ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136

เกมซอมบี้หนะมันมีเยอะ แต่ไม่''โดน''สักเกม

ช่วงนี้เกมออกใหม่อะไรก็ซอมบี้ๆๆๆๆ กันทั้งนั้น แต่ไม่เคยมีเกมไรที่ตอบโจทย์ผมได้เลย แม้กระทั้ง DayZ
    เพราะอะไรงันหรอ

1.อยากได้ซอมบี้ช้าๆ
    คือให้มันเดินช้าๆแบบ walking dead อะครับ แบบนั้นอะ เกมส่วนใหญ่มันเดินเร็วกันทั้งนั้น วิ่งหนีก็ไม่ทัน
    1.1 มีซอมบี้เยอะๆเป็นกองทัพ!!!

2.ให้มันโง่ลงอีกนิด

3.อนิเมชั่นซอมบี้ เอาให้มันสมจริงกว่านี้

4.ข่วนแล้ว หรือถ้าโดนกัด ให้เกมโอเวอร์ทันที
    ไม่ใช่โดนข่วนก็ยืนทื่ออยู่นั่นแหละ หรือไม่ก็ถ้าโดนกัดก็ให้ตัดขาอะไรแบบนี้อะ

5.มีระบบขัดขึนเวลากำลังจะโดนกัด
    แบบให้กดปุ่มย้ำๆๆๆอะครับนึกออกปะ

6.ระบบอาวุธระยะประชิดสมจริงกว่านี้
    ไม่ใช้เดิน สับๆๆๆๆ แกว่งๆๆๆไปเรื่อย ไม่เข้าท่า

7.ระบบการใช้ชีวิต เอาตัวรอด ให้ดีกว่านี้

8.เอาง่ายๆเลยนะนึกถึง walking dead ครับ นั่นหละ ที่ต้องการ

ไม่ใช่อะไรหรอกครับ แค่ออกมาแสดงความคิดเห็น อยากให้มันออกมาจริงๆ
    ผมคิดไว้ว่าสักวัน มันต้องมีจริงๆ หละมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MI~MI : 19th March 2014 เมื่อ 16:31

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 344
    Blog Entries
    1
    ท่านพูดมานี่ Dead is land นะผมว่า ลองเล่นยังครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ข้อ 4 กับ 5 มันขัดกันโดยสิ้นเชิงเลยนะนั้น
    ซอมบี้ก็ต้องวิ่งได้ดิ ยิ่งเร็วเท่าไร ยิ่งเร้าใจ สุดๆ
    เคยมีไหม ที่มัน โง่อ่ะ มี เกมส์เก่าๆ ไง ที่มันจะยื่นเฉยๆ ให้เรายิงเล่น

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ข้อ 4 กับ 5 มันขัดกันโดยสิ้นเชิงเลยนะนั้น
    ซอมบี้ก็ต้องวิ่งได้ดิ ยิ่งเร็วเท่าไร ยิ่งเร้าใจ สุดๆ
    เคยมีไหม ที่มัน โง่อ่ะ มี เกมส์เก่าๆ ไง ที่มันจะยื่นเฉยๆ ให้เรายิงเล่น
    ขัดกันตรงใหนครับ ถ้าโดนกัดง่ายๆแบบไม่มีทางขัดขึ้นมันก็ตายง่ายเกิน
    เดินช้า แต่มีเยอะไงครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    งั้นก็dead risingเกมเดียวอะครับ เพราะส่วนใหญ่แล้วเค้าต้องการความรวดเร็วกัน ส่วนออกแนวhardcoreก็dark soul เกมซอมบี้ส่วนใหญ่เล่นเอามันครับแบบยากก็มีแต่hardcoreเกินมันเจาะกลุ่มผู้เล่นได้น้อยเค้าทำมาเสียตังฟรีหรือได้กำไรไม่คุ้มค่าแรงเค้าก็ไม่อยากทำหรอกครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    1, 2.Dead Rising ซอมบี้แบบโง่ๆ เดินอืดๆ
    3. Dead Island ทำซอมบี้ได้เยี่ยม
    4. ระบบนี้ไม่น่ามี ถ้ามีเกมยากโครตเช่น ตัวเอกจำเป็นต้องตัดแขนทั้ง 2 ข้างทิ้ง
    5. ระบบนี้ก็มีแทบทุกเกมนะ แค่ไม่ใช่กดย้ำๆ
    6. ไม่เข้าใจ
    7. ถ้าซอมบี้เอาชีวิตรอด ตอนนี้ที่ดีที่สุดก็หนีไม่พ้น DayZ
    8. รอ.. เกมซอมบี้มีมาเรื่อยๆ อยู่แล้วส่วนตัวชอบแบบบ้า ระห่ำมากกว่า

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    state of decay ครับ ลองยั้ง ถ้าวีอนแนว walking dead ลองดู

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    การทำอาวุธโดยเฉพาะระยะประชิดแล้วถือว่ายากมากคุณลองคิดดูสิครับถ้าไม่ใช้พวกkinectแล้วคุนอาจจะต้องกดถึงกี่ปุ่มให้ได้ทิศทางที่ต้องกานั่นรวามถึงการบล็อกparry ฟัน แทง ซึ่งตรงนี้ถ้าเป็นพวกkinrctอันนี้พูดเลยที่คุณบอกมาโอกาสเป็นไปได้สูงแต่ถ้าPCก็คงไม่มีหวัง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    deadrising เลย ซอมบี้โง่ๆ เดินช้า โดนกัดมีขัดขืน มีสะบัด
    ไม่ก็กลับไปเล่น RE ภาคเก่าๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    964
    Dead Rising เป็นมิชชั่นใช่ปะครับ

Dead Island ภาคใหนดีครับ

state of decay ก็ดีนะ แต่ไม่ชอบสีในเกมอะ แสบตา55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MI~MI : 19th March 2014 เมื่อ 16:45

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    เเนะนำ DayZ Standalone เลยครับ คนน่ากลัวกว่าซอมบี้อีก อิอิกำ
    //เป็นเกมที่ออกเเนวเจาะเฉพาะกลุ่ม Hardcore ไปหน่อยครับเลยดูยากๆ เเต่โดยรวมถือว่าเด็ดมากครับ !

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ผมว่าdead island riptideดีกว่านะมาถึงเวล15 เลยของก็เยอะกว่าสนุกกว่า

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    964
    ผมรู้แล้วครับทำไงดี โตขึ้นผมจะทำเชื้อซอมบี้
    แล้วเอาไปปล่อย น่าจะสมจริงดีนะครับ 55

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MI~MI อ่านกระทู้
    ผมรู้แล้วครับทำไงดี โตขึ้นผมจะทำเชื้อซอมบี้
    แล้วเอาไปปล่อย น่าจะสมจริงดีนะครับ 55
    Resident Evil 10 : Thailand city 555

นายอย่าลืมก่อตั้งบริษัท Umbrella ด้วยนะ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    dead island นี่ซอมบี้เห็นเราทีมันวิ่ง 4x100 เลยครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ผมอยากได้ซอมบี้โหดๆ แบบ L4D2 แต่เอาระบบซอมบี้วิ่งเฉพาะตอนกลางคืน ใน 7 day to die มาผสมกันมากกว่า เน้น Headshot เป็นหลัก คิดแล้วก็สนุก
    ส่วนระบบของผู้เล่น ก็มีพวกระบบช่วยเหลือตอนโดนโจมตีเหมือน Re6 ก็ได้ มีคูลดาวอาวุธเวลาตีซอมบี้ด้วย และก็มีระบบเป็นลมแดด แบบ Deadsea ฮ่าๆๆ

สรุปได้ว่า จะกลางวันหรือกลางคืน ก็มีอันตรายไม่แพ้กัน 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 19th March 2014 เมื่อ 17:10
    .:ll:.

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    Resident Evil ครับ
    แนะนำให้เล่นภาค 4 ไม่ก็ 5
    FX-6100 + HD7850 + RAM 8 GB + PSU 550 Watt แค่นี้ก็เกินพอแล้ว

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อืม.... ผมก็เคยคิดแบบท่าน จขกท อะน่ะ เพราะว่าหนังซอมบี้ที่ผมดูเนี้ยะ โดนกัดก็เป็นเลย
    แต่เกมเก่าๆนี่ ซอมบี้มันไม่กัดน่ะ มันต่อย (Land of the Dead ถ้าจำไม่ผิด )

ผมเห็นด้วยกับ จขกท ตรงที่ว่าถ้ามันมาใกล้ๆก็ให้กัดเลยแล้วคงมีฉากกดขัดขืนก็คงจะดีไม่น้อย
    แต่คิดอีกทางหนึ่งมันจะน่าเบื่อเกินไปไหมถ้าเอะอะก็กัดๆ เอะอะก็กดปุ่มเยื้อไม่ให้กัด ผมว่าบางทีถ้าเจอบ่อยๆมันก็อาจจะทำให้ผู้เล่นเกิดอาการน่าเบื่อได้น่ะ
    แต่คงจะแก้ได้ประมาณว่า ****ก็อย่าไปใกล้ซอมบี้ให้มันเข้ามากัดเซ่ อะไรประมาณเนี้ยะ 555

ความคิดเห็นส่วนตัว ไม่ได้ต้องการจะมาม่าแต่อย่างใด
    ป.ล. ผมเห็นด้วยนะแล้วผมก็หวังว่าสักวันมันต้องมีเกมแบบนี้ออกมาแน่ๆ เอาแบบสมจริงโคตรๆไปเลย เพียงแต่ผมไม่กล้าออกมาแสดงความคิดเห็นเหมือนอย่าง จขกท ก็เท่านั้นเอง เพราะกลัวจะโดนดว่า "****ก็สร้างเองซิ จบเลย"

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ผมขอแค่ state of decay มีเวลาแบบเหมือนๆก็พอแล้ว เหมือนมีแค่เช้าแล้วไปเย็นแล้วไปกลางคืนทันทีเลย ไม่เคยเห็นเวลา พระอาทิตย์อยู่บนหัวสักที

แล้วก็ระบบ อาหารน้ำ สมจริงขึนอีก มีระบบสู้กับ ai อื่นๆ

หรือไม่ก็เอา dayz มารวม

ปล.7day ผมไม่ชอบ ซอมเลย มีที่ไหน ซอบทุบบ้านถล่ม ไม่มีที่จะอยู่เลย จอนกลางคืน ทุบเอาๆ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheOne อ่านกระทู้
    ท่านพูดมานี่ Dead is land นะผมว่า ลองเล่นยังครับ
    รู้จักแต่ Dead Island
    is land มันเป็นไง

กล่าวขอบคุณ
    964
    น่านไง มีคนคิดเหมือนผมด้วย dayz มันไงไม่รู้อะ ซอมบี้วิ่งยังกะนักวิ่ง ตามจริงระบบมันดีนะ แต่ผมไม่ชอบซอมบี้อะ ไม่เป็นธรรมชาติ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    สมัยนี้ซอมบี้ลมกรดทุกตัวนะ แบบอืดๆไม่ค่อยเห็นเดี๋ยวรอ daying light นี่วิ่งกันทั้งแมพแน่

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    2
    ไปเล่น Resident Evil 1 ป่ะ
    >>愛する

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ผมแนะนำท่านไปอ่าน คู่มือสู้ซอมบี้ ของฮิกาซีนครับ ท่านกำลังให้คำนิยามว่าซอมบี้เอื่อยครับ แต่จริงๆแล้วมันอยู่ที่วิวัฒนาการของเชื้อมากกว่า ซอมบี้จะมีลักษณะอย่างไรขึ้นอยู่กับการวิวัฒนาการของเชื้อครับ นั่นหมายความว่าซอมบี้วิ่งเร็วไม่ผิดธรรมชาติครับ ซอมบี้วิ่งช้าก็ไม่ผิดธรรมชาติ

มันอยู่ที่เชื้อครับ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    จขกท รู้ได้อย่างไรว่าซอมบี้ต้องเดินต้องช้า ต้องโง่?

โดยสรุุปซอมบี้มากจากไวรัสครับ

ซอมบี้เดินหรือวิ่งขึ้นกับสายพันธุ์ อาจมีพวกสัตว์ประหลาดโผล่มานั่นเป็นพวกกลายพันธ์ เหมือนพวกเชื้อโรคต่างๆที่มีการกลายพันธ์ล่ะครับ

แล้วซอมบี้โง่ล่ะ คือมันเป็นแค่ไวรัสหรือ ปรสิตที่ไปกดสมองส่วนไหนก็ไม่รู้ทำให้คนๆนั้นมีสัญชาติญานดิบมากขึ้น เหมือนพวกสัตว์กินเนื้ออารมประมาณนั้นใช่ครับมันทำให้โง่ลงกว่าเดิม
    แต่คุณลองนึกภาพพวกสัตวตามธรรมชาติสิ มันก็ไม่โง่ซะทีเดียวจริงไหม?

ซอมบี้ต้องเน่าๆเฟะๆแห้งๆ มันก็เหมือนคนเ็นโรคแล้วส่วนต่างๆเริ่มตายประมาณนั้นครับ

สรุปไม่มีใครรู้จริงมีแค่ทฤษฎีและตำนานว่าซอมบี้ต้องเป็นแบบนั้นแบบนี้

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: