ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649

Talking ไปเจอมาใน 9gag บอกได้คำเดียว โหดสลัดเลย มุมมองของไทยจากต่างชาติ

http://9gag.com/gag/aG9OXRG

ประเด็นอยู่ที่ ประเทศไทยที่บอกว่าตัวเองเป็นเมืองพุทธศาสนา ศูนย์กลางของโลก แต่มองในสายตาของคนทั่วโลก ประเทศเรานี่มันเป็นซ่องดีๆนี่เอง

ส่วนตัวแล้วเฉยๆ เพราะมันเป็นเรื่องจริง แต่ดังแน่เรื่องนี้ รอผู้ใหญ่ในบ้านเมืองเราออกมาดิ้น กันดีกว่า อิอิ

edit เพิ่มเติมเผื่อใครไม่รู้ Brothel แปลว่าซ่องครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pondsif01 : 19th March 2014 เมื่อ 04:40
    I Don't need Weapons I got logic

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ปัดตะหย่า ปัดตะยา ผู้หญิ๋ง เลิฟยูม๊ากๆ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ผมว่ามันก็แค่มุมมองแคบๆ ของคนที่มองแต่แง่ร้าย หรือมองในมุมตลกของคนบางคนเท่านั้นแหล่ะนะ =_=
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

กล่าวขอบคุณ
    637
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ colliinz อ่านกระทู้
    ผมว่ามันก็แค่มุมมองแคบๆ ของคนที่มองแต่แง่ร้าย หรือมองในมุมตลกของคนบางคนเท่านั้นแหล่ะนะ =_=
    ผมว่าไม่ม้างงงงง เหตุผลหลักๆที่ต่างชาติชอบมาเที่ยวไทย ก็เพราะทุกอย่างถูก และก็ผู้หญิงนี่แหล่ะ

ยิ่งถ้าเคยดูพวกซีรี่ย์ หรือหนังฝรั่ง ที่เป็นซาวแทร็ค ก็จะมีพูดถึงประเทศเราบ่อยๆ ในเรื่องพวกนี้แหล่ะ น้อยมากที่จะบอกว่าเราคือเมืองพุทธ 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pondsif01 : 19th March 2014 เมื่อ 04:42
    I Don't need Weapons I got logic

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ผมชินแล้วครับ แถวบ้านผมเดินกันให้ว่อน ตำรวจก็เข้าไปใช้บริการบ่อยๆ ปากถือศีลกันทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    มันเป็นเรื่องจริง ที่เราต้องยอมรับกันได้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ไม่ใช่เรื่องใหม่เลย ครั้งก่อนก็มีฝรั่งทำคลิปล้อโปรแกรมแกรมสอนภาษา ที่ว่า
    ทำไม่ต้องเรียนภาษาไทย เรียนแล้วได้คุยกับคุณตัวในไทยรู้เรื่อง ดราม่ากันยกใหญ่ในยูทูป
    มันก็ใช่จะมีทุกที่ ก็มีเป็นย่อมๆตามพวกแหล่งบันเทิง จริงๆมันก็น่าจะมีกันทุกประเทศแหละ
    แต่ส่วนใหญ่เค้ามองอย่างนั้นไปแล้วจะไปแก้อะไรได้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    มันเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ ข้าราชการมีส่วนได้ส่วนเสียกันทั้งนั้น ทั้งยาทั้งอะไร

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ภูมิใจไหมละ
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ก็ฝรั่งมาเที่ยวทีพัทยา มั้งเขาเลยเห็นงี้55555+(ที่อื่นก็มีแหละ555555+)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    title เค้าก็บอกอยู่คับว่า world of stereotype จะไปคิดอะไรมาก

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    มันเป็นเรื่องล้อเลียนกันในวงการสื่อมวลชนมานานแล้วครับ จริงอยู่ที่ว่า สถานที่พักผ่อนหย่อนใจที่นักท่องเที่ยวมักมุ่งไปหาคือ พัทยา กรุงเทพ ภูเก็ต
    ซึ่งล้วนแล้วแต่เป็นแหล่งที่มีการค้ามนุษย์ชุกชุม (ซึ่งถ้าหากมองในมุมของผลที่ตามมาจากสภาวะกลายเป็นเมือง และความเป็นเอกนคร ก็คงไม่แปลกเท่าไร)
    แต่สำหรับตามชนบท หรือ นอกเขตเมืองเศรษฐกิจ ที่มีปริมาณนักท่องเที่ยวเยอะ หลั่งใหลเข้ามาตามข้อมูลของวารสาร นิตยสารการท่องเที่ยว
    ก็คงเป็นคำตอบที่พอจะกระจ่างชัดขึ้นมาว่า เขาไม่ได้มองแต่ด้านความเป็นแหล่งประเวณีในไทยแต่เพียงอย่างเดียว หากแต่สังคมโลกยังมองเห็นแหล่งท่องเที่ยว
    อื่นๆที่น่าสนใจ นอกจากการมาซื้อประเวณีในไทยเยอะแยะครับ

แถมถ้าหากมองดีๆ รูปนี้ยังเป็นรูปที่ทำขึ้นโดยแฝงเชิงดูถูกเหยียดหยามประเทศที่ไม่ได้อยู่ขั้วเดียวหรือแตกแถวจากพวกอเมริกาอีกด้วย
    ไม่ได้มีประเทศไทยประเทศเดียวที่โดนเสียดสีประเทศอื่นยังมีอีกเยอะแยะที่โดนหนักกว่าเราครับ
    ชอบกินไข่เจียว

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ครับ แต่ผมอยากให้เรื่องแบบนี้ไปถึงกระทรวงวัฒนธรรมดูจังเลย อยากเห็นหน้าพวกผู้ใหญ่ผู้เฉลียวฉลาดทั้งหลายจะทำหน้ายังไง

ผมว่าเรื่องพวกนี้ไม่ใช่เรื่องล้อเลียนนะ มันเป็นความจริงที่เอามาพูดแต่ฝั่งเรารับไม่ได้มากกว่า ผมว่ารายได้จากการท่องเที่ยวส่วนใหญ่มาจากส่วนนี้ด้วยนะ

แต่ก็นะ รำคาณพวกผู้ใหญ่หัวหงอกไร้คุณภาพ ที่ชอบบิดเบือนทุกอย่างในประเทศ =__= ก็ได้แต่รอ Next-Gen

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    แทนที่จะโกธรคนวาด(คนคิด) หันมามองตัวเองก่อนไหม ?_?

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    ครับ แต่ผมอยากให้เรื่องแบบนี้ไปถึงกระทรวงวัฒนธรรมดูจังเลย อยากเห็นหน้าพวกผู้ใหญ่ผู้เฉลียวฉลาดทั้งหลายจะทำหน้ายังไง

ผมว่าเรื่องพวกนี้ไม่ใช่เรื่องล้อเลียนนะ มันเป็นความจริงที่เอามาพูดแต่ฝั่งเรารับไม่ได้มากกว่า ผมว่ารายได้จากการท่องเที่ยวส่วนใหญ่มาจากส่วนนี้ด้วยนะ

แต่ก็นะ รำคาณพวกผู้ใหญ่หัวหงอกไร้คุณภาพ ที่ชอบบิดเบือนทุกอย่างในประเทศ =__= ก็ได้แต่รอ Next-Gen
    ส่งไปก็เท่านั้นครับไอ้พวกในกระทรวงวัฒณธรรมก็จะออกมากรี๊ดดดดด แล้วบอกว่า ไม่จริ๊งไม่จริงเมืองไทยเมืองพุทธนะยะ ถอนคำพูดเดี๋ยวนี้ ดูถูกหญิงไทย บลาๆๆ ทั้งๆที่มันเป็นเรื่องจริง***ๆ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ออกมาดิ้นแบบเณรคำหรอ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    ประเด็นอยู่ที่ ประเทศไทยที่บอกว่าตัวเองเป็นเมืองพุทธศาสนา ศูนย์กลางของโลก

*เเค็กๆ*พุทธอิสระกับลัทธิจานบิน *เเค็กๆ*

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    จากรูป

อิรักโดนหนักกว่าเยอะครับ โดนหาว่าเป็นซาตาน

รัสเซียด้วย เป็ประชาธิปไตยแล้วก็ยังโดนมองว่าเป็นคอมมิวนิสต์

ทาจิกิสถาน ก็โดนมองเป็นเวียดนาม 2 ซึ่งหมายถึงอะไรไม่รู้ แต่เวียดนามมาเห็นคงไม่ชอบใจแน่

โซมาเลียนี่เป็นแจ๊กสแปโรวเลย 555อันนี้แอบฮา

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ลองดู farcry 3 ดิ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ผมเฉยๆเพราะมันเป็นความจริงนี่ ส่วนที่บอกว่าตัวเองเป็นเมืองศาสนาอะไรนี่มันเหมือนการพยายามสร้างภาพลักษณ์มากกว่า
    ประเทศญี่ปุ่นพุทธมั้ยพุทธ(ต่างกันตรงแนวนิกาย)ผลิตเอวีวางขายกันแต่ทำไมในภาพนี้มองเป็นโตโยต้าละ
    เพราะภาพลักษณ์ไงเค้าเป็นพวกเทคโนโลยีอุตสาหกรรมมานานมันเลยติดตา
    ภาพนี้มันก็เหมือนกับมองรวมๆตื้นๆที่คนส่วนใหญ่มองแต่ไม่ได้มองแบบเจาะลึก
    TROL HAHAHAHAHA

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    พัทยามีผู้หญิงด้วยเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    นึกว่าไทยจะเป็น ladyboy ซะอีก -*-
    เวลาที่เสียไปกับความสุข มันไม่ใช่เวลาที่ไร้ค่าหรอก

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ตลกเสียดสี อย่าได้คิดมาก

คนไทยนี่มันไทยจริงๆ ดิ้นดุ๊กดิ๊กๆ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ผมสงสัยตรงฝรั่งมันจะเสียเงินกินทำไม เพราะปกติพวกเด็กมหาลัยมันเห็นฝรั่งในผับมันก็เดินเข้าไปหากันเเล้ว

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    มันเป็นเรื่องจริงเราก็มีแต่ต้องยอมรับเท่านั้นแหละครับ
    แต่ที่ผมสงสัยมากก็คือ ประเทศ f*ck yeah นี้มันคือประเทศอะไร 555