเพราะแม้แต่บุหรี่แดงด้วยกันหรือเขียวด้วยกันมันก็ยังต่างกัน

ถ้านึกไม่ออก ลองเปรียบเทียบง่ายๆว่าผัดกระเพราที่คุณกินรสชาติมันก็ไม่ได้เหมือนกันเป๊ะๆทุกร้าน
    บางร้านก็จืด บางร้านก็เผ็ด บางร้านก็เค็ม แถมบางร้านอุตริใส่ซีอิ๊วดำอีก(เหม็นโคตร) มันก็เหมือนๆกันกับบุหรี่นั่นแหละ
    รอวันโดนแบน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    มันแล้วแต่รสนิยมครับ ของเเต่ละคนผมก็เคยลอง แต่ละยี่ห้อกลิ่นก็ต่างกัน
    เหมือน สายฝนสูบเเล้วรู้สึกเย็นคอ กรองทิพย์สูบเเล้วควันมีกลิ่นหอม
    ผมเเค่เคยลองเหมือนกันครับ แต่ผมไม่สูบนะบุหรี่แค่เคยลองให้รู้ว่าคนที่สูบรู้สึกอย่างไร

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    แรกๆดูดสีเขียวครับ พอมาหลังมันรู้สึกไม่อิ่มไม่เต็มก็ไปเล่นแดงแล้วไปต่อยามวนเองตอนไม่มีตังซื้อ5555
    เดี๋ยวนี้เลิกแล้วครับ ไม่ไหวจริงๆมันเปลืองตังโดยใช่เหตุ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    แต่ก่อนผมชอบที่สุดก็กรองทิพย์ สีเขียวนี่ไม่แตะเลยยอมไม่สูบจะดีกว่า เคยดูด LM แดงรู้สึกว่าไม่ได้ดูดบุหรี่เลย อ่อนมากๆ

ปล.เดี๋ยวนี้เลิกสูบมาจะ 3 ปีละ สุขภาพร่างกายแข็งแรง

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: