ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114

ใครมีเบียร์ยี่ห้อแปลกแนะนำบ้างครับ

ช่วงนี้ว่างจัด อยากตระเวณหาเบียร์มาชิม
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ ที่ไม่ใช่ ลีโอ,ช้าง,สิงห์,ไฮเนเก้น
    นอกเหนือจากนี้ที่ท่านคิดว่ารสชาติใช้ได้น่ะครับ

edit-ที่เคยดื่มจะมี Cheers,Tiger,Carlsberg,Federbrau,Paulaner,Hoegaarden,Corona,Budweiser,San Miguel,เบยลาว เท่านี้ครับ
    ส่วนตัวติดใจรสชาติเบียร์เยอรมันอย่าง Paulaner กับ Hoegaarden

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohoza0693 อ่านกระทู้
    อาชา
    เคยลองดื่มดูก็ใช้ได้ครับ นุ่มดี แต่กลิ่นธรรมดาไปหน่อย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ลีโอ อร่อยสุดแล้วครับ

ตอนไปยุโรป ลองไปดื่มของนอก ไมาได้เรื่องเลย

หรือเป็นเพราะเราติดรสชาติของบ้านเราก็ไม่รู้นะ

ด้านบนที่กล่าวมาขาด asahi นุ่มดีครับ
    เมื่อก่อนดื่มลีโอบ่อยนะครับ เดี๋ยวนี้รู้สึกไม่ชอบเลย ดื่มแล้วมันแปล่มๆ รสมันออกเปรี้ยวๆ

ส่วน Asahi เคยลองอยู่เหมือนกันครับ พอดื่มได้ไม่ค่อยชอบอะไรเป็นพิเศษครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeadCarnival : 16th March 2014 เมื่อ 05:11
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    อาชา
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257

ตอนไปยุโรป ลองไปดื่มของนอก ไมาได้เรื่องเลย

หรือเป็นเพราะเราติดรสชาติของบ้านเราก็ไม่รู้นะ

ด้านบนที่กล่าวมาขาด asahi นุ่มดีครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,595
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

เบียร์บ้านเราแจ่มสุดแล้วครับ ถ้าเทียบกับราคานะ

เบียร์ไทยส่วนตัวชอบ สิงห์
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432

ลีโอผมปล่อยผ่านเลยเปรี้ยวไป ผมดื่มแต่สิงห์ กะAsahi แต่ส่วนใหญ่ดื่มJackมากกว่า

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ปกติถ้ากินคนเดียวผมว่า สิงห์ กับ ไฮนิเกน เวิร์คสุดๆ แต่กินกับเพื่อนก็ช้าง export กับ ลีโอ

ไม่ชอบลีโอเหมือนกันเลยรู้สึกมันเปรี้ยวๆ ส่วนช้าง draft ก็เหม็นเขียวโคตร

ส่วนตัวกินเบียร์ เป็นยี่ห้ออะไรก็ได้ขอให้เป็นเบียร์สด รสชาติโคตรต่างกับเบียร์ขวดราวฟ้ากับเหวเลยครับ
    I Don't need Weapons I got logic

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เหนื่อย!!!
    มีนบุรี กรุงเทพมหานคร
    กล่าวขอบคุณ
    14,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 456

แปลกพอมั๊ยครับพี่ 555 เป็นเบียร์ของเขมร พี่ผมทำงานแถวนั้นแล้วหามากินครับ 555

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมจัดเต็มให้เลย หากินให้ได้ละกัน เพราะค่อนหาข้างกินยาก ทุกขวดราคาตกประมาณ 200-300 บาทขึ้นไป อิอิ

จริงๆมีเยอะกว่านี้ แต่ผมขี้เกียจ กินแค่นี้ให้ครบก่อนแล้วมาบอกผมเดะผมหาเพิ่มให้

ปล. พวกฮูการ์เด้น พอลลาเนอร์ ลีโออะไรทั้งหลายแหล่ ผมเรียกมันว่าน้ำเปล่าหมดอะ555555 เพราะตัวที่ผมกินส่วนมากแอลกอฮอล์ 8% 9% 10% งี้

ตัว 18% ก็กินมาแล้ว

ปล2. ไม่ใช่จะหากินง่ายๆนะเบียร์พวกนี้ ต้องมีแหล่งหน่อย 5555+

Weihenstephaner (แนะนำ Vitus)

La Trappe (เบียร์วัด)

King Goblin (ผมเรียกมันว่าน้ำเปล่า)

Kwak (อันนี้ก็น้ำเปล่า)

Kimburge Witte (น้ำเปล่า)

Schneider Weisse (ต้อง Tap 7 ตัวแรงสุด มันมี Tap 1-7 ส่วนตัวผมเรียก 1-6 ว่าน้ำเปล่า)

La Corne (แรงดี)

Leffe

Lucifer

Bavaria (น้ำเปล่า)

Urthel

Wychcraft

Kasteel

Stella Artois (น้ำเปล่า)

Hopus (อร่อยดีคล้าย Vitus)

Flensburger Winterbock (น้ำเปล่า)

Guinness (ตัวเทพเลย)

Franziskaner Weissbier

Black Butte Porter

Water Loo

Weltenburger Kloster

Leute (แรงดี แต่กับผมแค่น้ำเปล่า)

Fuller (ผมยังกินไม่ครบแหะ)

ฺีBush

Floris (เบียร์ผลไม้ ไม่ใช่แนวผมหรอก)

Estrella Damm Inedit (แพงหน่อยนะ ขวดนึงตก 600)

Mikkeller 黑 (ตัว 18% ขวด 750 ผมไม่รู้ว่าในเมืองไทยจะหาได้อีกหรือเปล่าไม่รู้นะ เพราะร้านพี่ผมมีแค่ 2 ขวด ผมลองไปละนิดนึง 555+)

แถมๆ 63555555555+ อิอิ ฮี่ๆ อ๊อดๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    บ้านพี่เป็นร้านขายเบียร์เหรอครับถึงได้เยอะขนาดนี้นะ 5555
    พี่ผมขายครับ 5555+ ส่วนตัวผมเป็นลูกค้าแล้วก็พนักงานยกของบางเวลา ถถถถถถถถถถถถ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakiann123 : 16th March 2014 เมื่อ 14:18

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ผมจัดเต็มให้เลย หากินให้ได้ละกัน เพราะค่อนหาข้างกินยาก ทุกขวดราคาตกประมาณ 300 บาทขึ้นไป อิอิ

จริงๆมีเยอะกว่านี้ แต่ผมขี้เกียจ กินแค่นี้ให้ครบก่อนแล้วมาบอกผมเดะผมหาเพิ่มให้

ปล. พวกฮูการ์เด้น พอลลาเนอร์ ลีโออะไรทั้งหลายแหล่ ผมเรียกมันว่าน้ำเปล่าหมดอะ555555 เพราะตัวที่ผมกินส่วนมากแอลกอฮอล์ 8% 9% 10% งี้

ปล2. ไม่ใช่จะหากินง่ายๆนะเบียร์พวกนี้ ต้องมีแหล่งหน่อย 5555+

บ้านพี่เป็นร้านขายเบียร์เหรอครับถึงได้เยอะขนาดนี้นะ 5555
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ผมจัดเต็มให้เลย หากินให้ได้ละกัน เพราะค่อนหาข้างกินยาก ทุกขวดราคาตกประมาณ 200-300 บาทขึ้นไป อิอิ

เอาจิ๋มบีมมาลองหน่อยดิเฮีย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมไม่ดื่มเหล้า เบียร์ เลย ไปงานเลี้ยงทีไรผมเลือกน้ำอัดลมแทน
    ปล. บุหรี่ก็ไม่สูบครับ
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    2,595
    หากินได้อยู่แล้วแหละครับแถวบ้านมีทั้ง Top,Maxvalue,Foodland
    ถ้ายังไม่มีก็มีบาร์เบียร์อยู่ น่าจะมียี่ห้อเหล่านี้อยู่ไม่มากก็น้อย
    ก็ขอบพระคุณคุณnakiann123 เป็นอย่างสวงครับ
    ที่แนะมาเคยลองอยู่ 3-4 ยี่ห้อเท่านั้นครับ

ปล.คุณnakiann123 ถ้าที่ร้านพี่คุณมีเบียร์ขายมากขนาดนี้
    ตัวผมก็สนใจที่จะไปอุดหนุนอย่างยิ่งยวดเลยล่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ numcang อ่านกระทู้

แปลกพอมั๊ยครับพี่ 555 เป็นเบียร์ของเขมร พี่ผมทำงานแถวนั้นแล้วหามากินครับ 555
    เคยเห็นอยู่ที่ฟู้ดแลนด์ครับ แต่ไม่ได้ซื้อมา ผมซื้อเบยลาวมาลองอย่างเดียวครับ แต่ผมว่าไม่ค่อยเวิร์คกลิ่นมันแปลกๆ รสชาติก็ไม่มีเลยจืดชืด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeadCarnival : 17th March 2014 เมื่อ 04:29

New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    หากินได้อยู่แล้วแหละครับแถวบ้านมีทั้ง Top,Maxvalue,Foodland
    ถ้ายังไม่มีก็มีบาร์เบียร์อยู่ น่าจะมียี่ห้อเหล่านี้อยู่ไม่มากก็น้อย
    ก็ขอบพระคุณคุณnakiann123 เป็นอย่างสวงครับ
    ที่แนะมาเคยลองอยู่ 3-4 ยี่ห้อเท่านั้นครับ

ปล.คุณnakiann123 ถ้าที่ร้านพี่คุณมีเบียร์ขายมากขนาดนี้
    ตัวผมก็สนใจที่จะไปอุดหนุนอย่างยิ่งยวดเลยล่ะครับ
    บุรีรัมย์แนะแคลปตั้น จัดมา

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    เอาาแบบพอหาซื้อได้

ตัวนี้เลยครับผมว่ารชชาติใช้ได้ For japan ร้านที่ขาย top โลตัส the mall และร้านเห้าชนนำทั่วไป

ตัวนี้ทั้งแปลกทั้งแรงครับ ถ้ากินหมดขวดไม่เมาผมให้ถีบเลยครับ ร้านที่ขาย ประเทศลาว

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ numcang อ่านกระทู้

เดี๋ยวนะมันบอกว่า ประเทศกูเบียร์กู คอนเซปแปลกๆ วุ้ย 555+

กล่าวขอบคุณ
    2,595
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oictae อ่านกระทู้
    เอาาแบบพอหาซื้อได้

ตัวนี้เลยครับผมว่ารชชาติใช้ได้ For japan ร้านที่ขาย top โลตัส the mall และร้านเห้าชนนำทั่วไป

ตัวนี้ทั้งแปลกทั้งแรงครับ ถ้ากินหมดขวดไม่เมาผมให้ถีบเลยครับ ร้านที่ขาย ประเทศลาว
    Foodland แถวบ้านผมมีนะเบียร์ลาว แต่รู้สึกเฉยๆมากเลย จืดๆแต่กลิ่นมันตลบอบอวลสุดๆ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเท่าไหร่

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,555
    พอดีว่าง เอามาเพิ่มให้ถถถถถถถถถ

Evil Twin Molotov Cocktail (13%)

Mikkeller Beer Geek Brunch Weasel

Gulden Draak

St. Louis (เบียร์ผลไม้)

Oettinger Original Hefeweizen & Black Beer

Blanche De Namur

Merrydown

Duckstein

Lion Stout

Duvel

Scotch Silly (หวานๆหน่อยนะ)

Victoria Bitter

Hacker-Pschorr Weisse

Brigand

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    [IMG][/IMG]

ไม่เคยกินครับ แต่ที่เห็นมาไอ้นี่แปลกแรงสุดละ
    Snake Venom หรือก็คือพิษงูนั่นเอง เป็นผลิตภัณฑ์เบียร์ตัวใหม่ของบริษัทบริวมิสเตอร์ (Brewmeister) ซึ่งผลิตขึ้นมาเพื่อทุบสถิติเดิมของตัวเองที่เคยทำไว้ปีที่แล้ว ที่ 65 เปอร์เซ็นต์ โดยเบียร์ Snake Venom นี้ มีปริมาณแอลกอฮอล์มากถึง 67.5 เปอร์เซ็นต์

กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ถึงเม้นบน ผมค่อนข้างชัวร์ว่าไม่มีดีลเลอร์ในไทยเอาเข้ามาแน่นอน

เพราะดูแล้วราคาค่อนข้างสูง แล้วก็หากินยากถึงมากมากมาก

กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ถึงเม้นบน ผมค่อนข้างชัวร์ว่าไม่มีดีลเลอร์ในไทยเอาเข้ามาแน่นอน

เพราะดูแล้วราคาค่อนข้างสูง แล้วก็หากินยากถึงมากมากมาก
    ครับ แต่ละตัวด้านบนไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อนเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ไม่รู้ครับ ผมมันคอ "รวงข้าว"

มี"เชี่ยงชุน"บ้างเป็นบางโอกาส
    ROCK !!!

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    Foodland แถวบ้านผมมีนะเบียร์ลาว แต่รู้สึกเฉยๆมากเลย จืดๆแต่กลิ่นมันตลบอบอวลสุดๆ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
    หาาาาาาาาาาาจืด แสดงว่าพวกท่านเหล่านี้ระดับไม่ธรรมดาเสียแล้ว แต่สำหรับผมว่าแรงสุดก็เจ้าเบย์ลาวนี้ละครับยอม

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,595
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Suicide Silence อ่านกระทู้
    ไม่รู้ครับ ผมมันคอ "รวงข้าว"

มี"เชี่ยงชุน"บ้างเป็นบางโอกาส
    ตอนจบ ม.ปลายมาใหม่ๆก็กินกับเพื่อนบ่อยอยู่ครับ
    อารมณ์อยากเมาแต่ไม่มีตังค์กัน

แต่เดี๋ยวนี้เลิกกินเหล้าแล้ว กินแต่เบียร์มันควบคุมง่ายกว่า
    ว่าตอนไหนควรจะหยุดกินแล้ว ด้านสุขภาพน่าจะแจ่มกว่าด้วยมั้ง

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ตอนจบ ม.ปลายมาใหม่ๆก็กินกับเพื่อนบ่อยอยู่ครับ

แต่เดี๋ยวนี้เลิกกินเหล้าแล้ว กินแต่เบียร์มันควบคุมง่ายกว่า
    ว่าตอนไหนควรจะหยุดกินแล้ว ด้านสุขภาพน่าจะแจ่มกว่าด้วยมั้ง

แหม่ ผมนี่สายเหล้าเลย Jack Daniel ไม่ก็ Jim Beam เดือนละขวด

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบกินเบียร์สักเท่าไหร่นะ มันอืดครับ 555555

ผมจะไปทางเหล้าซะมากกว่า แต่ก็ไม่ได้กินแพงอะไรนะครับ เพราะป่วยเป็นโรคทรัพย์จางเรื้อรัง

ก็กินพวกเหล้าธรรมดาอย่างหงษ์ 285 รี RED BLACK อะไรประมาณนี้ครับ แต่ส่วนมากจะไปทาง"รวงข้าว"ซะมากกว่า

ปล. ถ้าผสมกับน้ำแดง แปปซี่ สไปรท์ หรือบรรดาน้ำอัดลม จะเพิ่มอาการอยากอ้วกได้ 99.9% (แต่ผมก็ผสมประจำนะ)
    ROCK !!!

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: