ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392

Post > JetGetters แอ็คชั่นเดือดไฮแจ็คกลางเวหา เกมที่ได้แรงบันดาลใจมาจาก Battlefield และ Just Cause <

> JetGetters แอ็คชั่นเดือดไฮแจ็คกลางเวหา
    เกมที่ได้แรงบันดาลใจมาจาก Battlefield และ Just Cause <

TinyBuild ค่ายเกมอิสระที่เปิดตัวเกมของพวกเขา JetGetters บนเว็บไซต์ Kickstarter ที่นำเสนอรูปแบบเกมได้อย่างน่าสนใจเป็นอย่างมากกับแอ็คชั่นกลางเวลาไฮแจ็คเครื่องบินคู่ต่อสู้

ไอเดียของเกม JetGetters เกิดจากการที่ Alex และ Tom ชื่นชอบในการเล่นเกม Battlefield 3 และ Just Cause 2 ซึ่งอยู่มาวันหนึ่งพวกเขาก็ปิ๊งไอเดียว่าทำไมไม่ทำเกมแอ็คชั่นบ้าๆกลางเวหาดูล่ะมันเป็นไอเดียที่เจ๋งเอามากๆเลยนะ หลังจากนั้นพวกเขาก็ระดมทีมสร้างเกมนี้ขึ้นมาโดยจุดเด่นก็คือการต่อสู้กลางเวหาแบบดุเดือดซึ่งมีเครื่องบินรบเป็นจุดเด่นของเกมโดยผมขออธิบายเป็นข้อๆดังนี้ครับ

> ผู้เล่นทั้งสองฝั่งจะสู้กันกลางเวหาบนเครื่องบินรบของตัวเองเพื่อต่อกรกับฝ่ายตรงข้าม
    > เราสามารถที่จะดีดตัวออกจากเครื่องบินกลางอากาศได้ ในระหว่างนั้นเราสามารถยิงต่อสู้ได้ด้วย
    > ผู้เล่นสามารถที่จะไฮแจ็คเครื่องบินของศัตรูได้ อีกทั้งยังเป็นการเอาตัวรอดอีกทางของเราเพื่อไม่ให้ตัวเองโหม่งโลกไงล่ะ
    > ไม่ต้องกลัวว่าเครื่องบินรบของเราจะมีจำกัดและใช้แบบขี้เหนียว เพราะทีมงานนำเสนอว่ามีให้แบบไม่มีวันหมดในการเล่น
    > ถ้าเรากำลังร่วงลงสู่พื้นดิน เราสามารถเรียกเพื่อนร่วมทีมเพื่อมารับตัวเรากลางอากาศได้
    > เราสามารถเกาะบนเครื่องบินของเพื่อนเราราวกับเล่นเซิฟพร้อมกับควงปืนกราดยิงศัตรู
    > ตัวเราสามารถไฮแจ็คอย่างอื่นได้ไม่ใช่แค่เครื่องบิน แต่เป็นมิสไซล์ของศัตรูหรืออุปกรณ์กลางเวลาอื่นๆได้อีกด้วย

JetGetters จะมีลักษณะเกมเพลย์ที่เข้าถึงง่ายไม่ต่างจากเกมแอ็คชั่นทั่วไปด้วยการคลิกซ้ายยิง คลิกขวาไฮแจ็คหรือดีดตัวออกจากเครื่องบินของเรา นอกจากนั้นแล้วเกมยังนำเสนอเรื่องคลาสเข้ามาเกี่ยวข้องโดยแต่ละคลาสนั้นก็จะมีเครื่องบินและความสามารถเฉพาะของตัวเองอย่างเช่นคลาส Scout จะมีความสามารถในการบินที่รวดเร็วและอัตราการยิงที่ทำได้ถี่กว่าคลาสอื่น ส่วนคลาส Heavy จะมีความเอกลักษณ์ในเรื่องของความอึดกับการโจมตีที่หนักหน่วง ทางด้านคลาสอื่นๆก็มี Daredevil และ Support ครับ

กำหนดการปล่อยของเกม JetGetters นั้นอยู่ในช่วงเดือน กันยายน 2014 โดยจะลงให้กับระบบปฏิบัติการ Windows, Linux และ Mac ผ่านระบบ Steam ใครกำลังมองหาเกมแอ็คชั่นแปลกแหวกแนวก็รอติดตามความคืบหน้ากันได้ครับ

___________ ___________ ___________ ___________ ___________

Credit : juropy.com/

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    น่าเล่นดีเเหะแปลกดีชอบเเนวอินดี้สะด้วยหนับหนุนๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    แรงบันดาลใจเหรอ ลอกดีๆนี่เอง แค่ใช้คำให้สละสลวยนิดนึง
    เหมือนเพลงนี้ได้รับแรงบันดาลใจจาก... ก็ลอกนั่นแหละ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    รอเล่นก็เเล้วกันน่าสนุกนะ

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windows อ่านกระทู้
    แรงบันดาลใจเหรอ ลอกดีๆนี่เอง แค่ใช้คำให้สละสลวยนิดนึง
    เหมือนเพลงนี้ได้รับแรงบันดาลใจจาก... ก็ลอกนั่นแหละ
    คุณเป็นอะไรมากรึป่าวครับ มีบาดแผลเกี่ยวกับการลอกรึไงนะ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    น่าสนใจดีนะครับดูสบายตาไม่น่าปวดหัวเท่าไหร่(หรือเปล่า)

อยากลองขับเครื่องบินแบบ อินดี้ดูบ้าง เคยลองทำใน BF3และ4 ไม่ได้คงไม่เทพพอ ฮ่าๆๆ

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    คุณเป็นอะไรมากรึป่าวครับ มีบาดแผลเกี่ยวกับการลอกรึไงนะ
    การลอกครั้งแรกก็มีแผลกันทั้งนั้นแหละ 55555 เผ่นๆๆๆๆ ดูเหมือนเขาจะ แอนตี้มากเกินไปนะ 555

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    น่าสนใจ แต่ก็ไม่เข้าใจจะเล่นแบบไหน ?

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windows อ่านกระทู้
    เวรของกรรม 5555 อะไรจะขนาดนั้นครับ สงสัยมีแผล

"ได้รับแรงบันดาลใจจาก.." ความหมายมันควรจะประมาณว่า "เพราะมีสิ่งนั้นเกิดขึ้น ทำให้เราเกิดความคิดที่จะสร้าง..."

"ลอก" = Ctrl+c แล้ว Ctrl+v มาทั้งดุ้น << แบบนี้อะ "ลอก"

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    มันมีเส้นบางๆกั้นอยู่ระหว่างสองคำนี้ครับ
    แรงบันดาลใจ ก็แค่ส่วนเล็กๆ แต่ถ้าทำมาเหมือนมากไป จะกลายเป็น "ลอก" ไปครับ
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082

งั้นเกมFPSทั้งโลกก็ลอก COD MOH QUAKEมา ว่างั้น? เออ ตรรกะ..

เขาเรียกว่าการเอาไอเดียไปพัฒนาต่อยอดตามความคิดของเรา ไม่ใช่ลอกมาทั้งดุ้น

คนเราศึกษาและพัฒนาจากสิ่งที่คนก่อนหน้าคิดค้นขึ้นมาก่อนแล้ว ถ้าไม่มีระบบนี้ ป่านนี้โลกก็ยังไม่เจริญหรอกครับ -*-

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    เพราะคนมีความคิดแบบนี้ไงครับ ค่ายต่างๆถึงได้โดนฟ้องเรื่อง Idiot idiot น่ะ

= =" ฟ้องเรื่องไม่เป็นเรื่องแท้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    แยกคำว่าลอกกับแรงบันดาลใจไม่ออกนี่

ควรหาทางออกจากกะลาได้แล้วนะ

จะได้เปิดหูเปิดตา อย่าเอาแต่มุดอยู่ในโลกส่วนตัว

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    เกมส์ก็น่าเล่นดีครับ

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    คุณ Windows โดนใหญ่เลย ก็นั่นสิ คิดได้ไง

