ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774

แนะนำเกมส์แนว Diablo หรือ titan quest หน่อยครับ

คือช่วงนี้มีอารมณ์หรือความรู้สึกอยากเล่นเกมส์แนวนี้อะครับ เริ่มเบื่อๆ ดอท 2 ละ ขอแบบ เป็นเกมส์ที่ สวมชุดแล้ว มันแสดงอะครับ ไม่ใช่ สวมไปแล้ว เป็นแบบ ชุดต้นแบบ แบบนี้ไม่ไหว ไม่น่าตื่นเต้นเลย แล้วก็พวกเนื้อเรื่องหรือภาพ สวยๆ ได้ยิ่งดีครับ ขอบคุณครับ !!

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    torchlight 2

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    Path of Exile บน Steam ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    Path of Exile อีกหนึ่งเสียง มันมาก แปลกใหม่ skill เพียบ skill tree ทำเอาปวดหัวเลย วางแผน อัพดีๆ เทพสุดปลายตีน
    บอสโหด random monter item เพียบ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    Path of Exile , torchlight 2

เล่นมาแล้วอะครับเบื่อแล้ว มีอีกไหมครับ !

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    มันมีเกม จากผู้สร้าง titan quest มาใหม่แล้วน่าา ชื่อไรรู้ หาดูใน บอดเอา

กล่าวขอบคุณ
    999
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lp10215 อ่านกระทู้
    มันมีเกม จากผู้สร้าง titan quest มาใหม่แล้วน่าา ชื่อไรรู้ หาดูใน บอดเอา
    ชื่อเกม Grim down ครับแต่อยู่ในช่วง Early Access อยู่ครับ ราคา 29.99เหรียญ บน steam

แนะนำอีกเกม The Incredible Adventures of Van Helsing ครับ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ถ้าแนวนี้ก็ Path of Exile อีกเสียง torchlight 2 ก็เบื่อง่ายไปหน่อยภาพก็งุ้งงิ้ง ครับไม่ค่อยมีเกมอื่นอีกละ
    Van Helsing ก็ชุดเดิมทั้งเกม แต่ถ้ามีงบผมแนะนำ Diablo 3 เลยครับ คนละระดับกับ Path of Exile เลย
    ราวกับท้องฟ้าอันสูงส่งกับขอบแหวอีกซีกโลกนึงเลยยิ่งตอนนี้ลดต้อนรับ ROS 50% อยู่ด้วย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ถ้าแนวนี้ก็ Path of Exile อีกเสียง torchlight 2 ก็เบื่อง่ายไปหน่อยภาพก็งุ้งงิ้ง ครับไม่ค่อยมีเกมอื่นอีกละ
    Van Helsing ก็ชุดเดิมทั้งเกม แต่ถ้ามีงบผมแนะนำ Diablo 3 เลยครับ คนละระดับกับ Path of Exile เลย
    ราวกับท้องฟ้าอันสูงส่งกับขอบแหวอีกซีกโลกนึงเลยยิ่งตอนนี้ลดต้อนรับ ROS 50% อยู่ด้วย

จัด Diablo 3 + ROS เลยครับ แนะนำ อาชีพใหม่มาพร้อมภาคเสริมด้วย หลังจากวันที่ 25/03/2014 ROS จะเปิดตัวอย่างเป็นทางการ ถึงวันนั้น Diablo 3 จะพลิกโฉมไปเลยครับ (แหง่ละ ทีมงาน ROS คนละทีมกับทีมงานที่สร้าง Diablo 3 นิ)

AH ก็ปิดแล้วด้วย สนุกขั้นเยอะ(แต่หารายได้เป็นเงินจริงจากทางนี้ไม่ได้แล้ว TT-TT) หาของ+คราฟของกันมันส์ละครับหลังจากนี่

ปล. แต่หัวข้อกระทู้ ก็ให้แนะนำเกมแนว Diablo นี้หว๊า (ผมก็ยังแนะนำ Diablo ต่ออีก) =_="

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lnwsamza : 18th March 2014 เมื่อ 20:59 เหตุผล: แก้ไขคำกำกวม
    ส่งเสริมการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

กล่าวขอบคุณ
    375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwsamza อ่านกระทู้
    จัด Diablo 3 + ROS เลยครับ แนะนำ อาชีพใหม่มาพร้อมภาคเสริมด้วย หลังจากวันที่ 25/03/2014 ROS จะเปิดตัวอย่างเป็นทางการ ถึงวันนั้น Diablo 3 จะพลิกโฉมไปเลยครับ (แหง่ละ ทีมงาน ROS คนละทีมกับทีมงานที่สร้าง Diablo 3 นิ)

AH ก็ปิดแล้วด้วย สนุกขั้นเยอะ(แต่หารายได้เป็นเงินจริงจากทางนี้ไม่ได้แล้ว TT-TT) หาของ+คราฟของกันมันส์ละครับหลังจากนี่

ปล. แต่หัวข้อกระทู้ ก็ให้แนะนำเกมแนว Diablo นี้หว๊า (ผมก็ยังแนะนำ Diablo ต่ออีก) =_="

ว่าง ๆ มาทำ Hell Firering 2 ด้วยกันมั้ยครับ ผม Pre ROS แบบ Digital ไว้ตั้งแต่ อาทิตย์ที่ 2 ที่มันเปิดขายละ 555
    ยอมรับเลยว่าเป็น แฟนบอยเกมนี้ ตั้งแต่ภาค แรกละ

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    ใครจะเล่นมาๆ Bnet ของผม KillerJoE#6754

ขอของคนอื่นๆด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pookahaha อ่านกระทู้
    ใครจะเล่นมาๆ Bnet ของผม KillerJoE#6754

ขอของคนอื่นๆด้วยนะครับ
    Nobunara #1135 เซิฟ NA ครับผม ตอนนี้รอเซิฟปรับปรุงเสร็จ

กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    Nobunara #1135 เซิฟ NA ครับผม ตอนนี้รอเซิฟปรับปรุงเสร็จ

Diablo 3 รวมทั้งหมด กี่บาทหรือครับ ตอนนี้เล็ง Guildwar 2 อยู่ด้วยสิ !!

กล่าวขอบคุณ
    375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้

Diablo 3 รวมทั้งหมด กี่บาทหรือครับ ตอนนี้เล็ง Guildwar 2 อยู่ด้วยสิ !!
    ถ้าแค่ภาคหลักก็ประมาณ 640 บาทครับ แต่ถ้าเอา ROS ด้วยก็เพิ่มอีกประมาณ 1200 บาทครับ
    อ้อ Guildwar 2 ถามผมได้นะผมก็เล่นแต่ไม่ใช่แนวเท่าใหร่ อารมณ์มันคล้าย ๆ เกม Online ทั่ว ๆ ไป
    คือ ฆ่ามอนนานไปครับ อย่างผมมันแนวลากมาฆ่านับร้อยตัวไรงี้ไม่ชอบไปดีมอนตัวเดียวแบบนาน ๆ น่ะ
    แต่ระบบโดยรวมก็ดีเลยนะถือว่าสนุกและคุ้มเงินเอามากอยู่ครับ เนื้อเรื่องอัพตลอด 2 อาทิตย์ เราต้องติดตามตลอด
    ไม่ติดตามสักเดือนนี่ไม่ทันคนอื่นเค้าละงงแดก Map ก็กว้างโขเลย 200 ซม ผมยังเดินเล่นไม่ครบเลย
    เด่นเรื่องระบบสกิลมากเลยเกมนี้คอมโบได้มันส์พอตัว สกิลหลัก ๆส่วนใหญ่มาจากอาวุธที่ถือ
    จะเปลี่ยนแปลงไปบ้างตามคลาสของเรานิดหน่อย ฉะนั้นสกิลและคอมโบจัดได้เยอะมาก และหนุกครับ
    แต่ผมแนะนำ Diablo 3 ครับถึงไม่เอา ROS ก็ไม่เสียหายไรมาก 555

ปล.ยังไงผมก็อวย DB3 ครับ 555 ถึงผมจะแนะนำ Guildwar 2 แบบดี ๆ ไปแล้วก็เถอะ
    (ส่วนใหญ่จะเจอพวกที่ว่า DB3 หนุกกว่า GW2 หนุกกว่าดี กว่าไรงี้นะ ซื้ออันนั้นอันนี้คุ้มกว่าประมาณนี้นะเห็นบ่อยเลยใน JKG)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 18th March 2014 เมื่อ 22:10

กล่าวขอบคุณ
    999
    ถ้าซื้อ Diablo3 หลักอย่างเดียว แล้วพอ ROS ออกมามันจำเป็นต้องซื้อด้วยมั้ยอะ สนใจอยู่เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    คือมีใครคิดตั่งคลับ diablo 3 ไหม - -*

เออ NA นี้เซิฟอะไรหรอครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    ถ้าซื้อ Diablo3 หลักอย่างเดียว แล้วพอ ROS ออกมามันจำเป็นต้องซื้อด้วยมั้ยอะ สนใจอยู่เหมือนกัน
    ไม่จำเป็นก็ได้ครับแค่เล่น ACT 5 ไม่ได้ เล่นตัวใหม่ไม่ได้เวลตัน 60 จากคน ใร ROS ตัน 70
    เล่นกับพวก ROS ก็ได้แต่ไม่ ACT 5 ไม่ได้กับบางโหมด adventure ไม่ได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opaljj อ่านกระทู้
    คือมีใครคิดตั่งคลับ diablo 3 ไหม - -*

เออ NA นี้เซิฟอะไรหรอครับ
    Americas ไงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 18th March 2014 เมื่อ 23:50

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    ตั้งคลับ D3 เลย อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    [ความรู้สึกจากตัวเองหลังจากเล่น D3]

ผมอยากให้ลองท่านลอง guild war 2 นะ กลัวท่านจะเบื่ออะไรซ้ำไปวนมา
    เพราะเกมส์มันไม่ใช่ open world มันเล่นตามเนือเรื่อง เวลาฟามของ ก็ฟามตามเนื่อเรื่องที่ เล่นมานั้นและ
    ผมก็เพิ่งซื้อเมื่อวันพฤ ที่ผ่าน ตัน lv60(BonusXP 50%) ละ 2 วัน ใวมาก ถ้าไม่มี (Bonus) ก็ไม่รู้ว่านานกว่ากันเยอะไหม
    ผมเล่นเนื้อเรื่อง 2 วันจบ ตอนนี้ก็เริ่มๆเบื่่อละ เพราะไม่มีไรทำนอกจากหาของเทพๆ

ปล. ราคา D3 ตอนนี้กับ guild war 2 ห่างกันเท่านึง อิอิ

สุดท้ายก็แล้วแต่ชอบครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เชียร์ Diablo 3 อีกเสียงคับ ซื้อมานานเเล้ว ช่วงนี้อยู่ในช่วงที่ player ใหม่เข้ามามากมาย ไม่ต้องกลัวว่าจะตามเค้าไม่ทันคับ
    หลังจากคุณเวลหลังจาก 60 ไปเเล้ว มันคือการ survivor ของจริงคับ

ปล. เห็นมีคนถามหา Group ของ Diablo 3 มาเยอะ https://www.facebook.com/groups/diablo3thailand/
    เป็น Group ที่รวมคนเล่น Diablo 3 ไว้มากมาย มีทั้งการเเนะนำการเล่นด้วย เเต่ผมขออย่างนึงคับ Group นี้เป็นการรวมคนที่เล่นไว้มากจึงมีผู้ใหญ่
    เรีกได้ว่ามีอายุเยอะจนบางท่านเป็นลุงเลยคับ ผมจึงขอเรื่องการใช้คำพูดนิดนึงนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hercules อ่านกระทู้
    [ความรู้สึกจากตัวเองหลังจากเล่น D3]

ผมอยากให้ลองท่านลอง guild war 2 นะ กลัวท่านจะเบื่ออะไรซ้ำไปวนมา
    เพราะเกมส์มันไม่ใช่ open world มันเล่นตามเนือเรื่อง เวลาฟามของ ก็ฟามตามเนื่อเรื่องที่ เล่นมานั้นและ
    ผมก็เพิ่งซื้อเมื่อวันพฤ ที่ผ่าน ตัน lv60(BonusXP 50%) ละ 2 วัน ใวมาก ถ้าไม่มี (Bonus) ก็ไม่รู้ว่านานกว่ากันเยอะไหม
    ผมเล่นเนื้อเรื่อง 2 วันจบ ตอนนี้ก็เริ่มๆเบื่่อละ เพราะไม่มีไรทำนอกจากหาของเทพๆ

ปล. ราคา D3 ตอนนี้กับ guild war 2 ห่างกันเท่านึง อิอิ

สุดท้ายก็แล้วแต่ชอบครับ
    ใช่ครับมันอยู่ที่คนจริง ๆ งสมัยก่อนผมตั้งทู้จะซื้อ D3 แต่มีคนมาแนะนำ guild war 2 กันมากมายเลย ผมก็เลยจัดไป
    ก็คุ้มนะสนุกมาก แต่ติดอย่างเดียว ๆ อย่างตรงกลิ่นอายมันเป็นแบบ RPG ทั่วไปที่หาเล่นฟรี ๆ ได้น่ะ ถ้าไม่นับส่วนนี้ผมให้ 9/10 เลย
    เล่นไปได้เวลารวมสัก 150 ซม ผมก็มาซื้อ D3 ผมก็คิดเลยว่าไม่น่าซื้อ guild war 2 มาเล้ยและเพื่อน ๆ ผมหรือคนอื่นหลายคนก็แนว ๆ
    เดียวกัน พวกเล่น DB3 ก็เชียกันเอง guild war 2 ก็เชียร์กันเอง พวกไม่เคยจับทั้ง 2 เกมก็เชียร์ guild war 2 ทำเอาซะหลงผิดเลย
    ที่จริงเราควรจะศึกษาว่าเราชอบแบบใหนมากกว่า ถ้าไม่ชอบแนว Diablo หรือรู้สึกเฉย ๆ ผมแนะนำให้ไป guild war 2 เลยครับ
    หรือถ้าไม่ชอบแนวเก็บเวลแบบตีมอนตัวเดียวนาน ๆ ทีกว่าจะตายตัวนึงแบบเกม Online ก็เลือก Diablo เถอะ
    ส่วนเรื่อง Open world นั้น Ros มามันก็เปิดละครับ อีกอย่าง Diablo มันมีไรแปลก ๆ หรือพอเศษ ๆ ลึกลับให้ทำเยอะอยู่ครับ
    และก็ใช่ว่าจะหาของมาเข้าง่าย ๆ ส่วนนี้หนุกกว่าเนื้อเรื่องอีกครับ
    ส่วน guild war 2 ที่ผมว่าสนุกสุดนะคือ World versus World ที่รวมทั้งเซิฟไปบุกอีกเซิฟครับตรงส่วนนี้มันส์มาก ไม่มีเกมไร
    ทำเลียนแบบได้ดีเท่าเลย อ้ออีกอย่างนึงข้อดีของเกมนี้คือ ไอเทม กากสุดกับโหดสุด สเตจ ต่างกันนิดเดียวครับ อยู่ที่ฝีมือจริง ๆ เกมนี้

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    ก็เล่นมาทั้ง 2 แล้วอะ แต่ชอบ Diablo 3 อยู่ดี สนุกที่หาของ เล่นกับเพื่อน เกมส์ดุเดือด

มันก็แล้วแต่คนชอบแต่ผมให้ Diablo 3 win ตามที่ท่านอื่นกล่าวไว้ มันไม่ต่าง MMORPG ทั่วไป เท่าไหร่มาก

ปล.กำลังคิดว่าจะย้ายไปเล่นเซิฟ Asia หลัง AH ปิด มีใครเล่นอยู่ Asia เยอะบ่
    My Name Is oI3lacKLisTo

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    น่าเสียดายที่ผมย้ายมาเล่นอยู่ Asia แล้วครับ ไม่ใหวจะเล่น NA จริงๆ ping เยอะสลัด นั่งกัดฟันเล่น WD จนถึง lv60 para58 ทนไม่ใหวจริงๆ ถึงกับต้องย้าย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oI3lacKLisTo อ่านกระทู้
    ก็เล่นมาทั้ง 2 แล้วอะ แต่ชอบ Diablo 3 อยู่ดี สนุกที่หาของ เล่นกับเพื่อน เกมส์ดุเดือด

มันก็แล้วแต่คนชอบแต่ผมให้ Diablo 3 win ตามที่ท่านอื่นกล่าวไว้ มันไม่ต่าง MMORPG ทั่วไป เท่าไหร่มาก

ปล.กำลังคิดว่าจะย้ายไปเล่นเซิฟ Asia หลัง AH ปิด มีใครเล่นอยู่ Asia เยอะบ่
    ผมย้ายมา Asia ได้สักพักแล้วครับ เล่น WD ฟาร์มของเล่นรอวันที่ 25 อยากเล่นครูเซเดอร์
    ส่งเสริมการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ตอนนี้diablo3ตันล่ะนั้งฟามและเวลพาลากอลเบื่อและรอเล่นพี่โล่

กล่าวขอบคุณ
    375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwsamza อ่านกระทู้
    น่าเสียดายที่ผมย้ายมาเล่นอยู่ Asia แล้วครับ ไม่ใหวจะเล่น NA จริงๆ ping เยอะสลัด นั่งกัดฟันเล่น WD จนถึง lv60 para58 ทนไม่ใหวจริงๆ ถึงกับต้องย้าย

ผมย้ายมา Asia ได้สักพักแล้วครับ เล่น WD ฟาร์มของเล่นรอวันที่ 25 อยากเล่นครูเซเดอร์
    ผมย้ายไปตามไม่ได้ครับตัง 420M PARAGON ก็ 100+ อีกอย่าง NA ผมปิงดีกว่า Asia อะ 555+