ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822

MH 370 ปริศนาที่น่าติดตาม

MH 370 หายไปทั้งลำ แต่ยังไม่สามารถค้นหาเจอได้ ผู้โดยสารกว่า 270 ชีวิตที่หายไปอย่างไร้ร่องลอย
    มีเวลาอีกแค่ไม่เกิน 30 วันหลังจากเครื่องหายไป เพราะกล่องดำมีเวลาแค่ 30 วัน
    จากนั้นสัญญาณของกล่องดำก็จะหายไปและจะยากต่อการค้นหา กัปตันเครื่องบินผู้คำว่า "Good Night" เป็นคำสุดท้ายก่อนเครื่องจะหายไป
    เครื่องบินเปลี่ยนทิศทางการเคลื่อนที่ เป็นไปได้ว่า ก่อการร้ายบนเครื่อง หรือ เกิดอุบัติเหตุ จนเป็นสาเหตุให้เครื่องหายไป ปริศนาเต็มไปหมด

ทั้งหมดนี้เป็นข้อมูลที่ผมฟังมาจากสื่อทาง TV ครับ
    ชาว Joker คิดว่ายังไงบ้างครับ เรามาร่วมกันแก้ไขปริศนานี้กันเถอะ

สื่อออสเตรเลียเผย 5 ข้อสันนิษฐานหลัก MH370 มาเลเซียแอร์ไลน์หาย
    เว็บไซต์สถานีโทรทัศน์เอบีซีนิวส์ของออสเตรเลียรวบรวม 5 ข้อสันนิษฐานหลักเกี่ยวกับเครื่องบินมาเลเซียแอร์ไลน์เที่ยวบินเอ็มเอช 370 ที่หายไปว่ามีทั้งอุบัติเหตุและการจงใจ

ข้อสันนิษฐานแรกคือ เกิดไฟไหม้ ข้อสันนิษฐานนี้มาจากข้อความแสดงความเห็นของคริส กูดเฟลโล นักบินผู้มีประสบการณ์การบินมานาน 20 ปีที่โพสต์ลงในกูเกิลพลัสว่า ห้องนักบินอาจเกิดไฟไหม้ควันโขมง ทำให้นักบินต้องพยายามบินไปยังท่าอากาศยานที่ใกล้ที่สุดจึงหันหัวเครื่องบินไปทางตะวันตกอย่างกะทันหัน และต้องปิดระบบไฟฟ้าทั้งหมดเพื่อหาสาเหตุของไฟไหม้ หลังจากนั้นควันอาจฟุ้งไปทั่วเครื่องบินทำให้ขาดอากาศหายใจเสียชีวิตหมดทั้งลำ ขณะที่เครื่องบินยังคงบินต่อไปจนกระทั่งน้ำมันหมดและตกในที่สุด

ข้อสันนิษฐานที่ 2 คือ บินโดยอาศัยเงาของเครื่องบินลำอื่น ข้อสันนิษฐานนี้เป็นของนายคีธ เลดเจอร์วูด ที่อ้างว่าเป็นนักบินและผู้เชี่ยวชาญด้านไอทีเขียนในบล็อกตนเองว่า เที่ยวบินเอ็มเอช370 อาจปิดระบบสื่อสารทั้งหมดแล้วบินโดยอาศัยเงาของเครื่องบินสายการบินสิงคโปร์แอร์ไลน์ที่ไปในทิศทางเดียวกันในช่วงเช้ามืดวันนั้น โดยอาจบินอยู่เหนือหรือใต้เครื่องบินไปจนถึงอินเดียแล้วแยกตัวไปลงจอดที่ใดที่หนึ่งใกล้ปากีสถานหรืออัฟกานิสถานโดยไม่ถูกเรดาร์ตรวจจับ

ข้อสันนิษฐานที่ 3 คือความดันอากาศในเครื่องบินลดลง ข้อสันนิษฐานนี้เป็นของนายแรนดี แพดฟิลด์ นักบินที่มีชั่วโมงบินกว่า 10,000 ชั่วโมง เขาชี้ว่าความดันอากาศในเครื่องบินอาจลดลงเพราะอุบัติเหตุหรือมีคนจงใจ ทำให้คนบนเครื่องบินมึนงง ง่วงนอนและเสียชีวิตในที่สุดเพราะขาดออกซิเจน

ข้อสันนิษฐานที่ 4 คือ ระเบิดกลางอากาศ ข้อสันนิษฐานนี้เกิดจากการที่ไม่พบซากใด ๆ ในมหาสมุทร เครื่องอาจระเบิดเพราะอุบัติเหตุหรือถูกวางระเบิดที่ระดับความสูง 35,000 ฟุต ทำให้เศษซากขนาดเล็กกระจายไปทั่วจนหาไม่พบ

ข้อสันนิษฐานสุดท้ายคือ ถูกยิงตก เที่ยวบินเอ็มเอช370 อาจถูกกองทัพประเทศใดประเทศหนึ่งยิงตกเพราะไม่คิดว่าเป็นเครื่องบินพาณิชย์ - สำนักข่าวไทย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JoIozaa1@hotmail.com : 20th March 2014 เมื่อ 20:34

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    Alright, Goodnight นี่กัปตันจงใจพูดให้ศูนย์ภาคพื้นดินได้ยินหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นก็น่าจะเป็นประเด็นการก่อการร้ายแหละผมว่า ..

กล่าวขอบคุณ
    426
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Michiri อ่านกระทู้
    Alright, Goodnight นี่กัปตันจงใจพูดให้ศูนย์ภาคพื้นดินได้ยินหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นก็น่าจะเป็นประเด็นการก่อการร้ายแหละผมว่า ..
    อาจจะเป็นไปได้อยู่นะครับน่าจะมีเหตุจงใจอะไรซะอย่างที่ทำให้กัปตันก่อการร้ายขึ้นมา

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ผมคิดว่าหักหัวเครื่องบินขึ้นไปบนฟ้า แล้วไปค้างอยู่ในอวกาศ (เพราะหาในทะเลไม่เจอ) 5555

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    นักบินกาอนขึ้นเครื่อง ตะเบ้ะใส่ชาวบ้านด้วยนิ

สงสัยจะเป็นทหาร

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    426
    รู้ล่ะทำไมถึงหาเครื่องบิน MH 370 ไม่เจอ มันบินขึ้นไปบนอวกาศ
    เลยหาในทะเลกับพื้นดินไม่เจอ 555

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    walking dead ก่อนลอรี่ตายก็พูดแบบเดียวกัน กูดไนท์

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    คนที่ขับเครื่องบินหัวล้านๆเห็นสื่อบอกว่าชอบถ่ายคลิปเกี่ยวกับการขับและการบังคับเครื่องบินด้วยริโมทระยะไกลอืก แถมชอบถ่ายรูปกับเครื่องบินลงFBด้วย

กล่าวขอบคุณ
    426
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    คนที่ขับเครื่องบินหัวล้านๆเห็นสื่อบอกว่าชอบถ่ายคลิปเกี่ยวกับการขับและการบังคับเครื่องบินด้วยริโมทระยะไกลอืก แถมชอบถ่ายรูปกับเครื่องบินลงFBด้วย
    ข้อมูลใหม่ ขับด้วยริโมทระยะไกล ?