ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394

ขอปรึกษาคนเคยชื้อของจากเวป ebay amazon หน่อยครับ

1.จ่ายเงินยังไงครับ? พวกบัตรเดบิต ได้ไหม?

2.ใช้เวลานานเท่าไรหรือแล้วแต่ความไกล?

3.ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไร ตรงไหนเพิ่มบาง?

4.แล้วต้องเสียค่าภาษีอะไรเยอะไหม?

5.เขาจะส่งของถึงบ้านเลยไหม?

6.หรือฝากเขาชื้อดี?

ของที่ผมจะชื้อ

น้ำหนักเท่าไรไม่รู้ -0-

ผมหาชื้อมือสองในตลาดไม่ค่อยเจอเลย

ดูมือ1 มา 3600 ที่ nadz กำลังตัดสินอยู่ว่าจะเอาที่ไหนดี เอิ๊กๆ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ใครทราบ บอกที T^T

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    อย่าเงียบจิ 0.0

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076

1.จ่ายเงินยังไงครับ? พวกบัตรเดบิต ได้ไหม?

2.ใช้เวลานานเท่าไรหรือแล้วแต่ความไกล?

3.ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไร ตรงไหนเพิ่มบาง?

4.แล้วต้องเสียค่าภาษีอะไรเยอะไหม?

1.พวกบัตรเดบิต ได้ครับใข้อยู่ visa mastercard
    2.แล้วแต่ บริษัท ครับไกลแค่ มันบอก 2 วันถึง ก็ถึงอะครับ
    3.แน่นอนครับมี
    3.1 +ค่า Shipping ส่งนั่นเอง
    3.2 +น้ำหนักของ
    4.นี้ไม่รู้เหมือนกัน แต่ของชิ้นเล็กๆไม่แพง
    5.หน้าบ้านเลยครับ
    6.ฝากเขาชื้อดี ถ้าเป็นญาตืจะดีมาก แต่เป็นพวกรับฝากซื้อ แพงแน่ 20%

โดยส่วนตัวฝากเขาซื้อถ้า อายุ 16 ปี

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    มันเป็นงี้ครับ

แต่คุณต้องมี visa หรือ master card

ถ้าสั่งมาชิ้นเด่วไม่น่าจะเสียภาษีครับ

ความเร็วในการส่งขึ้นอยู่กับสายบินครับ ถ้าเอาเร็วก็จะแพง ช้าหน่อยก็จะถูกลงหน่อยครับ

โดยรวมแล้วหาซื้อในประเทศน่าจะเวิคสุด เพราะค่าส่งกะพอๆกัน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markops อ่านกระทู้

1.พวกบัตรเดบิต ได้ครับใข้อยู่ visa mastercard
    2.แล้วแต่ บริษัท ครับไกลแค่ มันบอก 2 วันถึง ก็ถึงอะครับ
    3.แน่นอนครับมี
    3.1 +ค่า Shipping ส่งนั่นเอง
    3.2 +น้ำหนักของ
    4.นี้ไม่รู้เหมือนกัน แต่ของชิ้นเล็กๆไม่แพง
    5.หน้าบ้านเลยครับ
    6.ฝากเขาชื้อดี ถ้าเป็นญาตืจะดีมาก แต่เป็นพวกรับฝากซื้อ แพงแน่ 20%

โดยส่วนตัวฝากเขาซื้อถ้า อายุ 16 ปี
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ steroids อ่านกระทู้
    มันเป็นงี้ครับ

แต่คุณต้องมี visa หรือ master card

ถ้าสั่งมาชิ้นเด่วไม่น่าจะเสียภาษีครับ

ความเร็วในการส่งขึ้นอยู่กับสายบินครับ ถ้าเอาเร็วก็จะแพง ช้าหน่อยก็จะถูกลงหน่อยครับ

โดยรวมแล้วหาซื้อในประเทศน่าจะเวิคสุด เพราะค่าส่งกะพอๆกัน
    เป็นความรู้ๆมากๆครับ ขอบคุณครับ

คิดเงินโดยรวมแล้ว ถ้าพอๆกัน ต่างกันไม่เยอะก็คงชื้อในไทยนิแหล่ะ เร็วกว่า เอิ๊กๆ

ไอตัวเครื่องนี้หนักเท่าไรผมก็ไม่รู้ 55+

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ถ้าหาซื้อได้ในไทยก็ซื้อที่นี่ดีกว่าครับเพราะจากที่ผมเคยซื้อมา ค่าส่ง+ภาษี โหดมาก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ผมเคยฝากให้เพื่อนซื้อของให้จาก อีเบย์ พอดีมันบิดของแต่งแลมเบตต้ามันอยู่พอดี เลยได้ความรู้มาเล็กน้อย

รู้ว่ามัน paypal ของกสิกรในการจ่ายตัง ของที่ผมสั่งไปเป็นหน้ากากกันแก้สจากยูเครน ระบุว่าเป็นของค้างสต็อกที่ขายให้กองทัพ

ราคา+ชิพปิ้งแล้ว 1700 ปลายๆ ผมเลยให้เพื่อนไป 1800 กำหนดระยะเวลาในการส่งมันบอก 2 อาทิต เอาเข้าจริงก็ครึ่งเดือนเลย

จนผมกับเพื่อนเกือบลืมไปเลย ของมาส่งถึงที่จริงๆครับ
    0000000000000000000000