ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272

[Dota2] แนะนำ item "MEDALLION OF COURAGE"

เรื่องของเรื่องก็คือ เจ้า item "MEDALLION OF COURAGE"

คุณสมบัติ
    + 6 เกราะป้องกัน (เมื่อ item ถูกกดใช้เกราะตรงนี้จะหายไป)
    + 50% อัตราการฟื้นฟูมานา
    ลดเกราะป้องกัน: 6 เป็นเวลา 7 วิ
    ระยะเวล cooldown: 7 วิ
    ระยะร่าย: 1000
    ราคา: 1075 gold

ผมเห็นคนไม่ค่อยออกกันซึ่งก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม อาจเป็นคุณสมบัติไม่น่าสนใจหรือยังไง แต่พอได้ลองเอา Hero บางตัวมาออกของชิ้นนี้ดู
    ก็ปรากฎว่าได้ผลที่ค่อนข้างน่าพอใจทีเดียว ซี่งก็มี Sniper กับ Drow Ranger ประมาณว่าพอลดเกราะปุ้ปก็ยิงปั้ป เลือดลดฮวบๆเลยทีเดียว

ซึ่งผมคิดว่าไอเทมชิ้นน่าจะได้ใช้ได้ดีกับ Hero สายตีระยะไกลเกือบทุกตัว
    เพราะว่า มีระยะร่ายค่อนข้างไกลทำให้เมื่อใช้แล้วสามารถโจมตีต่อแทบจะได้เลย และที่สำคัญเพิ่มเกราะถึง 6 แถม mana regen อีก 50%
    ช่วยเพิ่มความถึกและฟื้นฟูมานาสำหรับใช้ในระยะยาวได้ดีทีเดียว แถมราคายังถูกออกง่ายอีกต่างหาก

ถึงจะเหมาะกับ Hero สายตีไกลแต่ก็ใช่ว่าจะไม่เหมาะกับ Hero ตีระยะประชิดนะครับ เพียงแต่ผมยังไม่ได้ลองเท่านั้นเอง ซึ่งที่คิดไว้ตอนนี้ก็มี
    ื์Night Stalker อยู่ตัวนึง ใครจะไปลองแทนผมก็ได้นะ มารายงานผลด้วยก็ดีครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    sniper drown ไม่น่าออกเลย เหมาะให้พวกตัวซัพทุกตัวมากกว่าเพราะตอนบวกสกิลหมดใช้เหรียญช่วยทีมก็ยังดียืนเฉยๆตีธรรมดา
    อยากมีลายเซ้น

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 647
    tusk ออกก็โหดนะครับ เคยเจอมา กดลดเกราะ ปาน้ำแข็ง กลิ้งใส่ อันติ .. จบเลย

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thera0095 อ่านกระทู้
    sniper drown ไม่น่าออกเลย เหมาะให้พวกตัวซัพทุกตัวมากกว่าเพราะตอนบวกสกิลหมดใช้เหรียญช่วยทีมก็ยังดียืนเฉยๆตีธรรมดา
    อันนี้แล้วแต่มุมมองคนครับ แต่ผมเล่นมาจนทุกวันนี้ แทบจะไม่เห็นใครออก item ชิ้นนี้เลยแม้แต่ตัวซัพ (จำได้เคยเห็น yunero ออกแต่ไม่เวิร์คเท่าไร)

ไอเทมชิ้นนี้จริงเหมาะสำหรับช่วงแรกๆถึงกลางๆเกมครับ พอช่วงมีหลังพอมีตังออกไอเทมดีกว่าได้ผมก็ขายทิ้งแหละ

เล่นกับคนแปลกหน้าบางทีก็พึ่งพาอะไรไม่ได้ นอกจากพึ่งตัวเองแหละครับ พวกเพื่อนก็ไม่ค่อยว่างเล่นกัน ก็ลุยเดี่ยวอย่างเดียว

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อาจเพราะ 1075 gold เอาไปออกอย่าอื่น OK กว่า

สำหรับผม แทนที่จะได้เกราะ 6 + mana regen 50% แล้วมี acvtive ลดเกราะ 6 (แถมของตัวเองหายอีก)

ถ้าสาย Agi ผมออก wraith band 2 ชิ้น ยังได้ทั้ง all stat + agi อีก

หรือไม่ก็ออก wraith band 1 แล้วก็ ring of basilius 1 เป็น ring of aquila ได้ atk +9 / all stat +3 / agi +6 / armor +1 // aura regen mana 0.65 // aura armor 2

คุมกว่ามั๊ย ได้ออร่าให้ creep ให้เพื่อนได้ด้วย รวมราคา 985

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    Lycan
    Bounty Hunter
    Weaver
    ผมออกทุกเกมส์ครับ MEDALLION OF COURAGE
    มันจะตีแรงมาก ๆ ในช่วงต้นเกมส์
    เพราะว่า ตัวที่ Invis อยู่ เวลากดใช้จะไม่หายจากการ Invis
    ผมว่ามันก็ดีนะ สำหรับ พวกสายแก๊ง/Mid lane
    เพราะว่า มันทำให้แก๊งได้ดีขึ้น แต่เราต้องใช้ให้มันถูกจังหวะ ไม่งั้นก็เน่าเหมือนกัน
    Do it now.Sometimes later become never.

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ส่วนใหญ่ผมเล่นซัพ ถ้าเจอพวกเกราะเยอะอย่าง dk bb ก็จะออก

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ใส่ให้ TB ต้นเกมโหดมากดาเมจไม่รู้จะแรงไปไหน

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saman14 อ่านกระทู้
    tusk ออกก็โหดนะครับ เคยเจอมา กดลดเกราะ ปาน้ำแข็ง กลิ้งใส่ อันติ .. จบเลย
    ใช่ครับตัวนี้ออกซะใจสุดๆเวลาอันติ ผมใช้บ่อยมาก แถมรีเจนมานาไวอีกด้วย
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมว่า clinks ก็โอเคนะ โบนเฟรชเชอร์น่ะ

คิลไวขึ้นเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ผมชอบเล่น visage ครับเคยออก แต่ไม่ทันได้กดใช้ ศัตรูตายก่อนละ (พักลูกน้อยไว้ พลังโจมตี+เกือบร้อยทั้ง3ตัว ตุบตั๊บๆ จบใน5วิ)

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ผมใช้บ่อยนะครับกับพ่อหมีกับลูกหมีเนี้ยะ ตบแป๊ปๆ ติดราก ตายหอง

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ผมว่าคุ้มมากๆเลยล่ะสำหรับ BH Lycan และก็ฮีโร่ต้น-กลางเกมตัวอื่นๆ ผมใช้ประจำเลยล่ะ +กลองอีกซักอันจะดีมากๆเลยล่ะ