ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083

มีเพื่อนใน facebook เหมือนไม่มี [บ่น]

เป็นกันมั่ย มีเพื่อนใน facebook แต่เหมือนไม่มี เหมือนใน facebook มีเราเล่นอยู่คนเดียว
    ,เพื่อนทุกคนรู้จักเกือบหมดนะ ผมไม่ใช่พวกแอดคนมั่วโดยที่ไม่รู้จัก มีบางคนที่เป็นเพื่อนของเพื่อน ที่ไม่รู้จักแต่มาขอเป็นเพื่อน ก็รับๆไว้
    ไอ้เรา โพสอะไรที่มีสาระ มีคนกด Like แค่ 2-3 คน (อันนี้ไม่ซีเรียสเรื่อง Like)
    บางคน แค่โพสว่า "เฮ้อ.." คนกด Like 10 กว่าคน
    (อันนี้ก็ไม่รู้ว่า Like เยอะมันได้อะไร ,ปลดล็อคถ้วย Achievement Facebook ก็ไม่น่าใช่)

ผมมีเพื่อนใน Facebook ซึ่งทุกวันนี้เหมือนไม่มี เวลามีงานมีอะไรมาก็ไม่มีใครบอก
    บางทีเป็นงานใหญ่ๆ มัน Tag เพื่อนทุกคน ทุกห้อง ยกเว้นผม จะบอกว่ามันลืมก็ไม่น่าใช่
    ผมโพสถามเรื่องงาน(กลุ่ม)ก็ไม่มีคนตอบ ถามว่าไม่เห็นก็ไม่น่าใช่ เพราะ มันก็ขึ้นว่าเพื่อนมัน ออนอยู่ คิดว่าเดี๋ยวสักพักมันคงตอบ
    ผ่านไป 1 อาทิตย์ ก็เหมือนเดิม ไม่มีการเคลื่อนไหว แกล้งพิพม์อะไรลงไป กะให้ Notify มันเด้งในกลุ่มคนที่ Tag ผ่านไปมันก็เหมือนเดิม

เวลาผมเดือดร้อนโพสขอความช่วยเหลือ ก็นิ่ง ไม่มีการเคลื่อนไหวใดๆ
    แต่เวลาพวกใน Facebook ต้องการความช่วยเหลือ
    มันก็จะทักผมมา Tag ผมมา ไอ้เราก็ช่วยเท่าที่เราช่วยได้เพราะเห็นว่ามันเป็น "เพื่อน"
    แต่พอช่วยมันเสร็จ ก็กลับเข้าสู่โหมด "ไม่รู้จักฉันไม่รู้จักเธอ"

ยิ่งเวลา ทักข้อความเพื่อนไปแล้วมันขึ้นว่า "อ่าน" แต่มันไม่ตอบ นี้ยิ่งหงุดหงิดใหญ่

ทุกวันนี้ อยากจะลบเพื่อนทุกคน ออกจาก Facebook แ่ง เก็บไว้แต่พวกเพจ 9gag Youlike Youclip ไรพวกนี้แต่ก็ทำไม่ได้เพราะเวลา มีงานมีอะไร ผมก็จะไปตามอ่าน Feed คนอื่นเอาดิ้นรนเอาเอง เฟสกลุ่มก็ออกไม่ได้ ถ้าออกนี้ ฉิบ_ายกว่าเดิมแน่

วันก่อนไปอ่านเจอเค้าบอก ระวังโรคซึมเศร้า จากการเสพสื่อ Social ทุกวันนี้ไม่รู้ตัวเองเป็นรึเปล่า หงุดหงิดง่ายมาก
    ยิ่งเวลาเห็นเพื่อนมันทำนู่นทำนี้ โดยที่ไม่ชวนเรา มันยิ่งหงุดหงิด เข้าไปใหญ่ จริงอยู่ว่า เพื่อน ไม่ได้แปลว่าจะต้องทำอะไรร่วมกันตลอด ไม่ใช่ว่ามีอะไรก็ต้องบอก อันนี้เข้าใจ แต่อันนี้ มันไม่บอกอะไรเลย ไม่ชวนอะไรเลย

