ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266

ผมผิดด้วยหรอ เรื่องมันมีอยู่ว่า

มีทอมคนนึงจีบแฟนผมก่อนที่ผมจะคบกับเธออีก(เมื่อ 3 ปีที่แล้ว)
    ทอมคนนี้เจอแฟนผมเข้า ตอนแฟนผมเซเว่น(ประมาณเดือนที่แล้ว) แล้วทั้งสองคนก็รู้ว่าตัวเองเรียนอยู่จังหวัดเดียวกัน แล้วจากนั้นก็โทรคุยกัน ผมก็ไม่อะไรมากเพราะแฟนผมบอกว่าเพื่อนเก่าสมัยมัธยม ผมก็ปล่อยให้คุยกันไปแต่มีข้อแม้ว่าเพื่อนก็คือเพื่อน
    เมื่อห้าวันที่แล้ว(14 03 2557) ทอมคนนี้ชวนแฟนผมไปกินเหล้าที่หอ แต่แฟนผมปฏิเสธ แล้วก็เมื่อสามวันที่แล้ว(16 03 2557) ทอมคนนี้มันบอกว่าจะกลับบ้านที่ต่างจังหวัดเปิดเทอมถึงจะได้เจอกัน เลยอยากมาหาที่หอ แต่แฟนผมปฏิเสธ แล้วก็โทรเรียกผมไปหาที่หอ(ตอนที่เธอโทรเรียกผมผมไม่รู้ว่ามันเรื่องอะไรเธอแค่บอกว่ามาอยู่ด้วยหน่อยที่หอ ผมขับรถไปหาเลย)
    ตกดึกทอมคนนี้มันมาหาแฟนผม แล้วดันเจอผมเข้า ผมก็ทำหน้างง ซักหน่อยทอมคนนี้ก็เลยขึ้นเสียงว่า "เอ้อมาหาไม่ได้ใช่มั้ย เพื่อนมันเห็นกันแค่นี้แหละ ผู้ชายมันดีกว่าเพื่อนนักใช่มั้ย"
    แฟนผมก็ขึ้นเสียงใส่ "ก็บอกว่าไม่ให้มาไง คนมันว่างที่ไหน ทำงานเหนื่อยปวดหัว แล้วจะมาหาทำไมล่ะ" จากนั้นทั้งสองคนกเริ่มทะเลาะกัน แล้วผมก็เอาตัวเองไปบังประตูไว้ไม่ให้ ทอมคนนั้นเข้ามาในห้อง เดะมันตบแฟนผม ทะเลาะอะไรผมไม่ค่อยรู้เรื่องหรอก จับใจความได้ก็คือ เขาย้อนไปเมื่อ 3 ปีที่แล้วเลย แล้วก็มาโยงถึงเรื่องผม แล้วก็มาที่เรื่องชอบนักใช่มั้ยคนรวยๆถึงกับไม่เห็นหัวกันเลยทำดีให้แทบตายไม่เห็นค่ากันเลย ซักหน่อยผมเริ่มทนไม่ไหว เลยขึ้นเสียงไปเลย "พอซักทีดิว่ะ อะไรนักหนา ชอบอะไรมันก็เรื่องของแฟนตูดิว่ะ เขาก็บอกแล้วไม่ใช่หรอว่าเหนื่อย ว่าไม่อยากให้มาหา กลับไปเลย ไม่สร้างประโยชน์แล้วยังทำคนอื่นเดือดร้อน" แล้วทอมคนนั้นก็ยอมไป แต่เรื่องดันไม่จบ ไอ้ทอมคนนี้ดันไปบอกกับเพื่อนคนอื่นอีกว่า แฟนผมน่ะพาผู้ชายเข้าห้อง แฟนผมมันหน้าเงินคบแต่คนรวย เพื่อนอุส่าคิดถึงอุส่าถ่อไปหา
    ตอนนี้ผมก็เซงไปตามๆกัน แฟนผมก็บอกผมตลอดว่าชั่งมันเถอะ ปล่อยมันไป แต่เธอดูเศร้าๆ
    ไอ้ผมก็คิดนะผมผิดด้วยหรอเนี่ย กว่าผมจะมีเงินผมก็เรียนตั้งห้าปี สอบบรรจุ ผ่าร้อนผ่านหนาวมาเหมือนกันนะ ตอนที่ผมไม่มีเงินแฟนผมก็ยังทนอยู่กับผมได้เลย
    ทำไมคนเราไม่รู้จักยอมรับกันนะ แฟนผมไม่เล่นด้วยตั้งแต่ตอนที่ทอมคนนี้จีบตอนอยู่มัธยมแล้ว แฟนผมเขาก็บอกกับผมนะตอนเริ่มคบกัน เธอบอกว่าเธอมีเพื่อนเป็นทอมเยอะ มาจีบก็เยอะ แต่เธอไม่ได้ชอบทอม ไม่อยากมีแฟนเป็นทอม แต่ถ้าเขามาเป็นเพื่อนก็ยอมๆอยู่
    โอ้ยทำไมมันยาวจัง อุส่าย่อแล้วนะเนี่ย ตามจริงผมกับแฟนผมโดนเขาด่าเยอะกว่านี้อีก

