ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225

Sony ขึ้นราคา PlayStation 4 ในแคนาดา

Sony เตรียมกลับลำ ขึ้นราคา PS4 เกือบเท่าตัว

อย่าพึ่งตกใจ เพราะฝั่งเอเชีย ยังไม่ได้ขึ้น

ทางฝั่งคู่แข่งอย่าง Microsoft ตอนนี้มีปรับลดราคา Xbox One ลงเล็กน้อยในอังกฤษ
    แต่ทาง Sony ที่กำลังทำยอดขาย PS4 ได้ดีอย่างต่อเนื่อง กลับขึ้นราคาในประเทศแคนาดา
    ไม่ใช่ว่าขายดี ของไม่พอขายแล้วโก่งราคา

แต่คาดว่าน่าจะเป็นเรื่องของค่าเงินดอลล่าร์ของแคนาดาตอนนี้อ่อนค่าลงไปมากเมื่อเทียบกับดอลล่าร์สหรัฐ
    ทาง Sony จึงจำเป็นต้องปรับราคาเพิ่มขึ้น จากเดิมที่ PS4 ขายในราคา 399.99 ดอลล่าร์แคนาดา ได้เพิ่มขึ้นมาเป็น 449.99 ดอลล่าร์แคนนาดา
    นอกจากนี้ PlayStation Camera และจอย DualShock4 ก็ปรับราคาจาก $59.99 มาเป็น $64.99
    และเกมดังอีก 2 เกมของทาง Sony อย่าง Infamous: Second Son และ MLB 14: The Show ก็ปรับราคาจาก $64.99 เพิ่มขึ้นมาเป็น $69.99

ที่มา http://www.beartai.com/news/11496

อย่างไรก็ตาม การขึ้นครั้งนี้ ก็เพราะ ค่าเงินของ แคนาดา อ่อนมาก จนคิดว่า ถ้าปล่อยไปราคาเดิม อาจขาดทุนมากกว่าที่เป็นอยู่ก็ได้

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้าว แล้วคนในประเทศ(ที่จะ)ซื้อก็ซวยไปสิครับ - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DAggErlS : 16th March 2014 เมื่อ 21:46
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    แย่แล้วว ภายในเดือนนี้อย่าเพิ่งขึ้นน้ะ

กล่าวขอบคุณ
    231
    ขึ้นตามค่าเงินที่อ่อนตัว ถึงขึ้นราคาแต่ก็ขึ้นจากเดิมไม่มาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    คนไม่มีคนไทยคนใหนคิดจะซื้อเครื่องแคนนาดานะ (แต่บ้านเราแพงกว่าแคนนาดาอีก 5555555)

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thewarriorone อ่านกระทู้
    แย่แล้วว ภายในเดือนนี้อย่าเพิ่งขึ้นน้ะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DAggErlS อ่านกระทู้
    อ้าว แล้วคน(จะ)ซื้อก็ซวยไปสิครับ - -
    ขึ้นเพราะ ค่าเงินของแคนาดา มัน "อ่อนตัว" ครับ กระทบกับเราซะที่ไหน
    ปล.นี่เห็นหัวข้อข่าวเฉยๆ แล้วตอบเลยรึป่าวครับ ??
    ข่าวสั้น น่าจะอ่านนะ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ไล่ๆอ่านมา แต่ละ คห. อ่านข่าวกันมั้งหรือปล่าว หรือ อ่านแล้วจับใจความไม่ได้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    แหม่สาวกไมโครซอฟอย่างคุณ clean เนี้ยตั้งกระเชียร์ ps4เลยหรอเนี้ย ช่างอุทิศตนจริงๆปรบมือๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    พวกข้างบนส่วนใหญ่ไม่อ่านกันเลย เห็นบอกขึ้นราคาก็โอดครวญกันใหญ่... มันไม่ได้กระทบพวกเราซักหน่อย

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    ขึ้นเพราะ ค่าเงินของแคนาดา มัน "อ่อนตัว" ครับ กระทบกับเราซะที่ไหน
    ปล.นี่เห็นหัวข้อข่าวเฉยๆ แล้วตอบเลยรึป่าวครับ ??
    ข่าวสั้น น่าจะอ่านนะ
    ผมก็หมายถึงคนที่นั่นน่ะสิครับ ไม่ได้หมายถึงคนไทย
    ผมอ่านทุกตัวอักษรเลยครับ แถมหัวข้อก็ชัดเจนซะขนาดนั้น แคนาดาตัวเบ้อเริ่มเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DAggErlS : 16th March 2014 เมื่อ 21:48
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    คนที่ได้รับผลกระทบ"ดีออกดีออกดีออก"

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    เราไม่ได้โดน อิอิ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Only Canada !!! ใจร่มๆ
    It's Good For You !!!!!

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DAggErlS อ่านกระทู้
    ผมก็หมายถึงคนที่นั่นน่ะสิครับ ไม่ได้หมายถึงคนไทย
    ผมอ่านทุกตัวอักษรเลยครับ แถมหัวข้อก็ชัดเจนซะขนาดนั้น แคนาดาตัวเบ้อเริ่มเลยครับ
    ครับผม ในเมื่อค่าเงินเขามันอ่อนตัวลง ... การขึ้นราคาของก็ไม่เห็นจะแปลกอะไรนี่ครับ เพราะมันก็ไม่ต่างกับ ตอนที่ค่าเงินคงตัว และ PS4 ยังอยู่ที่ 399$

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    จะซื้อมาดีไหมหว๋าเด๋วขึ้นแล้วจะซวย =3=

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    กลับลำ+ขึ้นราคา PS4 เกือบเท่าตัว!?!? อ๋อ...เทคนิค Misleading ขั้นสูงที่พวกนสพ.ชอบใช้กัน

ส่วนที่ลดราคา Xbox ลงก็เพราะว่าราคาเริ่มแรกของเครื่อง XO ที่อังกฤษราคาอยู่ที่ 430 ปอนด์อังกฤษ ก็จะเท่ากับ 700$ ดอลล่าสหรัฐ WOW!

เครื่องออกไม่นานราคาลดลงเหลือ 400 แถมเกม Titanfall ด้วย คนที่ซื้อไปก่อนนี่คงรู้สึกเหมือนพวกที่โดน Steam Sale หักอกอ่ะ(แต่ถือว่าเป็นเรื่องดีโดยรวม)

ขอติกระทู้นี้นืดนึง หัวข้อที่ว่า ขึ้นราคา PS4 เกือบเท่าตัว ไม่ใช่เรื่องจริง จินตนาการล้วนๆ หรือเป็นความไม่เข้าใจในภาษาซะมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ขึ้นราคา PS4 เกือบเท่าตัว ขนาด credit ที่เอามาเค้ายังไม่ใช้คำนี้เลยครับ 55+