=============================================

ทุกวันนี้กด Unfollow เพื่อนมันกับทุกคนมันจะได้ไม่ต้องมาโชว์หน้า Feed ไม่ต้องเห็นอะไรให้คิดมาก Facebook เดี๋ยวนี้ก็ไม่โพสข้อความ มีไว้เก็บรูป เก็บ VDO ที่ตัวเองชอบ (เหมือนคลังเก็บของไปแล้วตอนนี้)
    เพื่อนสนิท ที่เคยคบกันมา ก็รู้สึกว่านิสัยมันเปลี่ยนไปตั้งแต่มันติด Facebook มันกลายเป็นคนชอบ อวด ไปเลย หลงตัวเองกันไปเลย แต่ก่อนมีเพื่อนเยอะ เดี๋ยวนี้ ไม่มีเพื่อนเหลือล่ะ ไปมาคนเดียวเซง

ยาวไปนิดขออภัย มันอัดอั้นนนน!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theerapatau อ่านกระทู้
    ง่ายๆเลยคือคุณ"หล่อ"รึเปล่าครับในเฟสบุ๊คมันอาศัยหน้าตากับพวกมาลากไปเท่านั้นแหละครับ แค่คุณหน้าตาดีคุณทำอะไรได้เยอะเลยแหละครับผมก็ตกในสภาพเดียวกับคุณ แต่ผมจะบอกว่าfacebookไม่ใช่ทุกอย่าง

หน้าตา ก็ กะโหลกกะลา ครับ แต่ผมไม่ใช่พวก ชอบเอารูปตัวเองตั้งเป็นรูป Profile ชอบใช้รูปเกม ชอบโพสรูป ScreenShot จากเกม อะไรประมาณนี้
    แต่ใน Facebook ก็มีรูปตัวเองอยู่นะ เยอะด้วย -*-
    ส่วนใหญ่ถ่ายกะเพื่อนแล้วมัน Tag มา ,จริงครับ Facebook ไม่ใช่ทุกอย่าง แต่ถ้าไม่มีมัน ผมก็จะไม่ทันงาน เพราะสมัยนี้ อ. ก็ชอบสั่งงานทาง Facebook
    จะหวังให้ใครโทรมาบอกนี้ยิ่งยาก เพราะขนาด Facebook แค่ Tag ง่ายๆ ฟรีๆ มันยังไม่ทำเลย ทุกวันนี้ โทรศัพท์ มีแต่ พ่อ แม่ พี่ ที่โทรเข้า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assist05 อ่านกระทู้
    ส่วนใหญ่ผมไม่ค่อยชอบ ยุ่งกับคนที่แบบ ใช้รูปกาตูน มีรูปเกมในเฟสบ่อยๆเยอะๆ แบบ มันขึ้นหน้า ฟีด เยอะแยะไปหมดเอาอาจไม่ชอบด้วยก็ได้ครับ (ความเห็นส่วนตัวนะ)

อ่าผมก็เป็นนะ แต่ผมไม่ใช่พวก อัพบ่อยมันตลอด บอกตรงๆว่าผมอัพ facebook อาทิตย์นึง ยังไม่ถึง 5 โพส เลย เพราะเดี๋ยวนี้แทบจะไม่ได้โพสอะไรเลย
    ถ้าโพสผมก็จะ โพสรอบเดียวจบ แบบ โพสครั้งเดียวแต่ลงทุกรูปที่จะเก็บครั้งเดียวลงใน Album ที่ทำไว้เก็บภาพ ไม่ได้ อัพกระปิดกระปอย แบบ 5 นาที 1 โพส 10 นาที 3 โพส อะไรอย่างนั้นอะไรครับ ถ้าเทียบกับเพวกที่ โพสไร้สาระ แล้วความถี่ในการโพสของผมน้อยกว่าเยอะมากกก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ckdh : 19th March 2014 เมื่อ 23:24

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ง่ายๆเลยคือคุณ"หล่อ"รึเปล่าครับในเฟสบุ๊คมันอาศัยหน้าตากับพวกมาลากไปเท่านั้นแหละครับ แค่คุณหน้าตาดีคุณทำอะไรได้เยอะเลยแหละครับผมก็ตกในสภาพเดียวกับคุณ แต่ผมจะบอกว่าfacebookไม่ใช่ทุกอย่าง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ผมก็ไม่ค่อยได้คุยกับใครในเฟสเหมือนกัน มีเพื่อนแค่ 200 คนเอง เพื่อนผมมีเป็นหลายพัน
    ผมเก็บไว้เฉพาะคนที่สนิทจริงๆอ่ะ คนอื่นแอดมารับไว้ก็ไม่ได้คุย บางทีก็บ่นอะไรไม่รู้ทุกวันขึ้นหน้า Feed
    ส่วนเรื่องแจ้งงานของผมไม่ต้องมีการ แทก นะครับเพราะตั้งกลุ่มไว้เลย มันอัพเดทเอง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ส่วนใหญ่ผมไม่ค่อยชอบ ยุ่งกับคนที่แบบ ใช้รูปกาตูน มีรูปเกมในเฟสบ่อยๆเยอะๆ แบบ มันขึ้นหน้า ฟีด เยอะแยะไปหมดเอาอาจไม่ชอบด้วยก็ได้ครับ (ความเห็นส่วนตัวนะ)

อ่าผมก็เป็นนะ แต่ผมไม่ใช่พวก อัพบ่อยมันตลอด บอกตรงๆว่าผมอัพ facebook อาทิตย์นึง ยังไม่ถึง 5 โพส เลย เพราะเดี๋ยวนี้แทบจะไม่ได้โพสอะไรเลย
    ถ้าโพสผมก็จะ โพสรอบเดียวจบ แบบ โพสครั้งเดียวแต่ลงทุกรูปที่จะเก็บครั้งเดียวลงใน Album ที่ทำไว้เก็บภาพ ไม่ได้ อัพกระปิดกระปอย แบบ 5 นาที 1 โพส 10 นาที 3 โพส อะไรอย่างนั้นอะไรครับ ถ้าเทียบกับเพวกที่ โพสไร้สาระ แล้วความถี่ในการโพสของผมน้อยกว่าเยอะมากกก
    [/QUOTE]

อันนี้ผมก็ไม่มั่นใจ ถึงผมไม่ชอบแต่ก็ไม่ได้อะไรมากแค่ไม่ค่อยยุีงด้วยแค่นั้นนเอง(แต่คนรู้จักใช้รูปกาตูนก็มีครับ) แต่เขาไม่ค่อยมีบททางสังคมแบบ บทตอนอยู่กับคนเยอะๆ หรือกับกลุ่มเพื่อน เอาว่าเหมือนไม่มีตัวตนตอนอยู่กับคนอื่น มักจะได้รับความสนใจน้อย อันนี้ก็น่าเห็นใจ แต่จขกท ไม่ได้เป็นแบบที่บอกมาผมก็ไม่รู้แล้ววววว เอาใจช่วยครับ สู้ๆ
    ป.ล เขาอาจเห็นรูปโปรไฟล์ว่าเป็นกาตูนเขาเลยไม่รู้ว่าใครด้วยรึเปล่าา

อ่านแล้วงง อย่าว่ากันนะ - -*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย assist05 : 19th March 2014 เมื่อ 23:43

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ถ้าเฟสเก่าตามข้อมูลง่าย ไม่อยากลบ ผมแนะนำให้สร้างใหม่อีกเฟสแล้วแอดแต่เพื่อนที่เป็นเพื่อนจริงๆ
    เน้นคุณภาพเถอะครับอย่าเน้นปริมาณเลย พวกมีเพื่อนเยอะแต่เป็นเพื่อนที่เหมือนไม่มีตัวตนมันเสี่ยงเป็นโรคซึมครับ

เรื่องไลค์ที่เห็นว่าสถานะที่ไม่มีสาระแต่คนกดไลค์เพียบ อันนั้นมันมาจากความป็อปของเจ้าของสถานะ
    พวกที่ไปไลค์มักไม่ค่อยมีเหตุผล แค่ไลค์ๆไป มันไม่ค่อยมีค่าทางความรู้สึกหรอก พวกป็อปๆบางทีก็ไม่สนคนไลค์
    ว่าเป็นใคร สนแต่ปริมาณว่าเท่าไหร่

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมก็ไม่ค่อยได้คุยกับใครเหมือนกันครับมีเพื่อน 400 คุยกันอยู่เเค่ 10 กว่าคนส่วนมากผมเอาไว้รับข่าวสารจากเพจอื่นๆมากกว่าพวก เกม หนัง ดารา พวกนี้ 555+ ผมก็ไม่ค่อยได้เอารูปประจำตัวขึ้นเหมือนกันครับชอบเอารูปดาราผู้หญิงสวยๆขึ้นอย่าไปคิดมากครับมันก็เเค่เฟสบุ็คถ้าอยากมีเพื่อนก็ออกไปเที่ยวบ่อยครับหาเพื่อนใหม่

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ลองเข้าหาก่อนสิครับ ไปคอมเม้นบ้าง แกล้งบ้าง ปั่นป่วน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    งั้นนายมาเป็นเพือนกับเราไหมครับ เฟรตบุคอ่ะ แต่เราอาจจะไม่ตอบนะ ครับ เราก็เชคเฟรคทุกวัน
    บางทีก็ ไปพิมพ์กวน เพื้อนบ่้างอะไรบ้านนะ แถมในยเฟรตเรามี ชาวต่างชาติด้วยนะ เขาชอบแทรมภาพ FURRY มาให้ ทุกวัน เราก็ กดส่งต่อ ^ ^
    MY CENTER ^

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เราต้องเป็นฝ่ายเข้าหาก่อนครับ อาจจะทักเล่นๆไป เช่น " หวัดดี " หรืออะไรก็แล้วแต่ เพื่อเป็นการกระชับสัมพันธ์ครับ แล้วทุกอย่างมันจะค่อยๆมาเอง มีเพื่อน1คน แล้วก็ตามมา 2คน 3คน และมาเรื่อยๆ

เราอย่ารอคนอื่นทักครับ เราต้องเป็นฝ่ายทักก่อน เมื่อก่อนผมก็เป็นนะ เพื่อนเยอะ แต่ไม่ไม่ทักคนก่อน รอคนอื่นทักอย่างเดียว ผลลัพท์คือเหมือนคนที่ถูกลืมครับ ไม่มีตัวตนเลย ทีนี้ผมเลยลองเปลี่ยนตัวเอง

ลองทักคนอื่นก่อน ไม่ต้องสนใจว่าเค้าจะว่ายังไง ไม่แคร์ว่าเค้าจะทักเราตอบรึปล่าว ขอแค่ทักทาย พูดคุยเฉยๆ แรกๆเค้าก็ไม่ตอบนะ แต่พอผ่านไปซักพักก็เริ่มมีการพูดคุย และสุดท้ายเพื่อนๆที่แท้จริงก็กลับมา

เชื่อผมครับ อย่านิ่ง อย่าเงียบ ไม่ต้องหยิ่งในศักศรี ไม่ต้องสนว่าเค้าจะว่าไง ขอแค่เราทักไป ยังไงคนอื่นเค้าก็ไม่ได้มองว่าเราแย่หรอก ดีซะอีกมีคนทักทายใครจะไม่ชอบ

เปลี่ยนลุคตัวเองลองดูครับ แล้วเพื่อนๆที่แท้จริงจะกลับมา

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    วันวันผมคุยกับเเฟนเเค่คนเดียวเองครับ เพื่อนผมไว้คุยตอนอยู่ด้วยกันมากกว่า ในเฟสจะไม่ค่อยคุยกันเป็นเรื่องธรรมดาครับ
    เเต่ในเฟสผมจะไม่ชอบทักใครไปก่อนเหมือนกัน นอกจากเเฟนคนเดียว เเต่เวลาอยู่ด้วยกันนี่ไม่หยิ่งเลย ใครคุยดีผมก็ดีด้วยยิ้มแย้มตลอด
    ถ้าคุณอยากจะให้เป็นที่ส่วนตัว คุณก็ต้องทำในชีวิตจริงให้ตรงกันข้ามครับ เขาจะได้ให้ความสำคัญกับคุณครับ
    ถ้าคุณทำดียังไงเขาก็จะนึกถึงคุณเป็นคนเเรกเเหละครับ เหมือนผมตอนเเรกๆ เข้ามาเพื่อนสามสี่ร้อยไม่มีคนมาไลค์ วันๆคุยกับเพื่อนสองสามคน 5555
    เเต่ส่วนตัวผมเป็นคนอารมณ์ดี ตอนนี้คนไลค์คนอะไรก็เยอะขึ้นมีคนคุยเยอะขึ้น มันอยู่ที่การกระทำครับ ทำดีคนก็ดีกับเราตอบ เเค่นี้เเหละครับ สู้ๆ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    สรุปประเด็นอยู่ที่ ใช้รูปการ์ตูนรูปเกมส์นี่แหล่ะ เป็นผมผมก็ไม่อยากคุยด้วยนะ งงๆ ว่าใครวะ

ลองใช้รูปตัวเองนั้นแหล่ะมันดูเป็นมิตร เรื่องน่าตาอย่าได้สน ขอแค่อย่าใส่ 360 ให้มันสีจ้าเกินจนเป็นเด็กแว๊นก็พอ
    I Don't need Weapons I got logic

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ผมมีเพื่อน 200 กว่า คุย ไม่ถึง 10 ใน 10 คนก็ญาติ+เพื่อนแถวบ้าน -0-

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    ผมเคยนะสร้างเฟสใหม่ไปเล่นคนเดียว ไม่แอดเพื่อนเลย ไลค์แต่พวกเพจตลกๆ เหตุผลก็คล้ายๆคุณอ่ะครับ
    เวลาใครมีอะไรให้ผมช่วย ผมช่วยตลอด แต่พอจะให้ช่วยมั่ง ก็นะ แล้วมีบางงานแบบนะ มันไม่ได้เดือดร้อนอะไร
    แต่มาโม้ ให้ผมทำให้ ผมเป็นคนใจอ่อนอยู่แล้วด้วย ก็เลยทำให้มันแล้วมารู้ทีหลัง รู้สึกว่าตัวเองโง่จริงๆ 5555
    ผมเลยเลิกเล่นเฟสนั้นไปเลยมีแต่คนมาขอให้ช่วยงาน นานทีจะแวะเข้าไปส่องข้อความ ก็มีแต่ข้อความเดิมๆ
    ช่วยหน่อยนะๆๆ สำคัญจริง ทำไม่ทันแล้วเนี่ย บลาๆๆ
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ลองใช้รูปโปรไฟล์เป็นรูปร่องตูดคุณดูสิครับ
    แบบผู้หญิงไงที่ถ่ายโชว์ร่องนมแล้วมีคนแอดเยอะ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    .....
    เหอะๆ

ยังมีหนักกว่าผมอยู่จริงๆ

เอาเป็นว่า

คุณ ..อาจจะอยู่กับเพื่อนคุณแล้วไม่สนุก สักเท่าไหร่ แล้วคุณอาจจะเป็นคนเงียบๆ เขาเลยไม่ค่อยจะใส่ในในตัวคุณ

ส่งผลให้เพื่อนคุณไม่ ชวนหรือ อะไรๆ ก็แล้วแต่ แต่ดันมาแค่่่....ขอความช่วยเหลือ แล้วว เพื่อนที่เหมาะสำหรับคุณก็มีอยู่ครับ (ถ้าเป็นตามที่ผมพิมพ์บรรทัดแรก)

แต่ก็ไม่ใช่พวกที่อยู่กับเฟสมากหรอกมั๊งครับ ก็ลองหาเพื่อนที่เคยเล่นเกมส์ด้วยกัน หรือพวกเกมเมอร์ อย่างนี้จะคบง่ายกว่าครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    อย่าเครียดเลย ผมปิดแชทมานานแล้ว บางทีคุยมากไปก็มีแต่ปัญหา (คุยใน line มากกว่ามีกลุ่มห้องอยู่ด้วยไง40กว่าคน )

FB สำหรับผมก็แค่ไว้ติดตามเพจแค่นั้นแหละ ใครที่มันชอบโพสถี่+ไร้สาระ+ขี้เพ้อ+ไม่รู้จักก็ Unfriend ครับ

ยิ่งการโพสไม่ต้องพูดถึงไม่โพสมา 1-2 ปีแล้ว ด้วยเป็นคนเงียบๆแล้วก็ไม่อยากเด่นด้วย
    เวลาที่เสียไปกับความสุข มันไม่ใช่เวลาที่ไร้ค่าหรอก

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมก็เป็นคนเงียบๆ เรื่อง facebook ผมก็ไม่สุงสิงกับใคร

เป็นแค่คนธรรมดา ที่ไม่มีใครมองเห็นพอ 555+

และก็ไม่ค่อยได้โพสอะไร ผมรู้สึกว่า บ่นไปชีวิตมันก็ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นอ่ะ

บางคนทำไมชอบโพสผมก็ไม่รู้ โพสทั้งวัน จะป่วยจะตายแดรกข้าวกับอะไรจะไปไหน

ชีวิตเป็นไง จะสื่อสารอะไร ไม่รู้

ผมจะเอาไว้ติดตามสิ่งที่เราชอบ อยากจะทำอยากจะดู อยากจะซื้อแค่นั้นครับ

แต่รุ้สึกเด็กน้อย จะให้ความสำคัญกับมันเยอะเหลือเกิน FB เนี่ย

แต่ก่อนผมก็เป็นคนที่อยู่ในโลกนั้น แต่ผมพยายามผลักดันตัวเองออกมาอยู่กับโลกความเป็นจริงให้มาก

และใช้ชีวิตโลกสมมุติให้น้อยลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 20th March 2014 เมื่อ 10:19

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ลองเปลี่ยนรูปโปรไฟล์ ให้หน้าเหมือน คุณพิสุทธิ์ ดูดิครับ

สาวมาคุยด้วยเพียบ

ปกติผมก็ไม่สนใจอะไร เพื่อนในเฟสก็แค่ร้อยกว่าคน เพราะแอดแค่คนที่เป็นเพื่อนจริงๆ

แต่คุยก็ไม่กี่คนหรอก เฟสบุ๊คผมมีไว้อ่านข่าว

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อย่าไปยึดติดกับมันมากครับ ลองถอยออกมาดู มันสำคัญต่อชีวิตนายหรือปล่าวล่ะ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ผมเล่นไม่สนใคร มีเพื่อนบอกให้ลงรูปโปรเดี๋ยวพาลงเพจนู้นเพจนี้ แต่ผมไม่ลง เพื่อนมันบอกว่า มิงหล่อนะ ไม่ยอมลงรูปสักที

ผมกลัวว่าจะวุ่นวายกับผมนี้สิเลยไม่บอมเปลี่ยนรูปโปร แค่เพื่อนทักมาผมก็ไม่อยากคุยละ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    ผมเลิกเล่นเฟสไปละ โดยส่วนตัวคิดว่าถ้ามันมาถึงจุดๆหนึ่งเราจะคิดได้ครับ ~
    เพราะตลอดเวลาที่ผ่านมาผมก็เล่นเฟสมาตลอด เจอคอมเม้นอะไรบ้าๆบอๆ เสียสุขภาพจิต (ฺ・。・)ฺ
    ผมก็เล่นตัดใจเลิกไปละ หันมาคุย Line กับคุยรู้จักจริงๆ ชวนไปเที่ยวคุยกับเเบบเห็นหน้าอะไรประมาณนี้อ่าครับ
    //สุดท้ายก็คือ ''เฟสไม่ใช่ทุกอย่างในชีวิตนะครับ ^^''

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    Facebook พวกนี้ผมก็เล่นบ้างนะดูพวกเพจต่างๆ นี่แหละไม่ค่อยคุยกัยใครเลยเวลามีงานผมจะทำเพื่อนที่สนิทๆ มากกว่า ตอนนี้ผมเล่นเว็บ Jokergameth มากกว่า Facebook ตัวเองอีก
    อยากคุยกับเพื่อนก็จะไปที่ Garena ซะส่วนใหญ่****ออนกัน 24 ชม. 555

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    การที่จะได้คุยกันในfacebookนะครับคือต้องสนิทกันจากโลกจริงด้วยแหละ คิดซะว่ามันก็เหมือนเพื่อนคุยกันธรรมดา ต้องถามว่าในชีวิตจริงเพื่อนเยอะไหม แบบไปกินข้าวด้วยกันเตะบอลดวยกัน

อันนี้พูดแบบผู้ชายว่าถ้าใครไม่เตะบอลเนี่ยเพื่อนน้อยนะครับมันเป็นกีฬาที่ผู้ชายแทบทุกคนเล่นเป็นสิ่งสานสัมพันธ์อย่างดี จริงๆแล้วผมเองก็ไม่เล่นหรอกแต่อย่างว่าผมไม่ซีเรียสเพราะผมมีเพื่อนที่สนิทด้วยกันจริงๆที่เป็นเพื่อนเก่า5-6คนผกติก็จะคุยกับไอพวกนี้

หรือถ้าเพื่อนใหม่นี่สนิทกับผู้ชายแทบทุกคนผู้หญิงก็มีบ้างแต่ไม่สนิทมาก การที่ไม่สนิทเท่าไหร่แล้วไปทักแบบส่วนตัวในfacebookเนี่ยโอกาสคือ50:50ถ้าคนนั้นที่ทักเค้าfriendlyก็ว่าไป แต่ถ้าไม่เนี่ย โอกาสคุยในโลกจริงจะยิ่งทำให้เราเสียความรู้สึกด้วย

ต้องถามก่อนว่าจขกท.เรียนอยู่ชั้นไหนเพราะถ้ายังมีโอกาสได้ย้ายโนงเรียนหรือเจอเพื่อนใหม่หรือตอนเข้ามหาลัยเนี่ยก็ถือว่าเป็นจังหวะในการปรับตัวก็แล้วกัน

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    ลองใช้รูปโปรไฟล์เป็นรูปร่องตูดคุณดูสิครับ
    แบบผู้หญิงไงที่ถ่ายโชว์ร่องนมแล้วมีคนแอดเยอะ
    เรากลัวว่าพวดที่แอดมาจะ จะเป็นพวก ชาวสีม้วงมากกว่า คนปรกตินะ - -
    MY CENTER ^

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    จขกท. ไม่ต้องเครียดไปครับ ผมก็เป็นคล้ายๆ จขกท. แหละครับ เพราะผมเองก็เป็นคนค่อนข้างเก็บตัว ไม่ค่อยยุ่งกับใคร
    มีเพื่อนก็เยอะอยู่ครับ แต่ไม่ค่อยมีใครสนใจผมเท่าไหร่
    อย่างไรก็ตาม เวลาพวกเขามีปัญหา พวกเขาก็จะนึกถึงผมเสมอ เพราะผมช่วยพวกเขาได้ทุกเรืองครับ ทั้งเรื่องคอม เรื่องมือถือ แม้กระทั่งเรื่องการเรียน
    เวลาผมโพสต์เรื่องมีสาระในเฟส ไม่ค่อยมีคนไลค์หรอกครับ แต่ถ้าโพสต์ไร้สาระหรือมุขเสี่ยวๆนี่ก็ไลค์กันจัง
    เอาเป็นว่า จขกท. ก็ไม่ต้องไปสนใจมันหรอกครับ มันก็แค่โลกเสมือน มาทำชีวิตจริงให้สดใสดีกว่าครับ
    ส่วนเรื่องช่วยเพื่อน ก็ช่วยๆเขาไปเถอะครับ ถือว่าทำบุญ เพื่อนกันก็ต้องช่วยกันครับ

50. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: