ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2

จูบแรก ขอคำแนะนำทีครับ

คือผมอยู่ ม.6 แฟน ม.2 อ่ะครับ เค้าถามผมว่าก่อนจะมาคบกับเค้าเคยจูบแฟนเก่ามั้งมั้ย

ผมก็บอกไม่เคย ทีนี้ผมก็เลยบอกเค้าว่าคิดว่าจะขอจูบแรกจากเธอนี่แหละ

เค้าก็เลยบอกว่า" ได้นะ แต่ก็ต้องหาจังหวะเหมาะนะจ๊ะ " ตั้งแต่คบกับหลายๆตนผมว่าคนคนนี้เป็นคนแรก

ที่ผมทุ่มเทไรหลายๆอย่างมาก ผมเลยอยากถามว่า สถานที่แบบไหน หรือจะมีกิจกรรมใดที่จะสร้างความประทับใจก่อน เฟิร์ส คิส ได้บ้าง

ปล.ไม่ต้องแนะนำเรื่อง Sum sum หรือ Tub Tub (รักคนนี้มากจนทำไม่ลง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย I3lacKSwoi2D : 16th March 2014 เมื่อ 04:27

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เจอคำถามนี่ผมตึ้บเลย

คือตัวผมเอง มองว่าจูบมันธรรมดามาก แค่ปากชนกันลิ้นพันแค่นั้น ไม่ได้ไปฆ่าใคร = =

อยากจูบตอนไหนก็จูบเลยทุกที่ ไม่ใช่แฟนผมก็จูบ

แต่ก็ควรจะดูว่าจุดที่เรายืนอยู่ตรงนั้นเหมาะสมไหมก็พอ เพราะเรายุที่ไทยครับ

ถ้าไปยุโรปก็ทุกที่ เดินตามถนน ผมก็เห็นจนชินตา

จูบแรกของผมจำไม่ได้แล้วว่าตอนไหน แต่จูบแรกของผม ไม่ใช่คนไทยครับ

ส่วนไอกิจกรรมสร้างความประทับใจ หมายถึงยังไงอ่ะ ผมไม่เข้าใจว่า มันต้องสร้างอะไรก่อนด้วยหรอ = =

หมายถึงแบบว่าให้ดอกไม้ แล้วพูดว่าผมรักคุณ แล้วค่อยจูบเหมือนในหนังอะหรอ 55555+

เออก็น่ารักดี ลองทำดูก็ได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 16th March 2014 เมื่อ 05:25

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    แบบนี้ก็ตอบยากนะครับ เพราะ ความประทับของคนเรามันก็ไม่เหมือนกัน

อาจจะไปพาไปเที่ยว ไปดูหนัง หรือให้ดอกไม้ หรือวันสำคัญ อย่างวันเกิดเค้า

หรืออาจจะเป็นตอน นั่งคุยกันสองต่อสอง ใช่สายตามองกัน มองแบบหวานๆ อาจจะทำให้น้องเค้าเคลิ้ม

ไม่ต้องรีบร้อนไปหรอกครับ พอถึงเวลาที่ใช่ ความรู้สึกที่ใช่ เดี๋ยวก็ได้จูบเองล่ะครับ

แต่พอถึงเวลา ก็ห้ามใจตัวเองนิดนึงนะครับ เดี๋ยวอารมณ์มันจะพาไปมากกว่า จูบ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

คือตัวผมเอง มองว่าจูบมันธรรมดามาก แค่ปากชนกันลิ้นพันแค่นั้น ไม่ได้ไปฆ่าใคร = =

อยากจูบตอนไหนก็จูบเลยทุกที่ ไม่ใช่แฟนผมก็จูบ

แต่ก็ควรจะดูว่าจุดที่เรายืนอยู่ตรงนั้นเหมาะสมไหมก็พอ เพราะเรายุที่ไทยครับ

ถ้าไปยุโรปก็ทุกที่ เดินตามถนน ผมก็เห็นจนชินตา

จูบแรกของผมจำไม่ได้แล้วว่าตอนไหน แต่จูบแรกของผม ไม่ใช่คนไทยครับ

ส่วนไอกิจกรรมสร้างความประทับใจ หมายถึงยังไงอ่ะ ผมไม่เข้าใจว่า มันต้องสร้างอะไรก่อนด้วยหรอ = =

หมายถึงแบบว่าให้ดอกไม้ แล้วพูดว่าผมรักคุณ แล้วค่อยจูบเหมือนในหนังอะหรอ 55555+

เออก็น่ารักดี ลองทำดูก็ได้นะครับ
    ก็พี่มันเซียนเนอะ เรื่องแค่นี้มันเลยธรรมดา55555

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ตอนนี้อ่ะยังไม่อยากทำ แต่พอได้จูบแรกแล้วไม่คิดจะทำคงเป็นไปไม่ได้ แนะนำจากประสบการณ์ตรง

อยู่ด้วยกันที่หอครั้งแรก และวันแรกที่ได้เข้าในห้องเธอด้วย นอนดูทีวีก็นอนจับมือกัน เริ่มขยับเข้าไปใกล้

มือไม้เริ่มพาดพิง หอมแก้ม แล้วก็จูบกัน ต่อจากนั้นก็คงไม่ตองบอกน่ะ บอกแค่ว่าหัวใจแทบจะระเบิด

ยิ่งกว่าโดดหอสูงตอนเข้าค่าย รด. อีก ก็สบายตัวไป
    0000000000000000000000

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

พี่พูดถูกผมงี้เซ็งมาก เพราะผมกับแฟนชอบกระเซ้าเย้าหยอกกันทุกที่และทุกเวลา 5555 แต่ก็โดนคนไทยหลายๆคนทั้งผู้ใหญ่และวัยรุ่นตำนิติติงและมองดูด้วยสายตาหยามเหยียดตลอด ผมงี้เซ็งทีภาพความรุนแรงคนยิงกันฆ่ากัน พวกม๊อบที่สร้างความวุ่นวายเผานู่นเผานี่ แหม่ฉายออกทีวีนะครับช่องฟรีทีวิช่วงโกลเด้นไทม์เลยนะครับ แต่การที่คน 2 คนจะแสดงความรักกันในที่สาธารณะกลับเป็นเรื่องน่าอายและต้องหลบซ่อนจากผู้คน ไม่เข้าใจวัฒนธรรมของประเทศนี้ การแสดงความรักมันผิดนักหรอมันเดือดร้อนอะไรใครนักหนา! อยากไปอยู่ยุโรปโว้ยย

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ก็ความรู้สึกชั่ววูปเดี้ยวไปๆมาๆก็ชินเอง55555555+(แต่อย่าไปหลงมันมากนะเดี้ยวออกไม่ได้555555+)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    จูบแรกมันจะซาบซ่า ไปๆมาๆมันก็เฉยๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ก็ต้องถามตัวคุณว่า คุณและเขา "รักกันมาก" หรือเปล่า ถ้ารักกันมากแล้ว จูบกัน "ด้วยความรัก" สำหรับผม ก็คิดว่าดีนะ 1 นาทีนั้น มันจะจดจำไปชั่วชีวิตเลยแหละ

คุณก็หาโอกาสเหมาะ ๆ เช่น ชวนกันไปเดท บรรยากาศเย็น ๆ ดี ๆ อยู่กันสองต่อสอง ไรงี้ (จูบแรกของผม ผมกับแฟนอยู่ม.5 ทั้งคู่ ผมพาแฟนมาดูหนัง "The Letter" ที่บ้าน

หนังจบเสียน้ำตา (เพราะซึ้งกับหนัง) บรรยากาศลงตัว ผมกับแฟนนั่งด้วยกัน ก็หันมองตากัน ผมก็ถามเลย "ชั้นขอจูบเธอนะ" 55555 แล้วก็จัดเลย

ด้วยความที่เป็นจูบแรกทั้งคู่ แฟนก็กัดฟัน ผมก็กัดฟัน 5555555555555+ วันนั้นต้องจัดอีก 3-4 ครั้ง กว่าจะโรแมนติกได้ที่ (แต่ไม่ได้ซัดกันมากกว่านั้นนะเว้ยยยยยยย อย่าคิดไกล)

ถ้าคุณคิดว่าจะจัด "จูบแรก" แนะนำเลยครับ ถ้าคุณคิดว่าจังหวะดีที่จะจัดแล้ว ก่อนจัดคุณบอกกับแฟนด้วยความกล้าหาญเลยว่า

"เราจะเอาลิ้นเข้าไปนะ เอาลิ้นออกมารับเราด้วย อย่ากัดฟันนะ" ไม่งั้นผมรับรอง แฟนคุณจะกัดฟัน ขบกรามแน่นนนน เพราะความขวยเขิน ดีไม่ดีอาจกัดลิ้นคุณด้วย 5555+

ลองดูละกัน เผื่อจูบแรกของคุณมันจะไม่เป็น "จูบแรกห่วย ๆ" แบบผม 55555555555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 16th March 2014 เมื่อ 12:34

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ยังเด็กทั้งคู่ ผมขอแนะนำว่าวัยนี้ควรจะสนใจเรื่องเรียนจะดีกว่าเรื่องรักๆใคร่ๆนะครับ อีกอย่างฝ่ายหญิงเพิ่งจะม.2อายุยังน้อยมาก แล้วถ้าทางผู้ใหญ่หรือทางบ้านเขารู้ว่าคุณไปจูบหรือไปทำอะไรลูกสาวเขา ทำให้ลูกเขาเสียหาย พ่อแม่เขาจะเอาเรื่องเล่นงานคุณ พ่อแม่คุณจะเดือดร้อนเพราะคุณนะครับ ลองคิดดูดีๆถ้าเกิดไปทำอะไรน้องเขาซึ่งเป็นผู้เยาว์อายุยังไม่ถึง 15 ปี แม้น้องเขาจะยินยอม ก็ยังเป็นความผิดนะครับตามกฎหมาย ผมเห็นคดีเด็กในศาลเยาวชนและครอบครัวมาเยอะ ทั้งฝ่ายชาย หญิง ยังเป็นผู้เยาว์ทั้งคู่ เด็กไปมีอะไรกัน พ่อแม่ฝ่ายหญิงเอาเรื่องฝ่ายชายอ่วมเลยแหละครับ ผมเลยอยากเตือนน้องๆว่าก่อนจะทำอะไรลงไปให้คิดถึงผลที่จะตามมา ให้คิดถึงบุคคลรอบข้างเราจะเดือดร้อนเพราะเราไปด้วย เชื่อผมเหอะครับตั้งหน้าตั้งตาเรียนต่อไปให้จบ แล้วจะได้มีงานมีการทำที่ดี อนาคตจะได้ไม่ลำบากครับ
    [IMG] [/IMG]

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ยังเด็กทั้งคู่ ผมขอแนะนำว่าวัยนี้ควรจะสนใจเรื่องเรียนจะดีกว่าเรื่องรักๆใคร่ๆนะครับ อีกอย่างฝ่ายหญิงเพิ่งจะม.2อายุยังน้อยมาก แล้วถ้าทางผู้ใหญ่หรือทางบ้านเขารู้ว่าคุณไปจูบหรือไปทำอะไรลูกสาวเขา ทำให้ลูกเขาเสียหาย พ่อแม่เขาจะเอาเรื่องเล่นงานคุณ พ่อแม่คุณจะเดือดร้อนเพราะคุณนะครับ ลองคิดดูดีๆถ้าเกิดไปทำอะไรน้องเขาซึ่งเป็นผู้เยาว์อายุยังไม่ถึง 15 ปี แม้น้องเขาจะยินยอม ก็ยังเป็นความผิดนะครับตามกฎหมาย ผมเห็นคดีเด็กในศาลเยาวชนและครอบครัวมาเยอะ ทั้งฝ่ายชาย หญิง ยังเป็นผู้เยาว์ทั้งคู่ เด็กไปมีอะไรกัน พ่อแม่ฝ่ายหญิงเอาเรื่องฝ่ายชายอ่วมเลยแหละครับ ผมเลยอยากเตือนน้องๆว่าก่อนจะทำอะไรลงไปให้คิดถึงผลที่จะตามมา ให้คิดถึงบุคคลรอบข้างเราจะเดือดร้อนเพราะเราไปด้วย เชื่อผมเหอะครับตั้งหน้าตั้งตาเรียนต่อไปให้จบ แล้วจะได้มีงานมีการทำที่ดี อนาคตจะได้ไม่ลำบากครับ
    ก็ผมเนี่ยหละครับ

ที่เป็นคนนึง ที่เคยถูกกล่าวข้อหาพรากผู้เยาว์ กระทำชำเรา 5555+

แต่ผมไม่ได้โง่ขนาดที่จะไม่มีหลักฐานแสดงความบริสุทธิ์และจับผิดได้

ผมเขัาใจดีว่ามันน่ากลัวยังไง แล้วศาลจะเห็นใจใคร

แถมเดี๋ยวนี้ บางทีพ่อแม่ก็วางแผนไว้แล้วด้วย จะเรียกร้อง

พ่อแม่สมัยนี้บางคนก็ใช่ว่าจะเป็นคนดีครับ

แต่บางคนก็ปล่อยปะละเลยไม่ได้สนใจ บางคนก็ใจกว้าง ถ้า ไม่เอาเรื่อง ถ้าไม่รู้ ก็เท่านั้นครับ

ทำให้มันเป็นเพียงส่วนน้อยเท่านั้น สมัยนี้ผมแทบไม่เห็นเลยที่เด็กน้อยมีอะไรกัน แล้วจะเอาเรื่องผิดกัน

หญิงไทยสมัยนี้ก็ใช่ว่าจะรักตัวนะครับ มีหญิงคนไหนบ้างหละที่จะบอกกับพ่อแม่ว่าตัวเองมีอะไรกับใครบ้าง

ยิ่งคนรักกันก้ปกป้องกันได้ครับ ความรักชนะทุกอย่างแม้แต่กฎหมาย

เคยเจอไหมหละพ่อแม่จับได้ว่ามีอะไร หญิงปกป้องเลยสารภาพว่า เป็นฝ่ายไปข่มขืนข่มขู่และบังคับชาย และมีอาการมึนเมา

ก็จบสิ ถ้าลูกพูดงี้พ่อแม่ฝ่ายหญิงก็ไม่กล้าเอาเรื่อง สรุปก็มีอะไรกันได้อยู่ดี

รอดมาเยอะละ เหตุผลเกรียนๆก็เยอะ ข้างบ้านผมเขาเป็นทนายเล่าอย่างฮาแทบทุกวัน

แหม่ผมหละหมั่นไส้555555+. อยากกระโดดถีบขาคู่

สังคมไทยเราเป็นแบบนี้ครับ ต้องยอมรับ โลกสวยไม่ช่วยอะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 16th March 2014 เมื่อ 13:26

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    มีตำราอยู่ครับ จงอ่านซะ 5555555+

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=203752

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เห้อ คิดอะไรมาก อย่าไปฝังใจว่าอะไรครั้งแรกต้องเพอเฟค พอนายทำอะไรหลายๆอย่างไปเรื่อยๆทุกอย่างมันจะปกติมาก จะลืมครั้งแรกอันแสนห่วยแตกไปเลย จูบครั้งแรกครั้งที่สองจะตามมาอีกไม่นานค่อยพัฒนาไป ดังนั้นจูบๆไปเลยแค่แนะนำว่าหาจังหวะอยู่กันสองคนพอ จะไม่มีอะไรมาขัด ไม่นานเซ็กส์ก็จะตามมา มันแสนนนนนจะปกติโคตรๆ อย่าไปซีเรียสเว้ยยังเจออีกเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    2
    จะไม่ให้อารมณ์พาไปคับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275

ก็ผมเนี่ยหละครับ

ที่เป็นคนนึง ที่เคยถูกกล่าวข้อหาพรากผู้เยาว์ กระทำชำเรา 5555+

แต่ผมไม่ได้โง่ขนาดที่จะไม่มีหลักฐานแสดงความบริสุทธิ์และจับผิดได้

ผมเขัาใจดีว่ามันน่ากลัวยังไง แล้วศาลจะเห็นใจใคร

แถมเดี๋ยวนี้ บางทีพ่อแม่ก็วางแผนไว้แล้วด้วย จะเรียกร้อง

พ่อแม่สมัยนี้บางคนก็ใช่ว่าจะเป็นคนดีครับ

แต่บางคนก็ปล่อยปะละเลยไม่ได้สนใจ บางคนก็ใจกว้าง ถ้า ไม่เอาเรื่อง ถ้าไม่รู้ ก็เท่านั้นครับ

ทำให้มันเป็นเพียงส่วนน้อยเท่านั้น สมัยนี้ผมแทบไม่เห็นเลยที่เด็กน้อยมีอะไรกัน แล้วจะเอาเรื่องผิดกัน

หญิงไทยสมัยนี้ก็ใช่ว่าจะรักตัวนะครับ มีหญิงคนไหนบ้างหละที่จะบอกกับพ่อแม่ว่าตัวเองมีอะไรกับใครบ้าง

ยิ่งคนรักกันก้ปกป้องกันได้ครับ ความรักชนะทุกอย่างแม้แต่กฎหมาย

เคยเจอไหมหละพ่อแม่จับได้ว่ามีอะไร หญิงปกป้องเลยสารภาพว่า เป็นฝ่ายไปข่มขืนข่มขู่และบังคับชาย และมีอาการมึนเมา

ก็จบสิ ถ้าลูกพูดงี้พ่อแม่ฝ่ายหญิงก็ไม่กล้าเอาเรื่อง สรุปก็มีอะไรกันได้อยู่ดี

รอดมาเยอะละ เหตุผลเกรียนๆก็เยอะ ข้างบ้านผมเขาเป็นทนายเล่าอย่างฮาแทบทุกวัน

แหม่ผมหละหมั่นไส้555555+. อยากกระโดดถีบขาคู่

สังคมไทยเราเป็นแบบนี้ครับ ต้องยอมรับ โลกสวยไม่ช่วยอะไร
    ท่านบอลกฏหมายใหม่รองรับนะครับ ว่าชายถูกข่มขืนได้ ตอนไปแข่งกฏหมาย เขาเขียนตัวบทว่า "ผู้ใด"

ซึ่งหมายความว่าชายข่มขืนกระเทยก็มีความผิดครับ หญิงข่มขืนชายก็ได้

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    รักมากจนซั่มไม่ลงแบบนี้ก็มีด้วยแหะ 55

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We Are The Soshi
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 504
    2
    จูบเลยครับไม่ต้องคิดมาก

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    จูบไปเลยครับ แรกผมก็คิดมาก กลัวนูน กลัวนี่ เดี๋ยวมันจะ auto ไปเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ของผมนี่ สารธารนะเลย แถวริมแม่น้ำ คบกันมาสองสามเดือน แฟนถาม มองหน้าทำไม คิดไรอยู่ ผมบอกอยากรู้เหรอ หลับตาสิ แฟนรับตา ผมล่อเลย 55555
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    ถ้าจะจูบอย่างเดียว ไม่หวังซั่มละก็ แค่เอาปากชนกันเท่านั้นแหละครับ ถ้าอยากให้ประทับใจก็นิ่มนวลหน่อยละกัน

อย่าทะลึ่งใช้ลิ้น ถ้าคุณจูบแล้วลิ้นพันเมื่อไหร่ เบื้องล่างมีลุกโชน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ดีจังเนอะ มีจูบแรกด้วยวุ้ย ของผมนี้23แล้ว ยังไม่เคยมีเลย

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    อ่านหัวข้อ กระทู้เเล้ว เอิ่มม ม = = ผมพลาด ไปกับ ผู้ชายยยยยยยย 55 5 5+

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pop_PeR อ่านกระทู้
    อ่านหัวข้อ กระทู้เเล้ว เอิ่มม ม = = ผมพลาด ไปกับ ผู้ชายยยยยยยย 55 5 5+
    คุณพลาดอย่าง แรงง ง ง ง
    กุหลาบไร้หนามมีเพียงมิตรภาพเท่านั้น

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanuk9876 อ่านกระทู้
    รักมากจนซั่มไม่ลงแบบนี้ก็มีด้วยแหะ 55
    เห้ยนี่มันผมเลย ! ผมเคยจูบแฟนน่ะฟินน่ะลิ้นพันกันอะไรงี้ =w=''
    We are anonymous We are legion

กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    พกถุงไปด้วยอะไรก็เกิดขึ้น
    ได้

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: