ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

สรุปเรื่อง Boom จะปิดตัวมันเรื่องจริงแล้วใช่ไหมเนี่ย

ผมอยู่กับรายสัปดาห์มา 6 ปีเต็ม เพื่อนมันชวนเลยซื้อมาอ่าน แล้วเน็ตเมื่อนก่อนมันไม่ดีเหมือนสมัยนี้ด้วยละ
    ตอนนั้นยังเป็น Silver Age ของรายสัปดาห์เลย ถึงแม้ช่วง ม.ปลาย เน็ตเริ่มจะดีขึ้นจากเมื่อก่อนแล้วก็ตาม
    แล้วช่วงม.ปลายนี้ เป็นอะไรที่ยุคของพวกเว็บที่เราเห็นกันปัจจุบันเนี่ย เพิ่งเกิดกันไม่นาน ที่จริงก็เริ่มเกิด
    ช่วงผม ม.2-3 แล้วละแต่ยังไม่ค่อยจะบูมเหมือนยุคนี้เท่าไรนัก ที่จริงผมก็ไม่เคยซื้อ Boom พูดเพราะ
    ครั้งแรกที่ได้เห็นรายสัปดาห์เห็นจะเป็น C-Kid ตอนนั้น OnePiece ยังใหม่ๆเลย 70 กว่าๆ ญาติเอามาให้
    ป.2-3 ซึ่งตอนนั้นยังไม่มีเงินจะซื้อเองกว่าจะ เริ่มซื้อก็ตอน ม.1 เข้าไปละ ผมจำได้เลยว่าซื้อ OP เล่ม 40
    ที่เป็นการ์ตูนยุคใหม่แล้ว ก่อนน่าผมซื้อ DragonBallZ BB เป็นการ์ตูนที่สะสมทั้ง Set เรื่องแรกแล้วตาม
    เป็นเรื่องอื่นๆ อีกเป็นกองทัพ จนตอนนี้ก็เลิกซื้อรายสัปดาห์แล้วตั้งแต่ขึ้นมหาลัยมา ถ้าถามผมนะสาเหตุที่
    Boom จะปิดอาจจะเป็นเพราะ 3-4 ปีหลัง ตั้งแต่ Eyeshield21 มาก็เหลือ JoJo กับอีกไม่กี่เรื่องที่น่าซื้อ
    ถ้าไม่รวม Bleach กับ Naruto ที่เริ่มอยู่ช่วงท้ายละ แล้วที่ผมซื้อของ NED ก็มีไม่กี่เรื่องเอง ส่วนใหญ่จะ
    ซื้อของ SIC มากกว่า อาจะมี VC เล็กน้อย แต่ผมว่า NED ทำหนังสือน่าอ่านสุดละ แถมราคาหลายๆเรื่อง
    ที่ดังก็ไม่ขึ้นราคาเหมือน SIC แล้วการเก็บรายละเอียดก็ดีด้วย แต่เสียอย่างเดียว ถ้าเล่มไหนติดกาวไม่ดี
    ก็แทบจะเสียทั้งเล่มเลย แต่หลังๆผมก็เลือกแต่ที่ติดกาวดีๆละ แต่ช่วงนี้ผมก็ไม่ได้ซื้อรวมเล่มจะ 2 เดือนละ
    ขนาด Naruto เล่ม 67 ก็ยังไม่ได้ซื้อรองานหนังสือเดี๋ยวค่อยซื้อกันทีเดี๋ยวเลย ประหยัดตังดี เพราะช่วงนี้
    รายจ่ายเยอะแล้ว Project ต่างๆต้องใช้เงินเยอะเลยลดการซื้อรอลดราคาอย่างเดียวด้วย แถมเอาไปใช้กับ
    สาวก็เยอะ ต้องยิ่งประหยัดกว่าเดิม ไม่รู้ช่วงปิดเทอมจะทำอะไรที่ได้เงินมั้ยด้วยอีก

Ps. ไม่รู้นะว่าชาว Joker คิดกันอย่างไง แต่ผมคิดว่า การ์ตูนดีๆมันไม่ค่อยจะลง NED ละ ส่วนมากที่ดีๆ
    SIC เก็บได้หมดพวกที่มียอดขายสูงๆต่อปีของ Jump ในญี่ปุ่นแถมตอนนี้ Jump ก็เน้นพวกการ์ตูนสั้นๆ
    ไม่นานก็จบตั้งเยอะอีก ส่วนที่จะยาวก็ต้องให้ถึงยอดหรือกระแสดีๆ อีกถึงจะยาวๆ แต่ก็ไม่รู้นะ เพราะผมก็
    อ่านในเว็บกับซื้อเก็บด้วย ถึงตอนนี้จะลดลงก็เถอะ ตอนนี้คงจะรอให้ OP จบอย่างเดียว ถ้าไม่มีเรื่องที่น่า
    สนก็คงจะเลิกซื้อแล้วมั้ง ถ้าไม่เรื่องที่น่าสนใจคงจะอ่านในเว็บเอาแล้วละ เพราะมันก็จะเริ่มเลยวัยที่จะมา
    ทำแบบนี้แล้ว ขอบคุณที่อ่านผมบ่นนะ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมก็เคยติดตามบูมมา 3-4 ปีเหมือนกันครับ แต่เลิกติดตามมาได้ประมาณ 2 ปีกว่าๆ แล้ว

พอรู้ว่าจะปิดตัวก็ใจหายนิดหน่อย เพราะเมื่อก่อนตามซื้อทุกฉบับเลย

ปล.ผมเคยส่งชื่อไปให้เค้าแปลเป็นภาษาญี่ปุ่นด้วยนะ 55555
    ROCK !!!

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Suicide Silence อ่านกระทู้
    ผมก็เคยติดตามบูมมา 3-4 ปีเหมือนกันครับ แต่เลิกติดตามมาได้ประมาณ 2 ปีกว่าๆ แล้ว

พอรู้ว่าจะปิดตัวก็ใจหายนิดหน่อย เพราะเมื่อก่อนตามซื้อทุกฉบับเลย

ปล.ผมเคยส่งชื่อไปให้เค้าแปลเป็นภาษาญี่ปุ่นด้วยนะ 55555
    ใช่ๆเลยท้้ง Boom กับ C-Kid เลยมีส่งให้แปลแต่รู้สึก Boom จะแปลบ่อยกว่า
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ผมติด C.kids อ่ะ =-= ทีแรกจะอ่านทั้ง Boom ด้วยแต่ ก็ตอนนั้นไม่มีเงิน
    ตอนนี้ ผม ตาม C.kids มาเกือบๆ 8 ปี เเล้วครับ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    สมัยนี้คงจะมีแต่คนอ่านกันในเน็ตไม่ค่อยมีคนซื้อรายสัปดาห์ละมั้ง เลยเลิกไป

Yamisakura AL. Ray
    Strawberry Bridge Harem
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ถ้ามุมมองผมนะ Boom โดนพวก Scan จนไม่เหลืออะไรให้อ่านแล้วล่ะครับ ประมาณเรื่องน่าติดตามไม่มีแล้ว

ส่วนตัวผมซื้อ Ckids เพราะ Exe กับ กินทามะ ล่ะนะ 555+ ...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ผมก็ยังซื้อ Boom อยู่นะ ถึงจะไม่ใช่ทุกครั้ง ผมเก็บเล่มที่หน้าปกสวยๆอ่ะ ฮ่าๆ แต่ถ้ามันจะจบจริงๆผมก็เศร้านะ เห็นมาตั้งนานแล้ว ขอให้ไม่จบเถอะ