กล่าวขอบคุณ
    196
    ไม่ต้องสงสารผมหรอกครับ ผมรู้ว่าต้องโดนด่า ผมเลยพูดแบบนั้นไป ผมชอบลองใจคนอื่นน่ะครับ "เป็นการทดลองชนิดหนึ่ง" ผมแค่เอาพวกคุณมาทดลองเฉยๆ ประโยคที่ผมพูดมันมีอยู่ในหนังสือขายหัวเราะมหาสนุกน่ะ เลยอยากรู้ว่าคนอื่นคิดอย่างไรเมื่อมีคนพูดประโยคนี้ ตอนนี้ก็รู้ละ (ลองติดตามสิ่งที่ผมโพสดูสิครับ จะมีแต่เรื่องสร้างดราม่าซะส่วนใหญ่)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย windows : 18th March 2014 เมื่อ 08:45

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    คุณ windows คุณอยากเป็น L ใช่ปะครับ ฮาๆ

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ที่เขาพูดถึงคุณ เขาอาจลองใจคุณเหมือนกันนะ

อยากจะขำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Previously : 18th March 2014 เมื่อ 09:12
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ไม่ต้องสงสารผมหรอกครับ ผมรู้ว่าต้องโดนด่า ผมเลยพูดแบบนั้นไป ผมชอบลองใจคนอื่นน่ะครับ "เป็นการทดลองชนิดหนึ่ง" ผมแค่เอาพวกคุณมาทดลองเฉยๆ ประโยคที่ผมพูดมันมีอยู่ในหนังสือขายหัวเราะมหาสนุกน่ะ เลยอยากรู้ว่าคนอื่นคิดอย่างไรเมื่อมีคนพูดประโยคนี้ ตอนนี้ก็รู้ละ (ลองติดตามสิ่งที่ผมโพสดูสิครับ จะมีแต่เรื่องสร้างดราม่าซะส่วนใหญ่)
    ทำไมผมอ่านแล้วขำ ไม่ขำคนที่ด่าคุณ ขำคุณนี่แหละ 5 5 5+

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ผมว่ามันเป็นการต่อยอดมากกว่า ต้นไม้ต้นเดียวกันก็จริง แต่ก็ไม่กิ่งก้าน แตกออกไป ทำให้มีดอกและผล ก่อเกิดขึ้นมาและงอกเงย
    ทำให้ต้นไม้ต้นนั้นโดดเด่นขึ้นไปอีก (อ่านกินทามะมากไปป่าวนิ)

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    มันก็ไม่เชิง ก็อปหรอกนะ เพราะ เท่าที่ดู มันเป็น Indy

OK ยอมรับว่ามีบางส่วน Just Cause แต่ BF ยังไม่เห็นเลยนิ

ต้องเป็นพวกที่เทพมาก ถึงขนาด โดดจากอีกเครื่องไป อีกเครื่อง พอถึงก็ โยนนักบินออกมาไปขับต่อ

น่าเล่นดี เหมือจะไม่กินสเปคมาก เท่าไร

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    จะก็อปก็ช่างมัน มันจะมาเมื่อไหร่อ่ะ ผมอยากเล่น *-*
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ความคิดแบบนายกำลังทำให้โลกหยุดพัฒนา

กล่าวขอบคุณ
    196
    แค่นี้ยังน้อยไปนะครับ ผมเคยพูดในเว็บอ่านการ์ตูนวันพีช
    "ผมเลิกอ่านการ์ตูนเรื่องนี้ไปแล้ว ตัวละครเยอะเกิน จำไม่ได้"
    จากนั้นก็มีคนมารุมด่าผมเยอะมากๆ แต่ความจริงผมก็เป็นแฟนการ์ตูนวันพีชเหมือนกัน
    นั่งอ่านคอมเม้นผมก็ขำดี ตลกนิดๆ

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    แถจนสีข้างถลอกหมดแล้วมั้งน้ะ 5555