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมก็เป็นคนนึงที่มีอคติกับทอม แต่ผมก็มีเพื่อนเป็นทอมนิสัยดีๆเยอะ ก็เลือกคบแต่คนดีๆ

ไม่ใช่ว่าผมไม่ชอบนะ หรือว่า มีทอมจะมาแย่งผู้หญิงจากผม ไม่เคยมี และก็ไม่เคยมีใครสู้ผมได้ 555+

แต่เรื่องของผมมันแยบยลกว่านั้น ผมอคติตรงที่ว่า ตอนผมอยู่ม.ต้น แรกๆ ผมมีแฟนคนนึง คบกันได้สามสี่เดือน

เจอกันบ้าง คุยกันก็บ่อย สวีทหวานโรแมนติกแบบเด็กหัวเกรียน มีวันนึงอยู่ๆมาบอกผมว่า พี่ภูมิ เราเลิกกันเถอะ เค้าไม่ชอบผู้ชาย

เอ้า!!! อิเฮรี่ย แล้วที่ผ่านมามรุงเป็นอะไรเนี่ย -*- WTF ?? ผมร้องไห้ไปแรมเดือนข้ามปีปี กับคำตอบที่ผมยังค้นหาไม่ได้ 555+

ทุกวันนี้โตแล้ว ก็ยังเป็นทอมอยู่เหมือนเดิมครับเดินควงผู้หญิง เจอผมทำหลบหน้า เยะเข้ รูปที่ถ่ายด้วยกันตอนเธอเป็นหญิง

ผมยังมีเก็บไว้อยู่เลย = =

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
    "ไม่เคยมี และก็ไม่เคยมีใครสู้ผมได้"
    ส่วนตัวนี้ไม่เคยอคติกับทอมน่ะครับ แต่บางครั้งก็ไม่ชอบเหมือนกัน บอกไม่ถูกอ่ะนะ เพื่อนเป็นทอมก็มี นิสัยดีๆเยอะ
    ปล.ถ้าผมเจอแบบ จขกท. น่ะ ผมไม่ด่าหรอกจับซั้มเลย อยากรู้เหมือนกันว่าทอมจะกลับเป็น หญิงได้รึไม่ (แต่ก็นะต้องขึ้นอยู่กับหน้าด้วย )

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ผมว่าไอ้ทอมนั่นมันหาข้ออ้างกะเคลมแฟนคุณอ้ะครับ ถ้าคุณไม่ไปอยู่เฝ้าแฟนคุณวันนั้นเผลอๆโดนมันจับปล้ำ(ไม่ได้พูดเล่นด้วย) พอมันมาเจอคุณอยู่ในห้องมันเลยโมโหเพราะเสียหน้าแล้วก็เลยมาลงกับแฟนคุณ บอกแฟนให้เลิกคบไปเหอะครับเพื่อนพรรค์นี้ มีอย่างที่ใหนรู้ว่าเขามีแฟนอยู่แล้วยังตามมายุ่ง แย่มาก
    i'm brony. problem?

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ยังมีหน้ามาอ้างคำว่าเพื่อน โถๆๆ . . . -*-

ไม่เอาไม่ร้องนะ กะจะมาฉกแฟนชาวบ้าน แล้วเค้าไม่เล่นด้วย แถมเอาแฟนมาไว้ห้องอีก ปี๊ดเลยดิ

เพื่อนกันจริง เค้าไม่มายุ่งกันหรอกครับ ถ้าเพื่อนอยู่กับแฟนอ่ะ

ชวนไปกินเหล้าที่ห้อง อยากมาหาที่ห้อง มาเพื่อ ??

ทะเลาะกันมีนั่งไทม์แมชชีนย้อนอดีต ขุดเรื่องเก่าด้วย เหอะๆ

ถ้าเพื่อนจริง นัดที่ร้านครับหลายๆคน บอกชวนแฟนมาด้วยนะ นี่ดิเพื่อนจริง ไม่ใช่ทำออกอาการขนาดนี้

""ผู้ชาย (แฟน) มันดีกว่าเพื่อนใช่มั๊ย"" ผมว่าผมผ่านอะไรมาเยอะนะ ไอ่เพื่อนพรรค์นี้ พูดแบบนี้ผมไม่เคยเจอ สงสัยจะโชคดี

ทอมนี่มันทอมจริงๆ - -a
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 20th March 2014 เมื่อ 09:27

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    มาหาที่ห้องก็ได้ แต่เราต้องอยู่ด้วย มันก็คล้ายๆกับเธอมีเพื่อนผู้ชายแหละ คือๆกันเป็นเพื่อนได้ไม่ว่ากัน แฟนคุณคงไม่อยากให้คุณคิดมากล่ะมั้ง แล้วไม่แน่เมื่อก่อนอาจจะมีอะไรที่เธอไม่ชอบเขาอยู่แล้วก็ได้ มีเพื่อนมันก็ดีครับ แต่ถ้าไม่ดีก็อย่าไปคบ เพื่อนดีๆไม่จำเป็นต้องเคยเรียนด้วยกันสมัยก่อนหรอก ใครที่หูเบาคิดว่าแฟนคุณเป็นคนยังงั้นแสดงว่าพวกนั้นไม่ได้รู้จักแฟนคุณจริงๆหรอก อย่าไปC ไปLหรือRก็ได้ อ่อแล้วก็เหมือนเม้นด้านบนผมอ่ะ เพื่อนที่ดีจะไม่ทำให้เราแตกกับแฟน หรือบอกให้เลือกใครระหว่างแฟนกับเพื่อนอ่ะ มันคนละเรื่อง ส่วนแฟนก็ทำนองเดียวกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nintyninty : 20th March 2014 เมื่อ 09:59

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ผมไม่ห่วงตัวเองหรอกครับ(เพราะโดนอยู่แล้ว)
    ผมห่วงแฟนผมน่ะ เธอบอกโดนเพื่อนเก่าว่าเอาน่ะ ไม่รู้จะปลอบไงดี

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    เกิดมาซวย มี*วย แต่คันแพ้นิ้ว //โทษฮะ ให้คำหยาบเพื่อเพิ่มความตลก

ผมก็โดนเหมือนกัน ไม่ใช่รอบเดียวด้วย บัดซบสุดๆ

ทุกวันนี้จะจีบทอมอยู่ละ

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ผมไม่อคติกับทอม
    แต่เกลียดทอมที่พยายามทำตัวเหมือนผู้ชายทุกอย่าง แต่พอมีปัญหายกเพศแม่ มาอ้าง