ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 243

Unhappy ช่วยด้วยคับ !! ผมไม่ได้ไปรายงานตัว เกณฑ์ทหารจะโดนอะไรบ้างคับ

คือ เมื่อก่อนผมก็เรียน รด. นะคับ แต่ออกกลางคันเพราะ "ดื้อ" คับ แล้วก็ไม่รู้เรื่องการเกณฑ์ทหารเลย และตอนอายุ 17 ผมก็ย้ายไปอยู่สกลนคร เพิ่งกลับมาตอนอายุ 19-20 แล้วก็ไม่ได้ไปรายงานตัวอะไรเลย เอกสาร สด.9 ก็ไม่มี ผมไม่มีอะไรเลย และตอนนี้ก็เรียนจบแล้ว แต่ยังมีซัมเมอร์อยุ่จนถึงช่วง ปลายเมษาถึงจะจบคับ
    ตอนนี้อยากขอคำแนะนำคับ ว่าควรทำยังไงดี โรคประจำตัวผมก็หืดหอบ + ปอดรั่ว ไม่รุ้ว่าจะได้เป็นไหม แต่นั่นประเด็นรองคับ ประเด็นหลักๆ คือผมไม่ได้ไปรายงานตัว แถมเอกสารอะไรก็ไม่มี ผมจะติดคุกไหมคับ เครียดเลย ยอมรับว่าผมไม่เคยสนใจเลย ทำให้ต้องมาปวดหัวแบบนี้ ขอคำแนะนำด้วยคับ

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    โดนปรับไม่กี่ร้อย แค่นั้นแหละ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathbringer อ่านกระทู้
    โดนปรับไม่กี่ร้อย แค่นั้นแหละ
    จริงหรอคับ = ='' ถ้าเป็นแบบท่านว่าผมก็โล่งอกคับ พรุ่งนี้จะได้ไปติดต่อทางอำเภอคับ ขอบคุณมากคับ ^^''

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liwzakicn อ่านกระทู้
    จริงหรอคับ = ='' ถ้าเป็นแบบท่านว่าผมก็โล่งอกคับ พรุ่งนี้จะได้ไปติดต่อทางอำเภอคับ ขอบคุณมากคับ ^^''
    คุณไม่ได้หนีซะอย่าง จะกลัวติดคุกทำไม ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    264
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The Run อ่านกระทู้
    คุณไม่ได้หนีซะอย่าง จะกลัวติดคุกทำไม ฮ่าๆ
    ผมกลัวว่าไม่ได้ไปติดต่ออะไรเลย เค้าจะหาว่าผมหนีรึเปล่านี่สิคับ เลยเป็นกังวลคับ กลัวโดนโทษหนี

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ตามนั้นครับโดนปรับ ไปอำเภอจะได้ใบมา ไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่ แล้วแต่ถ้าไม่มีเจตนาจะหนีก็แล้วไป

เพื่อนผมลงช้าปีนึง โดน 100 ครับ ไปลง ก่อน 21 ไม่น่าจะมีปัญหาครับ หรือจะปล่อยเซอไปเลย 20 ปีก็แล้วแต่ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    โล่งอกไปเลยท่านผมว่าไม่น่าจะติดทหารหรอกครับ

หอบหืด+ปอดรั่ว(มันฟังดูร้ายแรงนะ)เขาคงไม่รับหรอกครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    แล้วถ้าไม่จ่าย?

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    อนาคตถ้าจะสมัครงานราชการหรือเอกชนบางแห่งเขาจะต้องใช้ใบ สด.43ด้วย
    ทำตามระเบียบไปดีกว่าจะได้ไม่วุ่นวายทีหลัง

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    หอบหืด+ปอดรั่ว แนะนำให้เตรียมเอาสารที่ทางราชการออกให้ไปยืนยันด้วยนะครับ บางทีแพทย์ที่จุดคัดเลือกเขาไม่ฟังครับ อาจจะโดนสวนมาด้วยคำว่า "มันเป็นเพียงข้ออ้าง" ครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อย่างน้อย ก็โดนปรับ ถ้ามากก็โดนสั่งขึ้นศาล ติดคุก เห็นอาจารย์เล่ามาอีกที

ส่วนเรื่อง โรคต่างๆ ถ้าตรวจเจอ ก็ไม่เป็นไร

ถ้าไม่เจอ คือ โกหก นั้นแหละ โดนจับเป็นทหารเลย ไม่ต้องวัด อะไร ไม่ก็ติดคุก ข้อหาหลอกร่วงเจ้าพนักงาน

และโดน ลงบัญชีดำ ไว้อีก ทีนี้แหละ คือ ปัญหา อาจจะโดนแกล้งหนักกว่าชาวบ้าน ขออะไร ไม่ค่อยจะได้ โดนทำโทษบ่อย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    โดนปรับ ไม่มีอะไรหรอก ไปรับใบมาแล้วก็รอไปเกณฑ์แค่นั้น
    . ..

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    551
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    เป็นโรคคงไม่มีปัญหานะครับ

แต่ถ้าต้องจับ

ใบดำจงสถิตอยู่กับท่าน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ท่านนี่เหมือนผมเลยจะ20แล้วไม่ได้ไปทำใรเลย เฉยๆอะเกร
    มีญาติบางคนบอกไม่ไปขึ้นทะเบียน บางทีเราไม่ต้องไปเกนณ์ทหาร

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    ท่านนี่เหมือนผมเลยจะ20แล้วไม่ได้ไปทำใรเลย เฉยๆอะเกร
    มีญาติบางคนบอกไม่ไปขึ้นทะเบียน บางทีเราไม่ต้องไปเกนณ์ทหาร
    หร๋าาาาาา พ่อคนเก่ง ไปอยู่ในค่ายทหาร ญาติๆท่านก็ช่วยอะไรไม่ได้หรอกครับ
    เป็นคนไทยดีๆไม่ชอบ อยากเป็นต่างด้าว ว่างั้น...

ส่วน จขกท เมื่อถึงวันเกณฑ์ทหาร พณ.ท่าน จะเป็นแกะดำแน่ๆ
    และถ้าท่านจิตไม่แข็งพอ มีน้ำตาไหลแน่ๆ
    เพราะบรรยากาศวันเกณฑ์ทหารมันช่างน่าเกรงขามยิ่งนัก
    ยิ่งคนดื้อๆเนี๊ย เค้าชอบนัก...
    แนะนำให้ไปติดต่อที่อำเภอ ทันทีที่ท่านว่างเลย
    อย่ารอให้ถึงวันเกณฑ์ ทหาร เพราะเมื่อถึงวันนั้นไม่มีใครช่วยท่านได้หรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piekie : 16th March 2014 เมื่อ 20:47

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    ญาติคนไหนบอกครับ แนะนำให้เลิกติดต่อไปได้เลย 5555

ถ้าจะทำอย่างงี่จริงๆก็ต้องไปอยู่ต่างประเทศ แล้วก็กลับไทยไม่ได้อีก 10ปี

หรือจะอยู่ไทยต่อ แต่ทำอะไรไม่ได้เลย ติดต่อราชการไม่ได้ ไม่มีประกันสังคม ทำงานประเภทก่อสร้าง

Steam Left 4 Dead 2
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ผมเกณฑ์ วันที่ 5 เมษานี่ครับ แนะนำให้ท่านรีบไปทำใบ สด.9 ซะก่อนวันเกณฑ์ ไม่งั้นจะโดนแกล้ง ไม่ก็อาจโดนอะไร บลาๆ ผมทำตั้งแต่ 18 ทำช้ามา 1 ปี โดนปรับ 100 บาท แป่ว

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เห็นเขาเงียบ ๆ ใช่ว่าเขาจะไม่รู้นะครับว่าคุณทำเป็นเนียน จะรอให้ถึงเวลาที่หมายศาลมาถึงบ้านก่อนใช่เปล่าครับ
    แล้วจะได้รู้ว่า การติดคุกนั่นรู้สึกยังไง คิดเสียใหม่ อะไรทีควรดำเนินการก็รีบไปทำซะ เตือนแล้วนะ
    ส่วนจขกท.ก็รีบไปติดต่ออำเภออย่างเร็วที่สุดนะครับ เดี๋ยวเขาก็จะให้ไปจ่ายค่าปรับที่โรงพักนิดหน่อยเท่านั้น
    รีบทำก่อนวันเกณฑ์จะมาถึงด้วย ไม่งั้นงานเข้าแน่ ส่วนเรื่องโรคอะไรก็คุณก็ปรึกษาrecruiting officerที่อำเภอเลยครับ
    ว่าต้องการหลักฐานอะไรบ้างของโรงพยาบาลไหน(อันนี้สำคัญมาก)เพื่อยืนยันในวันเกณฑ์ครับ(อาจมีตรวจอีก)
    ปล.ที่ใช้ภาษาอังกฤษเพราะมันพิมพ์ไทยไม่ได้ ติดตัวกรองคำหยาบโง่ ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 16th March 2014 เมื่อ 21:56

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมก็ยังไมไ่ด้ไปเอาใบจากอำเภอมาเหมือนกัน
    ใบเรียกตัวก็ยังไม่มี แต่คิดว่าเร็วๆนี้คงไปเอาแหละ

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ตามจริงโดนปรับปีละ300แค่นั้นคับ แต่เอาจริงๆก็แล้วแต่เค้าล่ะคับเพื่อนผมหนี3ปีโดนแค่300เหมือนกัน ไม่ต้องกลัวติดคุกไรหรอกคับ

ตราบที่เรายังไม่ย้ายชื่อเราออกจากสำเนาทะเบียนบ้านไปทางกองทัพที่เราสังกัดอยู่ เค้าก็ไม่มาเอาผิดเราหรอกคับ ไปโรงบาล ถ่ายบัตร หรืออะไรก็ได้หมด

ไม่เปนคนเถื่อนหรอก อันนี้ได้ฟังมาจากนายพันที่ผมเคยไปทหารบอกมาน่ะคับ เพราะงั้นหลังฝึกเสร็จ3เดือนเค้าจะให้เราย้ายชื่อเข้ากองพัน หลังจากย้ายชื่อเรียบร้อยแล้วนั้นแหละ ฮึฮึฮึ....

ปล.ผมติดทหารปี50คับ ฟังหูไว้หู ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้คับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GANTZ : 16th March 2014 เมื่อ 22:25

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    อำเภอผมถ้าคนหนีทหารเป็นปี เขาไม่ปรับครับ
    แต่เขาจะจับเข้าเป็นทหารเลย ไม่ต้องจับใบดำใบเเดงอะไรทั้งสิ้น

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ผมจับปีหน้า แต่ต้องไปรับนัดปีนี้ ต้องไปรับก่อนเมษาเดี่ยวโดนปรับ อิอิ ผมเรียน ป.ตรี อยู่ สงสัยคงต้องผ่อนผัน ไปจับหลังเรียนจบแหละ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ต้องไปเสียตัวที่โรงพักครับ<ประมาณหันหลังจับลูกกรงแล้วให้จ่ารูดเครดิตก็เป็นอันเส็จแล้วครับ> เอ้ยเสียค่าปรับ ตอนนั้นผม 250 เอง
    พอดีเล่นได้ทุกเกม ต้องขอบคุณ console ที่มีอยู่ที่บ้าน

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ได้ข่าวว่าโรคหืดหอบเค้าไม่ได้เป็นนะ เเต่เเม่ผมบอกมีหลายคนที่โดนเหมือนกัน
    ผมเองก็เป็นหือดหอบจะโดนป่าวไม่รุ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ของผมปีหนึ่ง ปาไป 500 บาท หน้าเลือดปะครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"